ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

เชิญผู้สนใจ ร่วมงาน เทคนิคการลงทุนทองคำ สไตล์ ThaiGOLD ครั้งที่ 4

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณแบทแมน คุณกัมพล และเพื่อนๆทุกคน อยากไปสัมนาจัง แต่บ้านอยู่ใกล ไม่สะดวกเลย เสร็จงานสัมนาแล้วน่าจะมี ซีดี ให้ดูบ้างนะคะจะขายก็ดีจะได้ช่วยอุดหนุน ขอบคุณคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถามจริง ! เฮียแบทแมนแจกเพิ่มเหรียญแบทแมน ในงานสัมมนาฯ ครั้งนี้ ด้วยเหรอ ? ขัดเงาซะด้วย สวยคมกริบ

แหม คุณ คิก เอาระเบิดมาวาง 5555 :_cd :_cd :_cd

เดี๋ยวเข้าใจกันผิดนะครับ ขอยืนยันว่า ผมแจกแต่รอยยิ้มนะครับ :57

ขอบอกใบ้นิดนึงว่าของที่ระทึก (ตื่นเต้น ตื่นเต้น) ที่ เฮียกัมพลสั่งทำมาแจกในงาน

เป็นของใช้

ทำจากโลหะ

มีคำว่า...ทอง ผสมอยู่ด้วย นะครับ :_ee :_ee :_ee

คำเฉลย ขอให้ไปดูที่หน้างานสัมมนานะครับ :gd

ถูกแก้ไข โดย Namchiang

อยากเรียนถามแทนผู้ที่จะเข้าสัมมนาว่า

ถ้าจะนำหนังสือไปบริจาคให้ห้องสมุดที่ถูกน้ำท่วม

จะมีผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้องรับบริจาคหรือเปล่านะครับ

จะได้แจ้งทางโรงแรม จัดเตรียมสถานที่และโต็ะรับหนังสือให้ครับ

และถ้าจะมีผู้จะบริจาคเป็นเงินจะมีการรับบริจาคหรือไม่

อยากให้เฮียกัมพล มาแจ้งแถลงไขด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย Namchiang

อะไรน๊า โลหะทอง จี้ทองที่ทำจากโลหะ หรือเปล่า คงไม่ม๊าง เฮียคงไม่โรแมนติคแบบนั้น 55555

อยากเรียนถามแทนผู้ที่จะเข้าสัมมนาว่า

ถ้าจะนำหนังสือไปบริจาคให้ห้องสมุดที่ถูกน้ำท่วม

จะมีผู้มีหน้าที่เกี่ยวข้องรับบริจาคหรือเปล่านะครับ

จะได้แจ้งทางโรงแรม จัดเตรียมสถานที่และโต็ะรับหนังสือให้ครับ

และถ้าจะมีผู้จะบริจาคเป็นเงินจะมีการรับบริจาคหรือไม่

อยากให้เฮียกัมพล มาแจ้งแถลงไขด้วยครับ

เป็นคำถามที่ดีค่ะ คิดจะบริจาคเป็นหนังสือ ก็ให้คนอื่น ไปหมดแล้ว ครั้นถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่มีลูกเล็ก ๆ ใคร ๆ ก็เพิ่งเคลียร์บ้านตอนช่วงน้ำท่วม เพื่อรับมือ หนังสือใหม่ ว่าจะไปเดินดู ก็ไม่ว่างซะที ถ้าจะมีรับเงิน แล้วนำไปซื้อโต๊ะ ตู้ หนังสือบ้างก็คงดี

มาสรุปยอดแล้วค่ะ ^^

จำนวนผู้เข้าร่วมสัมมนา ณ วันที่ 10 ม.ค. 54 เวลา 17.00 น. นับได้ 240 คนถ้วนแล้วนะคะ

จำนวนที่จี้แจ้งเฉพาะท่านที่แจ้งลงทะเบียนเข้ามาเท่านั้นนะคะ ทั้งทางโทรศัพท์ mail fax

