ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

jarurote

วิเคราะห์แมวๆ เพื่อการลงทุนกองทุนทองคำ

โพสต์แนะนำ

เมี้ยวๆ !_08 !_08 !_08

ข่าวดีเพ่น้อง กองทุนSPDR เพ่หย่ายของเรา นอกจากไม่ขายแล้ว ยังซื้อเพิ่ม !La !La !La

อาจเป็นสัญญาณดีสำหรับวันศุกร์หรรษาไปตลอดคืน Good Friday (หยังกะหุ้นเนอะ)

ตอนนี้หลุดกรอบ channel ขาลงย่อยออกมาได้แล้ว คนที่ดอยก็ไม่ต้องห่วง 1300 เลย

เพราะ มันเลยช่วงวันที่ 21-25 ไปแล้ว ซึ่งเป็นช่วงเวลาที่จะหมดอายุสัญญาซื้อขายล่วงหน้าของตปท คนถึงมักจะแห่กันปิดสถานะกันตรึม เลยมีแรงเทขายออกมา

ใครไม่มีของก็รีบมีซะ B-Gold แค่พันเดียวก็แหย่ได้

วันนี้ยังไม่ว่างทั้งวันแน่นอน ทำบัญชีหนังหมา ต้องทำใจ !_18 !dd

ปาบละคร้าบ บ๊ายบาย !bye

เมี้ยวๆ !La !La !La

ขอบคุณค่ะคุณแมวโจ ที่สละเวลาอันยุ่งเหยิงช่วงสิ้นเดือนมาล้วงแคะแกะเกาให้ รู้ว่าคุณแมวโจเป็นนักบัญชีคนเก่งแต่เพิ่งรู้ว่ารับทำบัญชีหนังหมาด้วย อย่างงี้ยมทูตก็ตกงานอะดิ !ee แต่วันนี้อยากให้เป็นศุกร์หรรษามากกว่าศุกร์สยองค่ะเพราะมีของยังไม่ได้ปล่อย ขอบคุณจ๊าดนักค่ะอ้ายยยย !01 !10

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อาคุงโจ สู้สู้!!!!!!!!!!!!!!

แวปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

!thk !10 !gd

ขอบคุณค่ะโจอี้ ออมยังกอดดอยไว้อีกสองยอด332f960b.gif จะรอลุ้น 1300 นะคะ อิอิ แต่ม่ายรู้จะใรแข็งพอรึเปล่า70bff581.gif

ขอบคุณคุณเหมียวโจด้วยครับ ถ้าไม่ได้สัญญาณเตือนK-set50 ผมก็คงได้ไปชมดอยอีกแล้วแน่ๆ นับถือๆเลยครับ(แต่ยังแอบเหลือติ่งนึงไว้ลุ้น T_T)

อยากจะแหย่ทองเพิ่มสักนิดเหมือนกันอ่ะ แต่แบบว่าเงินส่วนใหญ่ไปอยู่ในบลจ.กสิกรเกือบหมดแล้วอ่ะ ไม่อยากเจอปันผลง่าๆๆ

ถ้างานเยอะก็พักผ่อนบ้างนะครับ แต่ถ้ามีอะไรก็เตือนๆกันบ้างเน้อ เม่าน้อยอย่างผมจะมาติดตามอ่านตลอดๆคร้าบบบ

ปล.ผมเพิ่งลองเข้าไปดูเวปของบลจ.บัวหลวงมาตะกี้ ไม่รุ้เพราะผมบื้อเองรึเป่า แต่ผมหาหนังสือยุแหย่ชวนเล่นแชร์ทองของB-goldไม่เจออะครับ แต่เด๋วว่าจะโทรไปถามเจ้าหน้าที่เลยดีก่า

ถ้าทองไป 1275 หรือ 1300++ จริงๆ

งั้นน่าจะถือ k gold ต่อ (ดีป่ะคะ)

แล้ว30 มิ.ย.เก็บเพิ่ม เพราะ nav ลด

แบบนี้ใช้ได้ป่ะคะ :unsure: :unsure:

ขอบคุณคุณเหมียวโจด้วยครับ ถ้าไม่ได้สัญญาณเตือนK-set50 ผมก็คงได้ไปชมดอยอีกแล้วแน่ๆ นับถือๆเลยครับ(แต่ยังแอบเหลือติ่งนึงไว้ลุ้น T_T)

อยากจะแหย่ทองเพิ่มสักนิดเหมือนกันอ่ะ แต่แบบว่าเงินส่วนใหญ่ไปอยู่ในบลจ.กสิกรเกือบหมดแล้วอ่ะ ไม่อยากเจอปันผลง่าๆๆ

ถ้างานเยอะก็พักผ่อนบ้างนะครับ แต่ถ้ามีอะไรก็เตือนๆกันบ้างเน้อ เม่าน้อยอย่างผมจะมาติดตามอ่านตลอดๆคร้าบบบ

ปล.ผมเพิ่งลองเข้าไปดูเวปของบลจ.บัวหลวงมาตะกี้ ไม่รุ้เพราะผมบื้อเองรึเป่า แต่ผมหาหนังสือยุแหย่ชวนเล่นแชร์ทองของB-goldไม่เจออะครับ แต่เด๋วว่าจะโทรไปถามเจ้าหน้าที่เลยดีก่า

เป็น ไฟล์ PDF นะครับ ดาว์นโหลดได้ที่นี่ครับ

http://www.bangkokbank.com/Bangkok%20Bank%20Thai/Documents/Site%20Documents/Mutual%20Funds/BGold_Prospectus.pdf

เหมือนว่า จะเป็นของ BGOLDRMF แฮะ !17

ถูกแก้ไข โดย riki

ขอบคุณคุณrikiมากเลยครับ แต่มันเป็นBGOLDRMFงะ แต่ได้เห็นน้ำใจก็รู้สึกขอบคุณมากละครับ

ผมกำลังลังเลใจเหมือนที่คุณTiewsian คิดอยู่เลยครับ วานกูรูแนะแนวด้วยคร้าบบบ !38

ขอบคุณพี่แมวเหมียวมากค้าาาาบบบ em0009.gifem0009.gifem0009.gif

คืนนี้มาดูต่อว่าไปต่อป่าว cd08785a.gifcd08785a.gifcd08785a.gif

โอ้ะ โอ b048a2d2.gifb048a2d2.gifb048a2d2.gif

ตอนนี้ดูเหมือนน้อง 3 เหลี่ยมหัวเชิดกลับมาอีกครั้ง em183.gifem183.gifem183.gif

ลุ้นคืนนี้ครั้งสุดท้ายกับการลงรอบ 3 ก่อนไปต่อ เป้าหมาย 1300 อิอิอิcd08785a.gifcd08785a.gifcd08785a.gif

1300+จารย์โจผมจะถือรอลุ้น(สองหมื่น)

+1 ครับ :lol: :lol: :lol: :lol: :rolleyes: :rolleyes: