ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

นี่เป็นแค่บางส่วนนะครับ

ยังมีชื่อล็อกอินอื่นอีกเยอะ

ผมจัดให้ดูแบบนี้

ใครที่อยากได้รายได้เสริมจากการปั่นกระทู้ก็ติดต่อเจ้าของกระทู้นะครับ

อย่ามาขอบคุณผมเลย เอากองไว้ตรงนั้นแหละ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นั้งอ่านอยู่ตั่งนาน..

ผมว่าทุกคนมีเหตุผลของแต่ละคนอยู่แล้ว

ทุกคนตัดสินใจได้เองอยู่แล้ว ไม่ต้องตอกยำ้อะไรกานมากมาย

เดินหน้าต่อดีกว่าครับ ว่าแต่น้องทองก็ไม่ไปไหนชะที

อยากทราบมีใครเล่นราคาน้ำมันครับ เล่นที่ไหน ช่วยบอกหน่อยครับ กำลังสนใจ

แล้วราคาน้ำมันชี้นลง ดูเวปไหนครับ

ผมต้องขอโทษเจ้าของบ้านเป็นอย่างมากที่มีเรื่องเกิดซ้ำๆ ทั้งที่คุณได้ให้แง่คิดเตือนผมแล้วแต่ยังตัดสินใจทำแล้วมันก็เกิดขึ้นจริงๆ ผมต้องขอโทษด้วยแต่เรื่องนี้คงไม่จบลงง่ายๆ

ส่วนเรื่องที่ท่านบางคนบอกว่าไม่อยากให้ผมมีการขายซื้อขายหรือหาผลประโยชน์อะไรในที่บ้านหลังนี้ ผมพร้อมยอมรับผิดในสิ่งที่กระทำอยู่ตอนนี้และขอปฏิบัติตามคำแนะนำครับ

ต่อไปนี้จะงดคุยเรื่องระบบเป็นการถาวร ถ้าเกิดผมยังพูดถึงเรื่องนี้อีกผมเองจะเป็นฝ่ายเดินออกไปจากบ้านหลังนี้เองเพราะผิดคำพูดที่ให้ไว้ จากนี้ไปจะเหลือไว้เพียงกราฟ

วิเคราะห์ราย H4 เพียงเท่านั้น และผมต้องขอโทษแฟนคลับด้วยที่ต้องทำให้ผิดหวัง ทำให้เสียความรู้สึกผมต้องขอโทษด้วยผมขอรับผิดเอาไว้แต่เพียงผู้เดียวผมจะไม่ขอแก้ตัวหรืออะไร

ทั้งนั้นในกรณีนี้ ถ้าผู้ใหญ่เห็นว่าไม่สมควรหรือท่านใดจะแนะนำติเตียนก็ว่ากันมาได้เลยครับ ผมพร้อมยอมรับฟังด้วยเหตุผล

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 2

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ ขอให้ชาว tg ทุกคน ท่าน Prink gold, Soda, Yai Carmungwed, eang2526, nuchaba, goldgold, tiny, rich, ginger, @wut, news, Mr.N-option, Mr.Li, goldmenber, คุณสาวมือใหม่, ohoh, กู๊ Toto, oreo, yak2525, boonk2 และอีกหลายๆๆๆๆๆๆท่าน มีสุขภาพพลามัยแข็งแรง มีเงินมีทองเยอะๆๆๆๆ ขอให้ทุกท่าน เผ่งอัง เผ่งอังคะ..5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

ขอบคุณคะ คุณput42 ร่ำรวย เฮงๆ เช่นกันคะ.....

ถูกแก้ไข โดย Soda

ให้อภัยเป็นการให้ที่วิเศษ เพราะเป็นการให้สองทาง

นอกจากจะเป็นการปลดปล่อยความผิดของใครบางคน

ก็ยังเป็นการให้ที่ว่างกับใจตนเอง

เพื่อไม่ต้องแบกความรู้สึกไม่ดีไว้กับตัวเอง

การให้อภัย ไม่ใช่การยอมรับความผิดของใครบางคน

แต่เป็นการให้อิสระแก่ใจตัวเอง...

เพื่อหลุดพ้นจากความพยาบาท

• ถูกใจ 3

ให้อภัยเป็นการให้ที่วิเศษ เพราะเป็นการให้สองทาง

นอกจากจะเป็นการปลดปล่อยความผิดของใครบางคน

ก็ยังเป็นการให้ที่ว่างกับใจตนเอง

เพื่อไม่ต้องแบกความรู้สึกไม่ดีไว้กับตัวเอง

การให้อภัย ไม่ใช่การยอมรับความผิดของใครบางคน

แต่เป็นการให้อิสระแก่ใจตัวเอง...

