ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้ยังไม่ชัดเจนถ้าดูจากกราฟเมื่อเช้าของผมจะเห็นว่ามีโอกาสเล่นได้ทั้งเส้นแดงและเหลือง เพราะในราย4ชม ทองยังไม่จบคลื่น4hB

แต่ตอนนี้ลุ้นแค่1772ก่อนถ้าไม่ผ่านตรงนี้น่าร่วงต่อตามแนวแดงหรือขาว เมื่อเช้า แต่ถ้าผ่านตรงนี้มีโอกาสเล่นสีเหลืองเมื่อเช้าครับ คือขึ้นไปทำ4hBให้จบอย่างน้อยๆ1787 หรือทำBstrongที่1800 :_10

ขอบคุณมากๆค่าคุณบาส

ขอบคุณค่ะ ... ปิดไปบ้างแล้วค่ะ เหลือลุ้น 80 อีกนิดนึง แฮ่ๆ เริ่มโลภ :P

ใจสู้หรือป่าว ไหวมั๊ยบอกมา :21

ดีแล้วค่ะน้องญ่่า ตอนนี้คุณบาสช่วยอัพเดทสถานการณ์แล้ว ดูด้วยนะคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Manufacturing PMI ของ Spain Italy Germany EU ดึขึ้นกว่าเดิม และดีกว่าคาดการณ์ แต่ยังต่ำกว่า 50 ถือว่าหดตัวอยู่ ทองขึ้นตามยูโร

ถูกแก้ไข โดย Dr.Polar Bear

Manufacturing PMI ของ Spain Italy Germany EU ดึขึ้น แต่ส่วนใหญ่แย่กว่าคาดการณ์ ทองขึ้นตามยูโร

ขอบคุณค่ะ Dr หมี

สงสัยต้องรอสามทุ่มคืนนี้ ISM ของอเมริกาว่าจะพุ่งหรือร่วง (เดาว่าร่วง)

ถูกแก้ไข โดย Dr.Polar Bear

ราคาเป็นบาทน่าปวดตับ ขึ้นไปประมาณ 7 เหรียญ บวกไปแค่ 20 กว่าบาท

แก้ใหม่ กลับไปดูใหม่ บวก 7 เหรียญกว่า ขึ้นไป 10 กว่าบาท ซึ่งควรจะขึ้น 100 บาท ในขณะที่ค่าเงินบาทตัวคูณลดลงแค่ 0.049 ซึ่งน่าจะประมาณ 40 บาท

(ถ้าคิดแฟร์ๆคิดค่าเงินด้วยมันควรจะขึ้น 60 บาทครับ)

ขอบคุณที่ส่งข่าวค่ะ

ให้พี่กบดูว่าตอนนี้มีตัวไหนอยู่ในพอร์ทแข่งบ้าง :uu siri เข้าออกหลายรอบแล้ว ตามสัญญาณซื้อขายครับมันให้ซื้อก็ซื้อให้ขายก็ขาย ถ้าถือยาวตั้งแต่ต้นเดือนกันยา ตอนนั้นอยู่2.14เอง ตอนนี้2.92 รวมๆก็เกือบ40%ได้ตัวนี้

cvew5.jpgส่วนรูปนี้เป็นตัวที่ทำกำไรระยะสั้น1-2วันก็ออกสามอันบนนี่คือตัวที่พึ่งเล่นตอนสัปดาห์สามครับพี่กบ :17

เล่นเป็นระบบ มีสัญญานซื้อขาย ดีจังเลยค่ะคุณบาส :gd :57

คืนนี้ห้าทุ่มครึ่งลุงเบนจะออกมาพูด ซึ่งแกออกมาอาจทำให้ราคาทองขึ้น(อาจลงได้)ครับ

ขึ้นไปก่อนก็ได้เนอะ

55+ ไม่เป็นรัยค่ะ อ่อนตัวแล้วดีด.. ขอกำไรสองทางนะคะ :D

เอาตัวที่สนใจนะครับ

ตอนนี้ผมมองสิ่งที่ใช้ในชีวิตประจำวันปัจจัย4เป็นหลัก คือ อาหาร บ้าน ยา และเครื่องนุ่งห่ม

แต่สิ่งที่จำเป็นที่สุดตอนนี้คือ อาหาร รองมาคือ ยา และบ้าน เครื่องนุ่งห่ม มองว่าจำเป็นไม่มากและบางครั้งเป็นของฟุ่มเฟือย ส่วนสื่อสารเป็นปัจจัยที่5สำหรับคนรุ่นใหม่ :uu

ตอนนี้ดูกลุ่มอาหารอย่างCp cfresh ที่มองว่าราคายังไม่สูงมากและน่าเก็บอย่างCpแนวรับอยู่ที่ 31-32 Cfreshในระยะ120นาทีอยู่ที่ขาลงยังไม่จบต้องรอให้ชัดเจนค่อยเข้าราคาไม่สูงมากน่าสน :uu

กลุ่มยา ก็โรงพยาบาล ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ครับอัตราเติบโตมองไม่คุ้ม ต่อมากล่มบ้าน(อสังหา) ก็อย่างที่บอกพี่กบครับ

