ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

วันจันทร์นี้ไม่มีอะไรมากครับมีแต่กราฟทองคำมาฝากให้ได้ดูเป็นแนวทางกันเช่นเคยตามระบบครับwub.gif

อันที่จริงการเขียนระบบออกมาให้เป็นเขียวแดงนั้นไม่ยากหรอกครับ..แต่ว่าระบบหรือสูตรที่เราเขียนขึ้นมานั้นจะให้ผลตามที่คาดหวังไว้ได้หรือไม่ มีเพียงเวลาเป็นเครื่องพิสูจน์คำตอบเท่านั้นครับ

การที่เราใช้แต่ของเดิมๆ สูตรบางสูตรต้องมีการปรับปรุงแก้ไขให้ดีขึ้นให้ทันกับเวลา เพราะทองคำมันย่อมมีการพัฒนาตัวของมันขึ้นตามระบบสัญญาณซื้อของนักลงทุนและนักเก็งกำไร ของทุกๆ ปี

และเพื่อเป็นแนวทางเรียกความเชื่อมั่นในการตัดสินใจลงทุนทุกครั้งที่เราเทรดครับ คงไม่มีใครลงทุนแล้วอยากขาดทุนหรอกนะครับ ทุกคนหวังกำไรกันทั้งนั้นละรวมถึงตัวผมเองด้วย....โชคดีครับbiggrin.gifwub.gif

กราฟ Gold Weekly ทองคำแท่งระยะยาวขาย ซื้อ-ขาย ทำกำไรตามระบบ-สูตรเปลี่ยนแปลงนิดหน่อยให้เร็วขึ้นเพื่อลดการขาดทุนในช่วงคืนกำไรครับ

กราฟ Gold Spot ระยะสั้นรายวันเน้นทำกำไรในรอบวัน เป็นกราฟสูตรตัวเดียวกันกับที่อัพการฟให้ดูทุกวันทำการ จันทร์-ศุกร์ครับwub.gif

แนวต้าน 1251 1255 1258 1262

แนวรับ 1242 1237 1231 1244

ระบบฐานข้อมูลอ้างอิงจาก Gold Spot MT4 ปี 1992-2010 เชื่อถือได้ครับwub.gif ผมเอาออกมาบางส่วนให้ดูเฉพาะจุดที่สำครัญเท่านั้นครับwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 27

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับอาจารย์ยังไม่นอนอีกหรอครับพักผ่อนให้มากๆ นะครับเดี๋ยวจะไม่สบาย..อย่าปล่อยให้พวกผมเหงาเหมือนเมื่อก่อนเลยนะครับมันหนาวๆ !_cd !01

ขอบคุณครับอาจารย์ยังไม่นอนอีกหรอครับพักผ่อนให้มากๆ นะครับเดี๋ยวจะไม่สบาย..อย่าปล่อยให้พวกผมเหงาเหมือนเมื่อก่อนเลยนะครับมันหนาวๆ afd371da.gif em0009.gif

:lol:ขอบใจมากนะที่เป็นห่วงครับ...ผมนอนดึกทุกวันละครับเล่น GS ต้องรอตลาดเปิดเพื่อมาปรับเปลี่ยนตัวหุ้นต่างๆ ใหม่ครับเล่นหลายตัวอยู่เหมือนกันครับต้องเอาใจใส่ให้มากซะหน่อย:lol:

• ถูกใจ 11

:lol:ขอบใจมากนะที่เป็นห่วงครับ...ผมนอนดึกทุกวันละครับเล่น GS ต้องรอตลาดเปิดเพื่อมาปรับเปลี่ยนตัวหุ้นต่างๆ ใหม่ครับเล่นหลายตัวอยู่เหมือนกันครับต้องเอาใจใส่ให้มากซะหน่อย:lol:

รับทราบครับ..ผมอ่านทุกวัน + ให้ทุกวันครับกำลังใจ ผมขอตัวนอนก่อนนะครับอาจรย์หลับฝันดีครับ !_087 !_087 !_087 !01

ขอบคุณมากครับ รักษาสุขภาพด้วยนะครับ +1 เป็นกำลังใจให้ครับ.

ขอบคุณคะปู่ มาเช้ามาก (เรียก ดึกมากดีกว่า)

พักผ่อนเยอะๆนะคะ

หวัดดีค่ะ ขอบคุณค่ะ แต่ขอแนวรับแนวต้านเหมือนเดิมด้วยค่ะ

ขอบคุณคะ คุณทองชมพู GS จุดใหนได้กำไรพอใจแล้วโซดามักออกมาก่อน ดูจังหวะเข้าใหม่ ยอมเสียspread คะ แต่ได้ทุกวัน ก็พอแระคะ5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

ขอบคุณค่ะ คุณ PG :wub:

ให้กำลัง +1 ด้วยค่ะ พักผ่อนมาก ๆ นะค่ะ จะได้มีสุขภาพแข็งแรง ทุก ๆวัน :wub:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...