ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

แวะมาให้กำลังใจค่ะ คุณPrinkgold

(อยากรู้จังว่าชื่อนี้มีที่มาอย่างไร ^_^ )

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เย้ๆๆๆๆๆ ข่าวดีจังเลยยยย

ขอบคุณมากๆค่ะ

รบกวนถามต่อว่า s ควรปิดเลยมั้ยคะ หรือรอต่อไป

ขอความช่วยเหลือครับ โหลดมาของผมได้ตัวเดิมเลยครับ ปี2010ครับ

gaichon

*ขั้นตอนมีดังต่อไปนี้เอาแบบง่ายๆ นะครับใครไม่เข้าใจก็ถามเพื่อนๆ ที่เค้าเคยลงก็ได้ถ้าจะอธิบายมันยาวครับ*

1. Dowload File Indicators Update 2011 : http://www.mediafire...mc6a3fz6ynrjts0 โหลดอันนี้(หน้า1)ได้ปี 2011แน่นอน

ลบอินดี้อันเก่าออกมันมีชื่อเดียวกันแต่เป็น .ex4 กับ .mq4 ลบให้หมดก่อน ดูใน Program File > Folder >Millennium Trader 4> Experts > Indicators

แล้วค่อยใส่อันใหม่แทนที่เดิม จากนั้นค่อยดึงอินดี้ใหม่ออกมาใช้

ถูกแก้ไข โดย ohani

gaichon

*ขั้นตอนมีดังต่อไปนี้เอาแบบง่ายๆ นะครับใครไม่เข้าใจก็ถามเพื่อนๆ ที่เค้าเคยลงก็ได้ถ้าจะอธิบายมันยาวครับ*

1. Dowload File Indicators Update 2011 : http://www.mediafire...mc6a3fz6ynrjts0 โหลดอันนี้(หน้า1)ได้ปี 2011แน่นอน

ลบอินดี้อันเก่าออกมันมีชื่อเดียวกันแต่เป็น .ex4 กับ .mq4 ลบให้หมดก่อน ดูใน Program File > Folder >Millennium Trader 4> Experts > Indicators

แล้วค่อยใส่อันใหม่แทนที่เดิม จากนั้นค่อยดึงอินดี้ใหม่ออกมาใช้

ตอบได้ถูกต้องแล้วครับใครพอรู้ก็ช่วยกันตอบหน่อยนะครับ แต่วันนี้ได้ยินข่าวดีที่ปู่บอกแล้วใช่ไหมครับวันจันทร์ขึ้นรถต่อเลยผมสบายไปแล้วตอนนี้ !53 :lol:

วันนี้มีอินดิ้ตัวแก้ไขล่าสุดมาให้เลือกใช้เช่นเคยครับไปดูตัวอย่างและโหลดทดลองใช้ดูที่กระทู้หน้าที่ 1 ได้เหมือนเดิมครับwub.gif

1.Gold Daily & Weekly by Prinkgold 2011 Update สูตรแก้ไขไหม่ระยะยาว

2.Heiken_Ashi_Smoothed 2011 New - สูตรแก้ไขไหม่

3.Super Signal v3d 2011 Update สัญญาณขึ้น-ลง ออกตรงแล้วครับ Storng buy & sell

4.FerruFx_Multi_info__light_chart_v1.1_Update 2011 แบบเรียงตัวหน้ากระดาน

**อย่าลืมลบ Indicators ของเก่าลบทิ้งให้หมดก่อนนะครับ**

ขอบคุณมากมายครับ !01

ขอบคุณคุณพิ้งมากคะ โหลดมาใช้แล้วคะแจ่มแจ๋วกว่าเดิม !gd

วันนี้มีอินดิ้ตัวแก้ไขล่าสุดมาให้เลือกใช้เช่นเคยครับไปดูตัวอย่างและโหลดทดลองใช้ดูที่กระทู้หน้าที่ 1 ได้เหมือนเดิมครับwub.gif

