ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มาขอบคุณคุณทองใหม่และกราฟตาแป๊ะทองคำ +1 จ้ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กราฟตาแปะน้ำมันเดี๋ยวยิ้ม เดี๋ยวร้องไห้เดาใจยากจริงๆ

ขอบคุณมากค่ะคุณทองใหม่

+1 :)

กราฟตาแปะน้ำมันเดี๋ยวยิ้ม เดี๋ยวร้องไห้เดาใจยากจริงๆขอบคุณมากค่ะคุณทองใหม่ +1 :)

post-237-015975700 1283904098.gif

:lol: อรุณสวัสดิ์ คะ คุณทองใหม่ จัดให้ +1 วันนี้ทองขึ้น หลายคนคงอารมณ์ดีทั้งวัน :rolleyes: B) ;)

ทองคำปิดบวก8.20ดอลลาร์หลังนักลงทุนเข้าซื้อเหตุกังวลเสถียรภาพแบงก์ในยุโรป

วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 07:36 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ทองคำตลาดนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (7 ก.ย.) ทองคำตลาดโคเม็กซ์ ส่งมอบเดือนธ.ค.ปรับบวก 8.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,259.30 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,246.40 - 1,261.60 ดอลลาร์ โดยนักลงทุนเข้าซื้อทองคำ ทำให้ราคาทองคำปิดบวก หลังจากที่มีรายงานทดสอบภาวะวิกฤตของแบงก์พาณิชย์ในยุโรป ซึ่งพบว่ามีความเสี่ยงต่อภาวะหนี้สาธารณะภาครัฐ ทำให้นักลงทุนกังวลต่อเสถียรภาพของแบงก์ในยุโรปหันซื้อทองคำเพื่อเลี่ยงความเสี่ยง

นอกจากนี้ ยังมีแรงกดดันหลังจาก มีการเปิดเผยโดยหน่วยงานวิจัยของภาคเอกชนว่า ดัชนีการจ้างงานประจำเดือนส.ค.ของสหรัฐ ร่วงลงสู่ระดับ 96.7 จุด จากเดือนก.ค.ที่ระดับ 97.4 จุด บ่งชี้ว่าอัตราการขยายตัวด้านการจ้างานจะยังคงชะลอตัวต่อเนื่อง ขณะที่อัตราว่างงานเดือนส.ค.เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 9.6% จากระดับ 9.5% ในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นการปรับตัวสูงขึ้นครั้งแรกในรอบ 4 เดือน

ดาวโจนส์ปิดร่วง107.24จุด-ราคามันลงปิดที่74.09ดอลลาร์

วันพุธที่ 08 กันยายน 2010 เวลา 07:26 น. ณัฐญา เนตรหิน ข่าวรายวัน - ข่าวต่างประเทศ

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดเมื่อคืนนี้ (7 ก.ย.) ดัชนีดาวโจนส์ร่วง 107.24 จุด หรือ 1.03% ปิดที่ 10,340.69 จุด ดัชนีเอสแอนด์พี500 ลดลง 12.67 จุด หรือ 1.15% ปิดที่ 1,091.84 จุด และดัชนีแนสแดคลดลง 24.86 จุด หรือ 1.11% ปิดที่ 2,208.89 จุด

ตลาดหุ้นนิวยอร์กปิดร่วง เนื่องจากความวิตกกังวลเกี่ยวกับเสถียรภาพของธนาคารในยุโรป หลังจากวอลล์สตรีทเจอร์นัล รายงานว่าผลทดสอบภาวะวิกฤติ (stress test)ของธนาคารพาณิชย์ 91 แห่งในยุโรป (เมื่อ 23 ก.ค.) มีความเสี่ยงต่อวิกฤตหนี้สาธารณะของรัฐบาลมากกว่าที่คาด

รวมทั้งรายงานของสมาคมธนาคารของเยอรมนีที่ระบุว่า ธนาคารขนาดใหญ่อย่างน้อย 10 แห่งของเยอรมนีอาจต้องระดมทุนเพิ่มอีกราว 1.05 แสนล้านยูโร เพื่อให้ตรงตามข้อกำหนดของคณะกรรมการกำกับดูแลภาคการธนาคารของสหภาพยุโรป (CEBS)

