ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ป๊าววววววววววว เล่นแทง มองว่าสั้นขึ้นได้ไง อิอิ :17

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอากำไรออกมาแล้วอ่ะ กลั๊ว

ถึงบ้านแล้วค่ะ 1277 ลงมา 1266 ไม่อยากให้ S นะ ระยะสั้นจะกลับตัวขึ้นไป 1285

เง้อ :Wt 1288 แล้ว ใจนิ่ง ๆ ตั้งราคานี้ก็ดี

เยอะ ๆ ไปแระ แต่งเอง ฟังเอง ละกัน :Dh

ตอนนี้บริษัท แกรมมี่ กำลังไล่จับลิขสิทธิ์ไปทั่ว ทั้งวงดนตรีทั่วๆไป วงใหญ่ วงเล็กโดนกันทั่วหน้า ถ้าเอาเพลงในสังกัดของแกรมมี่มาเปิดโดยไม่ได้รับอนุญาตและเสียค่าลิขสิทธิ์อย่างถูกต้อง

มีเพื่อนๆถามมาว่า แล้วถ้าเป็นร้านอาหารทั่วไปล่ะ หรือร้านส้มตำข้างทาง จะโดนจับหรือป่าว? งานวัด งานบุญในหมู่บ้าน เปิดได้หรือไม่ประการใด ผมได้สอบถามพี่ๆที่แกรมมี่ที่ดูแลเรื่องลิขสิทธิ์ให้แล้ว คำตอบคือ....

1.ร้านอาหารที่เปิดให้บริการทั่วๆไป ท่านจะต้องจ่ายค่าลิขสิทธิ์ด้วย แล้วบริษัทฯจะส่งแผ่นเพลงมาให้ท่านเอง ถ้าไม่เช่นนั้นถือว่าผิดเช่นกัน

2.ร้านส้มตำข้างทางทั่วๆไป ถ้าท่านเอาแผ่นCDมาเปิดหรือใส่USBมาเปิดกับเครื่องเสียง ถือว่าผิดเช่นกัน แต่ถ้าท่านเปิดฟังจากวิทยุชุมชน หรือวิทยุท้องถิ่นทั่วไป ไม่ผิด

3.งานวัด งานบุญ งานประเพณีในหมู่บ้าน ถ้าท่านว่าจ้างเครื่องเสียงมา แล้วเจ้าของเครื่องเสียงเอาเพลงของแกรมมี่มาเปิด เจ้าของเครื่องเสียงจะต้องจ่ายค่าลิขสิทธิ์และได้รับอนุญาตเช่นกัน ไม่เช่นนั้นโดนจับแน่ๆ

ฉะนั้น ...ต่อจากนี้ไป ก็ระวังกันหน่อยก็แล้วกันนะครับ

เพราะทางบริษัท แกรมมี่ เริ่มส่งเจ้าหน้าที่ด้านลิขสิทธิ์เพลง ลงพื้นที่ เนื่องจากว่าเป็นช่วงหน้างาน คืองานออกพรรษา วงดนตรี เจ้าของเครื่องเสียง งานวัด งานบุญ ก็จะจัดช่วงนี้กันทั้งนั้น

เตือนอีกเรื่องหนึ่งคือ ถ้าท่านโดนลิขสิทธิ์จับจริงๆ ต้องทำอย่างไร

1.ขอดูบัตรประจำตัวเจ้าหน้าที่ ผู้ที่จับท่าน ว่าเป็นใคร ชื่อ นามสกุลอะไร มาจากไหน

2.ขอดูบัตรเจ้าหน้าที่ตำรวจที่มาด้วย ว่ามาจาก สน.ไหน

3.ขอดูหนังสืออนุญาตลิขสิทธิ์ ในกรณีที่บริษัทฯต่างๆไปซื้อลิขสิทธิ์มาจับ เพื่อแลกกับรางวัลนำจับ ว่าหนังสื่อถูกต้องหรือไม่ประการใด แต่จะต้องเป็นฉบับจริงเท่านั้น ไม่ใช่ถ่ายเอกสารมา

4.ถ้าท่านมั่นใจว่าไม่ผิด อย่าเซ็นเอกสารใดๆทั้งสิ้น ให้ตำรวจจับกุมดำเนินคดีตามกฏหมายได้เลย (ขอให้การในชั้นศาล) แล้วท่านจะเสียเงินน้อยมาก แต่จะเสียเวลาเท่านั้นเอง

5.อย่ากลัวคำขู่ใดๆทั้งสิ้น เพราะไม่เช่นนั้นคุณจะเสียเงิน(ยกเว้นที่คุณคิดว่าคุณผิดจริงๆแล้วไม่อยากมีเรื่องไม่อยากเสียประวัติ เสียชื่อเสียง เสียเวลาทำมาหากินและอื่นๆ)

6.ขอให้บันทึกภาพหรือเสียงในการเข้าจับกุมทุกๆครั้งของเจ้าหน้าที่ เพราะจะใช้เป็นหลักฐานอ้างอิงได้ ถ้าคุณจะต่อสู้คดีในชั้นศาล ข้อแนะนำคือ...

ถ้าคุณไม่ผิด อย่ากลัว...

ขอบคุณค่ะ คุณปุยเมฆ แม่นมากๆคะ :gd :gd :gd

เล่นของอะไรคะ คุณ Jee

คุณปุย 1288 ที่คุณปุยว่าทำใจนิ่งๆแล้วจะตั้งราคาไปทางไหนดีคะ เล่นไม่เป็นแล้วค่ะ ชี้แนะด้วยค่ะ

เล่นของอะไรคะ คุณ Jee

ไม่ได้เล่นของ ยกนิ้วโป้งให้ตะหาก หมายฟามว่า แม่นเจงๆค่ะ :_087 :_087 :_087 ข้าน้อยขอคารวะ

55555 ไม่ใช่ค่ะ หมายถึง เล่น gold spot หรือป่าว เล่นของเจ้าไหนค่ะ เห็นดึกอย่างนี้ ยังนั่งลุ้นอยู่

คุณปุย 1288 ที่คุณปุยว่าทำใจนิ่งๆแล้วจะตั้งราคาไปทางไหนดีคะ เล่นไม่เป็นแล้วค่ะ ชี้แนะด้วยค่ะ

ตอนนี้ระยะกลางยังไม่ขึ้น นอนก่อน เช้าว่ากัน ว่าจะเอสเพื่อไปต่อ หรือเอส เพื่อลงต่อ หรือเก็บเพื่อแอลค่ะ

รอกราฟค่ะ คุณทองใหม่ ระหว่างรอ ขอแปะหน่อยนะคะ เนทใช้ได้ถึง ก่อน 8 โมง 2 ใช้ได้อีกที ก็หลัง 6 โมงเย็น อาทิตย์ ยิ่งฝนตก ยิ่งหวาดเสียว จะไม่มีเนท เขามาซ่อมทั้งซอย แต่จ่ายค่าเช่าเต็ม เซ็งเลย

ความคืบหน้าราย day ยังคงอยู่ในกรอบสามเหลี่ยม มีแหย่ลงมานิดหน่อยgold-d1-gci-financial-ltd.png

ลงมา 1252 แล้ว ขอดูการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย ระยะยาวด้วยได้ไหมคะ