ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ อ.ทองใหม่ พี่ปุยเมฆ และ คุณกบจ๊า คับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณ อ.ทองใหม่ และคุณปุย นะขอรับ :01

ขอเดาต่อจากเมื่อคืนที่ลองแปลแล้วธงหักคามือ. รายชั่วโมงสุดทะลุเพดานไม่มีพื้นที่ให้วิ่งแล้วมั้ง. ต้องย่อแล้วล่ะ. ระยะกลางยังมีพื้นที่ให้ลงได้อยู่แต่คับคล้ายจะเริ่มกลับตัวขึ้นนิดนึงอ่ะป่าว. ระยะยาวยังมีพื้นที่ให้ลงแต่ไม่แน่ใจกึ่งๆว่าเริ่มแต่มองไม่ชัด. โอ้ยมั่วสุดสุด. รอคุณปุยมาแปลดีก่า. ที่แปลอันนี้อย่ายึดถือนะค่ะ. ลองแปลเล่นๆขำๆ

เยี่ยมไปเลยคร่า คุณกบจ๊า เห็นแต่เช้าแล้วไม่มีเวลาว่างมาชมเลย ตะลอนข้างนอกทั้งวัน นี่เพิ่งนอนแผ่ขอชมหน่อย

อยากให้มาช่วยแปล ออกความเห็นแบบนี้กันบ้างค่ะ มีอะไรก็จะไดช่วยกันเตือน บางครั้งปุยเมฆเดินทางอยู่ หรือทำกิจกรรมมองอะไรได้ไม่ละเอียดนัก

พลาดอะไร จะได้มีคนแย้ง คนช่วย

ปุยเมฆจะได้รู็ด้วยว่าคนอื่นมองยังไง มองไปถึงไหนแล้ว ไม่ใช่ออกมาบ่น ๆ อยู่คนเดียว กว่าเราจะมองตาแปะออก นาน ๆ มากค่ะ

คุณทองใหม่ ก็ยังไม่รู้หรอก อิอิ ตอนแรกดูแต่เส้นปากถุงเป็น ตาแปะก็แค่ดู ยิ้ม ไม่ยิ้ม หลัง ๆ ก็สังเกตุอดีตเอา แล้วก็จะรู้จักกราฟเอง จากหัวแนะนำค.ทองใหม่

รอผู้กล้า คนเก่ง คนต่อไป ผิดถูกยังไง จะได้ช่วยแนะนำกัน

ขอบคุณอาจารทองใหม่ คุณปุยเมฆ กะคุณกบจ๊าค่ะ

:01

สู้ๆค่ะคุณกบ เยี่ยมมากเลยค่ะ

ขอลองอ่านกราฟบ้างนะคะ เห็นรายสัปดาห์ขึ้้นตัวหนังสือว่าให้ซื้อแล้ว แต่ตาแป๊ะยังไม่ยิ้ม และราย 1 ชม บอกลง

แบบนี้ระยะสั้น ๆ น่าจะลงก่อน แล้วมีโอกาสขึ้นต่อได้ เพราะรายวันเริ่มโค้งขึ้น รายสัปดา์ห์บอกให้ซื้อ อิอิ เดาคะ

อ่านเล่น ๆ สนุก ๆ นะคะ

มีวิธีการทำความสะอาดไมโครเวฟแบบ "ง่ายและปลอดภัย" ด้วยเทคนิคที่เรียกว่า ทำความสะอาดด้วยไอ (steam cleaned)

- ผสมน้ำส้มสายชู 1 ส่วนกับน้ำร้อน 1 ส่วน ในถ้วยตวงหรือชามแก้ว

- นำภาชนะข้างต้นเข้าไมโครเวฟ ตั้งเวลา 10 นาที ด้วยความร้อนปานกลาง

- หลังจาก 10 นาที นำภาชนะออกมา จากนั้นก็เช็ดด้วยผ้าเปียกได้เลย

เช็ดคราบอาหารที่ติดหนึบอยู่ตามผนังไมโครเวฟได้อย่างง่ายดาย

ขอลองอ่านกราฟบ้างนะคะ เห็นรายสัปดาห์ขึ้้นตัวหนังสือว่าให้ซื้อแล้ว แต่ตาแป๊ะยังไม่ยิ้ม และราย 1 ชม บอกลง

