ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

กระทิงยังคงเลือกสวิง 1783-1750

รอดูว่าหลุด 1762 หรือไม่ ถ้าหลุด รอซื้อ ตามแนวรับที่ไม่หลุด แนวรับ 1756 1752 1747 ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทกวันขอรับ

พี่บอย พี่ต่าย ไปเล่นตอบราคาปิดเปิด ตลาดหรอ ขอรับ อันนี้ดีมากเรยเพราะจะทำให้ทราบว่า ราคาจะขึ้นหรือ ลง ถ้ายังไง รบกวนนำมาโพสที่ห้องเราด้วยขอรับ จะได้มาวิแคะแนวโน้มกัน ขอบคุณขอรับ

ขอบคุณแม่ทัพหญ่ายด้วยขอรับ น้องโป๊บมาบอกแนวกันทุกเช้า :gd

ว่างๆก็เข้ามาเป็นกำลังใจให้หมู่เฮาบ้างไรบ้างก็จะดีมิใช่น้อย

วิเคราะห์กราฟจากห้องคุณน้าเคนค่ะ นำมารวมกันไว้ในห้องเรา

ขอบคุณคุณน้าเคนมากๆนะค้า :gd

สวัสดีครับทุกท่าน

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

นิวยอร์ค--1 ต.ค.--รอยเตอร์

ภาวะตลาดหุ้นประจำวันที่ 28 ก.ย.

ดัชนี-ตลาด ปิดที่ระดับ เปลี่ยนแปลง

ดาวโจนส์-ตลาดหุ้นนิวยอร์ค 13,437.13 - 48.84

FTSE-ตลาดหุ้นลอนดอน 5,742.07 - 37.35

DAX-ตลาดหุ้นเยอรมนี 7,216.15 - 73.87

CAC-40-ตลาดหุ้นฝรั่งเศส 3,354.82 - 84.50

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมะนิลา 5,346.10 + 44.61

เวทเต็ด-ตลาดหุ้นไต้หวัน 7,715.16 + 31.36

S&P/ASX-ตลาดหุ้นออสเตรเลีย 4,387.00 + 2.80

นิกเกอิ-ตลาดหุ้นโตเกียว 8,870.16 - 0.89

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นโซล 1,996.21 + 7.51

ฮั่งเส็ง-ตลาดหุ้นฮ่องกง 20,840.38 + 78.09

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมาเลเซีย 1,636.66 + 8.82

FTSE STI-ตลาดหุ้นสิงคโปร์ 3,060.34 + 0.91

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นจาการ์ตา 4,262.56 + 37.53

SET-ตลาดหุ้นไทย 1,298.79 + 12.68

SET-50-ตลาดหุ้นไทย 886.58 + 9.91

SET-100-ตลาดหุ้นไทย 1,937.22 + 20.83

ราคาพันธบัตรปิดบวก -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปรับตัวขึ้นในวันศุกร์จากความวิตก

เกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจโลก และการปิดแทบไม่เปลี่ยนแปลงในไตรมาส 3 ได้ตอกย้ำว่า คาดว่า

ความไม่แน่นอนเกี่ยวกับภาวะเศรษฐกิจของสหรัฐและยุโราปจะดำเนินต่อไปขณะที่ใกล้เข้าสู่ช่วงสิ้นปี

ทั้งนี้ ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปีปิดบวก 08/32 ที่ 99-31/32 โดยมีผลตอบแทน 1.630% และราคา

พันธบัตรอายุ 30 ปีปิดเพิ่มขึ้น 11/32 สู่ระดับ 98-16/32 โดยมีผลตอบแทน 2.825%

ยูโรร่วงจากวิตกปัญหาสเปน -- ยูโรร่วงลงเมื่อเทียบกับดอลลาร์ในวันศุกร์ โดยปิดตลาด

สัปดาห์ก่อนลดลงเป็นสัปดาห์ที่สองติดต่อกัน ขณะที่ยังคงมีความไม่แน่นอนเกี่ยวกับแนวโน้มการช่วยเหลือ

สเปน แม้มีรายงานการตรวจสอบบัญชีในเชิงบวกเกี่ยวกับภาคธนาคารที่ประสบปัญหาของสเปน ทั้งนี้

