ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

like หมด กด love แทนละกันนะน้องลิน คนสวย

พี่ว่าน้องลินไม่บ้าหรอกค่ะ ในเมื่อทองเป็นขาขึ้น ก้อต้องกล้าทำกำไร

แต่แพทเองมัน ป๊อด เพราะประสบการณ์มันยังตราตรึงซึ้งจัยอยู่

เหมือนทีเสี่ยบอย กะ แม่เลี้ยงเมืองเหนือคนงาม พยายามออกมาเตือนบ่อย ๆ

อย่างที่เค้าว่า คนที่เข้ามาเทรดใหม่ ๆ มักได้กำไรเป็นกอบเป็นกำ

ยิ่งช่วงที่เริ่มเข้าพอดีกะเป็นช่วงขาขึ้น ณ.เวลานั้นเหมือนช่วงโปรโมชั่นเลยแหละ

ซื้อเมื่อไหร่ก้อกำไร จิตใจฮึกเหิม กล้าถือ กล้าเสี่ยง...ถึงซื้อแร้วดอย ก้อดอยแป๊บเดียว

แพทก้อเคยผ่านโปรโมชั่นนั้นมาเหมือนกัน ซื้อคืนเดียวกำไร ห้าหมื่น อีกวัน สี่หมื่น สามหมื่น

กำไรต่อบาทมากสุด พันสาม ก้อเคยฟลุ๊ค เพราะเป็นช่วงขาขึ้น แม้แต่คนใช้ยังรู้ว่าทองขึ้นตลอด

นั่นเป็นสัญญาณอันตรายแร้ว แต่ป้า ๆ ที่เยาวราชก้อยังไม่รู้ แม้แต่นายกสมาคมยังบอกว่าทองไป 2000

เงินแสนงอกง่าย พอมันเป็นช่วงขาลง ก้อยังไม่เก็ต แถมเมื่อก่อนไม่มีออนไลน์ ขายก่อนซื้อก้อไม่ได้

ยังบ้าถือทองข้ามเดือน แต่ก้อยังมีทางออกเมื่อมานเด้งขึ้นมาบ้าง เมื่อก่อนเจ้ามือก้อยังแฟร์ ๆ ไม่โกง ไม่กั๊ก มากเหลี่ยมเช่นทุกวันนี้

5 เหรียญฯ 50 เปลี่ยนราคาเป๊ะ ๆ มีประโยคทองที่พากันพูดคำแรกที่เจอหน้ากันคือ เสียดายที่ไม่ได้ถือทอง

เพราะขายหมูไปแร้ว ตามซื้อควายกันใหม่

กว่าจะรู้ว่ามันลง แร้วตลาดยังบลิ้ว ว่าจะลงได้อีก อินฟินิตี้ จาก1921 ลงมาจน 1535 แถมยังว่าจะไป 1200

ก้อโดดดอยสิคะพี่น้อง โดดทีแรก ซื้อกลับถูกกว่าทำกำไรขาลง ติดจัย ทำแบบเดิมอีก 3-4 เที่ยว พอกู้ทุนกลับได้นี๊ด ๆๆ

ติดจัย เผลอทำไปอีก หารู้ไม่ว่าพอประชาชนคนตาดำ ๆ พากันเอส และทุกกูรูทั้งโลกบอกว่าทองจะลง

เจ้าฮะ ก้อลาก ทันที ทีละ 100-200 เหรียญฯ เม่าน้อยติดดอยสูงไม่มีเงินซื้อทองหรอก จะออกของก้อยังไม่ถึงดอยทนถือต่อ

ส่วนขาเอสที่ติดเหวก้อเอ๋อ ไม่กล้าคัสเอส ขึ้นไปเด๋วก้อลงอีกน่า... กว่าจะรู้ตัวมันดันขึ้นไป 1800 โดยไม่ย่อมาให้ซื้อ

เฮ้อตามซื้อควายเลี่ยมทอง เมื่อทองย่อ 10 เหรียญฯ ที่ 1790 นั่นเป็นเหตุการณ์ก่อนที่ ซึนามิ ของน้องบอยจาเกิด

หลังจากนั้นคุณ จอด โซรอด ก้อเทขายทอง และกั๊กราคาไว้ไม่ให้เกิน 1600 ..จากควายเลี่ยมทอง

กลายเป็นควายเลี่ยมโคลน จนเกิดประโยคใหม่ขึ้นมาอีกว่า คนไม่มีทองน่ะโชคดีนะ

ตอนนี้ขึ้นมารอบอีกรอบ

ยังจะกล้าตาม ซื้อควายเลี่ยมทอง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จากข้อความข้างบน เป็นประสบการณ์ของเม่าแพทคนเดียว กรุณา อย่าเชื่อ

