ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

29-9-2555-1.jpgอัพเดตอันดับของสามีคะตอนนี้ที่9แล้ว :Announce

ปล.ร่วมเชียร์ให้ติด1ใน10จนครบ2เดือนนะคะ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

29-9-2555-1.jpgอัพเดตอันดับของสามีคะตอนนี้ที่9แล้ว :Announce

ปล.ร่วมเชียร์ให้ติด1ใน10จนครบ2เดือนนะคะ :gd

เย้ๆๆ พี่กบร่วมเชียร์ค่า คุณบาสเก่ง ครอบครัวน้องบีมน่ารักและมีน้ำใจดีตลอดเลย^_____^

ขอให้คุณบาสเป็นแชมป์นะคะ555

เย้ๆๆ พี่กบร่วมเชียร์ค่า คุณบาสเก่ง ครอบครัวน้องบีมน่ารักและมีน้ำใจดีตลอดเลย^_____^

ขอให้คุณบาสเป็นแชมป์นะคะ555

สงสัยจะยากคะพี่กบ สามีบอกว่า"ตอนนี้ที่1เค้าพอร์ทขยาย189%

ตอนที่เค้านำเป็นที่1อาทิตย์แรกก็ขยับทีเดียว50%แล้ว "

เลยแต่สามีพอจะเดาได้ว่าตอนนี้เค้าเล่นตัวไหนซึ่งสามีก็เล่นตัวเดียวกับเค้าแต่มารู้ช้ากว่า กว่าจะรู้ก็อาทิตย์ที่3แล้วแต่กว่าจะแมทได้ก็ต้องเพียรพยายามตั้งราคาเป็นอาทิตย์กว่าจะสำเร็จพึ่งได้เมื่อวันพุธคะ เป็นตัวที่แมทยากจริงๆคะแต่ถ้าได้ก็คุ้ม :17

อรุณสวาทททททททททททททททท ขอรับ พ่อแม่พี่น้องชาวอะโยนทะยาน และแฟนคลับ

+like & thank ทุกทั่น ขอรับ

ขอบคุณ วิเคราะห์ อ. เซียะ ข่าวสาร พี่ต่าย พี่ญ่า พี่บอย ป้ารี พี่ดอด แนวทาง เจ้าป้า พี่นุช พี่อาท พี่เม่า พี่เค และ วิเคราะห์ครอบครัวน้องบีม และสหาย หมูต้ม และ พี่กบ พี่เก๋ พี่พวง มาดามจุ่น พี่ตี๋ พี่แพท พี่ขุน ป้านู๋ พี่เนเน่ พี่อลัน พี่ตาปี พี่เอมิโกะ น้องก๊อบแก๊บ น้องสมสี พี่ lula ขอรับ

แนวทางการเล่น รอทะลุ 1788 แรงๆ แร้วซื้อตาม ปิดทำกำไรที่ 1795

หรือ ซื้อตรงนี้แร้ว ขายที่ 1783-1795 ตัดขาดทุน 1760 ขอรับ

วันนี้จนถึง 21.00 คาดว่าจะไม่หลุด 1760 ขอรับ

โชคดีมีชัย เฮงๆ รวยๆ ทุกทั่นทุกวันขอรับ

ขอบคุณวิเคราะห์และแนวโน้มราคาของแม่ทัพใหญ่มากๆนะขอรับ

วิเคราะห์กราฟและแนวทางทองของคุณกัมพลค่ะ

ขอบคุณคุณกัมพลมากๆนะคะ :gd

ราคาทองคำ ใช้เวลา 2 วัน ขยับขึ้นมายืนเหนือ 1770 เหรียญของเราจนได้ วันนี้ วันศุกร์ แถมเป็นวันสุดท้ายปิดไตรมาสเสียด้วย เล่นสั้นๆ คงต้องเดาใจกองทุนหน่อยนะครับ ว่าจะทำตัวเลขปิด บช. ไตรมาสยังไง ส่วนยาวๆ มาถามผม ผมมองสูง ไปต่อสถานเดียวแหละ

