ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะคุณกบ เจ้าป้า และหมู่เฮา

ช่วงนี้วุ่นๆค่ะ กำลังคิดจะไปทำไร่ที่เชียงใหม่ค่ะ หุ้นกับเพื่อน ขึ้นไปดูที่มาแล้วแต่กำลังเจรจาอยู่

เรื่องน้องทอง ก็จะไม่ค่อยได้ดูแล้วค่ะ ดูเฉพาะตอนกลางคืน กลางวันเลิกแล้วค่ะ มีความสุขขึ้นมากเลย อิอิ

เมื่อวานได้มานิดหน่อย 2 ไม้ แล้วก็สลบเหมือด เพราะเหนื่อย ลงเครื่องมาตอนค่ำๆ เล่นไปตอนพุ่งปรู๊ดๆ แล้วก็ไปนอนค่ะ

ของเมื่อวาน ขาย 19074 ซื้อ 19014 และ ขาย 19083 ซื้อ 18934 ค่ะ

ส่วนวันนี้ ขาย 18900 ซื้อ 18845 คงไม่เล่นต่อแล้วค่ะ รักษาสุขภาพดีก่า เดี๋ยวไม่ได้ใช้เงิน

โชคดีนะคะทุกคน ขอให้ลำใยเป็นคันรถค่ะ

ยินดีกับลำใยทุกวันของคุณนุช แต่ที่สำคัญคือชีวิตที่มีความสุขกายสบายใจของเรา

ดีใจที่คุณนุชไปทำไร่ที่เจียงใหม่ ไร่อะหยังเจ้า มีไร่บรรยากาศโรมันแคทอลิกก็ให้เจ้าป้าและหมู่เฮาไปเที่ยวชมไร่ กินข้าวลำๆโตยน้า555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราตรีสวัสดิ์ค่าเจ้าป้า คุณเกตุ น้อง Conan ยอดนักสืบผู้น่ารักน่าขโมย555 และทุกคนที่น่ารัก

ฝันดีนะคะ หรือน้อง Conan คุณเกตุ จะว่าราชการงานน้องทองกันต่อยิ่งดี

bye จ้า

พรุ่งนี้ไม่มีตัวเลขสำคัญนะคะ แต่มีประชุม G20 วันแรก ต่อถึงวันเสาร์ แล้วจันทร์เราหยุดอาสาฬหบูชา อังคารเข้าพรรษา จัดportดีๆนะคะ

วันหยุดยาวเดี๋ยวนี้เสียวสันหลังวาบๆ กลัวจะเป็นแบบช่วงสงกรานต์จริงๆเลยขอรับ

Sinsae Sompreaw

18 Jun 13

วันนี้ได้มีโอกาสอ่าน article ใน Business Insider

ลองเอาไว้พิจารณาดูนะค่ะ

๋Jim Rogers นักลงทุน และเพื่อน George Soros เขาคาดว่าทองจะไปได้ถึง 900

(Jim Rogers Correctly Predicted Gold Would Fall To $1200, And Now He Thinks It Could Go As Low As $900

Read more: http://www.businessinsider.com/jim-rogers-gold-complicated-bottoming-900-1200-2013-7#ixzz2ZPnp5gyc)

ซึ่งโดยส่วนตัว ถึงน้องทองของเราจะลงไป 900 จริง ก็ไม่น่าแปลกค่ะ เพราะว่า ก่อนหน้านี้ ราคาขึ้นมาเยอะเกินไปจริงๆ

ก่อนที่จะเห็นขาขึ้นชัดๆ ก็ต้องเล่นสั้นๆ ตามรอบไปก่อน

แต่ถ้าคนถือทองแท่ง ระยะยาวแนวโน้มขึ้นมีแน่นอนค่ะ ดังนั้น แบ่งเป็นถือยาวส่วน อีกส่วนไว้เล่นรอบ และควรทยอยซื้อกานเนอะค่ะ (เก็บทีละน้อย อย่ารีบร้อน) ไว้เผิ่อลงได้ถึง 900 จริงๆ

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ขอแค่เราไม่ over Trade และลงทุนอย่างระมัดระวัง เข้าใจตัวเองว่าเป็นนักลงทุนแบบไหน เพื่อวางกลยุทธได้ถูก โอกาสการขาดทุนก็ลดลงไปได้นะค่ะ

สู้ๆ รวยๆ ค้าาา

ปล. เอาบทความไว้ให้ระวัง แต่ไม่ได้ให้เชื่อทันทีนะค่ะ

ยินดีกับลำใยทุกวันของคุณนุช แต่ที่สำคัญคือชีวิตที่มีความสุขกายสบายใจของเรา

ดีใจที่คุณนุชไปทำไร่ที่เจียงใหม่ ไร่อะหยังเจ้า มีไร่บรรยากาศโรมันแคทอลิกก็ให้เจ้าป้าและหมู่เฮาไปเที่ยวชมไร่ กินข้าวลำๆโตยน้า555

