ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณสำหรับคำอวยพรเนื่องในวันตรุษจีนนะครับ ยังไงก็ขอให้คำอวยพรนั้นๆจงกลับคืนสู่กลางใจท่านทุกๆคน

สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้เฮง..เฮงกันตลอดปีกระต่างทองนะครับ วันนี้ทองน่าจะดีดทดสอบ 1352 ครับเท่าที่ดูwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 3

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ ที่ให้แนวทาง ติดตามอ่าน ทุกวัน + 1

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ ขอให้ชาว tg ทุกคน ท่าน Prink gold, Soda, Yai Carmungwed, eang2526, nuchaba, goldgold, tiny, rich, ginger, @wut, news, Mr.N-option, Mr.Li, goldmenber, คุณสาวมือใหม่, ohoh, กู๊ Toto, oreo, yak2525, boonk2 และอีกหลายๆๆๆๆๆๆท่าน มีสุขภาพพลามัยแข็งแรง มีเงินมีทองเยอะๆๆๆๆ ขอให้ทุกท่าน เผ่งอัง เผ่งอังคะ..5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

ถูกแก้ไข โดย put42

ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ ขอให้คุณปู่ PG และ เพื่อนๆในthaigold ทุกคนร่ำรวย สมหวัง ครับ.

!Announce !Announce

รวยๆ...ทุกๆท่านนะครับ.

ขอบคุณ อ.ด้วย..ปีนี้เฮงๆๆๆ

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนในเบอร์ดนะครับ

ต้องขอบคุณทุกคนจริงๆเพราะว่าทุกคนเป็นพี่ที่น่ารักและหัวดีกะผมทุกคน

แม้นผมจะรีพลายน้อยเพราะอ่านซะส่วนใหญ่

เก็บความรู้ครับ

ก่อนหน้านี้โง่จริงไม่ศึกษาลงสนามจริงเรย

รู้จักที่นี่ก่อนทำการลงทุน

เรียนอยู่อยากมีตังกินหนมและหาของขวัญให้แม่ แต่ขาดสติไปหน่อย

ยังดีที่มีพี่ๆในนี้รั้งไว้ แต่ไม่ทัน

แต่ยังมุ่งมันในการศึกษาหาความรู้เรื่องนี้ต่อไปไม่ท้อถอยที่เสียไปนึกว่าเป็นค่าครู

หากเป็นไทยแก่ตัวเมื่อไหร่จะมาบอกนะครับ

สถานะ ค้างที่เอเวอเรส

ตอนนี้ คงอยู่แถวทิเบต

เมื่อไหร่หน่อเราถึงได้มาอยู่เข่าใหญ่บ้านเราสักทีนะ

1ชม. ข้างหน้าจะทุบหรือดัน ลุ้นกันครับ

คุณ Mr.N-Option Trader ขอบคุณนะครับที่เบรคความโง่เขลา

คุณ SoDa ขอบคุณในเอกสารศึกษาหาความรู้

คุณ PG ขอบคุณแนวทางการตัดสินใจที่มีมาให้ในทุกๆวัน

ปีใหม่ขอให้พี่ๆทุกคนประสบแต่สิ่งดีตลอดไป

ว่าแต่คุณ PG ทำไมเค้าเรียกว่าปู่ครับ

ผมว่าคุณ PG น่าจะอายุไม่เกิน 40 เป็นปู่ได้งัยนะ

ไปเมาท์สกายจนหมดมุข กลับมามองกราฟก็มะไปไหน เดินวนเข้าไป จนกว่าจะบีบเข้าวงแคบ เด๋วก็ระเบิดเอง นอนคอยฟังเสียงระเบิดดีก่า biggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

ซิงเจียยู่อี่ ซิงนี้ฮวดไช้ ขอให้ปู่พริ้งร่ำรวย มีสุขภาพดี เฮง ๆ ตลอดปีนะค๊า ขอบพระคุณมาก ๆ สำหรับบทวิเคราะห์ที่แสนแม่นยำ

ไปเมาท์สกายจนหมดมุข กลับมามองกราฟก็มะไปไหน เดินวนเข้าไป จนกว่าจะบีบเข้าวงแคบ เด๋วก็ระเบิดเอง นอนคอยฟังเสียงระเบิดดีก่า biggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

ว่าจะอาบน้ำเข้านอนแล้วเหมือนกันครับ

นอนหลับฝันดีทุกท่านนะคร๊าบบบบบบ

หวังเช้าพรุ่งนี้จะลงดอยซะทีนะตอนนี้อยู่เชิงดอยแล้ว

โชคดีรับตรุษจีนทุกท่านนะครับ

เฮงๆๆๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย @WuT

ทองคำระบบแดงอยู่หน้าขายนั่งรอไปก่อนครับสัญญาณการเข้าซื้อยังไม่มาระยะ Side way ยังไม่เหมาะที่จะเข้าเพิ่ม

ทิศทางทองคำเมื่อคืนนี้วิ่งอยู่ในกรอบแคบๆ 1323-1345 ยังอยู่ในช่วงขาลงเหมือนเดิมจากสัญญาณทางเทคนิคราย H4 CCI นั้นยังส่งสัญญาณการ rebound ให้เห็นอยู่

แต่ก็ยังอยู่ในกรอบขาลง วันนี้ดูกรอบสีเหลืองของกราฟจะเห็นได้ชัดว่าทองกำลังวิ่งอยู่ตรงส่วนไหน และจะไปในทางทิศใดคงต้องเลือกสักทางแต่ผมก็ยังมองว่าราคายัง

จะไต่ระดับขึ้นไปช้าๆ ในกรอบสีเหลืองต่อไปอยู่ส่วน แนวรับนั้นก็ต้องดูว่าแนวรับย่อยนั้นพอที่จะเอาอยู่ไหมถ้ารับอยู่ก็ให้ไปดูเส้นแนวต้านย่อยข้างบนต่อ ผ่านได้คงจะไปทด

สอบเส้นแนวต้านหลักต่อไป วันนี้ก็ต้องคอยจับตามองดูว่าทองจะสามารถวิ่งอยู่ในกรอบสีเหลืองได้หรือเปล่าเท่านั้นเองครับ ถ้าได้ก็คงไปต่อสักระยะอาจจะเห็น 1359 ได้

ถ้าเกิดยังไต่ระดับไปได้ ส่วนน้ำมันย่อตัวลงมานิดหน่อยแต่ก็ยังอยู่ในกรอบขาขึ้นระบบปิดเขียวถือรอกันต่อไปตามระบบ SET50 ระบบยังแดงอยู่หน้าขายเหมือนเดิมครับ

ส่วนทางด้านค่าเงิน US เมื่อวานปิดบวกแข็งค่าขึ้นมา วันนี้ต้องจับตาดูให้ดีๆนะครับถ้ายังแข็งค่าขึ้นมาอีก ย่อมมีผลต่อทองคำอยู่แล้วครับจับตาดูให้ดีๆ..ขอให้เฮง..เฮง ครับ

แนวต้าน 1339 1344 1348 1353

แนวรับ 1332 1326 1322 1317

ราย 4 ชั่วโมงราคายังวิ่งอยู่ในกรอบขาลงของการไต่ระดับ side way rebound ไปช้าๆ

• ถูกใจ 3

SET50 ระบบแดงยังอยู่หน้าขาย

• ถูกใจ 3

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...