ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

ข้อมูลงานสัมมนา เทคนิคการลงทุน สไตล์ ThaiGOLD ครั้งที่4

โพสต์แนะนำ

เพิ่งถึงบ้าน เอา File มาให้ load ตามสัญญา ที่ Download ไฟล์ เข้าไปมุม Download ในเวปเรา หรือเข้า link ข้างล่างได้เลยครับ

http://www.thaigold....minarthaigold4/

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/files/file/12-ccczaa-style-3-file/

มีคนถามว่า ดูกระทู้ล่าสุดของผมตรงไหน

ให้ click ตรงชื่อผมหน้าแรก ที่เป็นตัวแดงๆ ก็ได้ ตรงที่แสดง user online หรือ copy link ข้างล่างเก็บไว้ เข้าไปในนั้นแล้วเลือก tab ความเห็น ก็จะพบความเห็นล่าสุดที่เพิ่งโพสต์นะครับ

http://www.thaigold....ser/2-kumponys/

ใครมีรูป อยากโพสต์ อยากฝากคำถาม ข้อสงสัย ก็ตรงนี้เลยนะครับ หน้างาน บางทีลืม ตกหล่น ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยเลยนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอขอบคุณทุกๆท่านที่สละเวลาวันหยุดมาร่วมสัมมนานะครับ

รู้สึกได้เลยว่าทุกๆท่านตั้งใจอย่างมาก ในการเข้าร่วมสัมมนา

สังเกตุได้เลยว่า ทุกท่านมาร่วมงานตั้งแต่ก่อน 7.30 น.กันเป็นจำนวนมาก

และอยู่จนปิืดงานสัมมนาเกือบ 95% ใช้เวลาอย่างคุ้มค่าจริงๆครับ

ประตูหลังจะได้ยินเสียง นอกงานดังลอดเข้ามาในห้อง

ก็มีเพื่อนมาปิดประตูกันเสียงดัง

เวลามีคนคุยก็จะมีเสียง จุ๊ๆๆๆ ไม่ให้คุยกัน

ขอชื่นชมในความตั้งใจเข้าอบรมอย่างมากนะครับ

แจ้งไว้ตรงนี้ให้เฮียกัมพล คุณคิกคาปู้และ อ.ซ๊ซา

ได้ดีใจที่มีผู้สนใจอย่างมากนะครับ

ขอนำรูปถ่ายบรรยากาศในงานวันนี้มาให้ชมบรรยากาศกันนะครับ

มีความคิดเห็นอย่างไรในงานนี้ อยากให้ช่วยกันนำเสนอด้วยนะครับ

ส่วนตัวผมมองว่า สอนแบบเข้าใจยากไปหน่อย ถ้าไม่มีพื้นความรู้มาก่อนคง งงงง (ง.งู4ตัวเลยครับ)

(เห็นตอนยกมือว่าใครมางานนี้เป็นครั้งแรก ตกใจ ยกกันเกือบ 80%ของห้อง

มิน่า ไม่ค่อยคุ้นหน้านักเลยครับ)

มีข้อติ เสอนแนะอะไรอยากให้เขียนเพิ่มเติมตรงนี้ด้วยก็ดีนะครับ

จะได้นำไปปรับปรุงการจัดสัมมนาในครั้งต่อๆไปให้ถูกใจ ทุกๆท่านครับ

ใครมีภาพในงานถ่ายไว้อยากนำมาให้ชม เชิญเลยนะครับ

เฮียกัมพลและคุณคิกคาปู้ ยิ้ม แก้ม ปริ ...555

สามหนุ่มเนื้อทอง น้าโป็ะ คุณแคมป์ น้าเคน

คุณปุยเมฆ / พี่แว่นตา

ถูกแก้ไข โดย Namchiang

ขอบคุณครับ สำหรับการอบรมครั้งที่ 4 ครับเป็นครั้งแรก และพึ่งเข้าสู่วงการไม่นาน แล้วก็เป็นไปตามแนวทางคือ ถูกรับน้องไปเรียบร้อย อิอิ ซึ่งก็ช่วยได้มากเลยครับในการตัดสินใจทางเทคนิก และเทคติก 555  จำได้บ้างไม่ได้บ้าง เดียวจะทบทวนอันไหนไม่เข้าจะมากวนครับ</p>

<p><br>

รบกวนถามหน่อยครับ ตัว MACD Histogram Color 1.0 ผมโหลดแล้วนำไปไว้ใน experts/indicators แต่เรียกใช้ไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าทำถูกหรือเปล่าครับ