ทางเทคนิค ราคาปิดตลาดเมื่อคืน ที่ 1777 เหรียญ ถือเป็นราคาปิดสูงสุดใหม่ ในช่วงนี้นะครับ แนวโน้ม ก็อย่างที่บอกไปเมื่อวาน ผมเล็งต่อเป้าต่อไปแล้ว

เป้าหมายใหญ่ด่านต่อไป เป็นเส้น 78.6% (1835.57) โดยมีระดับ fibonacci ในรายย่อยที่น่าสนใจ อยู่บริเวณเส้น 127.2%(1805.74) และ 161.8% (1829.10) ตามลำดับ

แนวรับ เบรคขึ้นมาแล้ว ถือว่ามาแรง วันนี้ แย่ๆ ก็ไม่ควรหลุดด่านใหญ่ 61.8% (1768.67) ลงไปอีกแล้ว และถ้าหลุด 1762 เหรียญ หรือประมาณ fibo 61.8% (1761.58) อันนี้ อาจเรียกเป็นอาการทรุดตัวได้

ส่วนตัว น่าจะใกล้เห็น 1800 เหรียญหรือมากกว่าแล้ว

สรุป แนวรับ 1772* 1768 1762 แนวต้าน 1787 1806* 1829 1835

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอประชาสัมพันธ์งานสัมมนาของ GT ต่ออีกหน่อยนะครับ ผมได้รับเชิญให้ไปพูดด้วย ใครสนใจ ก็ตาม link เข้าไปดูรายละเอียดเลย

http://www.thaigold....นิค-จิตวิทยา-ก/

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

http://www.ranthong.com/

อาวเอี้ยงฮง

หวัดดีครับ

วานนี้ทำท่าจะหมดแรง แต่พอได้ข่าวเข้ามาหนุนแค่นั้นแหละ กระชากกันวิ่งฉิวเลย แต่ก็ตายที่ 1780 ไม่สามารถทำยอดใหม่ได้ สัญญาณในลักษณะนี้

พี่น้องที่ยังกอดของไว้ต้องระมัดระวัง และติดตามราคาอย่างใกล้ชิดนะครับ เพราะหากมองในแง่การปรับฐาน (จากราย 4 ชม) จะเห็นว่า กำลังฟอร์มคลื่น

ที่สอง และหากมันลงมาอีกรอบ นั่นจะลงลึกได้ถึง 1700 กันทีเดียวเชียว แต่หากสามารถดันต่อได้ ก็อาจจะดันไปฟอร์มยอดใหม่ แต่ก็นั่นอีกแหละ หาก

ยอดใหม่กระแทกถึงแล้วหมดแรง สัญญาณไดเวอร์เจ๊งก็จะปรากฎขึ้นมาอีก อีกทั้งเมื่อดูที่ macd ก็จะเห็นทิศทางสาละวันเตี้ยลงไปเรือย ๆ และหมายรวม

ถึง rsi ด้วย จากนี้จึงถือครองด้วยหัวใจเต้นระทึก ปนเสียว (ฮา)

ถามว่า หากปรับฐานจริง ร่วงรอบนี้จะไปถึงไหน ตอบว่า อย่างดี 1728 อย่างแย่ 1696 หรือแย่สุด 1645 แต่โอกาสคงมายากอันสุดท้ายนี้ เพราะจะเห็น

เส้น 200 ของรายสี่ชั่วโมงดักรับอยู่ ถึงตรงนั้น น่าจะมีแรงซื้อหนุนเข้ามาพอสมควรครับ และเมื่อลองวัดไฟโบ ของคลื่น 2-3 รายวันก็พบว่า ที่ 38.2 ก็

อยู่ที่ 1695 สอดคล้องต้องกันพอดีครับ ดังนั้น อะไร ๆ ก็ต้องระมัดระวังให้มากสำหรับช่วงนี้ วันนี้ครับ และเมื่อดี macd ของรายชั่วโมงก็พบว่ากำลังม้วน

จะตัด signal แล้ว รวม ๆ วันนี้น่าจะโดนเอาลงมาบ้างละครับ

ความเห็นวันนี้ อย่างเก่งสุดทำได้แค่เสมอ หรือ มากกว่ายอดก่อนหน้าสักนิดหน่อย ก็คงหมดแรง หรือไม่ก้อ น่าจะโดน ดันลงมาเทสเส้นต่าง ๆ ตามลำดับ