ดอลลาร์อยู่ที่ 77.980 เยน เทียบกับระดับปิดวันพฤหัสบดีที่ 77.580 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.2843

ดอลลาร์ และ 100.16 เยน เทียบกับระดับปิดวันพฤหัสบดีที่ 1.2913 ดอลลาร์ และ 100.20 เยน

น้ำมันดิบปรับขึ้น 0.4% ขณะตลาดจับตาสเปน -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า NYMEX

ปรับขึ้นเป็นวันที่สองติดต่อกันในวันศุกร์ท่ามกลางบรรยากาศการซื้อขายที่ผันผวน โดยราคาน้ำมันปรับขึ้น

ได้ไม่มากนัก เนื่องจากได้รับแรงกดดันจากความไม่แน่นอนเกี่ยวกับเศรษฐกิจสเปนก่อนที่สถาบันจัดอันดับ

ความน่าเชื่อถือจะทบทวนอันดับของสเปน ถึงแม้ราคาน้ำมันเพิ่งพุ่งขึ้น 2% ในวันพฤหัสบดีโดยได้รับแรง

หนุนจากแผนปฏิรูปงบประมาณสเปน ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนพ.ย.ปรับขึ้น 34 เซนต์ หรือ 0.4%

มาปิดตลาดที่ 92.19 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ทองร่วงลงเล็กน้อย -- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐร่วงลง 6.60 ดอลลาร์ สู่ 1,770.69

ดอลลาร์ต่อออนซ์ในช่วงท้ายตลาดวันศุกร์ อย่างไรก็ดี ราคาทองสปอตปิดตลาดไตรมาสสามด้วยการพุ่งขึ้น

รายไตรมาสครั้งใหญ่ที่สุดในรอบกว่า 2 ปี โดยได้รับแรงหนุนจากการที่ธนาคารกลางหลายแห่งผ่อนคลาย

นโยบายการเงิน ซึ่งช่วยกระตุ้นให้นักลงทุนเข้าซื้อทองในฐานะเครื่องมือทำประกันความเสี่ยงจากภาวะ

เงินเฟ้อ ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนธ.ค.ที่ตลาด COMEX ปิดลดลง 6.60 ดอลลาร์ ที่ 1,773.90 ดอล

ลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดลดลง 8.90 เซนต์ ที่ 34.577 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วน

ที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนต.ค.ปิดพุ่งขึ้น 19.40 ดอลลาร์ ที่ 1,665.30 ดอลลาร์/ออนซ์

และราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.ปิดเพิ่มขึ้น 5.40 ดอลลาร์ ที่ 640.80 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อัพรูปน้องบีมล่าสุดครับ (อิอิ)อาน้องบีมอัพลงเฟช เลยก๊อปมาให้กดlike (อิอิ)

ไปแล้วนะคะ ส่งน้องชาย มีเรียนบ่าย เจอกันดึกๆ โชคดีนะคะ

พี่ต่ายทองดีคับวันนี้เริ่มต้นงบประมาณใหม่ เตรียมงานของปีใหม่ แอบเเวบมาคุยได้ครับ :uu พี่ต่ายทองจัดแบบไหนบอกแผนการหน่อยสิครับ :gd

ใช่เลยคุณบาส

คุณต่ายทองเก่งจริงๆ รอฟังแผนด้วยคนค่ะ

:57 ต่ายทองเล่นง่ายๆตามหลักซื้อมาขายไป ไม่มีความรู้เรื่องกราฟเรื่องรัยเลยนิเนอะคริคริ ซื้อมามีกำไรขาย ซื้อไม่ทันขายก่อนแล้วรีบซื้อกลับ ถ้าลงก้อซื้อเพิ่มรอขาย พอรต์ต่ายทองเคลื่อนไหวตลอด

เมื่อคืนวันพฤหัส S ไว้ 2ไม้ { 27, Sep 2012 23:33:03 ฝาก ขายทันที 96.5% 25,868.00 1,778.50 ยืนยัน ยังไม่ชำระ }