เจ้าฮะบอกว่าลำไยที่กินไป เอาคืนมาให้หมดแถมดอกเบี้ยราคาแพง กว่ากู้แบ้งค์

(เพราะคนเล่นทองมักจาบอกต่อกันว่า ซื้อทองดีกว่าฝากแบ้งค์)

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

แนวทางการเล่น รอทะลุ 1788 แรงๆ แร้วซื้อตาม ปิดทำกำไรที่ 1795

หรือ ซื้อตรงนี้แร้ว ขายที่ 1783-1795 ตัดขาดทุน 1760 ขอรับ

วันนี้จนถึง 21.00 คาดว่าจะไม่หลุด 1760 ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ขอบคุณพี่โป๊ครับ แฟนคลับรอกันอยู่เลย

ระวังเจ้าจะกิน สตอบลอส จะสวิง 1788-1760 น๊ะขอรับ

ขอบคุณน้องหมอ หมี และ ทุกทั่น ที่โพสข้อความ มีประโยชน์ต่อเพื่อนๆมากมาย

ขอบคุณพี่โป๊ปคับ

และขอบคุณพี่เเพทมากๆค่ะที่นำประสบการณ์มาเล่า

แฮ่ๆ ลินก็โดนมาเยอะน้า เเต่เล่าบ้างไม่เล่าบ้างอ่ะค่ะ อาย

ก็นำประสบการณ์แย่ๆ มาพัฒนาตัวเอง

เมื่อก่อนไม่เคยคิดอยากรู้เรื่องกราฟ

แต่ตั้งแต่ อ.บอย นำการเดากราฟจากแท่งเทียนมาสอน เลยไปหาวิธีเดากราฟ บวกอินดี้ง่ายๆที่เราพออ่านได้

ส่วนเเนวรับแนวต้านก็อาศัย ข่าวสารที่่พี่ๆนำมาให้ และเหล่าอ.ในบอร์ดนี้อ่ะค่ะ

ก็เรียนรู้มาตั้งแต่นั้น กลับไปอ่านกระทู้เก่าๆ ตั้งแต่ปี 2010 วันๆไม่ทำไรเลยค่ะ

เรียนกราฟเอง ตั้งค่าตามที่เค้าสอนในเนต

แต่ก็ไม่ค่อยเชื่อกราฟตัวเองเท่าไหร่อ่ะค่ะ รอพี่ๆ มาเฟิมอีกที

ลินเล่นสั้นค่า ไม่ถือให้เสียว เเต่ที่ได้มาเมื่อคืน มันยังปล่อยไม่ได้ เลบถือลุ้นมาวันนี้

สิบยี่สิบ ลินปล่อยแล้วค่ะ ไม่เอามาก ชอบถี่ๆ มากกว่า ( ฮั่นแน่ะ !! คิดนะน่ะ รู้นะจ๊ะ :32 )

สวัสดีคะเพื่อนๆทุกท่าน :01 วันนี่้วันปิดงบวันสุดท้ายค่อนข้างยุ่งดูเหมือนสามีก็ยุ่งเหมือนกันเมื่อวานเลยไม่ได้มาอัพเดตวันนนี้ส่งมา1กราฟเห็นลุกมาทำให้แต่เช้า28-9-2012-1.gif"จากกราฟจะเห็นว่าราคารีีบาวขึ้นมาค่อนข้างเร็วแต่ไม่รู้ว่าจบ1hBรึยังเพราะราคาก็ทำมาใกล้เคียงมากอาจจะวิ่งไซย์เวย์ไปก่อนทำให้ครบคลื่นเพราะในกราฟ4ชม เส้นเขียวdonchian ยังไม่ลงมาต้องรอกับชนกับราคาก่อนถึงจะยืนยันว่าจบแล้วได้เมื่อยังมุมมองวันนี้มองว่า"น่าจะย่อลงมาตามเส้นขาวก่อนในกรณีที่ยังไม่จบแล้วมาแถวๆ1758-1753แล้วเด้งตามเส้นเขียวไปแถวๆ1798 ทำB strong หรืออาจมาแค่ไฮเดิม1787 แล้วลงต่อหรือ ถ้าจบแล้วที่1778 ก็จะวิ่งลงตามเส้นม่วงมาทำ1hC แถวๆ1670ตามแพทเทิ้ลh&Sสีม่วงชมพู :aa "จบการรายงานข่าวคะ :Announce

ปล.สั้นจริงๆ ถ้าวันนี้มีอะไรอัพเดตจะมารายงานเพิ่มเติมคะ :bye ขอให้โชคดีทุกท่านนะคะ

Hey Hey Hey พร้อมพรั่งกันทีเดียว

สวัสดีตอนเช้าค่าน้องโป๊บ คุณบาสคุณเอ๋ น้องลิน คุณกระต่าย เจ้แพ็ท คุณ lula คุณหมูต้ม

คุณ OKorNo คุณเนเน่ คุณ mum3542 และทุกท่านรอบห้อง^____^

ถูกแก้ไข โดย gejen

ดีคร้าบบบ...อ.sear...คุณโป๊ป..คุณต่าย..&..เพื่อนๆๆทุกคน....