ผมให้น้ำหนักไปอย่างหลังมากกว่าครับ ไล่เส้นกันเลย 1772 1765 1762 ครับ วันนี้คงแค่นี้ ส่วนเด่นบนก้อ 1786 บวกลบได้นิดหน่อยครับ

like หมด กด love แทนละกันนะน้องลิน คนสวย

พี่ว่าน้องลินไม่บ้าหรอกค่ะ ในเมื่อทองเป็นขาขึ้น ก้อต้องกล้าทำกำไร

แต่แพทเองมัน ป๊อด เพราะประสบการณ์มันยังตราตรึงซึ้งจัยอยู่

เหมือนทีเสี่ยบอย กะ แม่เลี้ยงเมืองเหนือคนงาม พยายามออกมาเตือนบ่อย ๆ

อย่างที่เค้าว่า คนที่เข้ามาเทรดใหม่ ๆ มักได้กำไรเป็นกอบเป็นกำ

ยิ่งช่วงที่เริ่มเข้าพอดีกะเป็นช่วงขาขึ้น ณ.เวลานั้นเหมือนช่วงโปรโมชั่นเลยแหละ

ซื้อเมื่อไหร่ก้อกำไร จิตใจฮึกเหิม กล้าถือ กล้าเสี่ยง...ถึงซื้อแร้วดอย ก้อดอยแป๊บเดียว

แพทก้อเคยผ่านโปรโมชั่นนั้นมาเหมือนกัน ซื้อคืนเดียวกำไร ห้าหมื่น อีกวัน สี่หมื่น สามหมื่น

กำไรต่อบาทมากสุด พันสาม ก้อเคยฟลุ๊ค เพราะเป็นช่วงขาขึ้น แม้แต่คนใช้ยังรู้ว่าทองขึ้นตลอด

นั่นเป็นสัญญาณอันตรายแร้ว แต่ป้า ๆ ที่เยาวราชก้อยังไม่รู้ แม้แต่นายกสมาคมยังบอกว่าทองไป 2000

เงินแสนงอกง่าย พอมันเป็นช่วงขาลง ก้อยังไม่เก็ต แถมเมื่อก่อนไม่มีออนไลน์ ขายก่อนซื้อก้อไม่ได้

ยังบ้าถือทองข้ามเดือน แต่ก้อยังมีทางออกเมื่อมานเด้งขึ้นมาบ้าง เมื่อก่อนเจ้ามือก้อยังแฟร์ ๆ ไม่โกง ไม่กั๊ก มากเหลี่ยมเช่นทุกวันนี้

5 เหรียญฯ 50 เปลี่ยนราคาเป๊ะ ๆ มีประโยคทองที่พากันพูดคำแรกที่เจอหน้ากันคือ เสียดายที่ไม่ได้ถือทอง

เพราะขายหมูไปแร้ว ตามซื้อควายกันใหม่

กว่าจะรู้ว่ามันลง แร้วตลาดยังบลิ้ว ว่าจะลงได้อีก อินฟินิตี้ จาก1921 ลงมาจน 1535 แถมยังว่าจะไป 1200

ก้อโดดดอยสิคะพี่น้อง โดดทีแรก ซื้อกลับถูกกว่าทำกำไรขาลง ติดจัย ทำแบบเดิมอีก 3-4 เที่ยว พอกู้ทุนกลับได้นี๊ด ๆๆ

ติดจัย เผลอทำไปอีก หารู้ไม่ว่าพอประชาชนคนตาดำ ๆ พากันเอส และทุกกูรูทั้งโลกบอกว่าทองจะลง

เจ้าฮะ ก้อลาก ทันที ทีละ 100-200 เหรียญฯ เม่าน้อยติดดอยสูงไม่มีเงินซื้อทองหรอก จะออกของก้อยังไม่ถึงดอยทนถือต่อ