ถูกแก้ไข โดย kamong

ขอบคุณมากค่ะ เฮียกัมพล นายห้าง อ.ซี คุณคิกคาปู้ น้าเคน น้าโป๊ะ คุณแคมป์

ได้ความรู้มากค่ะ บวกงงงง 4ตัวอย่างเฮียนายห้างบอกค่ะ

ดีที่มีเอกสารประกอบการบรรยาย แต่รูปกราฟตัวหนังสือตัวเล็กมากค่ะ

ขอบคุณครับ สำหรับการอบรมครั้งที่ 4 ครับเป็นครั้งแรก และพึ่งเข้าสู่วงการไม่นาน แล้วก็เป็นไปตามแนวทางคือ ถูกรับน้องไปเรียบร้อย อิอิ ซึ่งก็ช่วยได้มากเลยครับในการตัดสินใจทางเทคนิก และเทคติก 555 จำได้บ้างไม่ได้บ้าง เดียวจะทบทวนอันไหนไม่เข้าจะมากวนครับ

รบกวนถามหน่อยครับ ตัว MACD Histogram Color 1.0 ผมโหลดแล้วนำไปไว้ใน experts/indicators แต่เรียกใช้ไม่ได้ เลยไม่แน่ใจว่าทำถูกหรือเปล่าครับ

ต้องปิดโปรแกรมและเปิดใหม่ ถึงจะเห็น หรือคุณไปลงผิดที่ เช่น มี MT4 หลายตัว ชื่อคล้ายๆกัน

วันงาน ผมลงให้ไปท่านนึง ก็พาผมงงแป๊บนึง ว่าลงแล้ว ทำไมไม่มี สรุป คือ แกลง 2 ที่

ลองดูวิธีการใช้ MT4 ง่ายๆอีกที ตรงนี้ เผื่อช่วยได้

http://www.thaigold....B9%8C-kumponys/

รบกวนสอบถามคุณกัมพลครับ การตั้งจุด Stoploss หลักการเป็นอย่างไรครับ

และรบกวนเรื่องข้อสังเกตุของจุดกลับตัวอีกครั้งครับ เมื่อวานฟังแล้วยังงง

ปล.เมื่อวานได้ความรู้มากเลยครับ น่าจะจัดบ่อยๆ

รบกวนสอบถามคุณกัมพลครับ การตั้งจุด Stoploss หลักการเป็นอย่างไรครับ

และรบกวนเรื่องข้อสังเกตุของจุดกลับตัวอีกครั้งครับ เมื่อวานฟังแล้วยังงง

ปล.เมื่อวานได้ความรู้มากเลยครับ น่าจะจัดบ่อยๆ

เมื่อวาน อาจจะไม่ได้เน้น แต่ก็พูดถึงหลักมันอยู่ คือการดูยอดคลื่น หรือก้นคลื่นนั่นแหละ

ต่ำสุด คือการดูก้นคลื่น เป็นแนว stoploss ต่ำสุด เพราะเท่ากับนับคลื่นผิด หรือ อาจผ่อนผันตัวเอง ตามแนว fibo เช่น 127.2 161.8 แต่ผมว่า นั่นมันผิดทางแล้ว

อันดับต่อมา แนว fibo ตามลำดับ โดยมากก็ใช้ 61.8 หรือ 78.6 ถ้าเลย ก็พิจารณาได้ครับ อันนี้ คือคาดการณ์ตาม fibo ความเสียหายลดลง ความเสี่ยงลดลง แต่ต้องแลกกับการขายหมู

สูงสุด ความเสี่ยงต่ำสุด คือ แนว trendline ครับ แต่เสี่ยงเสียตังค์น้อย ก็คือเสี่ยงขายหมูมากที่สุดนั่นแหละ

อันไหนเหมาะ ต้องบอกว่า ให้ปรับจูน ตามความเหมาะสม ในสถานการณ์ตลาด แต่ละช่วง และความเสี่ยงของตัวเองครับ

ขอบคุณค่ะ เฮีย ขอเป็นคลิกได้มั้ยคะ เผอิญว่ากลับก่อนอ่ะค่ะ

เมื่อวาน อาจจะไม่ได้เน้น แต่ก็พูดถึงหลักมันอยู่ คือการดูยอดคลื่น หรือก้นคลื่นนั่นแหละ

ต่ำสุด คือการดูก้นคลื่น เป็นแนว stoploss ต่ำสุด เพราะเท่ากับนับคลื่นผิด หรือ อาจผ่อนผันตัวเอง ตามแนว fibo เช่น 127.2 161.8 แต่ผมว่า นั่นมันผิดทางแล้ว

อันดับต่อมา แนว fibo ตามลำดับ โดยมากก็ใช้ 61.8 หรือ 78.6 ถ้าเลย ก็พิจารณาได้ครับ อันนี้ คือคาดการณ์ตาม fibo ความเสียหายลดลง ความเสี่ยงลดลง แต่ต้องแลกกับการขายหมู

สูงสุด ความเสี่ยงต่ำสุด คือ แนว trendline ครับ แต่เสี่ยงเสียตังค์น้อย ก็คือเสี่ยงขายหมูมากที่สุดนั่นแหละ

อันไหนเหมาะ ต้องบอกว่า ให้ปรับจูน ตามความเหมาะสม ในสถานการณ์ตลาด แต่ละช่วง และความเสี่ยงของตัวเองครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ที่้ได้ในงาน ปีหน้า ถ้าจัดอีก ก็ไปอีกครับ จองล่วงหน้าเลยละกัน