ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พอร์ทหุ้นคุณบาสกำลังโตขึ้นเรื่อยๆใช่ไหม

หุ้นตัวเล็กๆจากสถิติการลงไป 20-30% แล้วกลับขึ้นมามีกำไรใช้เวลานานเท่าไหร่คะ

มีบ้างไหม ที่คุณบาสยอมขาดทุนและ cut ทิ้งไปก่อน

ถ้าเป็นdwค่อนข้างเร็วครับช่วงที่ผ่านมาประมาร2อาทิตย์เก็บกำไร30-50%

ส่วนwarrentบางตัวก็เร็วใช้เวลาประมาณเดือนนึงบางตัวกินเวลา3เดือนก็มีครับ :17

ถามว่ามีcutบ้างมั้ย

กรณีที่cutคือตัดขายตัวนึงไปซื้อตัวที่มองว่าขึ้นทันที :aa และราคาใกล้เคียงกันหรืออัพไซย์ไม่น้อยกว่า50%ครับ จะยอมตัดขายบางส่วนอาจจะ30-50%ของจำนวนที่ถืออยู่มาซื้ออีกตัวที่เห็นโอกาสแล้วตังหมด พอขึ้นแล้วค่อยกลับมาซื้อคืนตัวที่ตัดขายไปครับอย่างcsp-w1 กะecl-w1 ผมซื้อไปตอน0.24-0.25

แต่พอดูแล้วไม่ขึ้นวิ่งไซย์เวย์ และมาเห็นDw ราคาลงมาต่ำกว่า0.2 และมองแล้วว่าใกล้จะขึ้น ก็ยอมตัดขาดทุนไป0.23-0.24 ขาดทุนบ้างเล็กน้อยๆ มาซื้อDW เล่นรอบก่อน เดี๋ยวเล็งไว้ใหม่จะกลับไปซื้อครับ :aa

ถามว่าราคาตอนนี้มีตัวไหนน่าเล่นมั้ย สิ่งที่ผมเห็นในตอนนี่คือ DW หลายตัวเลยที่น่าสนใจเพราะ ลงมาต่ำกว่า0.2บาทหลายตัว เหมือนกัน และหลายตัวมีตัวแม่เป็นผู้นำตลาดขึ้น ในแต่ละกลุ่มอุตสาหกรรม จึงน่าสนใจในช่วงนี้เพราะถ้าเข้าถูกจังหวะจะขึ้นเร็วมากๆ ลงเร็วมากๆ เราต้องเร็วตาม

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณบาสแอลเลยใช่ไหม

ป่าวครับรอsell limit 1292cut1300เป้า1266

คุณบาสแอลเลยใช่ไหม

ปามนี้ครับแอลอยู่

บางทีwarrent ตัวหลังๆออกมาใหม่ เป็นมีตัวแม่เหมือนกันกับตัวที่เล่น แต่เก็บข้อมูลการแปลงสิทธิ์ อัตราส่วนต่างๆแล้วดีกว่าเดิมก็จะโยกมาเล่นตัวใหม่

อย่างตอนนีผมกำลังโยกจากgen-w3มาgen-w4

เพราะเห็นแล้วว่าถ้าวิ่งพร้อมกัน w4จะวิ่งได้ดีกว่าw3ครับ

บางทีwarrent ตัวหลังๆออกมาใหม่ เป็นมีตัวแม่เหมือนกันกับตัวที่เล่น แต่เก็บข้อมูลการแปลงสิทธิ์ อัตราส่วนต่างๆแล้วดีกว่าเดิมก็จะโยกมาเล่นตัวใหม่

อย่างตอนนีผมกำลังโยกจากgen-w3มาgen-w4

เพราะเห็นแล้วว่าถ้าวิ่งพร้อมกัน w4จะวิ่งได้ดีกว่าw3ครับ

โอ้โห คุณบาสมีทั้ง dw และ warrant เยอะตัว

พี่กบค่อยๆตามหาประสบการณ์จากคุณบาสนี่แหละ555

โอ้โห คุณบาสมีทั้ง dw และ warrant เยอะตัว

พี่กบค่อยๆตามหาประสบการณ์จากคุณบาสนี่แหละ555

555555555

บางทีโปรแกรมกราฟefin ก็ช่วยได้เยอะครับพี่กบ มันแสกนหรือดูข้อมูลพื้นฐานได้เยอะเหมือนกัน ผมเข้ามาลองเล่นดูยังไม่ค่อยรุ้เท่าไหร่เลย แต่ก็ช่วยในหลายเรืองได้เช่น การวางระบบซื้อขาย เขียวแดงใช้สัญญาณจากmacd ช่วยเยอะเหมือนกัน :57

แต่ก็เอามาผสมกับการตั้งขายด้วยฟิโบ กำหนดจุดขายทั้งหมดก่อนพอสัญญาณแดงมาขายทิ้งทั้งหมด แล้วไปรอเก็บใหม่ หรือดูตัวที่ยังไม่วิ่งและมีโอกาสเด้งดีก่า

แต่ว่าช่วงนี้ไม่มีเวลาดูกราฟเลย :17

ps01cdขึ้นจาก0.07มา0.1แล้วพี่กบเริ่มเป็นบวกยัง :17 ของผมเสมอตัวเพราะเก็บไปสามไม้เฉลี่ย0.1 :aa