ส่วนขาเอสที่ติดเหวก้อเอ๋อ ไม่กล้าคัสเอส ขึ้นไปเด๋วก้อลงอีกน่า... กว่าจะรู้ตัวมันดันขึ้นไป 1800 โดยไม่ย่อมาให้ซื้อ

เฮ้อตามซื้อควายเลี่ยมทอง เมื่อทองย่อ 10 เหรียญฯ ที่ 1790 นั่นเป็นเหตุการณ์ก่อนที่ ซึนามิ ของน้องบอยจาเกิด

หลังจากนั้นคุณ จอด โซรอด ก้อเทขายทอง และกั๊กราคาไว้ไม่ให้เกิน 1600 ..จากควายเลี่ยมทอง

กลายเป็นควายเลี่ยมโคลน จนเกิดประโยคใหม่ขึ้นมาอีกว่า คนไม่มีทองน่ะโชคดีนะ

ตอนนี้ขึ้นมารอบอีกรอบ

ยังจะกล้าตาม ซื้อควายเลี่ยมทอง

อ่านแล้ว เตือนใจจริง ๆ

ภาวะตลาดทองคำนิวยอร์ก: ​แรงซื้อ​เ​ก็งกำ​ไร,ดอลล์อ่อน หนุนทองปิดพุ่ง $26.90

ข่าวต่างประ​เทศ สำนักข่าวอิน​โฟ​เควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 28 กันยายน 2555 06:56:56 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดพุ่งขึ้น​เมื่อคืนนี้ (27 ก.ย.) ​โดยสัญญาทองคำทะยานขึ้น​แตะระดับสูงสุด​ในรอบ 7 ​เดือน​ในระหว่างวัน ​เนื่องจากนักลงทุน​เข้ามาช้อนซื้อ​เ​ก็งกำ​ไรหลังจากสัญญารร่วงลง​เมื่อวันก่อน นอกจากนี้ สัญญาทองคำยัง​ได้​แรงหนุนจาก​การอ่อนค่าของสกุล​เงินดอลลาร์

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบ​เดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 26.90 ดอลลาร์ ​หรือ 1.53% ปิดที่ 1,780.5 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจาก​เคลื่อนตัว​ในช่วง 1,753.20-1,782.90 ดอลลาร์

สัญญา​โลหะ​เงินส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 34.666 ดอลลาร์/ออนซ์ ​เพิ่มขึ้น 72.6 ​เซนต์

สัญญาพลาตินัมส่งมอบ​เดือนม.ค.ปิดที่ 1,651.10 ดอลลาร์/ออนซ์ พุ่งขึ้น 11.90 ดอลลาร์ ​และสัญญาพัลลา​เดียมส่งมอบ​เดือนธ.ค.ปิดที่ 635.40 ดอลลาร์/ออนซ์ พุ่งขึ้น 9.55 ดอลลาร์

ภาวะ​การซื้อขาย​ในตลาดทองคำ​เป็น​ไปอย่างคึกคัก หลังจากนักลงทุน​เข้ามาช้อนซื้อ​เ​ก็งกำ​ไรหลังจากสัญญารร่วงลง​เมื่อวันก่อน

นอกจากนี้ สัญญาทองคำยัง​ได้​แรงหนุนจาก​การอ่อนค่าของสกุล​เงินดอลลาร์ ​โดยดัชนีดอลลาร์ (dollar index) ​ซึ่ง​เป็นดัชนีวัด​ความ​เคลื่อน​ไหวของสกุล​เงินดอลลาร์สหรัฐ​เมื่อ​เทียบกับ 6 สกุล​เงินที่​เป็นคู่ค้าหลักของสหรัฐ ร่วงลง​แตะระดับ 79.509 จุด จากระดับ 79.920 จุด

--อิน​โฟ​เควสท์ ​แปล​และ​เรียบ​เรียง​โดย รัตนา พงศ์ทวิช ​

:Announce

http://www.ranthong.com

Seriwan

เมื่อวานหน้าแตกแบบหมอไม่ยอมเย็บ ดูยังไงก็ต้องลง แต่ไหงหัวแดงเอาขึ้นๆๆแบบไม่เกรงใจใครทั้งนั้น เตือนแล้วนาว่าห้ามช๊อตตตตเดี๋ยวจะเกรียมแบบเฮียขิงว่า สรุป เจ้เก็บมาแล้ว และขายหมูแล้วด้วย 555555 วันนี้จะเล่นอะไรต่อ กองทุนไม่ได้เก็บ มือมืดเก็บ ลากแบบม้วนเดียว22$ เยอะมากๆ

