ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณบาสสำหรับแนวทาง

ขอบคุณเจ้าป้าสำหรับข่าวตัวเลขรายวันค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดชเม่า รอทำไรคะ

รอขายที่เดิมครับ แต่มีซนซื้อ 73 ไปอ่ะ สงสัยได้ cut

รอขายที่เดิมครับ แต่มีซนซื้อ 73 ไปอ่ะ สงสัยได้ cut

ซื้อซะสูงเชียว ณ เวลานี้นะ

คุนบาสครับ กรณีแท่ง ขายตอนนี้ไม่ดีใช่มั้ยครับ พอดีเห็นคุนบาสซื้อเก็บครับผม

ผมพึ่งเก็บไม้แรกครับยังเหลืออีก4ไม้ ตามแผนการลงทุนของผม ถ้าไม่แน่ใจก็ไม่เก็บเหมือนกัน อีกอย่างเก็บตอนนี้เพราะเป็นปลายคลื่น1hC ซึ่งจบ1hCเมื่อไหร่เท่ากับจบ4hA คลื่นAราย4ชม ด้วยเช่นกัน ต่อไปจะรีบาวคลื่น4 ราย4ชม 4hB ครับ อาจจะรีบาวกลับไปอย่างน้อยๆ1380-1400 แต่ยังประเมินไม่ได้ครับ ว่าจะเท่าไหร่กันแน่เพราะยังลงไม่จบ ซึ่งผมประเมินแล้วว่าน่าจะลง1366-1352-1344-1333 ทั้งหมด4จุดที่น่าจะเด้งขึ้น แต่ถ้าทำแค่3คลื่น จะเด้งจาก1366ขึ้นไปที่1400 แต่ถ้าทำ5คลื่น จะลงจากตรงนี้หรือขึ้นไปที่1375 แล้วลงต่อมาที่1352-1344-1333 ต่อ ตรงนี้จะครบ5คลื่น พอ กรณีลงถึงตัวล่างสุด1333 ทองจะเด้งกลับประมาณ1380 ครับ ก็เลยกำหนดกรอบเด้งกลับทำ4hBไว้ที่1380-1400 ครับ :aa

ถึงคุณสลาตัน เป็นป้า ไม่ขาย มันน่าซื้อ เพื่อขึ้นไปขายมากกว่า แต่เราโดนบังคับให้เล่นหน้าเดียวก็ต้องรอขายตามแนวคุณบาสอ่ะ บาทอ่อน แม้spot ขึ้นไม่มาก อาจได้ราคาพอทำกำไรได้ รอก่อน ดีม้ัย ทีมะวานราคาดี๊ดีื ไม่ขาย คนไรเนี่ย เอิ้กๆ

คุณนุชทำไร บอกด้วย ขาแท่งรอลอกอยู่

Sinsae Sompreaw

6 Sep 13 -- 9.41 am

สวัสดีค่ะ

ขออภัยที่ไม่มีเวลามา post นะค้าา

จากกราฟ จะเห็นชัดเจนว่าเข้าสู่การพักฐานอย่างที่ส้มเปรี้ยวเคยบอกไปนะคะ

ที่นี้เป็นไปได้ 2 กรณีค่ะ คือ

1. น้องทองจะพัก เพียงเล็กน้อย ในขาขึ้นระยะสั้น (กรณีที่ 1 ตามรูป)

2. น้องทองจะหลุดเส้นขาขึ้นระยะสั้น --> เข้าสู่ขาลงระยะสั้น (ปรับฐานก่อน ตามรูป กรณีที่ 2)

ให้ดูแนวรับที่เส้นสีแดงเป็นหลักนะค่ะ

เอาเป็นว่า ไม่หลุด ก็มีโอกาสไปต่อ ก็ต้องมาลุ้นกันนะคะ

แนวรับสีแดง คือ บริเวณ 1347 - 1352 ไม่หลุด ก็ขึ้นต่อค่ะ

ถ้าหลุด ก็รอที่แถว 1337/1307 เลยยย

แนวต้าน 1373/1378 -- 1390

แนวรับ 1360/1358 -- 1352/1347 -- 1337

ซินแซ ส้มเปรี้ยว ^^

ถึงคุณสลาตัน เป็นป้า ไม่ขาย มันน่าซื้อ เพื่อขึ้นไปขายมากกว่า แต่เราโดนบังคับให้เล่นหน้าเดียวก็ต้องรอขายตามแนวคุณบาสอ่ะ บาทอ่อน แม้spot ขึ้นไม่มาก อาจได้ราคาพอทำกำไรได้ รอก่อน ดีม้ัย ทีมะวานราคาดี๊ดีื ไม่ขาย คนไรเนี่ย เอิ้กๆ

