ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายแนะนำปิดสถานะแล้วนั่งนิ่งๆรอขึ้นรถรอบต่อไป

สัญญาณทิศทางทองคำช่วงนี้เป็นช่วงของขาลงครับเมื่อคืนนี้ได้นั่งเซ็คสัญญาณทางเทคนิคดูอย่างละเอียดแล้วว่าน่าจะลงปรับฐานรอบนี้

สัญญาณรายวันและรายสัปดาห์ระบบก็แดงแล้ว สืบเนื่องมาจาก US แข็งค่าขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง US รายสัปดาห์ระบบเขียวแท่งที่สองแล้ว

มุมมองผมว่าถ้าเงิน US แข็งค่าขึ้นมาได้ถึงระดับนี้โอกาสที่ทองจะไปต่อยังคงลำบากครับผมให้น้ำหนักไปทางขาลงต่ออยู่ ราคา Rebound

วันจันทร์อยู่ที่ระดับ 1374+ ครับการจะขึ้นไปถึง 1378-1380 คงยากอยู่แต่อย่างไรก็ตามให้เราเช็คเส้นเทรนแนวรับสุดท้ายให้ดีๆ ถ้าหลุดลง

ไปปรับฐานแน่นอนครับแต่ถ้าไม่หลุดก็มีลุ้นขึ้นกันต่อไป การเล่นทองคำอาทิตย์นี้มีความเสี่ยงสูงที่จะเข้าแต่เป็นโอกาสดีที่จะได้ซื้อราคาที่ต่ำ

ลงไปอีก ถ้าเกิดหลุดเส้นเทรนแนวรับสุดท้ายลงไปเป้าหมายแรกจะอยู่ที่ระดับ 1325+- ครับส่วนปลายทางนั้นยากที่จะคิดแต่ผมมองราคาเข้า

เก็บไว้ที่ 1285+ 1297+- สองราคานี้ละครับ ยังไงก็อย่าเพิ่งคิดไปไกลอะไรก็เกิดขึ้นได้ราสัญญาณรายสัปดาห์ให้ปิดเขียวน่าจะดีกว่านะครับ

ช่วงของการ Rebound Side way ระบบคงจะปิดเขียวแน่นอนแต่ก็อย่าเพิ่งเข้าเล่นรอสัญญาณที่ชัดเจนกว่านี้ แล้วค่อยเข้าทำไม่มีคำว่าสาย

สำหรับการลงทุนทองคำครับให้เรามองขึ้นไว้ก่อน ส่วนลงหนักๆคงยากครับช่วงนี้ยังไงก็แนะนำดูค่าเงิน US ควบคู่กันไปด้วยสำคัญมากตรงนี้

มาดูทางด้านน้ำระบบปิดแดงรากยาวเหมือนกันกับทองเลยถ้าใครไม่มี SL คงลำบากอยู่คิดบวกลบกำไรรอบที่แล้วแทบจะไม่มีกำไรเลยครับลงลาก

ยาวมากฝรั่วมันรู้กึ๋นเราทันหมดแล้ว แต่สิ่งสำคัญที่สุดก็คือการตั้ง Stop loss นี่ละครับใครที่ไม่เคยตั้งก็ต้องหัดตั้งไว้ให้เป็นนิสัยนะครับอย่าปล่อย

ทิ้งลงลากยาวละมันไม่ใช่วิสัยทัศน์ของนักลงทุนที่ดีนะครับ ขาดทุนเพียงนิดยังดีกว่าหมดตัวคิดดูให้ดีๆ ครับ

SET50 บ้านเรารู้สึกว่าจะได้เวลาลงปรับฐานใหญ่ด้วยเช่นกันครับสัญญาณทางเทคนิครายสัปดาห์ก็ส่อแววจะดิ่งเหวต่อแล้วยังไงใครที่ไม่แน่ใจ

ปิดได้ก็ปิดออกไปก่อนนะครับเส้นแนวรับสุดท้ายไม่รู้จะรับได้จริงหรือเปล่าหวั่นๆอยู่เหมือนกันยังไงก็เล่นกันแบบระวังกันด้วยเงินทองมันหายาก

แนวต้าน 1374 1378 1382 1387

แนวรับ 1360 1354 1347 1333

ทองคำแท่งระบบแดงแล้วครับใครที่ถือมาตั้งแต่เขียวแท่งแรกแนะนำขายทำกำไรตามระบบครับแล้วรอสัญญาณเขียแท่งแรกมาค่อยเข้าซื้อ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 27

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

SET50 ระบบแดงแล้วแนะนำปิดสถานะก่อนอย่าเพิ่งเข้า L รอสัญญาณที่แน่นอนกว่านี้ก่อน

0set50copy.jpg[

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 7

ขอบคุณมากครับคุณปู่สำหรับบทวิเคราะห์ +1 เป็นกำลังใจครับ รอเข้าซื้อ 1325 ครับ.

ยังรอความหวังอยู่ครับปู่ว่าจะไปต่อไหมหรือลงยาว !01

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...