กำลังศึกษาไร่องุ่นค่ะ คุณกบ ไว้ถ้าทำจริง จะเชิญหมู่เฮาไปเที่ยวนะคะ

กำลังศึกษาไร่องุ่นค่ะ คุณกบ ไว้ถ้าทำจริง จะเชิญหมู่เฮาไปเที่ยวนะคะ

อ้อ จะเปลี่ยนเป็นชาวไร่ล่ะ ชอบกินองุ่นจังเลย ขอให้สำเร็จจ้า

ฝันดีกันค่ะ พรุ่งนี้ไม่อยุ่นะ โชคดีทุกท่านค่ะ

กินลำไยจนอิ่ม จะไปกินองุ่นต่ออิอ ิ แต่โรแมนติกมากค่ะ ขอจองคิวแรกเลยค่ะพี่นุช จุฟฟฟฟฟ

สวัสดีครับทู้กคน ไม่ได้เข้ามาคุยด้วย 2 วันเลย เพราะเมื่อวันที่ 17 เจ้าโฟนป่วยกระทันหัน(ติดเชื้อในกระแสเลือด) ต้องนอนโรงพยาบาล 1 คืน

เมื่อวานรับกลับบ้านแล้วครับแต่ยังต้องไปฉีดยาค่าเชื้อทุกวัน และหมอนัดดูผลอีกทีวันที่ 24 เลยวุ่นๆนิดหน่อย

สาเหตุน่าจะมาจากการสะสมของเสมหะ

1cVPr.jpeg ขอนอนพักก่อนนะคราบ

1cVPD.jpeg ตอนนี้ไข้ลดก็อารมณ์ดีหน่อย

1cVPx.jpeg ซนไม่เลิก

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

ทองไม่ไปจากกรอบเดิมวันนี้ไม่มีประเด็นอะไรให้ตามนอกจากราคาปิด ปิดสูงกว่า 1290 ก็จะดีครับสำหรับสัปดาห์นี้

มีแรงหนุนให้เกรงว่าจะขึ้นต่อได้ แต่มองทรงตัวในกรอบ 1260 - 1300 ซักพัก วันนี้ไม่น่าเกิน 1288 1295 แล้วย่อครับ

ขอให้น้องหายป่วยไวๆขอรับพี่ด.ช.เม่า

Sinsae Sompreaw

19 Jun 13 -- 8.13

สวัสดีค่ะ

น้องทองยังคงเคลื่อนไหวในกรอบเดิมนะค่ะ

ซึ่งให้ระวังเวลาที่จะ Break! เนื่องจากยิ่งราคาเคลื่อนไหวในกรอบแคบนานแค่ไหน เวลาที่ราคา Break ขึ้นมา ราคาจะยิ่งพุ่งขึ้น/ลง แรง ค่ะ

เอาล่ะค่ะ

ตอนนี้เริ่มเห็นกรอบที่แคบกว่าเมื่อวาน คือ กรอบอยู่ที่ 1275 - 1292

ซึ่งหาก Break ด้านไหน แนวโน้มก็จะไปด้านนั้นได้อีก 20 เหรียญ โดยประมาณ

คือ ทะลุ 1292 (1300) -- เป้าหมายถัดไป 1321/1335

ทะลุลง 1275 (1268) -- เป้าหมายถัดไป 1260/1253

*** ปล. กรอบ 1275 - 1292 ส้มเปรี้ยวแค่อยากให้ลองวัดใจ เพราะโอกาสที่จะ Break ไปทางนั้น ประมาณ 70 - 80% นะค่ะ แต่ถ้าจะเอาให้ sure 100% รอ Break 1268 - 1300 จะไปทางนั้นๆ แน่นอนค่ะ

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

ถูกแก้ไข โดย sr20detgt

สวัสดีครับทู้กคน ไม่ได้เข้ามาคุยด้วย 2 วันเลย เพราะเมื่อวันที่ 17 เจ้าโฟนป่วยกระทันหัน(ติดเชื้อในกระแสเลือด) ต้องนอนโรงพยาบาล 1 คืน

เมื่อวานรับกลับบ้านแล้วครับแต่ยังต้องไปฉีดยาค่าเชื้อทุกวัน และหมอนัดดูผลอีกทีวันที่ 24 เลยวุ่นๆนิดหน่อย

สาเหตุน่าจะมาจากการสะสมของเสมหะ

1cVPr.jpeg ขอนอนพักก่อนนะคราบ

1cVPD.jpeg ตอนนี้ไข้ลดก็อารมณ์ดีหน่อย

1cVPx.jpeg ซนไม่เลิก

ขอให้หายเร็ว ๆนะคะ

น้องโฟน น่ารักจัง ไม่สบายยังซน มะงอแง เดี๋ยวก็หายแล้ว แข็งแรงไวๆนะคับ

GCAP Ka

http://youtu.be/rtMhDxMT6k4