ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากเลยครับคุณเหมียวโจ ข้อมูลละเอียดเหมือนเคย

กสิกรเองก็คงไม่ยอมให้คนอื่นมาแย่งส่วนแบางการตลาดเหมือนกันแหะ หวังว่าจะคลอดกองทุนดีๆออกมาสู้นะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กลัวคำสาบ ต้องรีบออกตัวออกมาขอบคุณมากกๆๆๆๆ ค่ะ คุณเหมียวโจ

ตามอ่านทุกครั้งที่มีโอกาส และสุดท้าย ก็ขอสับเปลี่ยน(ปล่อยหมู) k-gold >> k-money ไปวันที่ 10 สค. 54 เพราะร้อนแรงเหลือเกิน ยังเหลือติดพอร์ตนิดหน่อยรอปันผลเดือน กย. ค่ะ แล้วรีบ สับเปลี่ยน k-money >> k-oil (ต้อนควายกลับค่ะ) กลับในวันเดียวกัน เท่ากับจำนวนที่ขาย k-gold ไป จำนวนเงินไม่มากหรอกค่ะ แค่หมื่นเดียวเองค่ะ

ส่วนแท่งยังกอดเหนียวแน่นเหมือนเดิม เพราะสะสมแบบออมแท่งเท่านั้นค่ะ

ตามอ่านต่อไปเรื่อยๆๆ ค่ะ

ขอบคุณอาจารย์โจ แฮมเพิ่งได้เข้ามาอ่าน ช่วงนี้น้ำมันขึ้นน่าดูเลยค่ะ ช่วงที่ลงไปต่ำกว่า 80 ก็เริ่มใจไม่ดีว่ามันจะเกิดอะไรขึ้น แต่พ่อเคยสอนไว้หุ้นพลังงานไม่มีวันตาย นอกจากแฮมไม่ขาย k-oil แล้ว แฮมยังซื้อหุ้น top เพิ่มเยอะพอสมควรด้วยค่ะ และตัดสินใจซื้อ scbenergy เพิ่มด้วยเพราะราคาลงมาต่ำกว่าราคาเปิดจอง พ่่อเคยบอกว่าหุ้นที่มีพื้นฐานดีไม่ว่าอะไรมาทำให้มันตกจำไว้ว่าหากเหตุการณ์เข้าสู่ภาวะปกติมันพร้อมที่จะพุ่งและจะพุ่งขึ้นมากกว่าที่มันตกลงไป พอแฮมเข้ามาบอร์ดนี้มาเจออาจารย์แมวก็ทำให้แฮมคิดว่าผู้ใหญ่ผ่านอะไรๆมาก่อนมุมมองที่เรายังไม่เห็นอีกมากมาย ดีใจมากค่ะที่ได้มาเจออาจารย์ในบอร์ดแห่งนี้ ขอบคุณค่ะสำหรับความรู้ที่ได้รับ

ขอบคุณท่าน Meaw_Joe !_087 สำหรับข้อมูล บทวิเคราะห์ดีๆ !gd ประทับใจมากครับ !10

:)ขอบพระคุณ สำหรับกราฟ ข้อมูลข่าวสาร บทวิเคราะห์ มากค่ะ คุณเหมียวโจอี้ :wub: :wub:

แปลมั่วอย่างว่ากันนะ ของฟรีก็งี้แหละ :lol:

ได้เวลานอน !37

อ่ะ... คะแนนที่ 700 จ๊าาาา ;)

post-1438-076238200 1313629861.gif

คุณแมวไปเที่ยวที่ไหนนานนัก กลับมาเยี่ยมบ้านบ้างนะคะ

เมี้ยวๆๆ ดีคร้าบทุกคน

ช่วงนี้ติดธุระนอกเมือง คงได้แต่แคะลวกๆไปก่อน

ช่วงนี้ gold/oil ratio ยืนที่ 20ได้ แม้ผ่านการย่อหรือปรับฐานมาแล้ว

ซึ่งน่าจะเป็นratio มาตรฐานต่อไป.

หลายปีก่อน. ปี2009 ค่ามาตรฐานเฉลี่ยอยู่ที่10

หลังจากนั้น. 2-3ปีที่ผ่านมา อยู่่ที่15. ขยับมาทีละ5

ปีนี้ ratio ที่20น่าจะพอไหวน่า. เพื่อลุ้นเป้าหมายที่ 2000 เช่นกัน :D

ส่วนน้ำมันให้พิจราณาในกรอบ 10Usd/bll น้ำมันเต็มที่ไม่ลงต่ำกว่า77-78USD/bll. อุตสาห์ลุ้นขึ้นเช่นกัน สงสัยกว่าน้ำมันไปถึง100ต้องลุ้นไปปลายปีถึงปีหน้าเหมือนปีที่แล้วแหงมๆ :P

อาจขึ้นได้ช้ากว่าทองคำ

วันน้ีเป็นวันสุดท้าย ของการจองเหรียญกษาปณ์ที่ระลึก ใครพลาดก็ช่วยไม่ได้แล้วน่ะ จองที่ ธกรุงไทย หรือออมสินได้ทูกสาขา. แต่เวลาไปรับก็ไปรับของสั่งจอง ณ สาขาที่เราไปจอง. ดังนั้นถ้าใครไปตจวเช่น บ้านอยู่กรุงเทพ. แต่ติดจองที่สาขายะลา ต้องถ่อร่างเพํ่ือไปรับถึงที่นั่นเช่นกัน. :D

แพ่นี้ก่อยแล้วบ๊ายบาย เมี๊ยวๆๆ :D