ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ อ ทองใหม่ ดีใจที่ได้เห็นข้อความโพสของอาจารย์ ชอบกราฟนี้ค่ะเข้าใจง่ายกว่ากราฟที่พยายามจะเรียนรู้(สำหรับมือใหม่หัดลงทุนอย่างตัวเรา) อยากรบกวนอาจารย์มาให้ความเห็นบ่อยกว่านี้ได้ไหมค๊ะ เเละขอให้อาจารย์มีสุขภาพแข็งแรงขึ้นเรื่อยๆน๊ะค๊ะ :rolleyes:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้เงิน(โลหะ)มาแรง มีเพื่อนถามหา เลยลองเอามาลงให้ดู แต่ระวังนะครับ เท่าที่ผมทราบมา ผันผวนยิ่งกว่าทอง

โลหะเงินรายวัน

post-237-021450400 1305951635.gif

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณ ohani และคุณgold 8 สำหรับความขยันและมีน้ำใจให้เพื่อนๆเสมอมา

ขอบคุณมากๆ อ.ปู่ทองใหม่ ตาแป๊ะโลหะเงินเมีประโยชน์มากๆ

ขอบคุณคะ อ.ทองใหม่ สุดยอดเลยมีกราฟตาแป๊ะทอง และซิลเวอร์ด้วย ขอให้อ.สุขภาพแข็งแรงนะคะ หายไปนานคิดถึง พักผ่อนเยอะนะคะ !thk !thk !uu

กราฟตัวนี้ผมเองก็ยังไม่ค่อยเข้าใจนัก เห็นว่าตามดู4วันยังถูกต้องอยู่ เลยลองศึกษาต่อไป.....................

กราฟปากถุงแบบใหม่ดูง่ายดึจัง...ขอบคุณมากครับ..ขอให้คุณทองใหม่สุขภาพกายใจแข็งแรงตลอดไป.. :D

ขอบคุณครับ อาจารย์ทองใหม่

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

ขอถามหน่อยค่ะว่าถ้าสมมติกราฟตาแป๊ะรายวันยิ้มแล้ว แต่รายสัปดาห์ยังบึ้งอยู่นี่ ซื้อได้หรือยังคะ แล้วกราฟรายวันจะมีผลประมาณกี่วันคะ วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยค่ะ งงๆยังไงไม่รู้ค่ะ้

ขอถามหน่อยค่ะว่าถ้าสมมติกราฟตาแป๊ะรายวันยิ้มแล้ว แต่รายสัปดาห์ยังบึ้งอยู่นี่ ซื้อได้หรือยังคะ แล้วกราฟรายวันจะมีผลประมาณกี่วันคะ วานผู้รู้ช่วยบอกด้วยค่ะ งงๆยังไงไม่รู้ค่ะ้

ได้ครับ รายสัปดาห์ให้ผลระยะเป็นเดือนครับ ส่วนรายวันให้ผลหลายวันถึง10วันขึ้นก็ได้ แล้วแต่แรงขึ้นหรือลงในช่วงนั้นจะมีกำลังทรงตัวได้นานแค่ไหน ดังจะให้ดูกราฟราย60นาทีหน้าแป๊ะยิ้มแล้ว แต่รายวันยังไม่ยิ้ม เพี่ยงแต่หันทิศทางขึ้นบ้างแล้วเท่านั้น หากจะถามว่า รายวันหน้าแป๊ะยังไม่ยิ้ม แต่รายชั่วโมงยิ้มแล้ว ซื้อขึ้นได้ไหม? ตอบว่าได้ครับในช่วงสั้น หากยังไม่มีปัจจัยอื่นมาหันเหให้เปลี่ยนทิศทาง ก็จะทรงอยู่ได้เป็นวันและหลายวัน และอาจเปลี่ยนทิศรายวันจากยังไม่ยิ้มเป็นหน้ายิ้มได้........ครับ

post-237-052781900 1305964174.gif

ได้ครับ รายสัปดาห์ให้ผลระยะเป็นเดือนครับ ส่วนรายวันให้ผลหลายวันถึง10วันขึ้นก็ได้ แล้วแต่แรงขึ้นหรือลงในช่วงนั้นจะมีกำลังทรงตัวได้นานแค่ไหน ดังจะให้ดูกราฟราย60นาทีหน้าแป๊ะยิ้มแล้ว แต่รายวันยังไม่ยิ้ม เพี่ยงแต่หันทิศทางขึ้นบ้างแล้วเท่านั้น หากจะถามว่า รายวันหน้าแป๊ะยังไม่ยิ้ม แต่รายชั่วโมงยิ้มแล้ว ซื้อขึ้นได้ไหม? ตอบว่าได้ครับในช่วงสั้น หากยังไม่มีปัจจัยอื่นมาหันเหให้เปลี่ยนทิศทาง ก็จะทรงอยู่ได้เป็นวันและหลายวัน และอาจเปลี่ยนทิศรายวันจากยังไม่ยิ้มเป็นหน้ายิ้มได้........ครับ

ขอบคุณ อ. ทองใหม่ ทั้งกราฟโลหะเงิน ทองคำ ครับ

แอะๆๆ ขอกราฟน้ำมันบ้างได้ไหมครับ

ขอบคุณ อ. ทองใหม่ ทั้งกราฟโลหะเงิน ทองคำ ครับ

แอะๆๆ ขอกราฟน้ำมันบ้างได้ไหมครับ

น้ำมันรายวัน

post-237-060728200 1305966964.gif

ขอบคุณคุณทองใหม่ค่ะ ตอบได้กระจ่างชัดเจนดีจังค่ะ

ขอบคุณในความมีน้ำใจที่มีเสมอมา :) คุณทองใหม่ต้องไปตรวจสุขภาพอีกเมื่อไรคะ ขอให้ผลออกมาดีเกินคาดนะคะ เอาใจช่วยค่ะ