ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เย้ๆๆ ร่วมยินดีด้วยพี่กบจะรวยแล้ว ... มันคือหุ้นใช่ไหมพี่กบ

ใช่ๆหุ้น แต่เป็นหุ้นที่วิ่งเร็วและมีความเสี่ยงสูงมาก เนื่องจากมีวันครบกำหนดอายุเข้ามาเกี่ยวข้อง

เค้าเรียก dw หรือ warrant ค่ะปาล์ม พี่กบเทรดตามวิเคราะห์ซื้อของคุณบาส ได้กำไรดีมากค่ะ

แต่ตอนนี้ หลังจากขายหุ้น cpal01ce ไปเมื่อวานและ csp-w1 ไปวันนี้

พี่กบจะลดเทรดของหุ้นที่จะซื้อใหม่ลงให้เหลือ 1 ใน 4 ของพอร์ตเดิม ไม่งั้นเวลาจำเป็นซื้อถัว ถ้าเป็นหลายไม้ใหญ่ เราจะลุ้นเหนื่อย

เย้ๆๆ

ต้องขอบคุณคุณบาสด้วยมากๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย gejen

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่กบรวยแล้วยังงี้ต้องปิดห้องเลี้ยงเลยป่าวคะน้องๆรอเลี้ยงอยู่น๊า

พี่กบรวยแล้วยังงี้ต้องปิดห้องเลี้ยงเลยป่าวคะน้องๆรอเลี้ยงอยู่น๊า

จะทานอะไรล่ะ ไว้นัดเจอกัน พี่กบเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวทุกคนเลย555

ดีครับ ขอติดตามข่าวด้วยคนครับ

GS เล่นของเจ้าไหนกันบ้างครับ

ดีครับ ขอติดตามข่าวด้วยคนครับ

GS เล่นของเจ้าไหนกันบ้างครับ

พี่กบและอีกหลายคนเทรดที่ exness ค่ะ ส่วนคุณบาสเทรดที่ FX pro

สวัสดีคะพี่บาส พี่กบ เจ้าป้า คุณนุช และทุทีาน ช่วงนี้ห่างหายไป แอบสังเกตุว่าพี่แพทก้อเงียบไปเช่นกัน ทุกท่านคงสบายดีนะคะ

น้องบีมก้อคงหายป่วยแล้วใช่มั๊ยคะพี่บาส ช่วงนี้ฝนตกต้องดูแลน้องเยอะหน่อยเพราะอาจเปียกได้... เอิ้ก

หายไปไหนคะน้อง Conan พี่กบและหมูเฮาคิดถึง เข้ามาเป็นกำลังใจ มาเม้าท์ๆกัน บ่อยๆน้าคนเก่ง

พูดถึงเจ๊แพ็ท พี่กบก็คิดถึงเค้าเหมือนกัน

(((เจ๊แพ็ท)))

สวัสดีค่ะ คุณกบ เจ้าป้า คุณบาส ดช เม่า คุณมิ้น เจ้เกี้ยมอี๋ และหมู่เฮา

ขายไว้ 19120 ตั้งซื้อ 19000 แมทแล้วค่ะ

รอขายเป้าคุณบาส 84

ขอบคุณข่าว วิเคราะห์ แนวทางทุกๆท่านค่ะ

เล็งว่าครั้งนี้คงลงมาปิด Gap 126x

เฮงๆ รวยๆ โชคดีทุกท่านนะคะ

เฮงๆรวยๆ โชคดีเช่นกันค่าคุณนุช

ตั้งรอขาย 84 ตามคุณบาสเหมือนกัน

มีแนวทางซื้อขายก็เข้ามาบอกกันน้า

ปามเสี่ยงเปิดรอรอข่าวตามเจ้าป้าล่ะ เอส 1279 ลุ้นอย่าเด้งมากินคัทก่อนลงนะ

S ไปแล้วนะคะ ลุ้นๆ

แล้วเจอกันนะ

ก่อนออกไป เรา match sell แล้วนี่นา คุณบาส น้องปลายฟ้า คุณนุช พี่กบ ลุ้นๆๆจ้า

match sell คืออะไรค่ะ/ขอโทดเข้าใจผิดค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ปลายฟ้า