วันนี้เอาสั้น แบบว่ารักษาแผลที่หน้าอยู่ อิอิ

ใครเผลอตัวปล่อยใจช๊อต เก็บกลับที่ 1765 รอซื้อที่ 1760-35 ก็แล้วกัน ส่วนการขาย เมื่อวานใครยังไม่ปล่อย ก็ลุ้นตามแต่สะดวก บอกแล้วว่าจะบอกเฉพาะจุดเข้าซื้อเท่านั้น จุดขายใครอยากได้น้อยได้มากตามแต่ศรัทธาจ้า

อาจารย์กัสให้จุดสังเกตุ หากราคาลากลงมาที่ 1755 แล้วหลุดไป ต่ำกว่า 1745 จะลงลึก อาจเห็น 1705-1695 แต่ถ้าราคามาที่ 1755แล้วเด้งผ่าน 1762 ให้เข้าซื้อตาม

การลงทุนมีความเสี่ยงโปรดใช้วิจารณญานในการลงทุน

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

เจ้แพ็ทประสบการณ์น้องทองเยอะอ่ะ มีอะไรดีๆเข้ามาแนะนำพี่กบโตยน้า^____^

ขอบคุณสำหรับข้อเตือนใจที่เล่าให้ฟังค่ะเจ้แพ็ทที่น่ารัก

ขอบคุณประสบการณ์เทรดทองและมุมมองสถานการณ์ราคาในช่วงนี้มากๆเลยค่ะคนต่ายคนสวย :D

เวลา 03.31น.> บทวิเคราะห์ทองคำรายวัน 9/28/2012

Written By Prinkgold on วันศุกร์ที่ 28 กันยายน พ.ศ. 2555 | 3:31

ทองคำงดเอสแนะนำสะสมของตามแนวรับลุ้นทองคำขาขึ้นรอบใหม่

-แนวทางทองคำวันนี้ ถือว่าเป็นสัญญาณซื้อรอบใหม่นะครับ หลังจากที่เมื่อคืนทองคำเทคตัวผ่านแนวต้านขึ้นทดสอบ 1,780 เหรียญอีกครั้ง ถือว่าขึ้นมาตามที่ผมได้ให้มองเอาไว้เมื่อวาน จากกราฟราย 1 นาทีข้างล่างเราจะเห็นได้ว่าราคาได้ไต่ระดับขึ้นมาช้าๆ จากที่อยู่ในกรอบ Sideway มาทั้งวัน แต่ทองคำก็ไม่หลุดแนวรับ 1,750 เหรียญลงไป สัญญาณเทคนิค RSI ลงมาแตะจุดต่ำสุด 44 จุดให้ซื้อพอดีอาจจะหลุดลงไปเล็กน้อยแต่ก็กลับขึ้นมาได้ ถือว่าเป็นจุดซื้อตรง 1,753 เหรียญ ใครตามหรือเข้าเพิ่มไปถือว่าอุ่นใจได้ครับ เพราะผมกำลังมองว่าในเดือนหน้านี้ทองคำจะยังขึ้นต่อ เมื่อวานมองเป็นสัญญาณซื้อของทองคำรอบใหม่ไปแล้วครับ กรอบ Sideway วันนี้ 1,775-1,780 เหรียญ วิ่งล่างเก็บของ วิ่งบนตามน้ำ

