ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

และแล้ว1390 ในที่สุด 13++ ก็มาให้เห็นอีก เย็นไว้ลงไปยังไง ก็ต้องกลับมาให้เห็น1400 ก่อน ยังไงจะลงต่อ ต้องรีบาวน์มาใกล้1400 ให้เห็น ของไม่รีบาวน์ได้ยังไง

long ไว้ ยังไงปลอดภัย เวลานี้ เทรดลงก็จริง แต่ รีบาวน์ ก็ต้องจริง ใช่ไม๊ พี่กบ..จุ๊บ..จุ๊บ

ขอบคุณมากค่ะที่มาส่งข่าวทันเวลาและมีแนวทางให้ใจเย็นๆ ว่าแต่เด้งแค่ 1400 เองหรือคะ

อยากให้คุณบอนไซไปสะกิดเจ้ามือให้หน่อยว่า มีบางคนอยาก cut แว้ว ของเด้งขึ้นสูงๆหน่อย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลงดอยรอบนี้ มีคนติดดอยอีกป่าวก็ไม่รู้ หรือ ลงดอยไม่จริงนะ ทองมันเล่นยากแท้ เกิดไม่ลงดอยล่ะ 555555 จะสะกิดเจ้ามือ เอาขึ้นดอยดีป่าว

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

และแล้ว1390 ในที่สุด 13++ ก็มาให้เห็นอีก เย็นไว้ลงไปยังไง ก็ต้องกลับมาให้เห็น1400 ก่อน ยังไงจะลงต่อ ต้องรีบาวน์มาใกล้1400 ให้เห็น ของไม่รีบาวน์ได้ยังไง

long ไว้ ยังไงปลอดภัย เวลานี้ เทรดลงก็จริง แต่ รีบาวน์ ก็ต้องจริง ใช่ไม๊ พี่กบ..จุ๊บ..จุ๊บ

เก่งป่าว เราเห็นยอดดอยจริงๆด้วย ไปดูได้ที่บอกกำไร12จุดนะ จุ๊บ จุ๊บ

จุ๊บ เป็นด้วย อิอิ

ดูแล้วยังลงได้อีดครับคงต้องดูราคาปิดวันนีี้ถ้าต่ำกว่า1400เราอาจได้เห็น1320อีกครั้ง

งั้นพี่กบรอดูราคาวันนี้ไปพร้อมๆกับคุณบาส คุณบอนไซ แม่ทัพ เจ้าป้า และหมู่เฮาก่อนนะคะ

แล้วคุณบาสช่วยเล็งวิเคราะห์กราฟให้ด้วย ว่าควร cut ไหมที่ราคาเท่าไหร่

น้องศสิจ๋า

เดี๋ยวรอท่านแม่ทัพกะคุณบาสและเจ้าป้า แอนด์หมู่เฮาเก่งๆก่อน

อ้าว เจ้าป้าคิดไม่ออก

พี่กบก็กะรอ cut ดอยซะที ว่าจะหันไปเล่น gs แบบขำๆ น้อยๆพอเพียงค่ะ

อ่านแล้ว งง เลย คิดออกแต่คำพูดของ ดากานดา " แกมาทำอะไรเอาตอนนี้ " :17

วันนี้งานยุ่ง กลับบ้านมาเผลอหลับ ตื่นมา 13xx ซะแล้ว เจ้าป้าใจร้าย :033

ลงดอยรอบนี้ มีคนติดดอยอีกป่าวก็ไม่รู้ หรือ ลงดอยไม่จริงนะ ทองมันเล่นยากแท้ เกิดไม่ลงดอยล่ะ 555555 จะสะกิดเจ้ามือ เอาขึ้นดอยดีป่าว

ก็คิดอยู่เหมือนกัน ถึงยังไม่ cut สักที กลัวจะเป็นอย่างคุณบอนไซพูด

ว่า cut ดอยแล้วทองดันลงต่อ อย่างนี้เค้าก็เรียกว่าติดเหวใช่ไหมคะเจ๊แพ็ท

ก็คิดอยู่เหมือนกัน ถึงยังไม่ cut สักที กลัวจะเป็นอย่างคุณบอนไซพูด

ว่า cut ดอยแล้วทองดันลงต่อ อย่างนี้เค้าก็เรียกว่าติดเหวใช่ไหมคะเจ๊แพ็ท

ถ้าคัตแล้วลงต่อ จะดีค่ะพี่กบได้เก็บต่ำ แต่คัตแล้วขึ้นอ่ะ ติดเหว

อันที่จริงเหวแพท 1414/1446 แต่บาทอ่อน จึงต้องไปหาราคา 1375 โน่นค่ะ เซ็ง ซ้ำซาก

ถูกแก้ไข โดย แพท

ลงจาก1450มา1390รวม60$น่าจะเด้งกลับสัก30$แถวๆ1420แนวรับที่หลุดลงมาเหมาะคัตที่สุดครับพี่กบส่วนบาทจะช่วยเท่าไหร่ไม่แน่ใจเหอๆ

ซื้อได้ยัง

วันเสาร์ 22.00 พี่หนวดงาม จะมาแถลงอีก เค้าเดากันให้แซด ว่า คงไม่ได้บอกอะไรเป็นเรื่องราว จากสถิติ พูดทีไร ทองลง มากกว่าขึ้น

" The most important rale of trading is to play great defense, not great offense "

สิ่งที่สำคัญที่สุดในการเทรด

คือ "การเล่น "เกมส์รับ"... ไม่ใช่การ เปิดเกมส์รุก"

ในทุกๆวัน Paul จะสมมุติว่าทุก position ที่เขามีอยู่มันผิดทาง...

เพราะฉะนั้น เขาจึงมีจุด Stop อยู่ในใจเสมอ !

เพื่อป้องกันความเสี่ยง ที่จะทำให้ขาดทุนของเขากว้างออกไป

เมื่อไหร่ที่ผิดทาง... เขาก็ต้องออก

" Don't be a hero. Don't have an ego "

จากหนังสือ " The Market Wizard "

"Paul Tudor Jones"

Cr. Big Move Club

ในทุกๆการเทรด เพื่อนๆตั้งจุด Stoploss กันไว้หรือยัง ???

อ่านแล้ว งง เลย คิดออกแต่คำพูดของ ดากานดา " แกมาทำอะไรเอาตอนนี้ " :17

รอคัตเหมือนพี่กบค่ะ

น้องศสิคะ

พี่ลูกเสือไม่สุภาพเลย ไม่บอกพี่กบว่าควรจะ cut หรือให้รอทองเด้งขึ้นก่อนที่เท่าไหร่แล้วค่อยทำ แต่พูด.......

อ่านแล้ว งง เลย คิดออกแต่คำพูดของ ดากานดา " แกมาทำอะไรเอาตอนนี้ "

งั้นจะให้ฉ้าน(พี่กบ)ทำยังไงต่อล่ะ

พี่กบคะคุณบาสให้คัตตอน1420ค่ะ

โอเคค่ะน้องศสิ

พี่กบกะจะเล็ง cut ตามคุณบาสนะคะพี่ลูกเสือ^____^