ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ส่วนตัวหนู ยังไม่อยากเป็นชาวไร่ (ราคา) ค่ะ ขอนั่งชมสักพักก่อน กินฝอยทองแกล้มน้ำชา ชมกราฟค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณเพนกวินสำหรับการรายงานนะคะ ติดตามต่อไปค่ะ !10

อาจารย์ทองใหม่ค่ะ เดี๋ยวคงมีการลากราคาไปข้างบนก่อน เพื่อล่อนักลงทุนชุดใหม่ที่ใส่เสื้อหนาๆ ล่ะค่ะ ติดตามต่อไปนะค่ะ

แหล่มครับ..แม่นมาก

ติดตามต่อครับ

หนูขอพิมพ์แบบ Soundtrack หน่อยนะค่ะ

U.S. adds 192,000 jobs in Feb. - Job growth accelerated in Feb and the unemployment rate feel for the third straight month, the Labor Department said Friday. Total nonfarm payrolls increased by 192,000 in Feb. This was slightly lower than the 218,000 gain expected by Wall Street economists. The unemployment rate ticked lower to 8.9% in Feb., from 9.0% in the previous month. Economists forecast the unemployment rate to rise to 9.1%. Job growth in December and January was revised higher by 58,000 jobs. Average hourly earning held steady at US$22.87. Earning are up 1.7% in the past year. The average workweek was unchanged at 34.2 hours.

แปลความว่า อัตราการจ้างงานในเดือนกุมภาพันธ์ ดีขึ้นเป็นเดือนที่ 3 ติดต่อกัน ตัวเลขการจ้างงานนอกภาคการเกษตร เพิ่มขึ้น 192,000 คน

และตัวเลขการว่างงานโดยรวมลดเหลือ 8.9% จากเดือนที่แล้วคือ 9.0% นักเศรษฐศาสตร์คาดเดาว่า อะไรจะแย่ แต่ทุกอย่างกลับเป็นทิศทาง

ที่ดีขึ้น อัตราเงินค่าจ้างรายชั่วโมง เท่าเดิม ที่ ชั่วโมงละ US$22.87 ก็พอทน เพราะได้เพิ่มขึ้นจากปีที่ผ่านมาตั้ง 1.7% ไปแล้ว ชั่วโมงทำงาน

ต่ออาทิตย์ ก็ไม่เปลี่ยนแปลง อยู่ที่ 34.2 ชั่วโมง ( สงสัย ตัวเลขภาคการผลิต ออกมาเท่าเดิมแน่ๆ หรือ ใกล้เคียงของเดิมแน่เลย เพราะนายจ้าง

ไม่ได้จ้างงานรายชั่วโมงเพิ่ม แต่สิ่งนี้ ไม่ได้เป็นปัจจัยหลัก ในการดูทิศทางการฟื้นตัว นักลงทุน คงรอเป็นพิธี เพื่อให้เห็นตัวเลขตัวสุดท้าย

ก่อนทำอะไร)

ยอดสั่งซื้อภาคโรงงานในเดือน มกราคม 2011 จะเพิ่มขึ้นกี่ % ของเดิม 0.2% ตอนสี่ทุ่ม กรณีนี้ ถ้ายอดสั่งซื้อมากขึ้น ภาครวมเศรษฐกิจสหรัฐก็ดีขึ้น

ในมุมกลับกัน ถ้ายอดสั่งซื้อสินค้าเข้าโรงงาน เพื่อทำการผลิตสินค้าออกมาขายมีน้อยลง ภาครวมเศรษฐกิจสหรัฐ ก็แย่

สำหรับประเด็นนี้ โพลทุกสำนักฯ รายงานตัวเลขว่า ยอดสั่งซื้อมีเป็นจำนวนมาก เนื่องจาก เป็นเดือนมกราคม 2011 ต้นปี

โรงงานฯ เริ่มที่จะผลิตสินค้า เข้าสู่ตลาดรอบใหม่ของปี 2011

ขอบคุณอาจารย์ปู่ทองใหม่ คุณohani คุณgold 8 และ

คุณpenguin ที่เสียสละเวลาหาข้อมูลมาให้เพื่อนๆ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

ขอบคุณคุณ Ohani สำหรับข่าวสารนะคะ ขยันทุกวันจิจิง

ขอบคุณพี่เพนด้วยคะ แต่สงสัยวันนี้ตื่นเต้นอะไระเหรอ ค่ะ ๆ ครับ อยู่นั่น อิอิ แซวด้วยความรักค่ะ ติดตามต่อปาย.

อาจารย์ทองใหม่ค่ะ เที่ยวนี้ พี่น้ำมัน โกรธกับ น้องทองคำ ค่ะ

หนูได้ยินมาว่า พี่น้ำมัน มันโมโหน้องทอง ที่ชอบเดินตามตูด อยู่เรื่อยเลยค่ะ ไม่ยอมเป็นตัวของตัวเอง

ตัวพี่ เป็นสินค้าโภคภัณฑ์แบบใช้แล้วหมดไป หาใหม่ไม่ได้ สภาวะเป็นน้ำ ใช้เพื่อเป็นพลังงานขับเคลื่อนเครื่องยนต์ เครื่องจักร

ให้ทำงาน เพื่อสร้างงาน สร้างผลิตภัณฑ์ให้มนุษยชาติในโลกนี้

ตัวน้อง เป็นสินค้าโภคภัณฑ์แบบ เปลี่ยนมือไปเรื่อย ตามภาวะกลไกราคาของตลาดโลก Demand & Supply สภาวะเป็นของแข็ง

ทุกๆ คนบอกว่า ตัวน้อง เป็นสิ่งเพื่อมาต่อกรกับเงินเฟ้อ และ ความมั่งคั่งในสินทรัพย์

ไม่เหมือนกันเลย

เดี๋ยวคงรู้กันว่า วันศุกร์สยองแบบนี้ พี่น้องคู่นี้ จะสวมรองเท้า Converse หรือเปล่า

ขอบคุณคุณ Ohani สำหรับข่าวสารนะคะ ขยันทุกวันจิจิง

ขอบคุณพี่เพนด้วยคะ แต่สงสัยวันนี้ตื่นเต้นอะไระเหรอ ค่ะ ๆ ครับ อยู่นั่น อิอิ แซวด้วยความรักค่ะ ติดตามต่อปาย.

หนู พลาดพิมพ์เร็วไปหน่อยค่ะ แค่ครั้งเดียวเอง ในรูปกราฟของ อาจารย์ทองใหม่

แหม ! ก็หนูตื่นเต้นที่จะได้ซื้อทองแท่งพรุ่งนี้สิค่ะ

ขอบคุณ คุณpenguin อีกครั้งนะคะสำหรับข้อมูลตัวเลขเศรษฐกิจ

ที่รวดเร็ว ทันสถานการณ์ มีประโยชน์มากๆสำหรับการตัดสินใจสั่งซื้อ - ขาย

รอซื้อเพิ่มเหมือนกันค่ะ ยังไงก็ตะโกนบอกกันดังๆ นะคะ

ช่วงขณะรอรายงานสุดท้ายนะค่ะ ขอบอกให้ พี่ๆ แม่บ้าน พ่อบ้าน ให้ทราบ โดยทั่วนะค่ะว่า

ระวัง ราคาไข่ไก่ แพง ค่ะ เพราะตอนนี้ เกิดโรคระบาดในแม่ไก่ไข่ ทำให้ปริมาณที่นำเข้าสู่ตลาดบริโภคเริ่มลดลง

คราวก่อน ก็ตุนน้ำมันปาล์ม ไปทีแล้ว คราวนี้ ไหงมาให้ตุนไข่ไก่อีก อายุไข่ไก่ ยิ่งสั้นๆ อยู่ด้วย ต้องทานไข่

ให้น้อยลงแล้วค่ะ

ยอดสั่งซื้อภาคโรงงานในเดือน มกราคม 2011 จะเพิ่มขึ้นกี่ % ของเดิม 0.2% ตอนสี่ทุ่ม กรณีนี้ ถ้ายอดสั่งซื้อมากขึ้น ภาครวมเศรษฐกิจสหรัฐก็ดีขึ้น

ในมุมกลับกัน ถ้ายอดสั่งซื้อสินค้าเข้าโรงงาน เพื่อทำการผลิตสินค้าออกมาขายมีน้อยลง ภาครวมเศรษฐกิจสหรัฐ ก็แย่

สำหรับประเด็นนี้ โพลทุกสำนักฯ รายงานตัวเลขว่า ยอดสั่งซื้อมีเป็นจำนวนมาก เนื่องจาก เป็นเดือนมกราคม 2011 ต้นปี

โรงงานฯ เริ่มที่จะผลิตสินค้า เข้าสู่ตลาดรอบใหม่ของปี 2011

Bulletin U.S. factory orders rise 3.1% in January

อาจารย์ทองใหม่ค่ะ เที่ยวนี้ พี่น้ำมัน โกรธกับ น้องทองคำ ค่ะ

หนูได้ยินมาว่า พี่น้ำมัน มันโมโหน้องทอง ที่ชอบเดินตามตูด อยู่เรื่อยเลยค่ะ ไม่ยอมเป็นตัวของตัวเอง

ตัวพี่ เป็นสินค้าโภคภัณฑ์แบบใช้แล้วหมดไป หาใหม่ไม่ได้ สภาวะเป็นน้ำ ใช้เพื่อเป็นพลังงานขับเคลื่อนเครื่องยนต์ เครื่องจักร

ให้ทำงาน เพื่อสร้างงาน สร้างผลิตภัณฑ์ให้มนุษยชาติในโลกนี้

ตัวน้อง เป็นสินค้าโภคภัณฑ์แบบ เปลี่ยนมือไปเรื่อย ตามภาวะกลไกราคาของตลาดโลก Demand & Supply สภาวะเป็นของแข็ง

ทุกๆ คนบอกว่า ตัวน้อง เป็นสิ่งเพื่อมาต่อกรกับเงินเฟ้อ และ ความมั่งคั่งในสินทรัพย์

ไม่เหมือนกันเลย

เดี๋ยวคงรู้กันว่า วันศุกร์สยองแบบนี้ พี่น้องคู่นี้ จะสวมรองเท้า Converse หรือเปล่า

น้ำมัน 103 ทองต้องขึ้นตามเท่านั้นคับ ฟันธงอ่ะ B)

ราคาทองประมาณ 15 เท่า ของน้ำมัน 103x15=1545 ยังเหลือลู่วิ่งอีกเยอะอ่ะ :lol:

น้ำมัน 103 ทองต้องขึ้นตามเท่านั้นคับ ฟันธงอ่ะ B)

ราคาทองประมาณ 15 เท่า ของน้ำมัน 103x15=1545 ยังเหลือลู่วิ่งอีกเยอะอ่ะ :lol:

ขอบคุณค่ะ สำหรับความคิดเห็นของ news เคารพในทุกความคิดเห็นดีๆ ค่ะ