ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

http://www.facebook.com/WealthStation

หลังงานสัมมนากลับไปอ่านแบบสอบถาม มีลูกค้าบ่นมากันเยอะเหมือนกันครับ เวลาเรียนน้อย ตอบคำถามไม่ดี เรียนไม่รู้เรื่อง ฯลฯ ต้องปรับปรุง ขอบคุณที่ช่วยติติงมาครับ ครั้งหน้าจะดีกว่านี้ครับผม

สำหรับท่านที่สนใจเรียนเนื้อหาเบื้องต้น ไว้ผมจัดเตรียมแล้วจะนำมาเผยแพร่ให้ได้รับทราบกันครับไม่นานเกินรอครับสำหรับเรื่องนี้

สิ่งสำคัญคือช่วงนี้เล่นเอสอย่างระวังกว่าเดิม เข้าแล้วรีบออกครับ ส่วนด้านแอลหรือขาซื้อ ซื้อติดมือไว้ถ้ายังไม่มีครับ แล้วค่อยหาจังหวะซื้อเพิ่มเอาอีกที

ยกตัวอย่างพอร์ตเราซื้อได้ 50 บาท อาจซื้อตอนนี้ไว้ซัก 10 บาท แล้วค่อยมาทยอยซื้อเอาครับ

ทิศทางราคาทองย้อยลงมาจากราคาปิดวันศุกร์ เล็กน้อย บริเวณ 1760 เป็นแนวหนุนของช่วงนี้ ถ้าไม่หลุด น่าจะขึ้นทดสอบ 1770 1772 อีกรอบก่อนครับ ในช่วงสั้นๆ นี้ผมมองถึงการย่อตัวครับ มองลง

ถ้าเด้งกลับมาได้ไม่เกิน 1772 1775 มองว่าน่าจะหลุด 1760 1755 ครับ เป้าหมายเบื้องต้นคือ 1730 1742 ครับถ้าทรงตัวแล้วผ่าน 1775 ได้ ก็เตรียมมอง 1795 กันไว้ครับสำหรับสัปดาห์นี้แต่น่าจะย่อแล้วครับวันสองวันนี้แหละ ลงมากลงน้อยว่ากันอีกที

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีทุกท่าน รายงานตัว ขาย วันศุกร์ 1770 25850 ซื้อเปิดตลาดเช้านี้ 1764 25800 แหะๆ ลงไปอีกนิด เห็น 25785 ถ้าจะลงต่อรึป่าวเนี่ย ขอให้เพื่อนๆโชคดีนะคะ

สวัสดีทุกท่าน รายงานตัว ขาย วันศุกร์ 1770 25850 ซื้อเปิดตลาดเช้านี้ 1764 25800 แหะๆ ลงไปอีกนิด เห็น 25785 ถ้าจะลงต่อรึป่าวเนี่ย ขอให้เพื่อนๆโชคดีนะคะ

http://www.globlexho...aily_011012.pdf

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

โชคดีแต่เช้าเลยอ่ะเจ้าป้า ดีใจด้วยจ้า^____^

โชคดีแต่เช้าเลยอ่ะเจ้าป้า ดีใจด้วยจ้า^____^

อรุณสวัสดิ์ครับพี่ๆ ทุกท่าน Have a Great Monday

กูรูมองแนวโน้มตลาดหุ้น-ทองเดือนต.ค.ขาขึ้น (01/10/2555)

ฟันด์เมเนเจอร์มอง"หุ้น-ทอง"เดือนต.ค."ขาขึ้น" เตือนระวังแรงขายทำกำไร แนะหาจังหวะซื้อช่วงปรับฐาน ลุ้นทดสอบ 1,300 จุด ทองแตะ 1,800 ดอลลาร์

ศุภกร สุนทรกิจ กรรมการผู้จัดการ บริษัทหลักทรัพย์จัดการกองทุน เกียรตินาคิน จำกัด เปิดเผยว่า แนวโน้มการลงทุนในไตรมาส 4 คาดว่าการลงทุนตลาดหุ้นและทองคำน่าจะอยู่ในช่วงขาขึ้น เนื่องจากมีมุมมองเชิงบวกหลังจากที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ได้ออกมาตรการอัดฉีดสภาพคล่องเข้าระบบ (QE3) และธนาคารกลางยุโรปได้ประกาศเข้าซื้อพันธบัตร และกรณีที่ศาลรัฐธรรมนูญเยอรมนีวินิจฉัยว่าการจัดตั้งกองทุนรักษาเสถียรภาพยุโรป (ESM) ไม่เข้าข่ายขัดรัฐธรรมนูญ ถือเป็นตัวแปรสำคัญทำให้บรรยากาศการลงทุนกลับมาดีขึ้นในช่วงไตรมาส 3 ที่ผ่านมา