เช้านี้ซื้อกลับอาจสอยติดปลายนวมไว้นิดหน่อยไว้ลุ้น หากไม่ลงดีดขึ้นไปก้อเปิด S ไว้ลุ้นอีกแร้วคริคริ เปิดตลาดมาเพื่อนๆลองสังเกตุดูนะคะ ถ้าราคานิ่งๆแบบหยั่งเชิง ยึกๆยักๆ ขึ้นก้อไม่ขึ้นลงก้อไม่ลง ถ้าอยู่ในทิศทางไหน มักไม่ค่อยพลาดมานจะไปในแนวทางนั้น ให้ดักซื้อขายต่ำกว่าราคาเปิดม่ายน่าเกิน10เหรียญ ดูค่าเงินด้วยนาอิอิ เสร็จแล้วปิดทำกำไรรอเล่นรอบใหม่อีกครั้ง นี่คือหนึ่งในแนวทางการเล่นของต่ายทองคะ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

อัพรูปน้องบีมล่าสุดครับ (อิอิ)อาน้องบีมอัพลงเฟช เลยก๊อปมาให้กดlike (อิอิ)

:57 น่ารักอ่ะนางฟ้าน้อยน้องบีมคริคริ เกิด 6 เมษายน 2555 จะครบ6เดือนแล้วคริคริ มาฟัดทีซิน้องบีม :32 ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

สวัีสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันจันทร์ต้นเดือนตุลา งานที่คาๆก็เสร็จไปด้วยดี สามีก็อารมณ์ดีขึ้น(อิอิ)ส่งมากราฟ1คะ"1-10-2012-1.gifจากกราฟจะเห็นว่าทองรีบาวขึ้นไป1780แล้วลงมาเกือบ20เหรียญแล้ว แต่เนื่องจากวันศุกร์ผมเเก้ไขเคลื่นรายวันใหม่ พอมากราฟราย4ชมก็เลยขอเเก้คลื่นใหม่เพราะคิดว่าที่ผ่านมาอาจจะนับคลื่นผิด โดยจุดที่ลงมา1737ของเเก้เป็น4hA แล้วที่ขึ้นไป1780 ยังไม่มั่นใจว่าเป็น4hBจริงรึไม่ แต่ให้คิดไว้ก่อนว่าอาจจะเป็นจริงก็ได้ แต่ถ้ายังไม่จบมีโอกาสมากเลยที่จะเลือกเล่นตามเส้นสีเหลืองหรือแดง ซึ่งแดงจะเป็นการลงมาทดสอบเนคไลน์สีม่วงชมพูก่อนเด้งขึ้นไปทดสอบไฮเพื่อชนเส้นสีเขียวdonchain แต่เหลืองจะเด้งจากตรงนี้เลยไปทดสอบเส้นdonchain ส่วนสีขาวคือเทลงเลยทุกตลาดทีเดียวหลุดเนคไลน์สีม่วงชมพู ซึ่งทั้ง3เส้นมีเป้าหมายเหมือนกันคือเป้าหมายh&Sสีม่วงชมพูแถวๆ1680 เพื่อไปจบ4hCตรงนั้นเท่ากับจบD2ในกราฟรายวันจากนั้นก็คงจะไปต่อแต่โดยส่วนตัวคิดว่าคงไม่จบแค่1680อาจมีลุ้นถึง1640 ตอนนี้กำลังรอดูคลื่นย่อยในกราฟรายชมก่อนว่าจะเลือกทางไหน เพราะอ่านไม่ออกว่าจบ4hBแล้วรึยังมีโอกาสเป็นได้ทั้งคู่คือจบและยังไม่จบ :17 แนวทางการเล่นวันนี้ในมุมมองผม เน้นเล่นระยะสั้นครับ "หากลงมาถึงแนวเนคไลน์สีม่วงชมพู(1737)แล้วไม่หลุดจะเข้าbuy ไปปิดที่ไฮเดิมแถวๆ1787( cutlossถ้าหลุด1737ลงมา) หรือถ้ามาแล้วหลุดเเนวเนคไลน์สีม่วงชมพู (1737) จะsellไปปิดที่1680 (cutloss1737ถ้าเป็นแค่การหลุดหลอกแล้วเด้งกลับขึ้นมายืนเหนือ1737ได้) ส่วนคนเน้นเล่นระยะยาวเสี่ยงน้อย แนะนะsellที่1800แนวต้านสีม่วงข้างบนโน่นเลยcutloss1807 เป้าปิด1680 หรือรอbuy ที่1648(แนวรับema200รายวันสีแดงที่บอกไว้เมื่อวันศุกร์ cutlossถ้าหลุดemaสีแดง แล้วไปซื้อใหม่แถวๆ1600ต้นๆ เป้าปิดรอบนี้ไกลหน่อย1900ขึ้นไป(แท่งก็รอซื้อตรงนี้นะคครับ :57 ) " จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล. ขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนทุกท่านนะคะ เข้าสู่เดือนตุลาระมัดระวังการพักฐานของทอง