วันนี้คาดว่าทองน่าจะวิ่งอยู่ในลักษณะ sideway ช่วง 1770 - 1775

แนวต้าน 1780 1785 1790

แนวรับ 1770 1775 1760

โปรดใช้วิจารณญาณ...เนื่องจากเป็นความเห็นส่วนตัว...อั๊ยย่ะ

ลงทุนด้วยความระมัดระวังนะคับ...มีกำไร..ตาล๊อด...ตาล๊อด

หวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :32

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ....เมื่อวันพุธราคายืนอยู่ที่ 1663 ทั้งวันตกกลางคืนราคาดิ่งลงไปถึง1635 ก่อนจะดีดตัวกลับมายืนอยู่ที่1745 {รวมวิ่งลอก 28 เหรียญ} รุ่งเช้าวันพฤหัสกลับมาปิดที่1653 วันนั้นทั้งวันราคาแน่นิ่งวิ่งไปมาไม่มากอยู่ตรงนั้นคริคริ พอตลาดยุโรปปิดปุ๊ปไม่ถึงนาทีลากทีเดียวมาจอดที่1781 {รวมวิ่ง28เหรียญ} ตัวเลขขึ้นลงตรงกันพอดิบพอดีคริคริไม่ขาดไม่เกิน...ทองลงต่างบอกว่าเหตุเพราะกองทุนเทขาย10ตันกว่าๆคริคริ ทุกที่ต่างบอกว่าราคาต้องลงไปปรับฐานก่อน ม่ายมีใครกล้าเข้าซื้อ ต่างตกใจเกิดรัยขึ้นอิอิ {ลงทุนเมื่อวานเศร้าวานนี้มีเฮ หมุนเวียนเปลี่ยนสถานะกันไป} เมื่อคืนกองทุนไม่ได้เข้าซื้อเพิ่ม แต่ไม่รู้กองไหนเข้ามาซื้อเพิ่ม ลากไปลากมาราคากลับมาอยู่ที่เดิมหลอกให้ ตกรถ ขายหมู คัตลอส กานตามสไตล์เดิมๆอิอิ ต่างลงทุนเพื่อหวังผลเดียวกันแสวงหาผลกำไร ใครเหนือชั้นกว่า ก้ออยู่ต่อไป ของอย่างนี้ว่ากันไม่ได้ พี่น้องพองเพื่อนต้องยอมรับสัจจธรรมความจริงในข้อนี้นะคะ ตลาดลงทุนล้วนมีจุดประสงค์เดียวกันคือทำกำไรเท่านั้น หาแนวทางการลงทุนที่เป็นตัวของเราเองให้ได้ และลงทุนอย่างมีความสุข ไม่เครียด ต่ายทองรู้ว่ามานยากมาก แต่ถึงยากแค่ไหนเราก้อต้องพยายามทุกวิธีทาง ถ้าเราเลือกที่จะลงทุนในตลาดลงทุนนี้ต่อปายนะคะเพื่อนๆ เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆและตัวเอง ที่ยังคงต้องเรียนรู้ต่อไปในตลาดลงทุนที่เราเลือกอย่างไม่มีวันสิ้นสุดนะคะ !!เดาตอนนี้พยายามให้ทุกคนเชื่อว่าราคาไป2000 แน่นอน การย่อเพื่อขึ้นต่อมานของคู่กัน ใช่รึไม่ตอบไม่ได้เป็นเรื่องอนาคต แต่เวลานี้เพื่อนๆต้องให้ความระมัดระวังการตัดสินใจลงทุนให้มาก ลงทุนได้แต่!!!!ต้องวางแผนให้รัดกุมอย่างหนัก ราคาทองณ.เพลานี้ ต่ายทองบอกได้คำเดียว สะท้าน!!ได้ทั้งขาขึ้นและขาลงคะ