555555555

บางทีโปรแกรมกราฟefin ก็ช่วยได้เยอะครับพี่กบ มันแสกนหรือดูข้อมูลพื้นฐานได้เยอะเหมือนกัน

ผมเข้ามาลองเล่นดูยังไม่ค่อยรุ้เท่าไหร่เลย แต่ก็ช่วยในหลายเรืองได้

เช่น การวางระบบซื้อขาย เขียวแดงใช้สัญญาณจากmacd ช่วยเยอะเหมือนกัน :57

แต่ก็เอามาผสมกับการตั้งขายด้วยฟิโบ กำหนดจุดขายทั้งหมดก่อนพอสัญญาณแดงมาขายทิ้งทั้งหมด แล้วไปรอเก็บใหม่

หรือดูตัวที่ยังไม่วิ่งและมีโอกาสเด้งดีก่า

แต่ว่าช่วงนี้ไม่มีเวลาดูกราฟเลย :17

คุณบาส

พี่กบเข้าไปที่ efinance.com แล้วจะไปดูกราฟหุ้นแต่ละตัวของเราเนี่ย

พอเจอ Menu แล้ว จะเลือกตรงไหนคะที่จะเข้าไปเจอกราฟ

ps01cdขึ้นจาก0.07มา0.1แล้วพี่กบเริ่มเป็นบวกยัง :17 ของผมเสมอตัวเพราะเก็บไปสามไม้เฉลี่ย0.1 :aa

บวก 25% ค่ะ แล้วคุณบาสกะขายที่เท่าไหร่

ทางซ้ายมือจะมีหัวข้อ ให้login ก่อนครับ user password ต้องถามโบรกของพี่กบว่าใช้ยังไง

ส่วนจะเข้ากราฟได้ต้อง loginก่อน

พอล๊อคอินเสร็จ แถบสีฟ้าทางซ้ายจะมี ชื่อว่า efin smart portal เข้าตัวนี้ครับ

แล้วจะมีpop up เด้งขึ้นมาให้กดstart สีเขียวๆ จากนั้นจะอัพเดตและติดตั้งให้ก็จะสามารถใช้งานได้

ขอแนะนำให้ใช้ie

ส่วนgoogle โคลม ต้องติดตั้งอะไรอีกไม่รู้เหมือนกัน :17

บวก 25% ค่ะ แล้วคุณบาสกะขายที่เท่าไหร่

พี่กบแบ่งขายแบบนี้ก็ได้ครับแบ่งสัก5ไม้ ก็ได้

0.1 /0.12 /0.14 /0.16 /0.18

หรือถ้าแบ่ง10ไม้ ก็ เริ่มจาก0.1-0.19 ก็ได้ครับ

ถ้ามีสัญญาณให้ปิดทั้งหมดจะบอกอีกทีครับ แล้วค่อยมาคิดกำไรเฉลี่ยทีหลัง :uu

อย่างน้อยก็มีโอกาสได้จุดสูงสุดเล้กน้อย

ถูกแก้ไข โดย Trader Junior

ทางซ้ายมือจะมีหัวข้อ ให้login ก่อนครับ user password ต้องถามโบรกของพี่กบว่าใช้ยังไง

ส่วนจะเข้ากราฟได้ต้อง loginก่อน

พอล๊อคอินเสร็จ แถบสีฟ้าทางซ้ายจะมี ชื่อว่า efin smart portal เข้าตัวนี้ครับ

แล้วจะมีpop up เด้งขึ้นมาให้กดstart สีเขียวๆ จากนั้นจะอัพเดตและติดตั้งให้ก็จะสามารถใช้งานได้

ขอแนะนำให้ใช้ie

ส่วนgoogle โคลม ต้องติดตั้งอะไรอีกไม่รู้เหมือนกัน :17

ขอบคุณมากๆๆค่ะ เจอแล้วค่ะ กำลังจะกด start แล้วน้า 555

คุณพ่อน้องบีมมีน้ำใจตลอดๆเลย^____^

พี่กบแบ่งขายแบบนี้ก็ได้ครับแบ่งสัก5ไม้ ก็ได้

0.1 /0.12 /0.14 /0.16 /0.18

หรือถ้าแบ่ง10ไม้ ก็ เริ่มจาก0.1-0.19 ก็ได้ครับ

ถ้ามีสัญญาณให้ปิดทั้งหมดจะบอกอีกทีครับ แล้วค่อยมาคิดกำไรเฉลี่ยทีหลัง :uu

อย่างน้อยก็มีโอกาสได้จุดสูงสุดเล้กน้อย

ขอบคุณมากๆๆ ให้ idea พี่กบเสมอๆ

ขอบคุณมากๆๆ ให้ idea พี่กบเสมอๆ

อันนี้ทำตารางเทียบให้พี่กบดู จะเห็นว่าถ้าขายได้ตามเป้าแบ่ง5ไม้จะได้กำไรเฉลี่ยสีแดงคิดเป็นเปอร์เซ็นต์ได้ถึง75% :aa

แต่ถ้ามาไม่ถึงหรือค้างไว้2ไม้ ขายทิ้งทั้งหมดที่ราคา0.14 พี่กบน่าจะได้กำไรประมาณ50%ครับ