ถ้าจำไม่ผิดเดือนตุลาปีที่แล้วและปีก่อนทองพักฐานแรง ทองขึ้นมา200กว่าๆเหรียญแล้วคิดว่าต้องพักบ้างอย่างน้อย100เหรียญแน่ๆ :17 (จำที่สามีบอกมาเล่าต่ออิอิx]

ปล2. bgik3.jpgสามีดีใจมากๆจบเดือนติดโผลขึ้นหน้าappบัวหลวง :gd อยุ่อันดับ9 เอาใจช่วยให้อยู่จนครบ2เดือนนะคะ :17

ขอบคุณคุณบาสคุณเอ๋มากๆๆค่ะสำหรับวิเคราะห์กราฟเจาะลึกน้องทองในทุกๆวัน :gd

สถานการณ์เปลี่ยนแปลง มีเวลาช่วยมาตะโกนบอกแนวทางกันอีกนะค้า

ขอแสดงความยินดีกับความก้าวหน้าของคุณบาสในการเทรด sim master ด้วยค่ะ

ไม่แชมป์ก็รองแชมป์น้าคุณบาส :D

วิเคราะห์กราฟของคุณกัมพล

ขอบคุณมากๆๆนะค้า :gd

ราคาทองคำ ไม่ยอมไปต่อ แถมขยับลงมาชิดด่านแนวรับสำคัญของเราตั้งแต่เช้า ออกอาการจะแถข้างอีกแล้ว

จริงๆ หลุดแนว 1763 เหรียญ ก็เพียงแค่ราคาน่าจะยังไม่หลุดกรอบ sideway นะครับ

ด่านน่ากลัวจริงๆ อยู่ลึกลงไปอีกหน่อยแถว 1745 เหรียญ สังเกตว่า มีหลายแนวตัดอยู่ตรงนั้น หลักๆคงเป็น trend ขาขึ้นย่อย กับ neckline ถ้าหลุดตรงนี้ สงสัยดูไม่จืด

แนวต้านหลัก คงเป็น high ล่าสุด 1783 เหรียญ ผ่านได้ น่าจะขยับ test 1800 เหรียญสักที

เลยจาก 1800 เหรียญไป น่าจะเข้าสู่คลื่น 5 ในขาขึ้นย่อยรอบนี้ ต้องเฝ้าระวังการปรับฐาน ที่อาจจะเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ

ส่วนตัว สงสัย วันนี้ต้องลุ้นไม่ให้มันหลุด 175x เหรียญก่อน

สรุป แนวรับ 1763 1754* 1745 แนวต้าน 1768 1773* 1783

มอร์สายๆ ก่อนเที่ยงค่ะ... พี่บอย(นอนดึกนะเนี่ย ดูได้งัยคะตอนตี1 น่ากลัวมากๆค่ะ)

เจ้าป้า(เดินทางปลอดภัยค่ะ) ป้ารี พี่อลัน น้องโป๊ป พี่แพท พี่กบ

พี่่ต่าย(สวยเก่งขยันน่ารัก อิอิ) พี่ขุนศึก พี่นุช คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า พี่ตี๋ พี่อาร์ท

พี่พวง คุณDr.Polar พี่ปุย คุณTapee พี่เนเน่ คุณjuy คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ น้องบีม(น่ารักอ่ะ)

คุณกีร์ vs พลมะยม คุณนุ่น (คิดถึงนะคะ)

