ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คนมีประสบการณ์การเล่น gs ก็มีหลายคนให้ห้องขำๆของหมู่เฮา อย่างคุณบาส ดช เม่า น้องญ่า แม่ทัพโป๊บ คุณ mint

ศัพท์ที่ถามมาพี่กบเข้าใจค่ะ แต่จะให้อธิบาย ยังต้องไปหาก่อน เพราะพี่กบเองก็เพิ่งจะเข้ามาหัดเทรด gs ผ่าน demo เพียงอาทิตย์เดียว

เดี๋ยวพี่กบหาให้นะ แต่ถ้ามีผู้รู้และน่ารักจะบอกคุณ Phar ให้ก่อนก็ยิ่งดีค่า

แล้วคุณ Phar เล่นแท่งออนไลน์อย่างเดียวนะคะ ตอนนี้รอปิด sell อยู่ใช่ไหม

ขอบคุณมากค่ะพี่กบขา ใช่ค่ะ ตอนนี้รอปิด Sell ค่ะ พอดีเมื่อวานนี้ส่งคำสั่งแล้วระบบไม่แมตท์ค่ะ เลยต้องลุ้นกันต่อไปค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่กบขา ขออนุญาตถามนิหนึ่งนะคะ แบบว่า อ่านแล้วไม่เข้าใจ ตามหาข้อมูลเก่าๆก้ไม่เจอค่ะ

Buy Stop, Sell Stop, Buy limit, Sell Limit คืออะไรค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

คุณฟาครับไปที่หน้า 3902 ครับ คุณบาสเขียนในส่วนนี้ไว้ครับ :)

พี่กบขา ขออนุญาตถามนิหนึ่งนะคะ แบบว่า อ่านแล้วไม่เข้าใจ ตามหาข้อมูลเก่าๆก้ไม่เจอค่ะ

Buy Stop, Sell Stop, Buy limit, Sell Limit คืออะไรค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

http://9professionaltrader.blogspot.com/2012/10/what-is-pending-order.html

คุณฟาครับไปที่หน้า 3902 ครับ คุณบาสเขียนในส่วนนี้ไว้ครับ :)

ขอบคุณมากๆๆค่ะ คุณ seki ช่วยได้เยอะเลย พี่กบเองก็ช้าอย่างนี้แหล่ะ55^____^

ตอนนี้ลุ้นซื้อลุ้นขายทองอยู่หรือเปล่าคะ

คุณ mint มีคำอธิบายที่คุณ Phar ต้องการทราบมาให้อ่านอีกเหมือนกัน

ขอบคุณมากๆๆค่า^____^

น่าS1465(ราคาตอนนี้ครับ)

ขอบคุณมากๆค่ะคุณบอนไซ

ขอบคุณมากๆๆค่ะ คุณ seki ช่วยได้เยอะเลย พี่กบเองก็ช้าอย่างนี้แหล่ะ55^____^

ตอนนี้ลุ้นซื้อลุ้นขายทองอยู่หรือเปล่าคะ

ครับพี่กบ รอดีดแล้วจะ S ตามลงมาครับ

รอบแรกของวันกำไรดีนะคะเจ้าป้า 100 บาทต่อบาททองคำ เก่งๆมากเลยเจ้าป้า พี่กบดีใจด้วยอีกแล้ว

วันนี้พี่บาสก็เปิด sell ไปเหมือนกันที่ 1470 ป่านนี้กำไรแล้ว แต่ปิดขายไปหรือยังไม่รู้เนอะ

