ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

แวะเข้ามา ขอบคุณ คุณปู่ PG มากค่ะ :wub: ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง ทุก ๆ วันค่ะ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบพระคุณค่ะคุณปู่ นักลงทุนรายเล็กอย่างหนูมีคุณปู่เป็นที่พึ่ง ได้อาศัยข้อมูลของคุณปู่ช่วยประกอบการตัดสินใจค่ะ

เย้ๆๆๆๆอ.ปู่กลับมาวิเคราะห์แล้ว

ติดตามอ.ปู่วิเคราะห์ทุกวัน

ดูแนวทางที่อ.ปู่แนะนำทุกวัน

+2 ให้อ.ปูไปเลย

ขอบคุณค่ะปู่พริ้ง เย้เย้ดีใจปู่กลับมาวิเคราะห์แล้ว

มาขอบคุณปู่ด้วยคนค่ะ

ไม่ได้อ่านวันนึง..เหงาหงอยไปทั้งวันเลย :lol:

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อท่านที่ถือ L อยู่แนะนำขายทำกำไรออกไปก่อนบางส่วน ที่เหลือเก็บไว้ลุ้นต่อ ต้าน 1383+-

เมื่อวานทองคำปิดตัวบวกขึ้นมายืนในกรอบขาขึ้นได้อีกครั้งแต่ก็ยังอยู่ในสถานะเฝ้าระวัง วันนี้ถ้าราคายืนอยู่เหนือ 1370 ได้ทองคำน่าจะเปลี่ยนทิศทางเป็นขาขึ้นต่อแต่ถ้ายืนอยู่ไม่ได้คงลง

มานั่งพักใจแถว 1362 ก่อนที่จะเลือกทางเดินของตัวเองว่าจะไปต่อหรือลงปรับฐานดี อนาคตยากที่จะหยั่งรู้แต่ทิศทางทองคำยังวิ่งขึ้นตามแรงปัจจัยเสียงของเศรษฐกิจโลกอยู่ยังไงก็พิณา

ให้รอบครอบก่อนตัดสินใจลงทุนด้วยนะ เห็นทองวิ่งทะลุเส้นแนวต้านขึ้นมาก็อย่าเพิ่งนิ่งนอนใจว่านี่มันคือขาขึ้นแล้วนะครับอะไรก็เกิดขึ้นได้ ราคาบริเวณแถวช่วงนี้อันตรายจากการไต่ราคา

ขึ้นมาอย่างต่อเนื่อง ซึ่งเสี่ยงต่อการลงพักตัวเป็นอย่างมากระวังด้วยครับ ถ้าจะพูดไปแล้วเมื่อวาน US ฟื้นตัวขึ้น ทองก็วิ่งขึ้นตามน่าสังเกตุได้ถึงความผิดปกติถ้าเกิดวันนี้ US ไปต่อทองเรา

ยังพอที่จะต้านแรงลมต่อไปไหวไหมก็ต้องลุ้นเอาใจช่วยกันต่อไป ผมกลัวเหลือเกินวันนี้และพรุ่งนี้ ถ้าผ่านไปได้ด้วยดีคงจะขึ้นต่อ แต่ราคาเช้านี้ยังวิ่งอยู่ตรงเส้นแนวต้านบนอยู่ระวังกันด้ว

วันนี้ให้สังเกตุยอดวงกลมสองยอดดูด้วยว่าตัวไหนจะสูงกว่ากัน ถ้าฝั่งขวาทำยอดสูงกว่าฝั่งซ้ายไม่ได้.....แน่นอน ขอให้โชคดีกันทุกคนครับ

แนวต้าน 1378 1383 1388 1392

แนวรับ 1371 1367 1362 1356

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 32

มารออ.ปู่วิเคราะห์ อ.ปู่ตื่นหรือยังคร้า

วันนี้น้องทองจะเอายังไงดี

มารออ.ปู่วิเคราะห์ อ.ปู่ตื่นหรือยังคร้า

วันนี้น้องทองจะเอายังไงดี

วันนี้ดูแนวรับที่ 1367 ให้ดีรับได้ไปต่อครับปู่ลุ้นเอาใจช่วยนะ ถ้าเกิดยังไม่มีสถานะอะไรแนะนำนั่งนิ่งไปก่อนวันนี้เกิดศึกแน่นอน ผมขอตัวก่อนนะwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 10

อ้าวอ.ปู่ตื่นวิเคราะห์แล้ว แฮ่ๆๆๆ

+1 ให้อ.ปู่แล้ว ขยันจริงๆๆๆๆ อ.ปู่

ขอบคุณครับปู่ที่มีน้ำใจแบ่งปันให้ทุกๆวัน+2ครับ !01

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...