ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

imlucky

ฝากเงินไม่ประจำของ me by TMB เป็นยังไงบ้างคะ

โพสต์แนะนำ

มีใครเปิดบัญชีของแบ๊งค์ใหม่นี้บ้างยังคะ กำลังดูข้อมูลแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ สนใจเพราะว่าได้ดอกเบี้ยสูง แล้วไม่ต้องฝากประจำด้วย อยากเก็บเงินทำทุนในอนาคตค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่า ^^

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สมัครแอคเคาน์แล้วครับ แต่ยังไม่ได้เปิดบัญชี เห็นว่าต้องไปแสดงตนที่ CTW เอสพลานาด แล้วก็ที่ไหนอีกแห่ง สรุปมีแค่ 3 แห่ง

ดูดอกก็ถือว่าใช้ได้ แต่เงื่อนไขเบิกจะยุ่งยากอยู่นะครับเพราะมีแค่ 3 แห่งในปัจจุบัน ไปเบิกที่แบงก์สาขาไม่ได้

มีใครเปิดบัญชีของแบ๊งค์ใหม่นี้บ้างยังคะ กำลังดูข้อมูลแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจค่ะ สนใจเพราะว่าได้ดอกเบี้ยสูง แล้วไม่ต้องฝากประจำด้วย อยากเก็บเงินทำทุนในอนาคตค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยค่า ^^

น่าสนใจดีนะคะ ฝากไม่ประจำ เหมือนออมทรัพย์เลย แต่ดอกดีกว่าออมทรัพย์มากมาย pro no fix ดอกเบี้ย 2.25 %

ฝาก 2,000 บาท ขั้นต่ำ ถอนเมื่อไหร่ก็ได้ เดือนนึง ถอนได้ไม่เกิน 2 ครั้ง ถ้าถอนครั้งที่ 3 เสียค่าธรรมเนียม 50 บาท

ฝากเปิดบัญชี ครั้งแรก 10,000 บาท ได้รับกระปุกรูปหมู น่ารักดีนะ

เอาไว้พักเงิน สำหรับใช้กิจประำจำวันเนี่ยแหละดี แต่ที่พักเงิน พวกธน...ต่าง ๆ ดอกเบี้ยเยอะกว่าหน่อย

เบิกคงจะไม่ค่อยได้้เิบิกค่ะคิดว่าคงไม่มีปัญหาเพราะเอาไว้เก็บเงิน

ไปหาข้อมูลมาเพิ่มรู้สึกว่าดอกเบี้ยจะ fix 3.5% ดูๆแล้วน่าจะคุ้ม คิดว่าจะสมัครเร็วๆนี้แล้วค่ะ ^^

ตกลงไม่ได้เปิด no fix ช่วงนี้ ธนพลัส ธนไพศาล กำลังขี้นดี รายวัน 3 กว่า ๆ ขอพักเงินตรงนี้เหมือนเดิมละกัน

ไว้รอให้เหลือ 1 กว่า ๆ แล้วจะไปอุดหนุน no fix

ผมกับแฟนเปิดกันคนละบัญชีครับ จะได้ไม่เสียดอกเบี้ย 15 %

ตกลงไม่ได้เปิด no fix ช่วงนี้ ธนพลัส ธนไพศาล กำลังขี้นดี รายวัน 3 กว่า ๆ ขอพักเงินตรงนี้เหมือนเดิมละกัน

ไว้รอให้เหลือ 1 กว่า ๆ แล้วจะไปอุดหนุน no fix

ไม่ทราบว่าคำนวณอย่างไรคะว่ารายวันเท่าไร หรือดูที่ตรงไหนได้บ้าง

พอดีกำลังสนใจธนพลัสอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เก่งคำนวณ ทุกวันนี้ยังงงๆอยู่เลยว่าที่เล่นพวกกองทุน เนี้ยดอกรายปีเท่าไรกันแน่ คุ้มกว่าออมทรัพย์หรือฝากประจำหรือเปล่าก็ไม่รู้ รบกวนแนะนำด้วยคะ ที่จริงมี ธนบดี ไว้พักเงินด้วย เห็นสะดวกดี ถอนง่าย

ไม่ทราบว่าคำนวณอย่างไรคะว่ารายวันเท่าไร หรือดูที่ตรงไหนได้บ้าง

พอดีกำลังสนใจธนพลัสอยู่เหมือนกัน แต่ไม่เก่งคำนวณ ทุกวันนี้ยังงงๆอยู่เลยว่าที่เล่นพวกกองทุน เนี้ยดอกรายปีเท่าไรกันแน่ คุ้มกว่าออมทรัพย์หรือฝากประจำหรือเปล่าก็ไม่รู้ รบกวนแนะนำด้วยคะ ที่จริงมี ธนบดี ไว้พักเงินด้วย เห็นสะดวกดี ถอนง่าย

อยากจะรู้ได้เท่าไหร่ ไปดูที่บอร์ต bank ได้เลยค่ะ เขามีแปะให้ทุกวัน ถ้าไม่ update ก็ให้เขา print จากเครื่องคอมให้ จะมี rate ต่อวัน 3 เดือน 6 เดือน 1 ปี ว่าได้กี่ %

จริง ๆ รายวัน ก็ไม่เยอะนักหรอก แต่เราพักเงินแปบนึง หรือไม่ก็แค่เงินกินใช้ สำรองแทนฝากออมทรัพย์ เพราะเอามาเล่นทอง ได้เยอะกว่าอยู่แล้ว ดูเทียบได้เลย มีทุก ธน...

สนใจตัวไหน บางตัวรายปีดีกว่า แต่เราเทียบเลืือก เอา 3 เดือนดีพอ เพราะมันไม่ได้อยู่ในนั้นนานหรอก พูดง่าย ๆ พักไว้แสน upbook 2-3 วัน ได้เงินมา 90 บาท กินข้าวได้ 2 มือ ดีกว่าอยู่เปล่า ๆ ไม่ต้องทำอะไร

แต่ที่ดอกรายปี 3 % หรือมากกว่า ก็มีนะคะ 6.5 % ก็เห็นแต่ผูกพันระยะเวลา ไม่เหมาะกับเรา แค่ 3 เดือน ก็เหอะ เงินคงดิ้นตายในนั้นแน่ ๆ

แก้นิดนึง ราวยวันไม่ใช่ 3 % นะคะ แค่ 0.** ต่อวัน 1.** ต่อ 3 เดือน แต่ถ้าเทียบกับ

nofix 2.5 % ต่อปี ถ้าอันหลังดูเยอะกว่าก็จริง แต่ต้องมาหาร 4 ไตรมาส ไม่รู้เราคิดถูกป่าวนะ คิดเลขไม่ค่อยเก่งเหมือนกัน

แต่พอใจตรงนี้ เงื่อนไขการถอนไม่ยุ่งยากดี