ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ปิดแล้วครับที่1409.05

ยินดีด้วยค่ะ คุณบาส ได้คืนแล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คืนนี้จะขึ้นมั้ยเนี่ย ไม่อยากเห็น 13xx เลย

ขาย1425 20045 ซื้อกลับแล้วค่ะ19895 1410 เดาว่ามีลงอีก แต่ต้องปิดล่ะค่ะ ไม่ว่างแล้ว อาจเห็นถึง1405 ตอนเปิดตลาดเมกา อาจมีแรงขาย ใครจะปิดเหวน่าจะรอจังหวะนั้น ตัวเลข19.30 มีบวก1ตัว ลบ1ตัว บวกให้ค่ามากกว่า จากนั้น21 และ21.30 น่าจะลบหมด เหว มารับแว้ว เพื่อนๆ โชคดีค่ะ ป้าไม่ได้เล่นเลย มีงาน ตั้งราคาซื้อไว้ซะตำ่ 19760 มามั้ยน้า อิอิ

วันนี้ พี่กบไปไหน ไปออกภาคสนามที่ไหนเนี่ย สงสัยที่ตั้งข้ามคืนไว้ เจ้างาบไปแล้ว

ถึงคุณนุช คิดทำไร จะซื้อกลับขึ้นมามั้ย ตรงไหนดี หรือจะเอสใหม่ เล็งตรงไหน

ได้หุ้นมา 1 ตัว

Mfec 10000๑7.12 ขาย 7.8 โล่ง ถือมาตั้งนาน 2 เดือน

วันนี้ พี่กบไปไหน ไปออกภาคสนามที่ไหนเนี่ย สงสัยที่ตั้งข้ามคืนไว้ เจ้างาบไปแล้ว

ถึงคุณนุช คิดทำไร จะซื้อกลับขึ้นมามั้ย ตรงไหนดี หรือจะเอสใหม่ เล็งตรงไหน

อยากเอสค่ะ รอแถว 20-22 ดีมั้ยน๊า ขอเสียงหน่อยค่ะ

อยากเอสค่ะ รอแถว 20-22 ดีมั้ยน๊า ขอเสียงหน่อยค่ะ

รอด้วยจ้า

ขาย1425 20045 ซื้อกลับแล้วค่ะ19895 1410 เดาว่ามีลงอีก แต่ต้องปิดล่ะค่ะ ไม่ว่างแล้ว อาจเห็นถึง1405 ตอนเปิดตลาดเมกา อาจมีแรงขาย ใครจะปิดเหวน่าจะรอจังหวะนั้น ตัวเลข19.30 มีบวก1ตัว ลบ1ตัว บวกให้ค่ามากกว่า จากนั้น21 และ21.30 น่าจะลบหมด เหว มารับแว้ว เพื่อนๆ โชคดีค่ะ ป้าไม่ได้เล่นเลย มีงาน ตั้งราคาซื้อไว้ซะตำ่ 19760 มามั้ยน้า อิอิ

เจ้าป้าจ๋า 19760 สปอทประมาณไหนจ๊ะ

เจ้าป้าจ๋า 19760 สปอทประมาณไหนจ๊ะ

น่าจะ 1395 ป่าวจ๊ะ

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

น่าจะ 1395 ป่าวจ๊ะ

แพทลองกดตั้งราคาของ น้องจี 1400 ค่ะพี่นุช ว่าราคานี้ควรเก็บมั้ย หรือรอต่ำกว่านี้

แพทลองกดตั้งราคาของ น้องจี 1400 ค่ะพี่นุช ว่าราคานี้ควรเก็บมั้ย หรือรอต่ำกว่านี้

ถ้ามีเวลาเฝ้า กดสดดีกว่าค่ะ

เยอรมนีจีดีพี Q1โตต่ำคาดแค่ 0.1%

วันพุธ, 15 พฤษภาคม 2556 14:40 | อัพเดตล่าสุดเมือ วันพุธ, 15 พฤษภาคม 2556 14:40 | วันเผยแพร่ |

สำนักงานสถิติแห่งชาติของเยอรมนี ระบุ ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศหรือจีดีพีเบื้องต้นของเยอรมนีในไตรมาสแรกปีนี้ ขยายตัว 0.1% เมื่อเทียบจากไตรมาส 4 ปีที่แล้ว ซึ่งถือเป็นตัวเลขที่ต่ำกว่าการคาดการณ์

ซึ่งการฟื้นตัวของเศรษฐกิจเยอรมนีที่ล่าช้าออกไป เนื่องจากฤดูหนาวที่ยาวนานกว่าปกติ ส่งผลกระทบต่อการก่อสร้างและความเชื่อมั่นทางธุรกิจ โดยจีดีพีที่อ่อนตัวลงกว่าคาดการณ์นั้น ชี้ให้เห็นถึงความเสี่ยงที่มีต่อแนวโน้มเศรษฐกิจของประเทศ ท่ามกลางภาวะเศรษฐกิจของยูโรโซนที่ยังคงเผชิญภาวะถดถอย

ถูกแก้ไข โดย dod

ไปทำบุญภูทอกมาครับ สงบสัปปายะดีมากๆๆเลย แนะนำครับ ทำบุญกันมากๆช่วยวัดช่วยชาวบ้านแถวนั้นได้ด้วยครับ

ทองขาลง แนวรับ 1400 ถึง 1385 ครับ MACD วันเหมือนจะตัดลงแล้ว

ทองแท่งรอเก็บอีกที 15,000 บาท จะมามั้ยหนอ ^^

อาจารย์ซี

กราฟระยะสั้น ราย 4 ชั่วโมงครับ

เอามาลงให้ดูแนวโน้มแนวรับ - แนวต้าน ของราคาทองที่มีโอกาสลง - ขึ้นไปถึงครับ

แนวต้าน 1438 1444

แนวรับ 1403 1387

ความเห็นส่วนตัว

ถ้าดูจาก Sto. ราคาทองอาจจะมีโอกาสลงไปแตะแนวรับตรง 1403 หรือ 1387 ได้

(แต่โอกาสลงไปแตะ 1387 เริ่มน้อยลง คาดว่า ถ้าหลุด 1412 ราคาคงลงไปได้แค่ 1403)

หลังจากนั้นราคาน่าจะกลับตัวขึ้นไปแตะแถว 1438 - 1444 อีกรอบครับ