ทั้งนี้ ในช่วงที่ผ่านมาตลาดหุ้นไทยให้ผลตอบแทนจากการลงทุนกว่า 25% ขณะที่การลงทุนตลาดหุ้นสหรัฐให้ผลตอบแทน 13% และการลงทุนในทองคำให้ผลตอบแทนสูงถึง 13%

"ผมมีมุมมองเชิงบงวกตอ่การลงทุนในไตรมาส 4 มาตรการต่างๆที่เกิดขึ้น ผมมองว่าเป็นมาตรการขนานใหญ่"

ส่วนการประชุมคณะกรรมการนโยบายการเงิน (กนง.) ที่จะมีขึ้นในวันที่ 17 ตุลาคม คาดว่าจะมีการปรับลดอัตราดอกเบี้ยนโยบายลง 0.25% เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ และลดแรงกดดันการแข็งค่าของเงินบาทจากเงินทุนไหลเข้า

กลยุทธ์การลงทุนในช่วงไตรมาส 4 แนะนำ เพิ่มน้ำหนักลงทุนในสินทรัพย์เสี่ยง โดยเฉพาะในส่วนของตลาดหุ้น ทองคำ และกระจายเงินเข้าลงทุนในอสังหาริมทรัพย์

ณัฐดนัย ประทานพรทิพย์ ผู้ช่วยผู้อำนวยการสายงานจัดการลงทุน บลจ.ฟินันซ่า มองว่า ตลาดหุ้นในเดือนต.ค.อาจมีการปรับฐาน หลังจากที่เดือนก.ย. ปรับตัวขึ้นอย่างร้อนแรง อย่างไรก็ตาม แนวโน้มระยะยาวเชื่อว่าจะส่งผลดีกับบรรยากาศการลงทุนตลาดหุ้นและทองคำ

กรอบการเคลื่อนไหวดัชนีตลาดหุ้นไทยในเดือนต.ค.คาดว่าจะอยู่ที่ 1,250-1,320 จุด แนวโน้มราคาทองคำ คาดแนวรับอยู่ที่ระดับ 1,650-1,750 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนแนวต้านอยู่ที่ 1,800 ดอลลาร์/ออนซ์

ในช่วงไตรมาส 4 ข่าวร้ายต่างๆที่จะเข้ามากระทบตลาดน่าจะน้อยลง ส่วนการประชุมกนง.ในเดือนต.ค. มีความเป็นไปได้ 50:50 ที่จะปรับลดอัตราดอกเบี้ยนโยบาย จากเดิมที่เราคาดว่าจะลดในการประชุมครั้งนี้ แต่เมื่อยุโรปมีการออกมาตรการแก้ปัญาหาหนี้ โดยการเข้ารับซื้อบอนด์ในจำนวนไม่จำกัด และเฟดออก QE3 ทำให้เรามองว่าความเป็นไปได้เริ่มน้อยลง

อย่างไรก็ตาม จากผลการประชุมกนง. ใน 2 ครั้งที่ผ่านมา เสียงแตกเกี่ยวกับการลดดอกเบี้ย ทำให้เรามองว่ามีความเป็นไปได้ที่กนง.จะลดดอกเบี้ยลง 0.25% ในการประชุมครั้งนี้ แต่ถ้าไม่ปรับลด เชื่อว่าภายในสิ้นปีน่าจะมีการปรับลดลง 0.25%

สาห์รัช ชัฏสุวรรณ ผู้อำนวยการฝ่ายจัดการลงทุนธุรกิจกองทุนรวมและกองทุนส่วนบุคคล บลจ. ทิสโก้ กล่าวว่า ตลาดหุ้นไทยในเดือนต.ค.อาจมีความเสี่ยงปรับฐาน โดยปัจจัยที่ต้องจับตามองยังคงเป็นปัญหาหนี้ยุโรป โดยเฉพาะการรีไฟแนนซ์หนี้ของสเปน และอิตาลี อย่างไรก็ตาม ในขณะนี้ตลาดมีมุมมองเป็นบวกกับแนวทางการแก้ปัญหาหนี้ในยูโรโซน ที่มีพัฒนาการดีขึ้น

"ถ้าปัญหาหนี้ยุโรป โดยเฉพาะอิตาลี และสเปน ไม่มีอะไร ตลาดน่าจะไปได้ อย่างไรก็ตาม ปัจจัยในประเทศที่ต้องจับตามอง ยังคงเป็นประเด็นปัญหาน้ำท่วม ว่าจะสามารถจัดการปัญหาได้หรือไม่ ซึ่งเป็นเรื่องที่ส่งผลกระทบกับความเชื่อมั่นในการลงทุน"