แบบนี้ระยะสั้น ๆ น่าจะลงก่อน แล้วมีโอกาสขึ้นต่อได้ เพราะรายวันเริ่มโค้งขึ้น รายสัปดา์ห์บอกให้ซื้อ อิอิ เดาคะ

อ่านเล่น ๆ สนุก ๆ นะคะ

ตรวจการบ้าน ผู้กล้าคนที่ 2 คุณ jingjo :gd ลองกลับไปดูย้อนอดีต ราย week ให้ซื้อมานานมากแล้วค่ะ วิ่งระหว่าง 1500-1600

แต่เส้นหักมุม เอียงองศานอนออกเรื่อย ๆ ราย week ใช้เวลานานมากค่ะ นับเดือน

คอมฯโดนอีกแย้วคราบ โดนพี่ไว.......ไวรัสสสส หนะครับเล่นงาน นั่งแก้ตั้งแต่ตื่นนอน ตั้งแต่ทานอาหารเช้า .....ยันทานเที่ยงเสร็จจึงเพิ่งแก้เสร็จในเบื่องต้น ยังไม่สมบูรณ์ดี เล่นเอาเหนื่อยเลย....ทำงานต่อ.....คราบ

ขอบคุณคะคุณปุยเมฆ และอ.ทองใหม่คะ ขอความรู้หน่อยนะคะ คือสังเกตเห็นแท่งเทียนในรายสัปดาห์ในกราฟย้อนหลังหลังจากที่มีตัวหนังสือ

ให้ซื้อแล้วเห็นแท่งเทียนต่อมาขึ้นได้ถึง 5 แท่ง แบบนี้ไม่ไิด้แสดงว่ามีโอกาสขึ้นได้หรือคะ ถึงแม้ตาแป๊ะรายสัปดาห์จะยังไม่้

ยิ้มเพราะกว่าจะยิ้มราคาก็ขึ้นสูงแล้ว ขอความคิดเห็นหน่อยคะ ขอบคุณคะ

ขอบคุณคะคุณปุยเมฆ และอ.ทองใหม่คะ ขอความรู้หน่อยนะคะ คือสังเกตเห็นแท่งเทียนในรายสัปดาห์ในกราฟย้อนหลังหลังจากที่มีตัวหนังสือ

ให้ซื้อแล้วเห็นแท่งเทียนต่อมาขึ้นได้ถึง 5 แท่ง แบบนี้ไม่ไิด้แสดงว่ามีโอกาสขึ้นได้หรือคะ ถึงแม้ตาแป๊ะรายสัปดาห์จะยังไม่้

ยิ้มเพราะกว่าจะยิ้มราคาก็ขึ้นสูงแล้ว ขอความคิดเห็นหน่อยคะ ขอบคุณคะ

การที่กราฟเปลี่ยนแปลงทิศทางไวกับช้า ต่างก็มีทั้งข้อดีและเสียด้วยกันทั้งสิ้น ข้อดีของการเปลียนทิศทางไวก็คือ หากการเปลี่ยนแปลงนั้นแข็งแรง สามารถทำให้เราเข้าหรือออกในจุดนั้น ทำให้ได้กำไรมากขึ้น แต่หากแปลี่ยนทิศไว้แล้ว ปัจจัยพื้นฐานไม่อำนวยส่งเสริมตามทิศทางที่กราฟเปลี่ยนแปลงนั้น ก้อจะทำให้เราเสียทรัพย์ได้เหมือนกัน ส่วนกราฟที่เปลี่ยนทิศทางช้านั้นนั้นได้กำไรน้อยลงหน่อยจะมั่นคงกว่า แต่ก็ใช่ว่าจะเชื่อได้เต็มร้อยเหมือนกัน หากปัจจัยพื้นฐานไม่ส่งสริม .......ไม่ทราบว่าเท่าที่พูดมานี้จะทำให้เข้าใจได้ไหม คือผมไม่เก่งในการอธิบายนัก หากทำใ้ห้งงมากกว่าเก่า ฮา ต้องคอยคุณปุยเมฆมาอธิบายแล้วคราบ ....

:01 ขอบคุณมากมายคะ อ.ทองใหม่ ขอให้อ.ทองใหม่ สุขภาพแข็งแรงนะคะ อ.กราฟตาแป๊ะดูได้ยังคะ ขอบคุณคะ