ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คืออยากบอกพี่กบว่า" ตัวเล่นสั้นกะเล่นยาวระบบไม่เหมือนกันครับ " ตัวเล่นสั้นใช้ระบบแนวรับแนวต้าน เล่นทีละล๊อค ส่วนตัวเล่นยาวใช้ระบบสามเขียว " ซึ่งตัวเล่นยาวให้วิธีแสกนหาจากกลุ่มHD หรือ set100 แล้วกรอกอีกทีว่ามีตัวไหนเหมือนกันก็เล่นตัวนั้นเป็นหลักแล้ว เสี่ยงถือตั้งแต่

ระยะที่1 ใช้ema10 ตัดขึ้น ema25 เป็นตัวกรอง และทั้งสองเส้นอยู่ต่ำกว่าema75 แต่ที่ยัง50-50 จะเริ่มกลับตัวขึ้นหรือจะลงต่อ หากกลับตัวขึ้นจริงก็ถือยาวรอสัญญาณขาย แต่ถ้าลงต่อต้องคัตทิ้งแล้วไปเล็งตัวอื่น หากตัวอื่นที่เล็งไม่มีแล้วในระยะที่1 ก็เริ่มหาใน

ระยะที่2 เฉียดๆ ปลิ่มน้ำ จะโผล่จากน้ำหรือจะดำน้ำ โดยใช้ ema10 ตัดขึ้นema75 เป็นตัวกรอง แต่ema25ยังไม่ขึ้นเหนือema75 ที่เรียกว่า"ปลิ่มน้ำเพราะยังไม่แน่ใจว่าจะโผล่มายืนเหนือema75ดีรึไม่ ถ้าไม่ema10จะกลับมาต่ำกว่าema75อีกครั้ง คือกลับมาอยู่ระยะที่1ใหม่ก็ต้องมาดุที่ระยะที่1อีก ซึ่งในระยะที่2นี้จะใช้เวลาไม่นานถ้าเป็นหุ้นที่มุ่งเน้นการเติบโต บางวันซื้อระยะ1 เปิดมาอีกวันข้ามมาระยะ3แล้ว

ส่วนระยะ3เรียกว่า" หุ้นเติบโต เพราะema10 และ ema25 ตัดขึ้นเหนือema75 และema10 อยู่เหนือema25 ระยะนี้จะวิ่งขึ้นพรวดๆ และพักฐานเป็นระยะซึ่งการพักฐานเรียกว่าระยะ4 คือema10ตัดema25ลง แต่ema10 และema25ยังอยู่เหนือema75 ซึ่งมันจะเป็นอย่างนี้บ่อยเหมือนกัน สลับระหว่าง3กับ4 ส่วนระยะ5 เรียกระยะปั้มหัวใจ คือเส้นema10ตัดลงema75 แต่ema25ยังอยู่สูงกว่าema75 ที่เรียกแบบนี้คือมีโอกาสที่จะกู้ชีพหุ้นตัวนี้ให้กลับไประยะที่4คือema10ตัดลงema25และทั้งสองเส้นอยู่เหนือema75 และถ้าหุ้นดีๆจะสามารถดีดกลับไปที่ระยะ3ต่อได้ในเวลาไม่นาน แต่บางทีเราอาจเห็นพอเข้าระยะ5แล้ว จะลงระยะที่6 ในเวลาแค่1วันเลยก็มี เรียกว่า" ระยะทำใจ นั่นคือ หมดรอบของหุ้นแล้วต้องรอเริ่มใหม่ นั่นค้ือema10ตัดema25ลงและทั้งสองเส้นต่ำกว่าema75 หุ้นจะกลับตัวเป็นลงตลอดกาลซึ่งอาจจะกินเวลานานหรือไม่นานแล้วกลับไปเริ่มที่1อีกครั้ง :17

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส

พี่กบ น้องญ่า และพวกเราอ่านตามวิเคราะห์คุณบาสไปเรื่อยๆะนะคะ :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคลิป วิเคราะห์ของบริษัทต่างๆจากคุณต่ายคนสวยมากจริงๆค่ะ มีมาให้กันตลอดอัพเดทสถานการณ์ทั้งวัล^_____^

พี่บอย พี่ต่าย ไปเล่นตอบราคาปิดเปิด ตลาดหรอ ขอรับ อันนี้ดีมากเรยเพราะจะทำให้ทราบว่า ราคาจะขึ้นหรือ ลง ถ้ายังไง รบกวนนำมาโพสที่ห้องเราด้วยขอรับ จะได้มาวิแคะแนวโน้มกัน ขอบคุณขอรับ

