ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะอ. พริ้งปิดตามเรียบร้อยจ้าได้กำไรนิดหน่อยก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไร นั่งรอขึ้นรถละทีนี้ !10 !thk !thk !thk

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โห่..อาจารย์ยังกับรู้เลยค่ะทองมันดีดขึ้นมาแล้ว 1250..ดีที่ออกไปก่อนหน้านี้ไม่กี่นาทีไม่งั้นอดเลยสัญญาณขั้นเทพ :lol:

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ขอบคุณครับรอขึ้นรถอยู่ครับ ไปนิวไฮเลยจ้าาาาาาาาาา" :lol:

สวัสดียามเช้าครับอาจารย์ ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์วันนี้ครับ !01 !01

ขอบคุณครับปิดตามไปแล้วครับตอนนี้พอตยังว่างรอขึ้นรถด้วยคนครับ อ่านทุกวันบวกทุกวัน !01 !gd

ขอบคุณมากคะอ.PG +1 สำหรับคำแนะนำที่ดีสำหรับวันนี้คะ :wub:

:wub: :wub: :wub: อรุณสวัสดิ์และขอขอบคุณคุณพิงค์มาก ขอให้สุขภาพแข็งแรง พักผ่อนเยอะๆนา เป็นห่วงเป็นใย อากาศก้ออย่างนี้ด้วย:)

ขอบคุณนะคร๊าบบบบบบ......

เมื่อวานปิด S ไปแล้วครับ...

วันนี้ขอดูสถานการณ์ก่อนดีกว่า....

ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่....

ทองคำระบบแดงสัญญาณเตือนเปลี่ยนทิศทางออกมาให้เห็นแล้ว

ทองคำเมื่อวานก็ยังอยู่ในช่วง Side way ขาลงอยู่ทิศทางยังมองไม่ค่อยออก มาวันนี้เริ่มเห็นอะไรบางอย่างบอกถึงการเปลี่ยนแปลงแล้วถ้าดูในกราฟจะเห็นสัญญาณเตือนขาขึ้นโผล่ออกมา

ให้เห็นใครที่เล่น S อยู่แนะนำขายทิ้งแล้วนั่งนิ่งๆ รอดูสถานะการณ์ไปก่อนสักพัก ถ้าดีวันนี้ปิดเขียวได้พรุ่งนี้ก็คงได้ขึ้นรถกัน สัญาณรายชั่วโมงยังมองว่าจะมีการดีดตัวขึ้นตามราย H4 อยู่ครับ

หลังจากที่เมื่่อวานราคาย่อตัวลงไม่ผ่าน 1240 แต่ก็ยังวิ่งอยู่ในเทรนย่อยยังไม่หลุดลงมา ทำให้ผมมองว่าราคาทองคำน่าขึ้นต่อครับแต่ไม่น่าจะมากก่อนลงปรับฐาน ใครที่ไม่แน่ใจแนะนำ

อย่าเพิ่งเสี่ยงเข้านะครับ ไม่แน่ใจว่าจะดีดตัวขึ้นมาล่อแมงเม่าแล้วดิ่งเหวอย่างแรงหรือเปล่ายังต้องติดตามดูกันต่อไป ราคาเป้าหมาย 1220 1210 ก็ยังมองอยู่ครับ ส่วนทองคำแท่งก็ถือต่อไป

หาจังวะเข้าเก็บแถว 18500 18000 ก็กำลังดี GF บ้านเราปรับตัวลด ลงต่อเนื่อง น้ำมันราคาดีดสูงชนแนวต้าน 78$ ไปเรียบร้อยวันนี้มองราคาในรอบวันน่าจะย่อตัวลงมาแถว 76.50$ -76.00$

ส่วนตลาด TFEX Set50 ก็แรงไม่หยุดระบบเขียวต่อเนื่องอยู่หน้าซื้อถือกันต่อไป สกุลเงิน EUR/USD และ AUD/USD ราคาเมื่อวานดีดตัวขึ้นมาค่อนข้างแรงพอสมควรอยู่หน้าซื้อเช่นกัน

มุมมองวันนี้เน้นให้ไปในทางขาขึ้นระยะสั้นๆ ในกรอบ Side way 1240- 1254 โชคดีครับcool.gif

แนวต้าน 1248 1251 1255 1258

แนวรับ 1243 1240 1237 1231

..หมดกระสุนซะ่..งั้นขอบคุณคุณปู่พริ้งฯ แทนละกัน

• ถูกใจ 2

ขอรบกวนถามคุณ prinkgold ครับ คือผมดูกราฟจาก Millenium ตัวย่อของทองคำคือ Gcoyใช่ใหมครับขอบคุณครับ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...