-แนวทางเทคนิค แนวรับ RSI อยู่ตรงเส้น 48-44 ถ้าทองคำลงมาตามแนวรับแนะนำให้ซื้อไว้ รอขายตามแนวต้านเมื่อราคาพาสัญญาณ RSI ขึ้นไปแตะเส้น 68 ซึ่งเป็นไฮใหม่ของรอบนี้ให้ทยอยแบ่งขายทำกำไร ส่วนเป้าหมายใหญ่เราอยู่ตรงเส้น 78 ลุ้นให้ลากขึ้นไปให้ถึงเพราะมันเป็นจุดขายทำกำไรอีกจุด ส่วนแนวรับหลักขยับขึ้นมาเป็น 1,760 เหรียญ เป้าหมาย 1,800 ขึ้นไปไว้อาทิตย์หน้าจะมาหาจุดขายทำกำไรให้

-ส่วนใครที่ติดเอสอยู่แนะนำปรับพอร์ตหันมาถือสถานะแอลดูนะครับ ที่ติดอยู่แนะนำปิดขาดทุนมาลุ้นแอลรอบใหม่ตามแนวโน้มของตลาดดู อย่างน้อยๆผมเชื่อว่าท่านจะได้ทุนคืนกลับมาไม่มากก็น้อยบวกกำไรก็เป็นได้ครับ ขอให้โชคดีมีกำไรส่งท้ายเดือนกันทุกๆท่านครับ.

Gold - ทองคำระบบเขียว อยู่หน้าซื้อไม่มีของขึ้นรถ

Silver - ระบบเขียว อยู่หน้าซื้อไม่มีของขึ้นรถ

Oil - ระบบแดงส่งสัญญาณซื้อรอบใหม่ แนะนำเข้าซื้อได้ครับ

SET-50 - ระบบเขียวปรับพอร์ตถือสถานะแอลต่อเพื่อลุ้นทำนิวไฮใหม่

ตลาด Forex หุ้นแนะนำรอบใหม่ระยะกลาง-ยาว

EUR-/USD แนะนำซื้อ

AUD/USD แนะนำซื้อ

GBP/USD แนะนำซื้อ

แนวต้าน : 1780 1784 1788 1794

แนวรับ : 1775 1772 1768 1762

กราฟทองราย 1 นาที แนวโน้มขึ้นต่อ แนะนำเก็บของเพิ่มตามแนวรับ ใครที่ตกรถเกาะให้แน่นๆ ดูต้นฉบับ

กราฟทองราย 4ชั่วโมงสัญญาณไฟเขียว

กราฟทองรายวันระบบเขียวต่อเนื่องอยู่หน้าซื้อ

ที่มา http://prinkgold.blogspot.com/2012/09/0333-9282012.html

สงสัยจะยากคะพี่กบ สามีบอกว่า"ตอนนี้ที่1เค้าพอร์ทขยาย189%

ตอนที่เค้านำเป็นที่1อาทิตย์แรกก็ขยับทีเดียว50%แล้ว "

เลยแต่สามีพอจะเดาได้ว่าตอนนี้เค้าเล่นตัวไหนซึ่งสามีก็เล่นตัวเดียวกับเค้าแต่มารู้ช้ากว่า กว่าจะรู้ก็อาทิตย์ที่3แล้วแต่กว่าจะแมทได้ก็ต้องเพียรพยายามตั้งราคาเป็นอาทิตย์กว่าจะสำเร็จพึ่งได้เมื่อวันพุธคะ เป็นตัวที่แมทยากจริงๆคะแต่ถ้าได้ก็คุ้ม :17

คุณเอ๋ขรา

ที่ 1 เก่งมากๆค่ะ อย่างนี้เค้าน่าไปเล่น Stock Master ตั้งแต่แรกนะคะเพราะใช้เงินจริง ป่านนี้ก็รวยไปแล้ว555

แต่อันดับที่ 9 ณ ตอนนี้ของคุณบาสก็ไม่ใช่ธรรมดา แค่จับหุ้นให้ถูกตัว+ฝีมือก็มีสิทธิ์กำไรดีนะคะ

เชียร์คุณบาสโลดดต่อค่า^_____^

สวัสดียามเช้าค่ะ คุณน้องpope คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน คุณgejen คุณpat7 คุณน้องญ่า คุณน้องบอย คุณกระต่ายทอง

คุณขุนศึก คุณหมอหมี คุณartjar คุณดชเม่า คุณพวงชมพู คุณนุช คุณสมสี คุณบาสคุณเอ๋และน้องบีม คุณลุลา คุณสาวมือใหม่