พี่ยังไม่เคยไปเล่นเรยจ้า

เพิ่งคิดอยากเล่นขึ้นมา เมื่อวานเรยเข้าไปศึกษากติกา

พออ่านกติกาจบ ก้อเอามือลูบปาก พร้อมคิดในจัยว่า... แร้วตรูจาสู้เค้าไหวหรอ

มันยากนะขอรับ กติกากำหนดให้ทายราคาก่อน 18.00 ไม่ใช่ง่ายเรย

เวลาเล่นกับเพื่อน ก้อมักไปทายกันในช่วงดึกๆ แร้ว ได้เห็นลีลาเมกาบ้างแร้ว ยังแคบกว่าเนาะ

ดังนั้นคนที่ได้รางวัล ต้องถือว่าเก่งมากเรย คุณเปาบุ้นจิ้น คุณต่ายของเรา พี่ขุนด้วยสิ ฯ

แต่ถึงยากข้าน้อยก้อคงจาร่วมสนุกอยู่ดี

เพราะได้ลั่นวาจาไปแร้วตะคืน จาเอาพวงกุญแจมาใส่ในมือน้อง (ไม่น่าลั่นเรยอ่ะ)

แร้วราคาก้อดันแทงทะลุ bbกลาง รายชม. ได้แบบคิดไม่ถึง (แต่เช้าเปิดแกปไว้เนาะ)

และกลับขึ้นมายืนเหนือ bbกลาง ในราย4 ได้อีก หลังจากมีหลุดลงไปแร้ว

จะเยี๊ยะจะใดดีอ่ะเจ้า ทั่นแม่ทัพ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

zydx6.jpgอันนี้เป็นหน้าตาโปรแกรมของefin ที่ไว้ดูกราฟหุ้นแต่ละตัว ตั้งค่ากรองหุ้นก็ได้ครับช่วยทุ่นเวลาได้เยอะ เลือกเป็นตลาดๆได้เลย :uu ตัวนี้เป็นตัวทดลองใช้15วัน แต่ผมใช้ไม่เห็นถึง15วันสักทีพอถึง14วันมันก็หมดอายุแล้วต้องสมัครใหม่ หากมีการเปิดพอร์ทหุ้นไว้แล้ว สามารถขอusername &password ได้จากโบรกเกอร์ที่เปิดพอร์ทครับ

แต่ว่าตอนนี้ผมยังไม่รู้ว่าจะเปิดกะโบรกไหนดีมีคนแนะนำได้มั้ยครับค่าธรรมเนียมหรือบริการมีอะไรแตกต่างกันบ้าง รู้แต่ว่าค่าธรรมเนียมซื้อขายทางinternet 0.15%-1% มันคิดจากอะไรมีใครบอกได้มั้ยครับ :17

แนวต้านยังเหนียวครับ1772ยังไม่ผ่าน (อิอิ)กลับบ้านไปหาน้องบีมก่อนนะครับ :bye

แนวต้านยังเหนียวครับ1772ยังไม่ผ่าน (อิอิ)กลับบ้านไปหาน้องบีมก่อนนะครับ :bye

เมื่อบ่ายชอต1771-2 ไปด้วยคนค่ะ รอลุ้นอยู่ ขอบคุณคุณบาสมากๆค่ะ :01

แร้วราคาก้อดันแทงทะลุ bbกลาง รายชม. ได้แบบคิดไม่ถึง (แต่เช้าเปิดแกปไว้เนาะ)

และกลับขึ้นมายืนเหนือ bbกลาง ในราย4 ได้อีก หลังจากมีหลุดลงไปแร้ว

จะเยี๊ยะจะใดดีอ่ะเจ้า ทั่นแม่ทัพ

บ่ใช่แม่ทัพ ตอบได้ก่อเจ้า อ้ายบอย หุหุ ฮ่าฮ่า 7b09457641.gif

บ่ใช่แม่ทัพ ตอบได้ก่อเจ้า อ้ายบอย หุหุ ฮ่าฮ่า 7b09457641.gif

ขะจั๋ยๆ ตอบมาเวยๆ เรย บ่จ้ายแม่ทัพอ้ายก่ออยากฟั๋งเจ้า แฮ่

ภาษากลางนะ ลำบ๊าก ลำบาก... แต่พี่ตามคุณบาสแนะนะ ตามพี่อลันด้วย

ยิ่งช่วงเย็นๆ แบบนี้ ไม่ค่อยจาใช่ช่วงสำหรับดีดแรงๆ เท่าไหร่เรย

http://ubwealth.blogspot.com/2012/10/by-11055.html

มามั่ง/ไม่มามั่ง by นักขายหมูขอรับ(1.10.55)

ยังเห็นตามที่ประเมินไว้คราวก่อนว่าเดือนนี้ระวังวิ่งแรง ก้อนเมฆเองก็เตือนให้ระวังตัวแล้ว เพราะการแกว่งออกข้างใกล้สิ้นสุด แต่ต้องให้น้ำหนักการลงมากกว่า เพราะในเมฆรายวันเห็นสัญญาณปรับฐานก่อนเพื่อขึ้นต่อไป โดยอาจเป็นได้ในกรณีใดกรณีหนึ่ง ระหว่าง

