ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ้าป้าเทรดสนุก ลุกนั่งนอนหลับสบายกำไรทุกวันนิ ^___^

ตั้งกะเทรดGS รู้สึกเทรดสบายใจ แต่นอนไม่ค่อยสบาย เพราะเค้าเทรดกัน24ชม. แล้วเวลาจะกำไรเยอะๆ เวลาเรากำลังหลับสบาย ตั้งalertไว้ ต้องลุกมาดู กว่าจะเรียกสติ สตังก็ทำท่าจะบินออกจากกระเป๋า อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce มาดูกราฟกันเลยครับ14-8-56-01.gifและเเล้วทองก็ลงตามสัญญาณไดเวอร์จิ้นราย1ชม แต่ว่าลงมาแถวๆแนวรับema200ราย1ชมเส้นสีฟ้าจริงๆ แต่ไม่ถึงซะทีเดียวมาแค่1315 แถมในราย15นาทีrsi&macdส่งสัญญาณไดเวอร์จิ้นซะด้วย ไม่รู้ว่าเป็นการรีบาวเพื่อลงต่อหรือว่าขึ้นแล้วขึ้นเลยไปแถวๆ1353-1377-1391ต่อไป ฟิชเชอร์ทำท่าจะหุบและก็อ้าออกอีกวันนี้คงต้องลุ้นกันแล้วระหว่างเบรคไฮ1343-1349 ตรงแนวต้านสีขาวที่ลากใหม่วันนี้ หรือว่าจะหลุดema200ลงมา แต่ในกราฟก็มองเห็นแกบเล็กๆตรง1313-1315 ตรงนี้ก็น่าจะลงมาปิดก่อนตอนแรกเมื่อวานแค่คิดไปเองรึป่าวเพราะเวลาปิดของโบรกที่ผมใช้เร็วกว่าตลาด1ชม เปิดมาวันจันทร์เลยเป็นแกบ แต่พอเช็คย้อนหลังโบรคที่ปิดตรงกับตลาดก็ปรากฏว่ามีแกบจริงๆ จึงมีความเป็นไปได้ว่าจะลงมาปิดเเกบ สรุปว่า ตอนนี้มีแกบ2แกบแล้วคือ1313-1315 กับแกบตรง1260-1263 ดูแล้วแกบบน1313-1315มีโอกาสลงมาปิดสูงเหมือนกัน เหตุผลที่จะลงมาปิดแกบตามเทคนิคเท่าที่มองเห็นก็เห็นจะเป็นแพทเทิ้ลH&S ที่มี1315 เป็นแนวเนคไลน์หากหลุดตรงนี้ลงมา มีโอกาสได้เห็น1288-1280 เหมือนกัน ตามเส้นสีชมพูเข้ม

มุมมองวันนี้ สำหรับคนซื้อ

1 .รอซื้อbuy limit 1283 cut 1278 เป้า 1315

2 หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอซื้อ buy limit 1275 cut 1270 เป้า 1353

3 หากถูกกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

สำหรับคนขาย

1 รอขาย sell limit 1332 cut 1338 เป้า 1315

2 หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอขาย sell limit 1353 cut 1360 เป้า 1275

3 หากถูกกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

ปล.ส่วนตัวผมเมื่อวานปิดsellไปแล้วที่1321.6เก็บ144.5$เข้าเป๋าไปก่อนแล้ว วันนี้ตั้งรอซื้อตามข้อ1 และรอขายตาม1&2 ครับ14-8-56-02.gif

ปล2. เมื่อเช้างานงอก อีกแล้ว แก้ปัญหากันไปไม่หยุดหย่อน ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ :bye

เจ้าป้าาาาาาาาา เมื่อวานเห็น 19740 ไม่ยอมขาย เจ็บใจตัวเองจัง รอขายแท่งตามเจ้าป้าเหมือนเดิมคับ