และทุกๆท่าน :Hi

เมื่อคืน เจ้าลากจนงง ไม่รู้จะขายหมู หรือซื้อควายดี :38

รอดูวันนี้หละกัน

โชคดีมีกำไรเยอะกันทุกท่านนะคะ

ขอบคุณวิเคราะห์ราคาน้องทองช่วงเช้าของหลายๆกูรูจากคุณต่ายด้วยมากๆค่า คุณต่ายน่ารักทัลวัลทุ๊กวัลเลย :D

วิเคราะห์กราฟของคุณน้าเคน

ขอบคุณคุณน้าเคนมากๆๆค่า :gd

สวัสดีครับทุกท่าน

ยังเปื่อยได้เปื่อยดี ฝนก็ตกได้ทุกวัน ดูแลสุขภาพกันด้วยนะทุกคน

สรุปข่าวเศรษฐกิจรอบโลก

นิวยอร์ค--28 ก.ย.--รอยเตอร์

ภาวะตลาดหุ้นประจำวันที่ 27 ก.ย.

ดัชนี-ตลาด ปิดที่ระดับ เปลี่ยนแปลง

ดาวโจนส์-ตลาดหุ้นนิวยอร์ค 13,485.97 + 72.46

FTSE-ตลาดหุ้นลอนดอน 5,779.42 + 11.33

DAX-ตลาดหุ้นเยอรมนี 7,290.02 + 13.51

CAC-40-ตลาดหุ้นฝรั่งเศส 3,439.32 + 24.48

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมะนิลา 5,301.49 + 8.86

เวทเต็ด-ตลาดหุ้นไต้หวัน 7,683.80 + 14.17

S&P/ASX-ตลาดหุ้นออสเตรเลีย 4,384.20 + 22.60

นิกเกอิ-ตลาดหุ้นโตเกียว 8,949.87 + 43.17

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นโซล 1,988.70 + 8.26

ฮั่งเส็ง-ตลาดหุ้นฮ่องกง 20,762.29 + 234.56

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นมาเลเซีย 1,627.84 + 8.54

FTSE STI-ตลาดหุ้นสิงคโปร์ 3,059.43 + 12.75

คอมโพสิต-ตลาดหุ้นจาการ์ตา 4,225.02 + 44.86

SET-ตลาดหุ้นไทย 1,286.11 + 11.61

SET-50-ตลาดหุ้นไทย 876.67 + 7.69

SET-100-ตลาดหุ้นไทย 1,916.39 + 17.01

ราคาพันธบัตรปิดร่วงหลังสเปนแถลงงบประมาณ -- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐร่วงลงใน

วันพฤหัสบดี ขณะที่สเปนได้ประกาศงบประมาณประจำปี 2013 ซึ่งจะกรุยทางไปสู่การสนับสนุนนของ

ธนาคารกลาง และทำให้สินทรัพย์เสี่ยงพุ่งขึ้น ซึ่งลดความต้องการพันธบัตรในฐานะสินทรัพย์ปลอดภัย

ทั้งนี้ ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปีปิดลดลง 09/32 ที่ 99-28/32 โดยมีผลตอบแทน 1.640% และราคา

พันธบัตรอายุ 30 ปีปิดร่วงลง 27/32 สู่ระดับ 98-17/32 โดยมีผลตอบแทน 2.824%

ยูโรดีดตัวรับข่าวสเปนประกาศปฏิรูปศก.,งบประมาณ -- ยูโรทะยานขึ้นจากระดับต่ำสุดใน

รอบสองสัปดาห์เมื่อเทียบกับดอลลาร์และเยนในวันพฤหัสบดีหลังสเปนเปิดเผยงบประมาณปี 2013 ซึ่ง

ถูกมองว่าเป็นมาตรการในทิศทางที่เหมาะสม และได้ช่วยคลายความวิตกที่ว่าวิกฤติหนี้ยูโรโซนกำลัง

ย่ำแย่ลง ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่ 77.600 เยน เทียบกับระดับปิดวันพุธที่ 77.720 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่

