ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับบ้านหลังที่ 2 กับการลงทุนด้วยระบบทอง GC-COMEX GOLD พร้อมบทวิเคราะห์กราฟทองราย H4 สัญญาณชี้วัดทองคำรายวันโดย :PrinkGold

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีชาว Thaigold ทุกๆท่านครับตั้งแต่ย้ายมาบ้านหลังที่สองผมเองอยากจะทำประโยชน์ให้แก่สังคมบ้างด้วยการแจก Indicators MT4 (Millennium Trader 4)

ให้แฟนคลับได้โหลดไปนั่งดูที่บ้านในรูปแบบสไตล์ Prinkgold กันเลยครับ เพราะความสุขที่แท้จริงก็คือการให้ด้วยควาเต็มใจ โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนครับwub.gif

ระบบหนึ่งเดียวในประเทศที่นี้เท่านั้นครับ

------- 3ca8b998.gif n6037.gif 332f960b.gif -------------

การใช้ Indicatorsใน MT4 สไตล์ Prinkgold แบบที่ 1

การใช้ Indicatorsใน MT4 สไตล์ Prinkgold แบบที่ 2

ตัวอย่างการใช้อินดิ้ Heiken_Ashi_Smoothed 2011 New

*ขั้นตอนมีดังต่อไปนี้เอาแบบง่ายๆ นะครับใครไม่เข้าใจก็ถามเพื่อนๆ ที่เค้าเคยลงก็ได้ถ้าจะอธิบายมันยาวครับ*

1. Dowload File Indicators Update 2011 : http://www.mediafire...g7s82401hw7ssmi

2. ทำการลงโปรแกรม (MT4 Millennium Trader 4) แล้วก็ทำการสมัครเพื่อขอใช้โปรแกรมในรูปแบบ Demo Account ก่อน

3. ไปที่ Program File > Folder >Millennium Trader 4> Experts > Indicators > ทำการ Copy Indicators ที่ให้มาลงไป

ไว้ใน Folder ยกเว้นโปรแกรมคงเข้าใจนะครับ

4. ทำการเปิดโปรแกรม (MT4 Millennium Trader 4) ขึ้นมาหลังจากที่ทำการสมัครเสร็จแล้วก็ไปเลือก Indicators ได้ในรูปข้างล่าง

5. เลือก Indicators ที่ให้มาทีละตัวชอบแบบไหนก็เลือกเอาตามใจชอบครับ

6. นี่เป็นเพียง Indicators ที่ผมได้เขียนขึ้นมาเพื่อใช้เป็นแนวทางในการเทรดทองคำเท่านั้น อย่าเชื่ออะไรมากเพราะไม่มีระบบไหนที่ 100% คงเข้าใจนะครับ

7. ไม่เข้าใจดูลิ้งค์ตัวอย่างการลงโปรแกรมและการลง Indicators ที่นี้ครับ http://www.thaigold2...ินดี้เบื้องต้น/

**คำเตือน : ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าทำการแก้ไขข้อมูลใน Indicators นะครับกรุณาให้เครดิตผมบ้างในถานะผู้ที่เขียนระบบ เพราะผมเองไม่อยากล็อคระบบขอบคุณครับ PrinkGold wub.gif**

วิธีการเลือกดูหุ้นในโปรแกรม Millennium Trader 4 ให้เข้าไปที่ Symbols แล้วเลือกตามหัวข้อตัวอย่างได้เลยครับ

หมายเหตุ ระบบนี้ต้องดูควบคู่ไปกับ MetaStock รูปข้างบนสุดถึงจะได้ผล....ขอแค่คำขอบคุณสักนิด..ถ้ามีน้ำใจ332f960b.gif

• ถูกใจ 2

เทคนิคการทำเสันเทรนแนวรับแนวต้านสีชมพู Moving Averages อันทรงพลัง

1.ไปที่หน้าต่าง Insert แล้วทำตามตัวอย่างรูปในกราฟได้เลยครับ

2. เสร็จแล้วก็มาถึงวิธีการดูนะครับถ้าแท่งเทียนสีเขียววิ่งยู่บนเส้นนั้นเป็นสัญญาณขาขึ้นให้เปิด L ถ้าเป็นแท่งเทียนสีแดงจะอยู่ใต้เส้นให้เปิด S เพราะเป็นสัญญาณขาลง