ส่วนกรอบการเคลื่อนไหวดัชนีตลาดหุ้นไทยเดือนต.ค. คาดอยู่ที่ 1,200-1,300 จุด แนวโน้มราคาทองมีโอกาสทดสอบ 1,800 ดอลลาร์/ออนซ์

ที่มา : หนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ (วันที่ 1 ตุลาคม 2555)

เด๋วบ่ายๆร้องไห้รึป่าว ป้าต้องรีบซื้อกลับ อ่ะ ตรงนี้ยังไม่น่่าซื้อหรอก 1755น่าจะเหมาะกว่า ขายไปก่อนไม่มีทองในport เวลามันบังคับด้วย ไม่ถนัดเล่นS ลองซ้อมๆดูก่อน

พี่กบ ยก วิอ.จิ๋วมาจิ เน้น S แถม S 3วันยังเก็บลำไยได้ คน มีทอง เอามาS ลดดอยได้นะเนี่ย ระวังค่าเงินบาทเท่านั้นเอง เจ้าเค้าปรับเร็วมาก

http://www.huasenghe...nalysis.php#543

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

เด๋วบ่ายๆร้องไห้รึป่าว ป้าต้องรีบซื้อกลับ อ่ะ ตรงนี้ยังไม่น่่าซื้อหรอก 1755น่าจะเหมาะกว่า ขายไปก่อนไม่มีทองในport เวลามันบังคับด้วย ไม่ถนัดเล่นS ลองซ้อมๆดูก่อน

พี่กบ ยก วิอ.จิ๋วมาจิ เน้น S แถม S 3วันยังเก็บลำไยได้ คน มีทอง เอามาS ลดดอยได้นะเนี่ย ระวังค่าเงินบาทเท่านั้นเอง เจ้าเค้าปรับเร็วมาก

:57

จ้ารวยเหมือนเจ้าป้า อิ อิ :D

ขอบคุณ อ จิ๋วมากๆๆนะค้า :D :gd

น้องทอง 1 ชม.

1. จุดให้ขาย 1780+- มาตามคาดเด่ะ ที่เหลืองบน 1783 ใครขายตามสบายไป....ที่บอกแถนนี้ใกล้เทรน day ขายปลอดภัยกว่าเยอะ

2. หลุดเทรนเขียวล่าง ใครขายเพิ่มตามสบายไป 1775+-

3. ปิดตัวทำกำไรตัวขายซ้ำก่อน เอาค่าขนมแถว 1757+- หากหลุดไม่ต้องปิดขายตามเพิ่มไปอีก....

4. เป้าหมาย 1733+- มาตรงนี้ปิดทั้งหมดเล่นสั้นซื้อตาม คัทลอส 1725+- แล้วขายตามไปอีก....