น่าเสียดายด้วย มะงั้นล่ะ วันนี้เดาว่าไม่ถึง700

พี่กบตอนนี้csp-w1ลงมาแล้วนะครับลงมาถึง0.09แล้วผมแมทไปแล้ว0.1 รอเก็บที่0.08กะ0.05 พี่กบเฉลี่ยพอร์ตดีๆนะครับ

cpfปิดหมดแล้วตัดสินใจปิดหมดที่0.1ไม่รุ้ว่าขายหมูป่าวรอเก็บ0.09/0.08

tiscoรอ0.17/0.16/0.14ครับ

psรอ0.08/0.07

thai0.08/0.07

เน้นขาย1ช่องพอนะครับยกเว้นcspเดี๋ยวค่อยคิดใหม่รอให้ลงให้จบก่อน :17

ส่วนwatและgjsลุ้นsetขึ้นแถวๆ1520-1540 น่าจะปิดได้ทั้งหมด

ขอบคุณวิเคราะห์ทุกท่านค่ะ วันนี้ยุ่งจัง คงเข้ามาดึกๆค่ะ

โชคดีทุกท่านนะคะ รวยๆๆๆๆ โกยๆๆๆๆ รวมทั้งข้าพเจ้าด้วย

ไปทำงานก่อนค่ะ

ตั้งกะเทรดGS รู้สึกเทรดสบายใจ แต่นอนไม่ค่อยสบาย เพราะเค้าเทรดกัน24ชม. แล้วเวลาจะกำไรเยอะๆ เวลาเรากำลังหลับสบาย ตั้งalertไว้ ต้องลุกมาดู กว่าจะเรียกสติ สตังก็ทำท่าจะบินออกจากกระเป๋า อิอิ

555 เจ้าป้าให้คำนิยม gs ดูจะขัดๆยังไงพิกล แต่ชอบอ่ะ

ออเดอร์เมื่อเช้าแก้ไขตามวิเคราะห์ล่าสุดนะครับเพราะเป็นตัวเลขประมาณการณ์คร่าวๆจากมือถือ

แต่ชัวร์คือมาพร้อมกราฟ

ผมหลับสบายาเลยalertก้ไม่ตั้งด้วย :uu

จะมีก็แค่ตกรถกะขายหมูแค่นั้นครับเจ้าป้า :17

จุดซื้อทองแท่งผม128x -1243-1212-1198 เพิ่ม128xมาถ้ามาแถวๆนี้อาจจะพิจารณาอีกทีครับ และถ้าไม่หลุด1274ด้วยจะเก็บเพิ่มสักก้อนเล่นขำขำเดี๋ยวตกรถออีก :ghost

ขอบคุณกราฟและวิเคราะห์คุณบาสค่ะ ขอเป็นแฟนคลับอีกคน :)

หวัดด้พี่กบ เจ้าแฃป้า คุณนุช คุรบาส ดช.เม่า สลาตัน แม่ทัพโป๊ป คุณทิพย์ และทุกคน เทีื่ยงแล้วทานข้าวกันให้อร่อยนะคะ

จุดซื้อทองแท่งผม128x -1243-1212-1198 เพิ่ม128xมาถ้ามาแถวๆนี้อาจจะพิจารณาอีกทีครับ และถ้าไม่หลุด1274ด้วยจะเก็บเพิ่มสักก้อนเล่นขำขำเดี๋ยวตกรถออีก :ghost

รอ รอ ด้วยคนค่ะ อยากให้มาเร็วๆจัง

สรุป ตัวเลขคร่าวๆ เช้าลบโลด ดูนายเหมืองHUiดิ ขายล่วงหน้ามา8ตันแล้ว ช่วง13.45-14.30 เฝ้าระวัง จะมีบวกแทรกเข้ามา 15.30-16.00 อังกฤษ มีminute คุยกันเรื่องแนวทางดบ. นี้สำคัญ แต่ตัวเลขที่ประกาศช่วงเวลานี้ยังให้ผลลบกะทอง ก็ดูที่เค้าแถลงว่าจะช่วยน้องทองได้แค่ไหน หรือซำ้เติมเข้าไปอีก เข้าโซนUSA 19.30เป็นต้นไป บวก กะทองค่ะ 21.30 สต้อกนำ้มัน และgas 2ตัวนี้ ยังหาข้อสรุปไม่ได้ เดาว่า เจ๊ากันไป ประมาณเที่ยงคืน20 และตี2.15 สมาชิก FOMCชื่อ BULLARD speaks

ขอบคุณข่าวเจ้าป้านะคะ ขอบแนวการเล่นเจ้าป้าเล่นสั้น แต่หนักแน่นดีค่ะ อิ อิ คงต้องรีบเทรดจีเอสบ้างแล้ว