1.2911 ดอลลาร์ และ 100.21 เยน เทียบกับระดับปิดวันพุธที่ 1.2871 ดอลลาร์ และ 100.07 เยน

กังวลอิหร่านหนุนน้ำมันดิบปิดพุ่งขึ้น 2.1% -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า NYMEX พุ่งขึ้น

2.1% ในวันพฤหัสบดี โดยได้รับแรงหนุนจากสถานการณ์ตึงเครียดระหว่างอิหร่านกับชาติตะวันตก และ

จากแผนปฏิรูปเศรษฐกิจของสเปน ซึ่งแผนดังกล่าวช่วยหนุตลาดหุ้นวอลล์สตรีทด้วย ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบ

ส่งมอบเดือนพ.ย.ทะยานขึ้น 1.87 ดอลลาร์ หรือ 2.1% มาปิดตลาดที่ 91.85 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

ทองพุ่งขึ้น 1.5% ขณะตลาดจับตาจีน,สเปน -- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐพุ่งขึ้น 25.70

ดอลลาร์ สู่ 1,777.29 ดอลลาร์ต่อออนซ์ในช่วงท้ายตลาดวันพฤหัสบดี โดยการทะยานขึ้นราว 1.5%

ในวันพฤหัสบดีถือเป็นการทะยานขึ้นครั้งใหญ่ที่สุดในรอบ 2 สัปดาห์ โดยราคาทองได้รับแรงหนุนจาก

ความหวังที่ว่าจีนจะดำเนินมาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจเพิ่มเติม และจากการที่สเปนประกาศมาตรการ

รัดเข็มขัดชุดใหม่ ซึ่งทำให้นักลงทุนกังวลกับภาวะเศรษฐกิจยูโรโซน ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนธ.ค.

ที่ตลาด COMEX ปิดพุ่งขึ้น 26.90 ดอลลาร์ ที่ 1,780.50 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะเงินส่งมอบ

เดือนธ.ค.ปิดพุ่งขึ้น 72.60เซนต์ ที่ 34.666 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด NYMEX ราคาพลาตินั่มส่ง

มอบเดือนต.ค.ปิดเพิ่มขึ้น 11.50 ดอลลาร์ ที่ 1,645.90 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาพัลลาเดียมส่ง

มอบเดือนธ.ค.ปิดเพิ่มขึ้น 9.55 ดอลลาร์ ที่ 635.40 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ขอบคุณข่าวจากรอยเตอร์ โดย เสาวณีย์ เอกปัญญาชัย แปลและเรียบเรียง

ที่ว่ามาผมเดา :17

สวัสดียามเช้าค่ะ คุณน้องpope คุณป้ารี คุณป้าข้างบ้าน คุณgejen คุณpat7 คุณน้องญ่า คุณน้องบอย คุณกระต่ายทอง

คุณขุนศึก คุณหมอหมี คุณartjar คุณดชเม่า คุณพวงชมพู คุณนุช คุณสมสี คุณบาสคุณเอ๋และน้องบีม คุณลุลา คุณสาวมือใหม่

และทุกๆท่าน :Hi

เมื่อคืน เจ้าลากจนงง ไม่รู้จะขายหมู หรือซื้อควายดี :38

รอดูวันนี้หละกัน

โชคดีมีกำไรเยอะกันทุกท่านนะคะ

สวัสดีค่าคุณอลัน ป้ารีและทุกๆท่านรอบห้อง

ยังไม่ได้อ่านเรื่องซื้อควายดีเลย

ซื้อยังไงคะ

เจ้แพ็ท น้องโป๊บ คุณอลัน ฯ วานบอกโหน่ย^_____^

สวัสดีตอนสายค่าพี่ขุน คุณ Piano คุณ Jocho และทุกๆท่าน^____^

ครึ้มฟ้าครึ้มฝนตั้งแต่เช้าเลย ท่าทางจะฝนจะตกหนักหรือเปล่าไม่รู้นะคะวันนี้

ขับรถระวังๆกันด้วย เรื่องฝนตกรถติดเป็นของคู่กันกับกรุงเทพฯ เรามานานแล้ว