สมาชิกใหม่ทุกท่าน และ เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ :gd

ยินดีกับเพื่อนทุกคน ที่ได้กำไร วันศุกร์+เช้าวันนี้ด้วยนะคะ รวบยอดเลย :P

ถูกแก้ไข โดย TonYa

น้องบีมน่ารักมากๆๆเลยค่ะคุณบาสคุณเอ๋ น่าเอ็นดู๊น่าเอ็นดู

โตขึ้นคงสวยน่ารักแถมฉลาดเหมือนคุณพ่อคุณแม่นะคะ

ชอบๆๆมากค่ะ แต่ like หมดแล้ว ให้ love ครอบครัวน้องบีมไปเลย555

ขอบคุณคุณบาสคุณเอ๋มากๆๆค่ะสำหรับวิเคราะห์กราฟเจาะลึกน้องทองในทุกๆวัน :gd

สถานการณ์เปลี่ยนแปลง มีเวลาช่วยมาตะโกนบอกแนวทางกันอีกนะค้า

ขอแสดงความยินดีกับความก้าวหน้าของคุณบาสในการเทรด sim master ด้วยค่ะ

ไม่แชมป์ก็รองแชมป์น้าคุณบาส :D

วิเคราะห์กราฟของคุณกัมพล

ขอบคุณมากๆๆนะค้า :gd

ติด1ใน10ผมก็ดีใจแล้วครับ จะพยายามรักษาอันดับไว้ หากว่าจบเดือนตุลาคม ยังอยู่ในกลุ่มนี้ถือว่าโอเคเลยแต่เท่าที่ดูปลายๆปีหรือต้นปีหน้าหุ้นมักย่อตัวพักฐานต้องเก็บรวบรวมข้อมูลแล้วมาวิเคราะเลือกซื้อตัวแจ่มๆให้ดีๆ :57 รอย่อแล้วเก็บโลด ตอนนี้สื่อสารมาแรงเพราะ3Gครับพุ่งเอาพุ่งเอา :uu ใครเก็บtrueตอนเดือนสิงหาทันที่4บาทกว่าๆ ตอนนี้6.25แล้วครับ ขึ้นมา50%รวยไม่รู้เรื่อง :57

ตอนนี้ตั้งราคาเพิ่มsครับ หากเด้งกลับมา1772 sell limit ปิดที่1737 และตั้งsell stopที่1763หากลงต่ำกว่านี้ก็ปิดที่1737 เหมือนกัน (อิอิ) ไปทานข้าวก่อนนะครับบ่ายๆว่างๆจะเข้ามาใหม่ครับ :bye

มอร์สายๆ ก่อนเที่ยงค่ะ... พี่บอย(นอนดึกนะเนี่ย ดูได้งัยคะตอนตี1 น่ากลัวมากๆค่ะ)

เจ้าป้า(เดินทางปลอดภัยค่ะ) ป้ารี พี่อลัน น้องโป๊ป พี่แพท พี่กบ

พี่่ต่าย(สวยเก่งขยันน่ารัก อิอิ) พี่ขุนศึก พี่นุช คุณดอด คุณลิน พี่น้องเม่า พี่ตี๋ พี่อาร์ท

พี่พวง คุณDr.Polar พี่ปุย คุณTapee พี่เนเน่ คุณjuy คุณEW คุณบาส คุณเอ๋ น้องบีม(น่ารักอ่ะ)

คุณกีร์ vs พลมะยม คุณนุ่น (คิดถึงนะคะ)