แต่ที่เด่นๆมี ps(พฤกษา) siri (แสนสิริ) lh (แลนแอนเฮ้า) spali (ศุภาลัย) kmc (กฤษฏามหานคร ซึ่งเคยรุ่งเรื่องมาก่อนในยุคก่อน40 แต่ตอนนี้จะกลับมาเป็นแบบนั้นได้รึป่าวกำลังสังเกตอยู่ครับ :17 )พูดถึงบ้านก็ต้องมีพลังงานด้วยไม่งั้นอยู่ไม่ได้พลังงาน ที่น่าสนใจก็ptt รอเศรษฐกิจชัดเจนน่าจะไปต่อได้ตอนนี้แนวรับอยู่ที่320-330 pttepแนวรับที่145 แต่ที่สนใจคือ ratch แม้ไม่ค่อยเติบโตอย่างพรวดพราดแต่ว่าตั้งอยู่ราชบุรีเลยน่าสนใจซื้อเก็บไว้เผื่ออนาคต ปันผลก้อยู่ในระดับ4-5%มากกว่าดอกธนาคารตั้งแต่เข้าตลาดมาน่าจะ6-7ปีได้แล้วมั้งราคาโตขึ้นมาแค่นิดเดียวจาก10มา48ตอนนี้ให้เฉลี่ยก็คงปีละ5บาทมั้ง แต่ถ้าถือลืมๆกินปันผลไปก้อโอเคพลังงานใช้ทุกวันอยู่แล้ว

สื่อสารบอกไม่ถูกว่าถูกหรือแพงไปครับ advance มันทำไฮใหม่ สัญญาณก็เกิดไฮใหม่ต่อเนื่องในรายสัปดาห์รายวันก็ยังไม่มีสัญญาณไดเวอร์จิ้น ราย120นาที วิ่งในกรอบสามเหลี่ยมรอทะลุ215ขึ้นไปน่าจะไปต่อได้แต่ต่ำกว่า212 มีแนวรับที่208และ200 :17

ปล.เยอะจนไม่รู้จะเอาตัวไหนดีเลยครับพี่กบ

ขอบคุณค่ะ จดๆๆ ก่อนค่ะ เผื่อเป็นอีกทางเลือกค่ะ :D

ขอบคุณค่ะ จดๆๆ ก่อนค่ะ เผื่อเป็นอีกทางเลือกค่ะ :D

:57

http://www.ylgbullion.com/imgUpload/articleThumbnail3576_AfternoonUpdate-1-10-12.pdf

คืออยากบอกพี่กบว่า" ตัวเล่นสั้นกะเล่นยาวระบบไม่เหมือนกันครับ " ตัวเล่นสั้นใช้ระบบแนวรับแนวต้าน เล่นทีละล๊อค ส่วนตัวเล่นยาวใช้ระบบสามเขียว " ซึ่งตัวเล่นยาวให้วิธีแสกนหาจากกลุ่มHD หรือ set100 แล้วกรอกอีกทีว่ามีตัวไหนเหมือนกันก็เล่นตัวนั้นเป็นหลักแล้ว เสี่ยงถือตั้งแต่

ระยะที่1 ใช้ema10 ตัดขึ้น ema25 เป็นตัวกรอง และทั้งสองเส้นอยู่ต่ำกว่าema75 แต่ที่ยัง50-50 จะเริ่มกลับตัวขึ้นหรือจะลงต่อ หากกลับตัวขึ้นจริงก็ถือยาวรอสัญญาณขาย แต่ถ้าลงต่อต้องคัตทิ้งแล้วไปเล็งตัวอื่น หากตัวอื่นที่เล็งไม่มีแล้วในระยะที่1 ก็เริ่มหาใน

ระยะที่2 เฉียดๆ ปลิ่มน้ำ จะโผล่จากน้ำหรือจะดำน้ำ โดยใช้ ema10 ตัดขึ้นema75 เป็นตัวกรอง แต่ema25ยังไม่ขึ้นเหนือema75 ที่เรียกว่า"ปลิ่มน้ำเพราะยังไม่แน่ใจว่าจะโผล่มายืนเหนือema75ดีรึไม่ ถ้าไม่ema10จะกลับมาต่ำกว่าema75อีกครั้ง คือกลับมาอยู่ระยะที่1ใหม่ก็ต้องมาดุที่ระยะที่1อีก ซึ่งในระยะที่2นี้จะใช้เวลาไม่นานถ้าเป็นหุ้นที่มุ่งเน้นการเติบโต บางวันซื้อระยะ1 เปิดมาอีกวันข้ามมาระยะ3แล้ว

ส่วนระยะ3เรียกว่า" หุ้นเติบโต เพราะema10 และ ema25 ตัดขึ้นเหนือema75 และema10 อยู่เหนือema25 ระยะนี้จะวิ่งขึ้นพรวดๆ และพักฐานเป็นระยะซึ่งการพักฐานเรียกว่าระยะ4 คือema10ตัดema25ลง แต่ema10 และema25ยังอยู่เหนือema75 ซึ่งมันจะเป็นอย่างนี้บ่อยเหมือนกัน สลับระหว่าง3กับ4 ส่วนระยะ5 เรียกระยะปั้มหัวใจ คือเส้นema10ตัดลงema75 แต่ema25ยังอยู่สูงกว่าema75 ที่เรียกแบบนี้คือมีโอกาสที่จะกู้ชีพหุ้นตัวนี้ให้กลับไประยะที่4คือema10ตัดลงema25และทั้งสองเส้นอยู่เหนือema75 และถ้าหุ้นดีๆจะสามารถดีดกลับไปที่ระยะ3ต่อได้ในเวลาไม่นาน แต่บางทีเราอาจเห็นพอเข้าระยะ5แล้ว จะลงระยะที่6 ในเวลาแค่1วันเลยก็มี เรียกว่า" ระยะทำใจ นั่นคือ หมดรอบของหุ้นแล้วต้องรอเริ่มใหม่ นั่นค้ือema10ตัดema25ลงและทั้งสองเส้นต่ำกว่าema75 หุ้นจะกลับตัวเป็นลงตลอดกาลซึ่งอาจจะกินเวลานานหรือไม่นานแล้วกลับไปเริ่มที่1อีกครั้ง :17