ส่วนท่านที่โอนเงินแล้วแต่ไม่ได้แจ้งจี้ ยังไงรบกวนช่วยแจ้งกันด้วยนะคะ จะได้มีชื่อเป็นผู้มีสิทธินะคะ

รายชื่อ ... คลิกที่ภาพได้เลยค่ะ

อะไรน๊า โลหะทอง จี้ทองที่ทำจากโลหะ หรือเปล่า คงไม่ม๊าง เฮียคงไม่โรแมนติคแบบนั้น 55555

รู้ได้ไงใยปุยว่าเฮียกัมคงไม่โรแมนติคแบบนั้น...

เขาอาจจะโรแมนติคเฉพาะกับอาซ้อ...ก็ได้นะ

หรือจะมาทายเล่นเกมล์ 20คำถาม

เฮียแบทแมนบอกว่า มีคำวาทอง เป็น่ของใช้ ทำจากโลหะ

เจ๊แว่นถามข้อแรกก่อนแล้วกันว่า ใช้ในชีวิตประจำวันใช่ไหม อิอิ :_ee

ที่จองไว้โอนเงินแล้วค่ะ 600.14 เข้าธนาคารกรุงเทพ คุณสมบูรณ์

เวลา 18.36 วันนี้ 10 มกราคม

ผู้จอง คุณวิภาวัลย์ ว.

ขอบคุณครับ เฮียแบทแมน ที่แจกรอยยิ้ม ยืนรับนักลงทุนที่จุดลงทะเบียน ! ว่าแต่ของใช้ มีคำว่า " ทอง "

เดาว่า " พานทองแท้ "

คิดว่า คงให้ทางโรงแรมจัดโต๊ะรับหนังสือให้สักโต๊ะครับ ใครมีที่คิดว่าลูกโตแล้ว ไม่ได้ใช้แล้ว ก็ขอ ใครไม่มี ก็ไม่เป็นไรนะครับ

รับบริจาคหนังสือนี่ ไม่ปฏิเสธ เท่าไหร่เท่ากัน คุณดักแด้อาสา แม้จะต้องเหมารถสิบล้อ 555 แกบอกผมอย่างนั้น

แต่เรื่องเงิน คงไม่รับบริจาคนะครับ เพราะตัวเลขจะไม่ชัดเจน เดี๋ยวจะไม่โปร่งใสครับ ผมได้ขอรับ รวมไปกับค่าสัมมนา 600 บาทแล้ว มีส่วนเกินประมาณ50 กว่าบาทต่อท่าน จึงคำนวณไม่ยาก จะได้สบายใจทุกฝ่าย

คาดว่าผู้เข้าร่วมสัมมนา น่าจะราว 300-400 ท่าน คงมีงบประมาณ 15000-20000 บาท ปรึกษากับคุณส้มโอมือที่ได้คุยกัยอาจารย์ป้าแล้ว คงจะนำไปซื้อหนังสือ ที่คิดว่า ตามบ้านไม่มีกัน แต่ห้องสมุดต้องการจะมี เช่น สารานุกรมเป็นต้น ซึ่งก็คงยังมีเงินเหลืออีกพอสมควร คงจะค่อยๆพิจารณาเลือกซื้อให้ครบตามงบที่มีต่อไป

• ถูกใจ 1

รับทราบคะจะลองไปค้นดูว่ามีหนังสือดีๆสำหรับเด็กๆเหลืออยู่อีกไหม

ส่วนใหญ่ก็บริจาคไปหมดแล้วคะ

ขออนุโมทนากับเฮียกัมและคุณดักแด้ด้วยนะคะ :57

รู้ได้ไงใยปุยว่าเฮียกัมคงไม่โรแมนติคแบบนั้น...