สมาชิกใหม่ทุกท่าน และ เพื่อนทุกคน / เอ่ยชื่อไม่หมด ขอโทษด้วยนะคะ :D

ขอบคุณทุกๆ วิเคราะห์ และ ข่าวสาร จากทุกท่านที่มาแบ่งปันค่ะ :gd

ยินดีกับเพื่อนทุกคน ที่ได้กำไร วันศุกร์+เช้าวันนี้ด้วยนะคะ รวมยอดเลย :P

สวัสดีเจ้าน้องญ่าคนงาม^____^

น้องญ่าโชคดีมีกำไรในการเทรดตล๊อดๆนะค้า

พี่บอยนอนดึกเพราะปลื้มปริ่มกับความน่ากัวของหนังปีศาจมั้งคะน้องญ่า

ตอนนี้อาจจะยังไม่ตื่น อิ อิ

http://www.gcap.co.t...25994222161.pdf

ติด1ใน10ผมก็ดีใจแล้วครับ จะพยายามรักษาอันดับไว้ หากว่าจบเดือนตุลาคม ยังอยู่ในกลุ่มนี้ถือว่าโอเคเลยแต่เท่าที่ดูปลายๆปีหรือต้นปีหน้าหุ้นมักย่อตัวพักฐานต้องเก็บรวบรวมข้อมูลแล้วมาวิเคราะเลือกซื้อตัวแจ่มๆให้ดีๆ :57 รอย่อแล้วเก็บโลด ตอนนี้สื่อสารมาแรงเพราะ3Gครับพุ่งเอาพุ่งเอา :uu ใครเก็บtrueตอนเดือนสิงหาทันที่4บาทกว่าๆ ตอนนี้6.25แล้วครับ ขึ้นมา50%รวยไม่รู้เรื่อง :57

เชียร์เชียร์ คุณบาสให้ประสบความสำเร็จด้วยคนนะค่ะ ลงสนามจริงเมื่อไหร่ช่วยโพสต์ตัวแจ่มๆให้หน่อยนะค่ะ. ขอบคุณค่ะ

- Moving Averages:BUY

Indicators:STRONG BUY

------------------------------------------------------------------------------------------

- สำหรับภาพ ทางเทคนิคในรายสัปดาห์ ยังส่งสัญญาณการปรับฐานจากภาพ

candle stick เป็น hammer และ stochastic ที่ตัดลง คาดว่ามี แนวรับในสัปดาห์

บริเวณ 1,710 และ แนวต้านบริเวณ 1,790 ส่วน ภาพกราฟในราย 240 นาที

มีแนวรับบริเวณ 1,750/1,737 และ แนวต้านบริเวณ 1,770/ 1,775

แนะนำ นักลงทุนระยะสั้น Trading ในกรอบ 1,737– 1,775

------------------------------------------------------------------------------------------

