ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณทองใหม่ หายไปหลายวัน เป็นอะไรหรือเปล่าคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ เฮียทองใหม่ คนขยัน อยู่หนใด แฟนคลับคิดถึงค่าา (เป็นห่วง) :lol:

สงสัยว่า อ.ทองใหม่กำลังเตรียมการวางแผน ป้องกันน้ำท่วมบ้านอยู่

ส่งสัยว่าอาจจะพายเรือเล่นอยู่ ได้ยินก็ส่งเสียงหน่อยครับ อาจารย์ทองใหม่

นั่นสินะ คุณทองใหม่หายไปนานเลย หวังว่าคงสบายดีนะค่ะ แอบเป็นห่วงอ่ะ :unsure: :huh:

:rolleyes:

สวัสดีครับเพื่อนๆทุกท่าน ขอบคุณครับที่เป็นห่วง ความจริงไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ พอดีเห็นว่าเพื่อนๆมาแสดงตัวในกระทู้น้อย ผมเลยถือโอกาสพักผ่อนบ้างก็เท่านั้นเองครับ ตอนนี้กำลังกลุ้มใจว่า วันที่24--27นี้น้ำจะท้วมบ้านผมไหมเนี่ย หมู่บ้านผมอยู่ติดคลองสาม ตอนนี้น้ำก็เต็มคลองแล้ว เมื่อวานปั่นจักยานสำรวจหมู่บ้าน ไม่เห็นมีใครเตรียมป้องกันน้ำท่วมบ้างเลย จะมีก็แต่ร้าน7-11เท่านั้นที่เตรียมกระสอบทราบไว้หน้าร้าน นอกนั้นดูเหมือนจะเป็นทองไม่รู้ร้อน ไอ้ผมจะก่อปูนปิดหน้าบ้านก็กระไรอยู่ เพราะทำอยู่คนเดียว เกิดน้ำไม่ท่วมเข้าหมู่บ้าน ก็หน้าแตกชนิดหมอไม่รับเย็บแน่ เลยรีรอ+ลังเลอยู่ ไม่กล้าที่จะกระทำการใดๆทั้งสิ้น ฮา

post-237-096177000 1287796528.gif

โอทส์ บ้านอ.ทองใหม่เจอน้ำนองด้วยเหรอคับ

ซื้อกระสอบทรายวางกันไว้เนิ่นๆเลยคับ

เด๋วข้างบ้านเห็นแล้วก็ทำตามเอง (เราต้องสร้างกระแสก่อน :lol: :lol: )

แต่ที่บ้านผมโชคดีหน่อย อากาศเย็นสบาย ฝนไม่ตก

สวัสดียามเช้า ค่ะ ท่าน อ.ทองใหม่

อ้อ! หายไปหลายวัน เพื่อน ๆ สมาชิก คิดถึงและเป็นห่วงแทบแย่.. :wub:

ที่ไหนได้ ท่าน อ.ทองใหม่ กำลังคิดวางแผนเรื่องน้ำท่วม... !ee !ee

ที่บ้านปุ๊ก ก็สมุทรปราการ มีโอกาสสูง

ถามหัวหน้าครอบครัวว่า ถ้าน้ำมา จะท้วมบ้าน ควรจะวางแผนป้องกันไว้ล่วงหน้าอย่างไรดี

เขาตอบว่า "ไม่เห็นต้องทำอะไรเลย แค่ย้ายไปอยู่ชั้น 2 แล้วรอของแจก" !53 !53

สวัสดียามเช้าคะ+ กันไว้ดีกว่าแก้นะคะ ไม่ต้องเกรงใจใคร

สวัสดีค่ะ ดีใจค่ะที่คุณทองใหม่กลับมา น้ำท่วมนี่อย่างอื่นคงไม่เท่าไร แต่ปลั๊กไฟนี่สิ จะทำไง ไม่รู้มันจะช๊อตไหม กลัวท่วมที่บ้านเหมือนกัน นั่งมองปลั๊กมาหลายวันล่ะว่าจะกันได้ไงบ้าง

สวัสดียามเช้า ค่ะ ท่าน อ.ทองใหม่

อ้อ! หายไปหลายวัน เพื่อน ๆ สมาชิก คิดถึงและเป็นห่วงแทบแย่.. :wub:

ที่ไหนได้ ท่าน อ.ทองใหม่ กำลังคิดวางแผนเรื่องน้ำท่วม... !ee !ee

ที่บ้านปุ๊ก ก็สมุทรปราการ มีโอกาสสูง

ถามหัวหน้าครอบครัวว่า ถ้าน้ำมา จะท้วมบ้าน ควรจะวางแผนป้องกันไว้ล่วงหน้าอย่างไรดี

เขาตอบว่า "ไม่เห็นต้องทำอะไรเลย แค่ย้ายไปอยู่ชั้น 2 แล้วรอของแจก" !53 !53

บ้านผมไม่ทันท่วม แต่เขามาแจกข้าวสารแล้10กิโลต่อ1ครัวเรือน ลืมบอกไป เมื่อสองวันก่อน ผมไปร่วมทำบุญกับช่อง3 บริจาคมาม่า ไวไว ไป3กล่องและเงินอีกนิดหน่อยจ้า

^_^ -_- ;) ดีใจจัง เจอ อจ.ทองใหม่แล้ว คิดถึงและเป็นห่วงคะ ทำไปเถอะคะ ป้องกันใว้ก่อน ดีกว่ามาแก้ไขทีหลัง จะไม่ทันการ

ข่าวมาว่าครั้งนี้น้ำเยอะกว่าปีที่แล้ว ไม่ทราบว่าปีที่แล้วที่บ้านอจ.ท่วมรึป่าว ถ้าท่วมป้องกันไว้เลยจะดีกว่าคะ :excl: :excl:

^_^ -_- ;) ดีใจจัง เจอ อจ.ทองใหม่แล้ว คิดถึงและเป็นห่วงคะ ทำไปเถอะคะ ป้องกันใว้ก่อน ดีกว่ามาแก้ไขทีหลัง จะไม่ทันการ

ข่าวมาว่าครั้งนี้น้ำเยอะกว่าปีที่แล้ว ไม่ทราบว่าปีที่แล้วที่บ้านอจ.ท่วมรึป่าว ถ้าท่วมป้องกันไว้เลยจะดีกว่าคะ :excl: :excl:

ปีที่ผ่านมาไม่ท่วมครับ