มะคืนก่อนลาจากกันนอน ป้่าบอกใครไม่รุ ให้ขายวันนี้ ที่20500 ถ้าขายก็ ปล.ไม่ได้เก่งจ้า คุณพระคุณเจ้าคุ้มครอง อิอิ เพื่อนๆ ต้องไม่ใจเสีย เค้าเล่นตามรับต้านของเค้า แบ่งจำนวนเทรด มากน้อยตามความเสี่ยงที่เราไม่แน่ใจ เห็นเพื่อนๆเหมือนยังจับจังหวะเข้าเทรดไม่ค่อยถูก อารจะด้วยงานประจำ หรืออะไรแล้วแต่ ไม่แน่ใจ อย่าเล่น คิดว่าไม่เสีย เท่ากับเสมอตัว ดีกว่าเสียนะคะ ป้าจะเข้าเทรด คือ ไม่วางใจกับราคาเลย ต้องเฝ้าดูความน่าจะเป็นของเค้าตลอดเวลา อยากได้ตังเค้าต้องแลกกับความสบายบางอย่าง ในกระเป๋า เหมือนคนบ้า อ่ะ ถ่านcharge3ก้อน ลงทุนซื้อ แบบ charge จากแสงได้ ไม่มีปลั้ก เราก็ยังเล่นได้ ขอให้มีแสงสว่าง เอิ้กๆ ไม่อยากบอก tabletจีน อีก2เครื่องไว้ดู real time ทำมา1 ปี เป็นความเคยชินไปแล้วค่ะ

ครับพี่กบ รอดีดแล้วจะ S ตามลงมาครับ

รอดีดแล้ว s นะคะ พี่กบเป็นกำลังใจให้คุณ seki ด้วยอีกคน เข้ามาคุยกันบ่อยๆน้า

พี่กบเห็นคุณ seki แนะนำคล่องเรื่อง gs ก็เพราะเทรด gs อยู่นะคะ ดีๆจะได้ช่วยแนะนำกัน

ว่าแต่กะจะรอเปิด sell ที่เท่าไหร่

มะคืนก่อนลาจากกันนอน ป้่าบอกใครไม่รุ ให้ขายวันนี้ ที่20500 ถ้าขายก็ ปล.ไม่ได้เก่งจ้า คุณพระคุณเจ้าคุ้มครอง อิอิ เพื่อนๆ ต้องไม่ใจเสีย เค้าเล่นตามรับต้านของเค้า แบ่งจำนวนเทรด มากน้อยตามความเสี่ยงที่เราไม่แน่ใจ เห็นเพื่อนๆเหมือนยังจับจังหวะเข้าเทรดไม่ค่อยถูก อารจะด้วยงานประจำ หรืออะไรแล้วแต่ ไม่แน่ใจ อย่าเล่น คิดว่าไม่เสีย เท่ากับเสมอตัว ดีกว่าเสียนะคะ ป้าจะเข้าเทรด คือ ไม่วางใจกับราคาเลย ต้องเฝ้าดูความน่าจะเป็นของเค้าตลอดเวลา อยากได้ตังเค้าต้องแลกกับความสบายบางอย่าง ในกระเป๋า เหมือนคนบ้า อ่ะ

ถ่านcharge3ก้อน ลงทุนซื้อ แบบ charge จากแสงได้ ไม่มีปลั้ก เราก็ยังเล่นได้ ขอให้มีแสงสว่าง เอิ้กๆ ไม่อยากบอก tabletจีน อีก2เครื่องไว้ดู real time ทำมา1 ปี เป็นความเคยชินไปแล้วค่ะ

อย่างนี้ต้องขยายเทคนิคเจ้าป้ามือทอง

ไม่บ้าหรอก ถ้ากำไรอย่างเจ้าป้าทุกวันๆละหลายๆรอบ ไม่เชื่อถามลูกเสือได้ เอิ๊กๆ

ขอบคุณแผนลับและฟามรักที่มีให้กับหมู่เฮานะขอรับ เป็นกำลังใจให้กันและกันเสมอนะเนี่ยแม่ทัพใหญ่โป๊บ :gd

ห้องนี้อบอุ่นจัง มีกำลังใจไว้คอยแจกให้คนติดเหว ติดดอยตลอด ทั้งคอยแบ่งปันอัพเดทข้อมูลข่าวสารให้กันตลอดน่ารักจัง :01

ถูกแก้ไข โดย kad0406