ตอนเเรกก็ไม่ค่อยเชื่อกราฟกากๆ ของตัวเองเท่าไหร่ค่ะ เพราะมันบอกว่ายังขึ้นได้ต่อ

เเต่พอพี่โป๊ป คอนเฟิมเริ่มดีขึ้น

แต่ก็ยังสรุปว่าขายหมู (อีกแล้ว) ค่ะ

25770/25780

25635/25725

26640/26700

26740/26785

เซ็งเลย ปล่อยตอนพีค รวยเลยเนอะ

สรุปหมูลินขายหมู และเป็นทหารจนๆต่อไป แฮ่ๆ

Goodnight & SweetDream ทุกคนเลยฮับ ม๊วฟๆๆ

ดีใจกับกำไรด้วยค่าน้องลินคนสวย

เก่งและเฮงจริงๆ^____^

เจ้าป้าเดินทางโดยสวัสดิภาพ ปลอดภัยทุกก้าวย่างนะจ๊ะ

http://www.facebook.com/WealthStation

ทองเด้งกลับมาสู่จุดเดิมได้ภายวันเดียว แรงดีถึงแรงดีมาก

ผมบอกลูกค้าผมไปท่านนึงที่ตอนนี้ยังไม่ได้เปิดแอลติดมือไว้เลยว่าหลับหูหลับตาซื้อติดมือไว้สักอัน

การฟอร์ตัวในช่วงนี้พาลให้ผมนึกถึงตอนก่อนไป 1580 ครั้งแรกขึ้นมา

สำหรับวันนี้แนวหนุนที่ 1767 1771

แนวต้านที่ 1780 1790

ลุ้นทดสอบแนวต้านที่ 1790 หลุด 1767 ลงมาหา 1750 1755

หวัดดีคะจารย์Sear สาวpope เพื่อนๆ :32

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ....เมื่อวันพุธราคายืนอยู่ที่ 1663 ทั้งวันตกกลางคืนราคาดิ่งลงไปถึง1635 ก่อนจะดีดตัวกลับมายืนอยู่ที่1745 {รวมวิ่งลอก 28 เหรียญ} รุ่งเช้าวันพฤหัสกลับมาปิดที่1653 วันนั้นทั้งวันราคาแน่นิ่งวิ่งไปมาไม่มากอยู่ตรงนั้นคริคริ พอตลาดยุโรปปิดปุ๊ปไม่ถึงนาทีลากทีเดียวมาจอดที่1781 {รวมวิ่ง28เหรียญ} ตัวเลขขึ้นลงตรงกันพอดิบพอดีคริคริไม่ขาดไม่เกิน...ทองลงต่างบอกว่าเหตุเพราะกองทุนเทขาย10ตันกว่าๆคริคริ ทุกที่ต่างบอกว่าราคาต้องลงไปปรับฐานก่อน ม่ายมีใครกล้าเข้าซื้อ ต่างตกใจเกิดรัยขึ้นอิอิ {ลงทุนเมื่อวานเศร้าวานนี้มีเฮ หมุนเวียนเปลี่ยนสถานะกันไป} เมื่อคืนกองทุนไม่ได้เข้าซื้อเพิ่ม แต่ไม่รู้กองไหนเข้ามาซื้อเพิ่ม ลากไปลากมาราคากลับมาอยู่ที่เดิมหลอกให้ ตกรถ ขายหมู คัตลอส กานตามสไตล์เดิมๆอิอิ ต่างลงทุนเพื่อหวังผลเดียวกันแสวงหาผลกำไร ใครเหนือชั้นกว่า ก้ออยู่ต่อไป ของอย่างนี้ว่ากันไม่ได้ พี่น้องพองเพื่อนต้องยอมรับสัจจธรรมความจริงในข้อนี้นะคะ ตลาดลงทุนล้วนมีจุดประสงค์เดียวกันคือทำกำไรเท่านั้น หาแนวทางการลงทุนที่เป็นตัวของเราเองให้ได้ และลงทุนอย่างมีความสุข ไม่เครียด ต่ายทองรู้ว่ามานยากมาก แต่ถึงยากแค่ไหนเราก้อต้องพยายามทุกวิธีทาง ถ้าเราเลือกที่จะลงทุนในตลาดลงทุนนี้ต่อปายนะคะเพื่อนๆ เอาใจช่วยเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆและตัวเอง ที่ยังคงต้องเรียนรู้ต่อไปในตลาดลงทุนที่เราเลือกอย่างไม่มีวันสิ้นสุดนะคะ !!เดาตอนนี้พยายามให้ทุกคนเชื่อว่าราคาไป2000 แน่นอน การย่อเพื่อขึ้นต่อมานของคู่กัน ใช่รึไม่ตอบไม่ได้เป็นเรื่องอนาคต แต่เวลานี้เพื่อนๆต้องให้ความระมัดระวังการตัดสินใจลงทุนให้มาก ลงทุนได้แต่!!!!ต้องวางแผนให้รัดกุมอย่างหนัก ราคาทองณ.เพลานี้ ต่ายทองบอกได้คำเดียว สะท้าน!!ได้ทั้งขาขึ้นและขาลงคะ

ขอบคุณประสบการณ์เทรดทองและมุมมองสถานการณ์ราคาในช่วงนี้มากๆเลยค่ะคนต่ายคนสวย :D