คุณนุชทำไร บอกด้วย ขาแท่งรอลอกอยู่

เจ้าป้าทำอะไรผมรอลอกครับ(อิอิ) :uu

ขอบคุณค่ะ เจ้าป้า,คุณgejen.ที่ให้กำลังใจพอดีเพิ่งหัดเล่นเลย งง.เอส,แอล,รอง,ช้อน. อิอิอะไรนี้อ่ะค่ะเลยเข้าใจว่าซื้อเลยโดนเลยเศร้าจังไม่รู้จะทำไงดีถือรอหรือยอมขาดทุน

ดีค่ะสับสนมากเมื่อคืนนอนไม่หลับเลย.กับเงินที่หายไป. ขอรบกวนแนวทางจาก..รุ่นพี่ทุกๆท่านด้วยนะคะกราบขอบคุณที่ตักงามๆหนึ่งทีค่ะ

แหม เจ้าป้าอ่ะ ก้อมันถึงจุดวัดใจ 1397 ผมก้อนึกว่าจะขึ้นไปได้อีกหน่อย มือไม้สั่น ดูอีกทีมันก้อร่วงเเล้วอ่ะ งั้นผมรอคับเจ้าป้า งานยุ่งด้วยวันนี้ แอบหัวหน้าเข้ามาเพราะเจ้าป้าเลยนะเนี่ย อิอิ :57

วันนี้อยากขายอย่างเดียวค่ะ

เมื่อคืนซื้อมาถูกๆดันรีบขาย ขาสั้นก็งี้แหละเนาะ ไม่ต้องกลับไปเสียดายเลย

บาทอ่อนเจงๆ รอขายบ่ายๆ ตามข่าวเจ้าป้า เด้งแรงๆหน่อยก็ดีนะคะ น้องทองจ๋า

หมายตา 83 เอาไว้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ เจ้าป้า,คุณgejen.ที่ให้กำลังใจพอดีเพิ่งหัดเล่นเลย งง.เอส,แอล,รอง,ช้อน. อิอิอะไรนี้อ่ะค่ะเลยเข้าใจว่าซื้อเลยโดนเลยเศร้าจังไม่รู้จะทำไงดีถือรอหรือยอมขาดทุน

ดีค่ะสับสนมากเมื่อคืนนอนไม่หลับเลย.กับเงินที่หายไป. ขอรบกวนแนวทางจาก..รุ่นพี่ทุกๆท่านด้วยนะคะกราบขอบคุณที่ตักงามๆหนึ่งทีค่ะ

ไม่ได้ตามอ่านว่าเล่นแท่งหรือGFหรือGS ครับ เพราะแต่ละแบบข้อดีข้อเสียต่างกัน

ที่บอกว่าเงินหายนี่คัตทิ้งแล้วหรือยัง หรือว่่ายังไม่ได้คัต ถ้าไม่ได้คัตจะเห็นเงินหายไปเรื่อยๆเพิ่มขึ้นเรื่อยๆถ้าผิดทาง ที่บอกว่าโดนนี่ ตั้งซื้อหรือขายถึงโดนครับ

แต่สิ่งที่บอกได้ตอนนี้คือ ทำใจยอมรับและเริ่มเรียนรู้ครับ เพื่อลดความเสียหายและเพิ่มโอกาสในการทำกำไรและเอาคืนครับ

ห้องนี้แลกเปลี่ยนความรู้กันตลอดยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่เช่นกัน ครับ สู้ๆๆนะครับ :gd

วันนี้อยากขายอย่างเดียวค่ะ

เมื่อคืนซื้อมาถูกๆดันรีบขาย ขาสั้นก็งี้แหละเนาะ ไม่ต้องกลับไปเสียดายเลย

บาทอ่อนเจงๆ รอขายบ่ายๆ ตามข่าวเจ้าป้า เด้งแรงๆหน่อยก็ดีนะคะ น้องทองจ๋า

หมายตา 83 เอาไว้ค่ะ

ถ้า83นี่เฉียดๆเล่น3คลื่น กลับตัวเลยนะครับ เบรค1384ขึ้นมานี่ถือว่าที่ลงมา1366จบแล้วและรีบาวกลับ1400

แต่ส่วนตัวมองว่าเจ้าฮะคงเล่นท่ายากให้งงกันต่อไปอย่างเมื่อวาน เดาว่าขึ้น1399 แต่เจ้าเลือกกินcutเราก่อนแล้วขึ้น :_10 พอเเตะ1399เจ้าก็เทกระหน่ำให้1403ที่เรารอคอยเป็นหมันไป :_02