ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

verb2be

ระวังการชักชวน Trade Gold online

โพสต์แนะนำ

คือว่า ผมเทรดGold spot ที่โบรกนอกอะครับ ชื่อโบรก ROBOFOREX มันผิดกฎหมายมั้ยครับ และมีโอกาสโดนโกงได้หรือป่าวครับ พอดีเทรดมานานเหมือนกันแล้วมาเจอกระทู้นี้เลยเกิดความสงสัย กลัวโดนโกงหรือโดนคดี ช่วนแนะนำด้วยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมฝากถามคำถามหนึ่งที่ผมสงสัยมานานครับ

การเทรด gold spot นั้นผิดกฏหมายในไทย ไม่มี กลต.รองรับ แล้วมีบริษัทในไทยแห่งหนึ่งในไทยที่สามารถเปิดมาได้ หลายปีแล้วเพราะผมก็เคยเล่นกับเขามานาน และเพื่อนๆ ของผมอีกนับเป็น 10 กว่าราย บริษัทนี้ ชื่อ (mother gold สุก) เป็นเพราะเจ้าของเขาใหญ่หรือไงถึงเปิดได้ แล้วการที่เขารับ spot เราไปส่งเมืองนอก ทุกราคาเป็นคำอ้างของเขา สมัยผมเล่น ในการซื้อขาย 1 ครั้ง ค่าคอม ห่างถึง 2.7 เหรียญ แต่บริษัทต่างประเทศ ค่าคอม แค่ 0.2 เหรียญเอง แสดงว่าเขาฟันพวกผมนิ่มๆ เลย 2.5 เหรียญ แต่ปัจจุบันเหลือ 1.8 เหรียญแล้วมั่ง จนพวกผมมาเจอบริษัทที่เล่น gold spot ที่เทรดกับเมืองนอกได้ เลยโยกหนีเขาหมด ทั้งในเรื่องเวลาที่ให้เล่นจำกัดแต่ตัวบริษัทเองสามารถส่งได้ 24 ชม. แถม โปรแกรมที่บริษัทใช้ ก็เขียนขึ้นมาเอง ไม่ได้ใช้ MT4 ที่เป็นสากล ทำการปรับ spot เองมั่ว ตลอด ผมฝากคำถามนี้ สำหรับกลต. ที่ทำงานอย่างหนักหน่วง ค่อยตรวจสอบดูแล หรือเพราะ กลต. รับใต้โต๊ะจากบริษัทนี้หรือไง ทำให้เขาเปิดได้ เพื่อกันบริษัทต่างประเทศมาเปิด เขาจะได้ รับกินส่วนต่างอยู่บริษัทเดียวในไทยที่ทำได้ ผมไม่เห็นบริษัทในไทย ไหนอีกเลยที่ทำได้ ผมเป็นนักลงทุน แต่คนไทยด้วยกันทำกับผมอย่างนี้ จะให้ผมทำอย่างไร

น่าสนใจ จนทุกวันนี้เทรดไปรู้สึกเหมือนถูกโกงไป

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีๆครับ

ถ้าสนใจจะลงทุนใน GS ในเวลานี้ยังมีความเสี่ยงเหมือนอยู่เหมือนเดิมหรือเปล่าครับ และควรลงทุนกับที่ไหนดี ขอคำแนะนำหน่อยครับ

น่ากลัว สมัยนี้ไว้ใจใครได้ยาก :17 :17 :023 :023 :023

รับทำเว็บไซต์

ขอบคุณค่ะ ต่อไปต้องระวังตัวซะแล้วว :uu

•  

ขอบคุณสำหรับคำเตือนครับ