ล๊อคกำไรsell1284ที่1281.5เก็บ25$เข้าเป๋าก่อนครับเทรนไม่สวย

คุณบาสๆ คุณแอน และหมู่เฮา

พี่กบขอดีใจหน่อย เย้ๆๆ

พี่กบปิด csp-w1 ได้หมดแล้ว แถมมีกำไรอีกด้วย555

ดีใจด้วยค่ะ

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce วันนี้ติดภาระกิจแต่เช้าเมื่อวานไปประชุมทั้งวันวันศุกร์ต้องเดินทางไปสุพรรณบุรีอีก มีแต่งานรัดตัวมาดูกราฟกันก่อนนะครับ7-8-56-01.gifกราฟราย1ชม ฟิชเชอร์บีบีอ้าแล้วขณะที่macd&rsiเกิดไดเวอร์จิ้น เป้นสัญญาณบอกว่าขึ้นหรือรีบาว ให้ประเมินเป้าหมายการขึ้นรอบนี้คงจะแถวๆแนวต้านสีเหลืองแถวๆ1322-1318 โน่นหละ ซึ่งจะขัดเเย้งกับกราฟที่27-8-56-02.gifกราฟราย4ชมที่หลุดแนวเนคไลน์สีเขียวลงมาแล้ว และขึ้นมาย้ำแนวเนคไลน์ตัวนี้แถวๆ1284 กว่าๆ แต่เมื่อมองอีกมุมนึงเป็นมุมที่เคยเสนอไว้คือลงมาแถวๆ1273 ก็ลงมาแล้ววันนี้สร้างเนคไลน์สีขาวไว้เช่นกัน เป้นแพทเทิ้ลH&Sเหมือนกันแต่ข้อสรุปคือยังไม่รู้ว่าจะเล่นตัวไหนเจ้าฮะชอบหลอกกินcutซะด้วยช่วงนี้ :_02 แต่เป้าลงh&Sอันใหม่หรือสีขาวอยู่ที่1198 โน่นหละได้เก็บของถูกกันอีกแล้ว เมื่อมาแบบนี้ก็ต้องเล่นอย่างระมัดระวังไว้ก่อน ส่วนข้อสรุปว่าจะเล่นตัวไหนผมของสรุปแบบนี้เลยละกัน ถ้าเบรคเนคไลน์สีเขียว1286ขึ้นมาและราคาวิ่งขึ้น1318-1322 แปลว่าเจ้าเล่นตามสีขาว แต่ถ้าวันนี้ไม่เบรค1286ขึ้นมาและราคาลงทะลุ1273-1267 ลงมาแปลว่าเจ้าเล่นตามสีเขียว

ส่วนประเด็นที่จะขึ้นทำ1h5ก็ยังมีโอกาสเหมือนกันยังไม่ทิ้งนะครับ แต่น้ำหนักน้อยลงอาจจะแค่เลยไฮเดิมมาแค่1353เท่านั้นเต็มที่1360 โดยประมาณ มุมมองวันนี้

สำหรับคนซื้อ

1 รอซื้อ 1273 cut 1267 เป้า 1318-1353

2 หากถูกกินcutข้อ1 แนะนำรอซื้อ1212 cut 1200 เป้าหมาย1400(กะๆไว้ก่อนอาจจะสูงกว่านี้)

3 หากถูกกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

สำหรับคนขาย

1 รอขาย selllimit1285cut1288 เป้า1273-1243-1212

2 หากถูกกินcutข้อ1 แนะนำรอขายsellmit 1322 cut1288 เป้า1273-1243-1212

3 หากถูกกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

ปล.ส่วนตัวผมเมื่อวานและเช้านี้โดนคัตไป2 ได้คืนมา2 แต่รวมๆแล้วยังติดลบอยู่ครับตามตารางพอร์ทผมเลยส่วนวันนี้ ก็รอซื้อขายตามที่แนะนำไปแต่ถ้าราคาลงมาถึง1260 จะยกเลิกฝั่งsell ทั้งหมดครับ ส่วนทองแท่งจะเริ่มเก็บ1243-1218-1198 ตามลำดับครับ :aa 7-8-56-03.gif

ปล2.เเวบไปทำงานก่อนนะครับขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ :bye

https://www.facebook.com/WealthStation?hc_location=stream

อัพเดทช่วงบ่าย

มองลงกับแนวต้านที่ 1291 เป้าการลงที่ 1266 1244 1230

ถ้าพลิกกลับมาเกิน 1291 ได้มอง 1307 1320

มุมมองส่วนตัวมองว่าราคาทองเริ่มดีดตัวได้ แต่ยังไม่พ้นแนวลงที่ลงมา ถ้าสามารถทรงตัวเหนือ 1270 ได้ถึงเย็นก็ดูว่าทรงตัวได้มีลุ้นดีดตัวได้บ้าง แต่ภาพหลักไม่พ้น 1290 1307 ก็ยังต้องระวังลงลึกอยู่