เขาอาจจะโรแมนติคเฉพาะกับอาซ้อ...ก็ได้นะ

หรือจะมาทายเล่นเกมล์ 20คำถาม

เฮียแบทแมนบอกว่า มีคำวาทอง เป็น่ของใช้ ทำจากโลหะ

เจ๊แว่นถามข้อแรกก่อนแล้วกันว่า ใช้ในชีวิตประจำวันใช่ไหม อิอิ :_ee

คำถามที่ 2 น้องรี ขอถามว่า... เป็นของที่ใช้ ในห้องนอน ห้องน้ำ หรือใช้ได้ทุกห้องค่ะ

เออ...แล้วมีขนาดใหญ่ กลาง เล็ก แค่นิ้วมือค่ะ....ฮุ ฮุ เล็กแบบคราวก่อนไง อย่าคิดลึกนะค่ะ ขอบอก

ปรึกษากับคุณส้มโอมือที่ได้คุยกัยอาจารย์ป้าแล้ว คงจะนำไปซื้อหนังสือ ที่คิดว่า ตามบ้านไม่มีกัน แต่ห้องสมุดต้องการจะมี เช่น สารานุกรมเป็นต้น ซึ่งก็คงยังมีเงินเหลืออีกพอสมควร คงจะค่อยๆพิจารณาเลือกซื้อให้ครบตามงบที่มีต่อไป

สารานุกรมจะแจ้งให้ทราบในวันพรุ่งนี้ ส่วนหนังสืออื่นที่อยากได้นั้น

1.พจนานุกรม ดิกชินารี

2.หนังสือเกี่ยวกับความเป็นมาของศาสนา วัฒนธรรม ประเพณี

3.เศรษฐกิจพอเพียง

4.หลักภาษา การใช้ภาษา ทั้งไทย-อังกฤษ

5.สุภาษิต คำพังเพย

6.คอมพิวเตอร์เบื้องต้นสำหรับเด็กประถม

7.วิทยาศาสตร์พื้นฐาน การทดลอง

8.ประวัตินักวิทยาศาสตร์ ประวัติบุคคลสำคัญ

9.แผนที่ ภูมิศาสตร์

10.การละเล่นพื้นบ้าน

11.สิ่่งประดิษฐ์

สำหรับสารานุกรมจะแจ้งให้ทราบวันพรุ่งนี้ ลืมเอากลับมาจริงๆ

นอก จากสารานุกรมเล่มสีน้ำเงินแล้วยังมีสารานุกรมเฉลิมพระเกียรติเล่มสีเหลือง อีกด้วยค่ะ มีสารนุกรมประเภทเฉพาะ เช่น สารานุกรมพืชสมุนไพร เป็นต้น

ห้องสมุดต้องมีหนังสือหลากหลายครับ เด็กๆแต่ละคนมีความชอบและความสนใจไม่เหมือนกัน(ที่ตรงกันคือชอบหนังสืออ่านเล่น) ประเทศต้องประกอบด้วยคนหลากหลายอาชีพถึงจะเป็นประเทศได้ มีตั้งแต่เกษตรกร หมอ พยาบาล แม่ค้า ข้าราชการการฯลฯ ห้องสมุดควรมีหนังสือที่หลากหลายเพื่อต่อยอดสิ่งที่สนใจได้

-- สารานุกรมไทยสำหรับเยาวชน โดยพระราชประสงค์ในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวเตอนนี้มี38 เล่มแล้ว(เพิ่งพิมพ์เพิ่มไม่นาน) ก่อนน้ำท่วมโรงเรียนมี34เล่ม ตอนนี้เหลือ14เล่ม หนังสือชุดนี้ในแต่ละเล่มมีเนื้อหาหลากหลาย เนื้อหาจะหนักไปนิดสำหรับการอ่านเสริมความรู้(แต่ในเล่มก็มีเนื้อหาส่วนเบาสำหรับเด็กอ่านเสริมความรู้ปนด้วย) แต่ถ้าต้องค้นคว้าและทำรายงานละ จะเป็นเอกสารอ้างอิงที่ดีมาก

รายละเอียดหนังสือ หนังสือสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชนฯ http://kanchanapisek...6/New/index.php

-- หนังสือสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชนฉบับเสริมความรู้ ชุดนี้อ่านเสริมความรู้ได้มีประมาณ14เล่ม จารย์ป้าแจ้งว่า หนังสือสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชนฉบับเสริมความรู้ ที่โรงเรียนมีอยู่ 2เล่มคือเล่ม 9 กับเล่ม 14 (ได้บริจาคจากอาจารย์ท่านหนึ่ง)

รายละเอียด หนังสือสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชนฉบับเสริมความรู้ http://kanchanapisek...m/bookserm.html

-- โรงเรียนขาด24เล่ม 24*250 ก็6,000 +CDกาญจนาภิเษก1ชุด(หนังสือหมดแล้ว) +ฉบับเฉลิมพระ เกียรติฯ(น่าจะ400) รวมแล้วประมาณ 6,800บาท ฉบับเสริมความรู้เลม80บาทก็อีกประมาณ1,000บาท ผมจะไปซื้อช่วงตรุษจีนเพราะเป็นวันหยุดผมและแหล่งขายที่ได้ลดราคา0-10%ตามวงเงินที่ซื้อ ขายเฉพาะเวลาทำการราชการ

--วันที่14มกราคม นานมีบุ๊คส์สาขาสุขุมวิท31(เฉพาะสาขานี้เท่านั้น) มีจัดงานวันเด็ก หนังสือของสำนักพิมพ์นานมีบุ๊คส์ลด30%สำหรับคนที่มีบัตรลดของวันนั้น(ซึ่งผมมี)หนังสือของนานมีผมเล็งไว้แล้วหลายเล่ม วันที่14จะเข้าไปซื้อเพื่อรับส่วนลด30% งบส่วนที่เหลือก็จะดูหนังสือที่เหมาะสมเพื่อซื้อให้หมดวงเงิน

--สำหรับสมุนไพร ผมมีเล่มปกแข็งเล่มเล็ก(เล่มละประมาณ60หน้า)ภาพสวยและภาพเยอะ ผมมีครบชุด10เล่ม ส่วนนี้ผมบริจาค

--ห้องสมุดต้องมีหนังสือหลากหลายถึงเป็นห้องสมุด คุณกัมพลกับผมถึงมองตรงกันว่าเงินตรงไปที่ห้องสมุดเดียวเลยจะดีกว่า จะช่วยให้เป็นห้องสมุดจริงๆเร็วขึ้น เงินเราน้อยกระจายไปหลายที่อาจไม่ได้ผลดังที่พวกเราตั้งใจ

--เงินส่วนตัวของคุณกัมพลบริจาคมา 5,000บาทในช่วงแรก ส่วนนี้ผมซื้อซื้อไปหมดแล้ว ส่วนมากเป็นหนังสือกระตุ้นให้เด็กอ่านหนังสือและมีชุดวิทยาศาสตร์สำหรับเด็ก

*****555 ผมยังไม่ได้โอนเงินค่าสัมมนาเลย ช่วงนี้กำลังวุ่นกับดูหนังสือของนานมี(เพื่อส่วนลด30%วันที่14) และหนังสือต่างๆเพิ่มเติมเพื่อซื้อให้ห้องสมุด วันอาทิตย์จะรีบไปโอนครับ คงไม่เต็มซะก่อนนะ

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ทายเล่นเกมล์ 20คำถาม

คำถามที่ 2 น้องรี ขอถามว่า... เป็นของที่ใช้ ในห้องนอน ห้องน้ำ หรือใช้ได้ทุกห้องค่ะ

เออ...แล้วมีขนาดใหญ่ กลาง เล็ก แค่นิ้วมือค่ะ....ฮุ ฮุ เล็กแบบคราวก่อนไง อย่าคิดลึกนะค่ะ ขอบอก

ใช้ในชีวิตประจำวัน ใช้ได้ทั่วโลก มีทั้งใหญ่ ทั้งกลาง ทั้งเล็ก :uu

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...