1.ขึ้นก่อนให้ทดสอบ 1800+- แล้วค่อยทิ้งหนัก

2.ขึ้นไม่พ้นไฮเดิมเมื่อวันศุกร์ แล้วทำเหมือนทดสอบ 1750 ว่ายืนได้ แต่ทิ้งมาเลย

จับตา 1760 ถ้าหลุดมีสิทธิ์ดิ่งถึง 1716 // ต้านสั้น ๆ 1773 ผ่านได้ก็ติดแนวหลัก 1800+- แล้วน่าจะกลับลงมาอีก

ข่าว PIIGS โดยเฉพาะสเปนกับกรีซ ยังต้องตามติดต่อไปว่าจะเอายังไง เพราะกระเทือนค่าเงินยูโรเต็ม ๆ ในขณะที่โลหะมีค่าชนิดอื่น และค่าเงินบาท-ยูโร-ดอลลาร์ ต่างอยู่ในระดับที่หมิ่นเหม่ต่อการวิ่งแรง ๆ ได้ โดยส่วนตัวมองว่าจะมีการทดสอบจุดไฮ(หรือโล)เดิมที่เพิ่งผ่านมาก่อนที่จะกลับตัวจริง ซึีงสอดคล้องกับมุมมองของทองคำที่มองว่าเดือนนี้ต้องระวังการวิ่งแรง ๆ

zydx6.jpgอันนี้เป็นหน้าตาโปรแกรมของefin ที่ไว้ดูกราฟหุ้นแต่ละตัว ตั้งค่ากรองหุ้นก็ได้ครับช่วยทุ่นเวลาได้เยอะ เลือกเป็นตลาดๆได้เลย :uu ตัวนี้เป็นตัวทดลองใช้15วัน แต่ผมใช้ไม่เห็นถึง15วันสักทีพอถึง14วันมันก็หมดอายุแล้วต้องสมัครใหม่ หากมีการเปิดพอร์ทหุ้นไว้แล้ว สามารถขอusername &password ได้จากโบรกเกอร์ที่เปิดพอร์ทครับ

แต่ว่าตอนนี้ผมยังไม่รู้ว่าจะเปิดกะโบรกไหนดีมีคนแนะนำได้มั้ยครับค่าธรรมเนียมหรือบริการมีอะไรแตกต่างกันบ้าง รู้แต่ว่าค่าธรรมเนียมซื้อขายทางinternet 0.15%-1% มันคิดจากอะไรมีใครบอกได้มั้ยครับ :17

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส มีอะไรดีๆแนะนำกันตลอดเลย ว่างๆมาให้ความรู้เรื่องทองกับเรื่องหุ้นอีกนะคะ

พี่กบเปิดพอร์ตกับหลักทรัพย์ธนชาติ รายละเอียดอย่างอื่นจำไม่ได้เพราะแค่เปิดทิ้งไว้

ป้ารีน่าจะรู้ดีนะคะ เพราะเทรดอยู่ตอนนี้

((((ยู้ฮู ป้ารีขรา)))))

มาช่วยแนะนำคุณบาสหน่อย

หรือคนน่ารักคนไหนก็ได้ค่า

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบาส ไปหาน้องบีมลูกสาวสุดที่รักนะคะ

แล้วเจอกันค่า^____^

สวัสดีตอนเย็นๆค่าป้ารี เจ้แพ็ท คุณตาปี คุณหมูต้ม คุณ joonggo คุณหลิวลู่ลม คุณ mum3542 คุณกระต่าย ดช เม่า พี่บอย และน้องญ่าที่น่ารัก^____^

พี่กบ หวัดดีวันละ 4 รอบเลยนะคะ อิอิ

แล้วเมี่ยงปลาทู ได้ลองทำทานยังคะ

สำัคัญอยู่ที่น้ำจิ้มเนาะ ว่าแซ่บบ่แซ่บ :gd

ขะจั๋ยๆ ตอบมาเวยๆ เรย บ่จ้ายแม่ทัพอ้ายก่ออยากฟั๋งเจ้า แฮ่

ภาษากลางนะ ลำบ๊าก ลำบาก... แต่พี่ตามคุณบาสแนะนะ ตามพี่อลันด้วย

ยิ่งช่วงเย็นๆ แบบนี้ ไม่ค่อยจาใช่ช่วงสำหรับดีดแรงๆ เท่าไหร่เรย

ตอบลำบากจริงๆค่ะพี่ ส่วนตัว ถ้าหลุด 70 ไป 69 หลุด 69 ไป 68 อิอิ

แล้วถ้าทะลุ 70 ไป 71 72 73 74 75 76 ชัวร์เลยอันนี้ เยส ฟันเฟิร์มเจ้า :D

จะบอกว่า ถึง 77 78 79...to 100 ก้อเกรงใจเนาะ แฮ่ๆ จัยบ่จัย ^_^