ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

คุณปุย..ที่คุณkathy บอกหมายถึงการเล่นset50 future ค่ะ เหมือนกะการเล่น GF แต่วางเงินสัญญาละ 50000 บาท ขึ้น-ลง จุดละพันบาท :wub:

ขอบคุณค่ะ คุณ sea sea เกทแล้วค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สงสัยขา GS เจ็บตัวเยอะแน่นเลย เป็นกำลังใจให้นะครับ

เมื่อคืนเกิดอะไรขึ้นครับ...ราคาถึงได้ล่วงลงอย่างแรงจัง....????

ทองคำระบบปิดเขียวสถานะเฝ้าระวัง 1382 แนวรับสุดท้ายของกรอบขาขึ้นบนหลุดร่วง

ทองคำเมื่อคืนนี้ขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ระดับ 1424 แล้วยืนไม่อยู่เพราะโดนน้อง US ดึงขาลงมาอย่างแรงมานั่งเลียแผลใจแถว 1392+

เมื่อวานผมได้บอกให้จับตาดูค่าเงิน US ที่แข็งค่าขึ้นมาอย่างต่อเนื่องถ้าหลุด77.50 ขึ้นไปอย่าเพิ่งเข้าซื้อทองคำเพราะต้องมีการย่อตัวแน่

บวกกับทางด้าน SPDR ก็ทะยอยขายออกด้วยเช่นกัน ให้รอซื้อของถูกกันอีกครั้งและวันนี้ก็มาตามที่บอกเอาไว้ วันนี้ต้องบอกว่าอันตราย

มากครับ US แข็งค่าขึ้นมายืนอยู่บนเทรนขาขึ้นอีกครั้งยังไม่เหมาะที่จะเข้าเก็บเพิ่มสักเท่าไร แต่ถ้าใครเงินเย็นจุดเหมาะที่น่าจะเข้าเก็บเพิ่ม

วันนี้ที่ระดับ 1384 ครับแล้วรอเข้าเก็บเพิ่มอีกไม้ถ้าราคาหลุดกรอบขาขึ้นบนลงไปตรงจุดนี้ค่อยว่ากันอีกทีถ้าไม่หลุดก็ขึ้นต่อแน่ๆ ยังไงก็รอง

ไปพินาดูนะครับ มุมมองวันนี้รอลุ้นย่อตัวลงรอบค่ำถ้าราคาไม่ผ่านแนวรับล่างที่ระดับ 1382 1380 ลงไปแนะนำเข้าเปิด L เพิ่มได้ครับลุ้นต่อ

เพื่อที่จะขึ้นทำเป้าหมายใหม่ต่อไปที่ระดับ 1441+ กันต่อไป อีกมุมมองหนึ่งที่ยังไม่แน่ใจว่ามันมาถึงเวลาปรับฐานใหญ่ของทองคำหรือเปล่า

ผมยังมองตรงจุดนี้อยู่เหมือนกันเพราะทองคำยังไม่ลงปรับฐานแบบจริงๆ เลยช่วงนี้ย่อตัวครั้งที่แล้วน่าจะไม่ใช่การลงปรับฐานนะผมว่าrolleyes.gif

น้ำมันเมื่อวานใครขายทำกำไรออกไปบางส่วนรอดตัวไปวันนี้ระบบแดงแล้วอยู่ อยู่หน้าขายถือลุ้นต่อนิดหน่อยรอระบบเขียวมาแล้วค่อยเก็บเพิ่ม

ตามระบบครับ เห็นน้ำมันแดงแล้วน้องทองเราจะรอดหรือเปล่านี่ยังไงก็ลุ้นกันต่อไปครับ Set50 ช่วงนี้ราคาขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ระดับ 733.33

ไม่ผ่านถึงสามรอบพินาดูกันให้ดีๆด้วยนะครับอันตรายอยู่เหมือนกันใครที่พอมีกำไรถือมาตั้งแต่เขียวแท่งแรก แนะนำขายทำกำไรออกไปก่อน

บางส่วนก็ดีนะครับป้องกันไว้ส่วนใครที่ขึ้นรถไปเมื่อวาน ผมก็ลุ้นเอาใจช่วยให้ผ่าน 733 ไปให้ได้นะครับ

แนวต้าน 1398 1402 1410 1415

แนวรับ 1392 1387 1382 1374

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 34

น้ำมันระบบแดงแท่งแรกอยู่หน้าขายปิดสถานะแล้วรอขึ้นรถรอบถัดไป

• ถูกใจ 10

SET50 ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อสถานะเฝ้าระวังราคายังไม่ผ่าน 733+ ไปได้ระวังกันด้วยครับ

• ถูกใจ 10

สะภากาแฟนั่งนิ่งๆรอขึ้นรถรอบนี้ครับตอนนี้พอร์ตยังว่างรอดูสถานะการณ์ไปก่อน US กำลังร้อนแรงแข็งค่าขึ้นมาอยู่ตอนนี้wub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 6

ขอบคุรอ.ปู่ที่ขยันเข้ามา บอกข่าวให้สมาชิก

ทราบข่าวทุกวัน อากาศเย็น อ.ปู่รักษาสุขภาพด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะสำหรับบทวิเคราะห์ดีๆ US แข็งค่าขึ้นจริงอย่างที่ปู่บอกไว้เมื่อวานเลยค่ะ+2 !thk

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ขอบคุณมากครับคุณปู่ +1เป็นกำลังใจครับสำหรับบทวิเคราะห์ทุกๆเช้าตรู่.

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...