ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เจ้าป้า คุนบาส เจ้เกี็ยม พี่กบว่า ราคาแท่ง 19640 น่าขายมะคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ้าป้า คุนบาส เจ้เกี็ยม พี่กบว่า ราคาแท่ง 19640 น่าขายมะคับ

ไม่กล้าตอบเรื่องแท่ง เค้ากลัว เพราะดอยเค้าก็คาอยู่ :033

ไม่กล้าตอบเรื่องแท่ง เค้ากลัว เพราะดอยเค้าก็คาอยู่ :033

เค้าก้อดอยน้า เอาดอยมาเอสหาค่าข้าว โดนเจ้าขโมยไปหลายดอก ตอนนี้ตามทวงคืนอยุค้าบ

กำเผลอแปปเดียวโดนคัทสะแล้ว T T เอสพอไหวไหมครับ

แท่งพี่กบยังไม่ได้ขาย เพราะอยู่ข้างบนปู๊นน

แต่ตอนนี้ match gs 1332 แล้ว สู้ๆ แค่ cut จ้า

ถ้าจะย่อให้ก่อนจะดีมาก แต่ถ้าเจ้ามือจะ cut ก็ขอให้ขึ้นไป 1400 เลยน้า โฮ๊ะๆ

แท่งพี่กบยังไม่ได้ขาย เพราะอยู่ข้างบนปู๊นน

แต่ตอนนี้ match gs 1332 แล้ว สู้ๆ แค่ cut จ้า

ถ้าจะย่อให้ก่อนจะดีมาก แต่ถ้าเจ้ามือจะ cut ก็ขอให้ขึ้นไป 1400 เลยน้า โฮ๊ะๆ

พี่กบ คุณบาสคัทและเป้าเท่าไร

เอสดีมั้ยเนี่ยลังเลจังเลยคับพี่กบ แท่งออกยากด้วยจิ แต่เจ้าป้าก้อบอกไว้แถวๆนี้น้า เจ้าป้ามาคอนเฟิมหน่อยค้าบ

วิเคราะห์ทองของคุณบาสจ้าปาล์ม

สวัสดีคับเพื่อนๆทุกท่าน :Announce มาดูกราฟกันเลยครับ14-8-56-01.gifและเเล้วทองก็ลงตามสัญญาณไดเวอร์จิ้นราย1ชม แต่ว่าลงมาแถวๆแนวรับema200ราย1ชมเส้นสีฟ้าจริงๆ แต่ไม่ถึงซะทีเดียวมาแค่1315 แถมในราย15นาทีrsi&macdส่งสัญญาณไดเวอร์จิ้นซะด้วย ไม่รู้ว่าเป็นการรีบาวเพื่อลงต่อหรือว่าขึ้นแล้วขึ้นเลยไปแถวๆ1353-1377-1391ต่อไป ฟิชเชอร์ทำท่าจะหุบและก็อ้าออกอีกวันนี้คงต้องลุ้นกันแล้วระหว่างเบรคไฮ1343-1349 ตรงแนวต้านสีขาวที่ลากใหม่วันนี้ หรือว่าจะหลุดema200ลงมา แต่ในกราฟก็มองเห็นแกบเล็กๆตรง1313-1315 ตรงนี้ก็น่าจะลงมาปิดก่อนตอนแรกเมื่อวานแค่คิดไปเองรึป่าวเพราะเวลาปิดของโบรกที่ผมใช้เร็วกว่าตลาด1ชม เปิดมาวันจันทร์เลยเป็นแกบ แต่พอเช็คย้อนหลังโบรคที่ปิดตรงกับตลาดก็ปรากฏว่ามีแกบจริงๆ จึงมีความเป็นไปได้ว่าจะลงมาปิดเเกบ สรุปว่า ตอนนี้มีแกบ2แกบแล้วคือ1313-1315 กับแกบตรง1260-1263 ดูแล้วแกบบน1313-1315มีโอกาสลงมาปิดสูงเหมือนกัน เหตุผลที่จะลงมาปิดแกบตามเทคนิคเท่าที่มองเห็นก็เห็นจะเป็นแพทเทิ้ลH&S ที่มี1315 เป็นแนวเนคไลน์หากหลุดตรงนี้ลงมา มีโอกาสได้เห็น1288-1280 เหมือนกัน ตามเส้นสีชมพูเข้ม

มุมมองวันนี้ สำหรับคนซื้อ

1 .รอซื้อbuy limit 1283 cut 1278 เป้า 1315

2 หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอซื้อ buy limit 1275 cut 1270 เป้า 1353

3 หากถูกกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

สำหรับคนขาย

1 รอขาย sell limit 1332 cut 1338 เป้า 1315

2 หากถูกกินcutข้อ 1 แนะนำรอขาย sell limit 1353 cut 1360 เป้า 1275

3 หากถูกกินcutข้อ 2 แนะนำรอดูสถานการณ์

ปล.ส่วนตัวผมเมื่อวานปิดsellไปแล้วที่1321.6เก็บ144.5$เข้าเป๋าไปก่อนแล้ว วันนี้ตั้งรอซื้อตามข้อ1 และรอขายตาม1&2 ครับ14-8-56-02.gif

ปล2. เมื่อเช้างานงอก อีกแล้ว แก้ปัญหากันไปไม่หยุดหย่อน ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับขอให้เพื่อนๆโชคดีในการลงทุนครับ :bye

เอสดีมั้ยเนี่ยลังเลจังเลยคับพี่กบ แท่งออกยากด้วยจิ แต่เจ้าป้าก้อบอกไว้แถวๆนี้น้า เจ้าป้ามาคอนเฟิมหน่อยค้าบ

เจ้าป้ามีแนวทางเทรดแท่งค่ะสลาตัน เดี๋ยวเจ้าป้าคงอัพเดทให้

ข่าวลดซื้อบอนด์ ประโคมติดๆกันหลายสำนัก dow ลบ ทองลยบวกมั้ง แต่เริ่มคลื่นลมสงบ ก็ไม่รุ้เอาไง คิดไม่ตก แท่ง ยังไม่ถึงเป้า700 เลยนั่งรอค่ะ คุณhui ซื้อไป13ตันแล้ว น่ากลัวจะขึ้นค่ะ คุณสลาตันอยากขายก็น้อยๆก่อนสิคะ 650-680ดีมั้ย ปกติ ใกล้ๆเที่ยงคืนต้องถิือข้ามคืน แท่งป้าจะไม่เล่นค่ะ กลัวปิดไม่ทัน ตัวเลขพรุ่งนี้ดูให้ไม่ทันเลยค่ะ

เค้าเอสตอน 31.3 เป้าเค้าเอาแค่ 29 พอ เค้าคัท 36 แหง่ชอบเอสต่ำเรือยเชียว เพราะกลัวย่อแล้วไปต่อ อันนี้ลุ้นๆ :_09

ป้าขาย1334 ปิด32.3 ไปแล้ว ดูเอาจากที่ป้าเทรดละกัน บอกที่คิดมะถูก ตั้งขาย35 44 ซื้อ27

เค้าเอสตอน 31.3 เป้าเค้าเอาแค่ 29 พอ เค้าคัท 36 แหง่ชอบเอสต่ำเรือยเชียว เพราะกลัวย่อแล้วไปต่อ อันนี้ลุ้นๆ :_09

ลุ้นๆๆด้วยกันเจ้ สู้ๆๆแค่ cut