- ราคาทอง ไม่สามารถผ่านแนวต้าน สำหรับเก็งกำไรฝั่งซื้อ บริเวณ 1,785 ดอลลาร์

ขึ้นไปได้ ก่อนที่ราคา จะปรับฐานลงจาก แนวต้านบริเวณดังกล่าว อย่างไรก็ตาม

คาดว่า การเคลื่อนไหวของราคาทอง ยังมีแนวโน้มที่ราคาจะปรับตัวขึ้นได้ต่อ

ในช่วงที่ราคาปรับฐานลง ยังสามารถเปิดสถานะซื้อเก็งกำไรได้ต่อไป โดยมี

แนวรับ ของวันอยู่ที่บริเวณ 1,755-1,760 และ 1,745-1,750 ดอลลาร์ ตามลำดับ

โดยมี จุดปิดสถานะตัดขาดทุนฝั่งซื้ออยู่ที่บริเวณ 1,735 ดอลลาร์

- ราคาทองคำ ปรับตัวขึ้นมาอย่างรวดเร็วเมื่อเช้านี้ และ เกือบทะลุ 1781

ซึ่งเป็นแนวต้านที่สำคัญ แม้การปรับตัวขึ้นครั้งนี้ จะขัดแย้งกับ RSI และ MACD

ที่ให้สัญญาณขายโดยตรง

นักลงทุน ควรติดตามราคาอย่างใกล้ชิดในช่วงนี้ แม้ทางเทคนิคยังคงมองลงอยู่

แต่หากราคา ทะลุ และ ยืนเหนือ 1781 ได้ก็เป็นโอกาสที่ดีในการเข้าลงทุนซื้อ

ในระยะสั้น โดยมีจุด Cut loss ที่ 1779

- ราคาทองคำ จะมีแนวรับถัดไปที่ระดับ 1,760 เหรียญ และ 1,750 เหรียญตามลำดับ

ยังแนะนำ ให้เข้าช้อนซื้อบริเวณแนวรับสำคัญ โดยจะมีแนวต้านที่ระดับ 1,770 เหรียญ

วิเคราะห์ได้ว่า ในระยะสั้น ราคาทองคำอาจจะเคลื่อนตัวลดลงไปก่อนในวันนี้

แต่คิดว่า ไม่น่าจะลงลึกนัก และ จังหวะที่ปรับตัวลดลง ยังแนะนำให้เข้าช้อนซื้อ

เก็งกำไรในภาวะการแกว่งตัวในกรอบ 1,760 – 1,770 เหรียญ ยังแนะนำให้ซื้อขาย

ภายในกรอบตามแรงเก็งกำไร

- ราคาทองคำ อ่อนตัวลงมาทดสอบระดับ Retracement แรก แถวระดับ US$1,765

ซึ่งเป็นแนวรับ ที่ให้ไว้เมื่อวันศุกร์ แต่แนวนี้ยังไม่แข็งแรง ซึ่งถ้าราคาไม่สามารถยืนได้

อาจจะกลับลงไปย้ำแถว US$1,755 ซึ่งเป็นระดับ Retracement 38.2% และ

ใกล้เส้นกรอบ Trend ขาขึ้นระยะสั้น

คำแนะนำ สำหรับนักลงทุนที่ Short เมื่อไม่สามารถผ่าน US$1,790 ได้ตามที่แนะนำ

เมื่อวันศุกร์ วันนี้ รอปิดทำกำไร US$1,765 หรือ US$1,755

ต้องการเปิดเพิ่ม รอเก็บ Long ถ้าลงไปทดสอบ US$1,755 ตัดขาดทุน US$1,750

- คาดว่า ราคาทองคำในวันนี้เคลื่อนไหวในกรอบ $1,745-1,780/Oz โดยหากราคา

ปรับตัวย่อลงมาที่ แนวรับ $1,750-1,755/Oz ให้ทยอยเข้าซื้อ เนื่องจากยังคงได้รับแรง

กดดันจากดัชนีภาคการผลิตของจีนที่ ยังคงต่ำกว่าระดับ 50 อยู่

กลยุทธ์การลงทุนในทองคำ

• นักลงทุนระยะสั้น(เล่น 1-2 วัน) หลังขายทำกำไรไปแล้วให้รอซื้อกลับที่แนวรับ $1,750-1,755/Oz

• นักลงทุนระยะกลาง-ยาว ยังให้รอซื้อที่แนวรับ $1,720-1,740/Oz

สรุป ทิศทาง และ คำแนะนำ จากหลายๆบริษัท

ขอบคุณทุกๆ บริษัท มา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ :D

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดใช้ความระมัดระวังด้วยนะคะ 0ec9687a11.gif

อ.จิ๊ว หลุด 1757 เปิด S ปิด 1733 เปิด L สวน SL 1725

เล่นปลอดภัย รอเก็บ 1700+- SL 1686

น้าเคน แนวรับ 1760 แนวต้าน 1770 ถือ L ไม่ผ่าน 1770 ปล่อยทำกำไร

รอเก็บ 1750-1720 ส่วนเอส เปิดไว้เมื่อศุกร์ หลุด 1760 ถือต่อ ทะลุ 1770 คัททิ้ง

น้องโป๊ป หลุด 1762 รอซื้อ 1756 52 47

คุณพี่บาส ตอนนี้ตั้งราคาเพิ่ม S หากเด้งกลับมา1772 ปิดที่ 1737 และ

ตั้งปิด ที่1763 หากลงต่ำกว่านี้ก็ ปิดที่ 1737 เหมือนกัน

เฮียกัม ส่วนตัว สงสัย วันนี้ต้องลุ้นไม่ให้มันหลุด 175x เหรียญก่อน

สรุป แนวรับ 1763 1754* 1745 แนวต้าน 1768 1773* 1783

ส่วนท่านอื่นๆ อ่านเอาในนี้นะคะพี่บอย

สำหรับญ่า ไม่หลุด 1760 เปิด เล่นแกปค่ะ รอปิด 1771-72 มารึป่าวไม่รู้แต่ก้อ

จำเป็นต้องรอค่ะ แฮ่ๆ :P

ถูกแก้ไข โดย TonYa