ผลการทดสอบภาวะวิกฤตของธนาคาร 91 แห่งในครั้งนั้นพบว่า มีธนาคาร 7 แห่งในยุโรปที่ไม่ผ่านการทดสอบ ซึ่งได้แก่ธนาคารไฮโป เรียลเอสเตท โฮลดิ้ง ของเยอรมนี ธนาคารเอทีอีของกรีซ ส่วนธนาคารอีก 5 แห่งเป็นของสเปน ได้แก่ ธนาคาร Diada, Unnim, Espiga, Banca Civica และ Cajasur โดยธนาคารเหล่านี้ไม่สามารถผ่านการทดสอบการเพิ่มความแข็งแกร่งของเงินกองทุนขั้นที่ 1 (Tier 1 capital) เนื่องจากมีอัตราส่วนทุนต่อสินทรัพย์ต่ำกว่าระดับอ้างอิงขั้นต่ำของ CEBS ที่ 6% จึงทำให้ธนาคารเหล่านี้ต้องระดมทุนเป็นเงินรวมกันมูลค่า 3.5 พันล้านยูโร หรือ 4.5 พันล้านดอลลาร์สหรัฐ

นอกจากนี้ คอนเฟอเรนซ์ บอร์ด ซึ่งเป็นองค์กรวิจัยเอกชนของสหรัฐเปิดเผย ดัชนีการจ้างงานประจำเดือนส.ค.ของสหรัฐ ร่วงลงมาอยู่ที่ระดับ 96.7 จุด จากเดือนก.ค.ที่ระดับ 97.4 จุด สะท้อนอัตราการขยายตัวด้านการจ้างานจะยังคงชะลอตัว ส่วนอัตราว่างงานเดือนส.ค.เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 9.6% จากระดับ 9.5% ในเดือนก.ค. ซึ่งเป็นการปรับตัวสูงขึ้นครั้งแรกในรอบ 4 เดือน

ด้านตลาดน้ำมันไนเม็กซ์ของสหรัฐฯ ราคาน้ำมันดิบ ชนิดไลท์สวีต ครูด งวดส่งมอบเดือนตุลาคม ลดลง 51 เซนต์ ปิดที่ 74.09 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล ขณะที่ เบรนท์ ลอนดอน งวดส่งมอบเดือนเดียวกัน เพิ่มขึ้น 49 เซนต์ ปิดที่ 76.61 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

หวัดดีกร๊าบบ คุณทองใหม่ ผมไม่อู่ยหลายวันเลยไมได้มาหวัดดีตอนเช้าคุณทองใหม่ ผมต้องขอโทษด้วยกร๊าบบ แต่วันนี้กลับมาแล้ว พร้อมที่จะจุข้อมูลของคุณทองใหม่ให้เต้มที่ ให้สาสมกับที่ขาดข้อมูลไปหลายวัน ขอบคุณ คุณทองใหม่มากกร๊าบบบบบ และ+1พลังให้คุณทองใหม่กร๊าบบบบบบบ

สวัสดีค่ะคุณครูหนูมาแล้วค่ะรายงานตัว ขอบคุณค่ะรายงานความเคลื่อนไหวของทองส่งความสุขและรอยยิ้มมาให้ค่ะ+1ค่ะ :lol:

ขอบคุณคะอาจารย์+ อรุณสวัสดิ์นะคะ เฮ้อ ยังไม่ได้ซื้อน้องทองเพิ่มเลย

:lol: อรุณสวัสดิ์ คะ คุณทองใหม่ จัดให้ +1 วันนี้ทองขึ้น หลายคนคงอารมณ์ดีทั้งวัน :rolleyes: B) ;)

หวัดดีกร๊าบบ คุณทองใหม่ ผมไม่อู่ยหลายวันเลยไมได้มาหวัดดีตอนเช้าคุณทองใหม่ ผมต้องขอโทษด้วยกร๊าบบ แต่วันนี้กลับมาแล้ว พร้อมที่จะจุข้อมูลของคุณทองใหม่ให้เต้มที่ ให้สาสมกับที่ขาดข้อมูลไปหลายวัน ขอบคุณ คุณทองใหม่มากกร๊าบบบบบ และ+1พลังให้คุณทองใหม่กร๊าบบบบบบบ

สวัสดีค่ะคุณครูหนูมาแล้วค่ะรายงานตัว ขอบคุณค่ะรายงานความเคลื่อนไหวของทองส่งความสุขและรอยยิ้มมาให้ค่ะ+1ค่ะ :lol:

ขอบคุณคะอาจารย์+ อรุณสวัสดิ์นะคะ เฮ้อ ยังไม่ได้ซื้อน้องทองเพิ่มเลย

post-237-032773600 1283912648.gif

post-237-041324400 1283912699.gif

อรุณสวัสดิ์ค่ะอาจารย์ทองใหม่ ขอให้สุขภาพแข็งแรงค่ะ !thk !thk !thk