1.Gold Daily & Weekly by Prinkgold 2011 Update สูตรแก้ไขไหม่ระยะยาว

2.Heiken_Ashi_Smoothed 2011 New - สูตรแก้ไขไหม่

3.Super Signal v3d 2011 Update สัญญาณขึ้น-ลง ออกตรงแล้วครับ Storng buy & sell

4.FerruFx_Multi_info__light_chart_v1.1_Update 2011 แบบเรียงตัวหน้ากระดาน

**อย่าลืมลบ Indicators ของเก่าลบทิ้งให้หมดก่อนนะครับ**

ขอบพระคุณคะ ปู่ ขอโหลดก่อนละกันคะ

ทำตามคำแนะนำของคุณ LOSO ได้สำเร็จแล้วครับ ได้ตัว 2011 มาแล้วครับ ขอคุณมากๆเลยครับ ขอให้รวยหุ้นรวยทองนะครับ วันนี้ผมขึ้นรถไปกับ ปู่ prink เรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณปู่ และเพื่อนทุกคนค่ะ ลงกราฟได้แล้ว ดีใจมากมาย แต่ขอถามนิดนึงคะ

ใช้ดูกับราย 4 ชม.ได้มั๊ย หรือว่าใช้กับ กราฟ day อย่างเดียว

แล้วถ้าใน1 แท่งมีสองสีทั้งแดงและเขียวจะตัดสินใจยังไงค่ะ

เมื่อมี ลูกศรชี้ลงให้ขายได้ทันที หรือว่ารอวันรุ่งขึ้นค่อยขาย หรือว่ารอแท่งถัดไปค่ะ

เพราะว่าเคยทำตามแล้วในอันเก่าปรากฎว่า ลูกศรมันขยับไปเรื่อยๆ ไม่ได้อยู่ที่แท่งเดิมก็เลยออกไม่ทัน

ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ

ขอบคุณปู่ และเพื่อนทุกคนค่ะ ลงกราฟได้แล้ว ดีใจมากมาย แต่ขอถามนิดนึงคะ

ใช้ดูกับราย 4 ชม.ได้มั๊ย หรือว่าใช้กับ กราฟ day อย่างเดียว

แล้วถ้าใน1 แท่งมีสองสีทั้งแดงและเขียวจะตัดสินใจยังไงค่ะ

เมื่อมี ลูกศรชี้ลงให้ขายได้ทันที หรือว่ารอวันรุ่งขึ้นค่อยขาย หรือว่ารอแท่งถัดไปค่ะ

เพราะว่าเคยทำตามแล้วในอันเก่าปรากฎว่า ลูกศรมันขยับไปเรื่อยๆ ไม่ได้อยู่ที่แท่งเดิมก็เลยออกไม่ทัน

ขอความกรุณาด้วยนะค่ะ

1.ลูกศรตัวนี้มีไว้เตือนเพื่อให้รู้ตัวอยู่ตลอดเวลาเท่านั้นนะครับเมื่อสัญญาณลงต่ำ หรือขึ้นสูงกว่าแท่งปัจจุบันจะมีเสียงเตือนขึ้นมาเพื่อให้เรารู้ว่า

หุ้นของเรากำลังจะเปลียนเทรนแล้วต้องมาดู ส่วนมากผมมีไว้เป็นสัญญาณเตือนครับยิ่งเวลาทองขึ้นเวลาได้ยิงเสียง รู้สึกว่ามีความสูขมาก

อยู่ที่เราถือสถานะตามระบบหรือเปล่าเท่านั้นเองมันเหมือนเป็นเสียงสวรรค์เลยก็ว่าได้ ที่สำคัญต้องอยู่ให้ถูกฝั้นเท่านั้นเองถ้าเล่นผิดเทรน

ก็จะเป็นเสียงจากนรกดีๆ นี่เองครับ

2.ส่วนระบบแท่งเทียนดูได้ทั้ง H1 H4 D1 ควบคู่กันไปครับ แต่ระบบรายวันเราเอาระบบ MetaStock ไว้ดูเป็นตัวหลักแทนควบคู่กันไป

เผื่อวันไหนผมไม่มา ติดธุระ หรือไม่สบายก็จะได้มีดูแทนระบบ Ms เพื่อนเป็นแนวทางในการเข้าเทรดซื้อขายครับคงพอเข้าใจนะครับ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 3

มา !thk !thk ด้วยคะ ยังไม่ได้ทำการโหลด แต่ขอบคุณไว้ก่อน :D เพราะต้องไปงมๆดูว่าจะทำยังไง ตามประสาคนอ่อนคอมฯคะ

em0009.gifขอบคุณอ.พริ้งโกลด์ม้ากคร้า โหลดใหม่แล้วคร้า em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif d5f02ecd.gif

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...