5. คนชอบซื้อปลอดภัย รอเก็บ 1700+- ตรงนี้คัท 1686+-

ถูกแก้ไข โดย gejen

พี่กบอ่านทำความเข้าใจอยู่หลายเที่ยว หมายถึงระยะยาวทองมานจะลงใช่ไหมคะคุณบาสคุณเอ๋

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกคน ผมบาสครับ พอดีเอ๋อ่านมาเจอโทรมาบอกให้ผมเข้ามาอ่าน ผมเลยตัดสินใจ ลบเส้นtrendlineทั้งหมดฟิโบทั้งหมด ให้เหลือเพียงเส้นหลักๆเพื่อขยายความเข้าใจเกี่ยวกับอินดี้donchain ตัวใหม่ที่นำเสนอ อินดี้donchain เป็นอินดี้ที่ลากเส้นแนวรับแนวต้านจากยอดไฮและโลเดิม โดยเราสามารถปรับแต่งค่าจำนวนแท่งเทียนที่ต้องการในแต่ละคาบเวลา แต่ส่วนตัวผมหลักจากทดสอบมานานเกือบปี จึงได้ค่าที่เหมาะสมและใช้ได้ทุกคาบเวลาที่นับคลื่นคือ40แท่งเทียน และปรับเส้นแนวต้านเป็นสีเขียวและแนวรับเป็นสีแดง ทำไมถึงใช้แท่งเทียนเป็น40แท่ง เหตุผลเพราะ จากการสังเกตมาเกือบปี ในคาบปัจจุบัน และย้อนหลังไป3ปี มันช่วยยืนยันการนับคลื่นได้70-80% เผื่อกันหลงและช่วยเสริมอินดี้fisher bbสำหรับผม และหากมองดีๆอาจเป็นจุดเข้าซื้อที่น่าสนใจเช่นกัน พฤติกรรมของอินดี้ตัวนี้ต่อเเท่งเทียนรายวันและคาบย่อยๆ4h 1h และ15m จะใกล้เคียงกัน ในกรณีทำคลื่น1รายวัน เราต้องไปดูในรายสัปดาห์ก่อนว่า29-9-2012-3.gifเส้นแดงแนวรับชนกับแท่งเทียนรึยัง จากกราฟจะเห็นว่าชนแล้วตามภาพวันศุกร์ให้เริ่มนับ1ในกราฟรายวันจากตรงจุดที่ชนได้เลย แต่เราจะรู้ได้อย่างไรว่าจะจบ1เมื่อไหร่ ตรงนี้ให้บอกจุดจบไม่ได้แต่มันบอกให้ระวังการจบได้สังเกตเห็นว่า1-10-2012-2.gifจากกราฟรายวันราคาขึ้นมาชนแนวต้านสีเขียวในรายวันแล้วมันทำระดับมาเรื่อยๆเราต้องมาดูในราย4ชม1-10-2012-3.gif ซึ่งเมื่อมองจากจุดเริ่มต้นผสมกับอินดี้ฟิชเชอร์บีบี จะบอกได้ว่าตอนนี้ขึ้นมาทำ4h1แล้วจะเห็นว่าราคาวิ่งขึ้นลงทำabcอีกสามครั้งโดยไม่เเตะทั้งบนและล่างจนถึงCถึงเเตะทำ4h2จากนั้นก็ทำ4h3 ฟิชเชอร์บีบีก็ยกตัวขึ้นแล้วก็ย่อลงมาชนแนวรับแดงทำ4h4 จากนั้นก็เบรคอย่างแรงขึ้นไปเรื่อยๆโดยไม่ชนเลยทำ4h5ต่อเนื่องผสมกับไดเวอร์จิ้นซึ่งคลื่น4h5อาจจะทำให้ฟิชเชอร์บีบียกตัวก็ได้หรือไม่ยกก็ได้ แต่จุดจบของ4h5อยู่ที่การชนแนวรับแดงถ้าชนตรงนี้แล้วยืนยันได้ในระดับ1เลยว่าจบก็ขอใส่เลขคลื่นขาลงคร่าวๆว่าเป็น4hA ก่อนและขณะนี้ก็ทำการรีบาว4hB ซึ่งอาจจะเป็นBstrong ก็ได้ แต่ถ้าลงมาชนแนวรับแดงล่างอีกครั้งจะกลายมาเป็นลงมาเพื่อจบ4hC ซึ่งขณะนี้ราคายังไม่ลงมาชนแดงล่างและเราก็สงสัยว่าถ้าชนแดงล่างในราย4ชมแล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าจะจบเมื่อไหร่ ตรงนี้เราก็ต้องย้อนกลับไปดูในราย1ชม หรือ ไม่ก็มาดูในรายวัน อีกครั้งจะเห็นว่าแดงล่างของรายวันกำลังไต่ระดับขึ้นมา :047 การใช้อินดี้donchian ไม่สามารถกำหนดจุดซื้อขายที่สูงสุดต่ำสุดได้ แต่บอกได้เพียงว่าเฝ้าระวังการจบของทองให้ดีๆ หากใช้ร่วมกับฟิชเชอร์บีบี จะเป็นตัวช่วยสำหรับคนที่เล่นตามคลื่นได้ในระดับนึงส่วนจุดเข้าจุดออกต้องแล้วแต่วิจารณญาณของแต่ละคน :Announce หากมีข้อสงสัยอะไรจะเข้ามาเคลียร์ข้อสงสัยให้ครับ :21 และหลังจากนี้คงจะวิเคราะห์โดยมีอินดี้ตัวนี้เพิ่มเติมด้วยทุกครั้ง

ปล.ขอให้เพื่อนๆโชคดีทุกท่านครับ :bye

จัด S ไปตอน 76 ตั้งเป้า 65 วันศุกร์เห็นราคานิ่งๆ เลยปล่อยที่ 74 วันนี้ลงมาถึงเป้าเซ็งเลยครับ

จัด S ไปตอน 76 ตั้งเป้า 65 วันศุกร์เห็นราคานิ่งๆ เลยปล่อยที่ 74 วันนี้ลงมาถึงเป้าเซ็งเลยครับ

http://www.ryt9.com/s/prg/1499864

ยังไม่ได้ปิดเลยครับพี่เม่า :gd กะปิดแถวๆ1737แล้วรอดูอาการก่อน