ง่ายหรือเปล่าครับเอาไว้ดูเป็นแนวทางในการลงทุนเส้นนี้สำคัญมากครับถ้าราคายังไม่หลุดลงมาก็อย่าเพิ่งไปเปิด S นะครับหัดสังเกตุดูเอาครับผมพูดแบบสั้นๆให้พอเข้าใจ

*Indicators ตัว Update ที่แจกไปนี้สามรถใช้ดูหุ้นร่วมกับตัวอื่นๆ ได้ด้วยนะครับเช่น SET50 ,DJ, Silver , Oil , EUR AUD , US, และค่าเงินด้วยถือว่าตัวเดียวคุ้มเลยครับ

เพราะถอดระหัสออกมาจาก MetaStock เลยก็ว่าได้รูปแบบคลายกันมากกับระบบขั้นเทพระยะยาว ยังไงก็ขอให้ใช้อย่างมีสตินะครับอย่าไปเชื่ออะไรมากมันเป็นแค่อินดิ้เท่านั้น*

• ถูกใจ 15

หวัดดีคุณPrinkgoldหาห้องไม่เจอเหมือนกันค่ะ งงหมดแล้วเนี๊ยะ :huh:

• ถูกใจ 1

ขอบคุณนะคะ เรื่องกราฟ พอคลิกที่รูป แล้วจะขยายใหญ่ให้เองค่ะ !10 !10 !10

ตามมาบ้านหลังที่2 ด้วยคนคะ

ขอบคุณคะ เขียวมาแล้ว !La

ครับสำหรับทองวันนี้ระบบเป็นแเดงอยู่หน้าขายนั่งเฉยๆ Gold Spot ปิดสถานะแล้วนั่งรอเขียวแท่งแรกมาครับ หลังจากที่เมื่อว่านสัญญาณราย 4 ชั่วโมง

ไม่ออกก็ร่วงไปตามระบบครับ วันนี้เอาระบบที่แอบเทสอยู่มาให้ดูกันเลยครับซึ่งหลังจากที่ทดสอบด้วยระบบ HAM Smooth ยังแสดงออกมาเป็นสีแดงอยู่ช่วงขาลง

ส่วนระบบเก่าวันนี้เป็นสีแดงไปแลัวครับอยู่หน้าขายด้วยเช่นกัน GF ไม่ต้องพูดถึงครับแดงเหมือนกัน เล่นตามระบบก็แล้วกันครับ

เขียวมาก็เข้าซื้อ-แดงมาก็ขาย อย่างน้อยก็ยังดีกว่าเอาไปคาดหวังกับการเดาครับซึ่งทางเราไม่แนะนำครับ

ส่วนสกุลเงิน US ที่แข็งค่าขึ้นเมื่อวานส่งผลให้ราคาทองคำต้องปรับตัวลงมาตามตลาดครับ..ส่วนตลาดทองแท่งก็แนะถือยาวกันต่อไปครับยังอยู่

ในช่วงขาขึ้นระบบยังเขียวต่อเนื่อง ส่วนระยะสั้นรายวันก็แดงกันต่อไป ผมเองก็รอเขียวแท่งแรกมาเหมือนกันครับ..ใจเย็นๆ

แนวรับแนวต้านดูในกราฟได้เลยครับ วันนี้ผมดูแถว 1216 1206 ก่อนครับจะรับอยู่ไหม

ทำไมบอกว่าไฟล์ใหญ่อัพไม่ได้ทั้งที่ก็ปรัปแล้วนี่ เมื่อวานยังอัพได้อยู่..รอก่อนครับ

ไปดูกราฟได้ตามลิ้งค์นี้เลยครับ http://www.thaigold.info/forum/index.php?topic=5142.msg189693;topicseen#new

!031 !54

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...