ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

!45 คิิคิ นั่นสิคะ หลายรอบจริงๆ ด้วย ไม่อยากจะนับใ้ห้ปวดหัวคะ เอ๊ะ หรือว่า การนับมันจะเป็นการตอบปัญหาคาใจอะไรบางอย่างได้คะ คุณ เด็กขายของ

ไม่มีครับ สนุก สนุก ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าจะซื้อทองแท่งนะค่ะ ควรเข้าซื้อที่ราคาเท่าไหร่ดีค่ะ ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ แล้วขายประมาณเท่าไหร่ อยากเก็บระยะยาวค่ะ แต่ช่วงนี้อย่าพึ่งเข้าซื้อหรือค่ะ

ปล.แฟนคลับ

เข้ามานั่งรอ อ.ปู่พริ้งคร้า

อ.ปู่ตื่นยังคร้า อากาศเย็น

ปู่รักษาสุขภาพด้วยนะ

ทองคำระบบเขียวอยู่บนเทรนขาขึ้นถือต่อตามระบบใครที่เข้าเก็บตามคำแนะนำแถว 1384+ เมื่อวานยินดีด้วยครับ

ทิศทางทองคำเมื่อวานย่อตัวลงอย่างต่อเนื่องเป็นวันที่สองเพราะโดนแรงกดดันจากค่าเงิน US ไม่ไหวแต่ในที่สุดก็มีแรงฮืดสู้กลับขึ้นมายืนบนเทรนขาขึ้นบนได้อีกครั้งเพื่อไปต่อ

ราคาเมื่อวานนี้กดดันขา L อย่างหนักเป็นวันที่สองใครที่ตามระบบอยู่ไม่หวั่นไหววันนี้คงยิ้มได้อีกครั้ง ส่วนใครที่เข้าเก็บตามที่บอกแถว 1384+ คงมีหลายท่านที่เข้าตามก็สบาย

ไปครับน้องทองได้ผ่านจุดวัดใจนั้นไปได้แล้ว โดยพุ่งเป้าหมายใหม่ในระยะสั้นที่ระดับ 1444+ ก่อนจะย่อตัวอีกครั้ง มาถึงจุดนี้ทองคำก็ยังประครองตัวให้วิ่งอยู่ในกรอบขาขึ้น

ได้อีกครั้ง ราคาเข้าเก็บวันนี้จะเข้าเลยหรือรอย่อตัวในรอบวันก็ได้ครับที่ระดับ 1398 -1400+ น่าจะลงแถวนี้ก่อนขึ้นต่อหรืออาจะไม่ย่อก็ได้ ลองพินาดูก็แล้วกันครับส่วนค่าเงิน US ยังวิ่ง

อยู่ใต้เส้น Moving Averages รายชั่วโมงอยู่น่าจะถึงเวลาลงต่อแล้ว แต่ก็อย่าประมาทครับอะไรก็เกิดขึ้นได้แนะนำให้ทำเส้น Moving Averages ไว้ดูเพื่อตัดสินใจน่าจะดีกว่า

ผมเองก็ใช้เส้นนี้ดูประกรอบการเทรดทุกครั้งเพื่อตัดสินใจใช้ได้ทีเดียว ไม่เข้าใจไปดูตัวอย่างการทำได้ที่กระทู้หน้าที่ 1 เอาครับผมได้ทำตัวอย่างไว้แล้ว

มาดูทางด้านน้ำมันวันนี้ระบบปิดเขียวมาแล้วใครที่ขายทำกำไรออกไปตามระบบ ก็ขึ้นรถกันต่อได้เลยแต่อย่าลืมตั้ง Stop loss ด้วยละแถว 86.46 ราคาน่าจะขึ้นต่อเลยวันนี้

ส่วน SET50 เห็นรูปกราฟแล้วบอกว่าอาการน่าเป็นห่วงครับเพราะราคาวิ่งมายู่ใต้เส้น Moving Averages รายชั่วโมงแล้วน่าจะลงครับวันนี้ยังไงท่านที่เล่นระยะสั้นๆก็ระวังด้วย

ปิดได้ก็ปิดไปก่อนเดี๋ยวอาจจะตกเหวได้วันนี้ เนื่องจากราคาไม่ผ่านเส้นแนวต้านถึง 4 ครั้งแล้วก็ลองพินาดูเอาครับผมแนะนำได้เท่านี้อาการน่าเป็นห่วงจริงๆ ขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน 1410 1414 1419 1425

แนวรับ 1398 1393 1387 1384

ทองคำแท่งถือต่อตามระบบไปครับยังเขียวสดใสต่อเนื่อง

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 41

น้ำมันระบบปิดเขียวขึ้นรถต่อได้ครับ Stop loss 86.46$

• ถูกใจ 12

SET50 ระบบปิดเขียวอาการน่าเป็นห่วงปิดได้ก็ปิดไปก่อนสถานะการณ์ไม่สู้จะดีนัก

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 12

อรุณสวัสดิ์คะ คุณ Prinkgold

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์ยามเช้า :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณคุณปู่ PrinkGold มากครับ :)

รักษาสุขภาพด้วยนะครับ คุณปู่ :)

ขอบคุณมากค่ะ คุณPG :wub:

ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ทุก ๆ วันค่ะ ให้คะแนน +3 ไปเลยค่ะ :wub:

!thk !10 !031 !gd !57

ขอบคุณมากครับคุณปู่ PrinkGold สำหรับบทวิเคราะห์ยามเช้าตรู่

+1 เป้นกำลังใจให้ครับ

ขอบคุณค่ะปู่มาแต่เช้าทุุกวันนี้สงสัยหุ้นขึ้นแน่ๆรวยตามระบบกันต่อไปจ้าปู่ :wub:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...