เพื่อหลุดพ้นจากความพยาบาท

โห มันยากจังครับ เอาแค่ง่ายๆ ไม่เห็นแก่ประโยชน์ ด้วยการรักษากฏระเบียบเล็กน้อยให้ได้ก่อนก็พอมั้ง

ถ้าปกป้องคนที่ทำผิดมากๆอาจถูกมองว่าเป็นผู้ร่วมขบวนการด้วย

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK
  • ถูกใจ 4

ปีใหม่ คุยกันแต่สิ่งดีดี ดีกว่านา..

ผมว่า คนเราคิดผิด ทำผิดกันได้นะครับ แม้แต่ตัวเราเอง ที่ไปคิดว่าเขาผิด เราอาจจะคิดผิดก็ได้

ดังนั้น นี่เป็นอีกเหตุผล ที่ผมไม่ชอบไปคาดโทษใคร และถึงแม้ใครจะพลาด ทำผิดไป การให้โอกาส ก็น่าจะดีกว่าการปิดโอกาส ไม่ให้เขาได้แก้ไข

การตรวจสอบของพวกเรา เป็นเรื่องดีที่ควรทำ ไม่เช่นนั้น สังคมก็จะแย่เช่นกัน แต่การเยียวยารักษา อาจมีวิธีการที่แตกต่างกัน สำหรับผม อยากเห็นการอยู่ร่วมกันได้ต่อไป มากกว่าจะไล่กันไปไหนครับ

กรณีคุณ PrinkGold จริงๆ ต้องแยกเป็น 2 ประเด็น

- การขาย Indy คุณ PrinkGold มาขออนุญาตผมแล้ว แต่ก็อาจจะตีความสิ่งที่ผมตอบไปผิด ทำให้เกิดปัญหา อันนี้ถือว่า พอรับได้ แต่ก็ไปเจอสิ่งที่ผมเตือนคุณ PrinkGold ไป คือตอนเริ่มต้นกับลงท้าย มันออกมาคนและแนว ก็จะเกิดความผิดหวังได้ แล้วก็เป็นจริง เพราะย่อมต้องมีคนรู้สึกบ้าง ไม่มากก็น้อยแหละ

จริงๆ จะขายของ อย่างเป็นโบรกเกอร์ เข้ามาโพสต์ให้ข้อมูล แนะนำตัวเองบ้าง ตามสมควร ผมถือว่า รับได้ครับ กรณีขายของ ผมจึงคิดว่า คล้ายๆกัน จึงไม่น่าจะห้ามกันเสียทีเดียว แต่อยู่ที่ความพอดีต่างหาก

- ประเด็นดันกระทู้ตัวเอง เพื่อชักจูงคนอื่น จริงๆ อันนี้ผมเห็นตั้งนานแล้ว แต่ไม่ได้ว่าอะไรเพราะคิดว่านิดหน่อย แต่พอเปิดมาเช็คดูวันก่อน คือวันที่มีคนมาสะกิดในกระทู้ผม ปรากฏว่าเจอถึง 13 ราย มี ip เดียวกันหมด ในเวลาไล่เรี่ยกัน จึงเป็นไปได้ยากว่าจะเป็นบุคคลอื่น ประเด็นนี้ จึงต้องบอกว่า ผิดจริง

ที่จริง ก็ไม่อยากเอามาพูด แต่เมื่อให้สิทธิ์ admin ท่านอื่น ดูแลความเรียบร้อยในเวป และเขาตัดสินใจจะเปิดเผยเรื่องนี้ ผมก็ต้องยอมรับ แต่ก็อย่างที่บอกนะครับ อยากให้ปรับเข้าหากันจะดีกว่าครับ

เขียนเสร็จ เห็นคุณ PrinkGold ออกมาขอโทษพอดี เอาเป็นว่า ผิดแล้วรับผิด ก็ปรับปรุง เริ่มต้นใหม่กันได้ครับ

....................

• ถูกใจ 15

ปีใหม่ คุยกันแต่สิ่งดีดี ดีกว่านา..

ผมว่า คนเราคิดผิด ทำผิดกันได้นะครับ แม้แต่ตัวเราเอง ที่ไปคิดว่าเขาผิด เราอาจจะคิดผิดก็ได้

ดังนั้น นี่เป็นอีกเหตุผล ที่ผมไม่ชอบไปคาดโทษใคร และถึงแม้ใครจะพลาด ทำผิดไป การให้โอกาส ก็น่าจะดีกว่าการปิดโอกาส ไม่ให้เขาได้แก้ไข

การตรวจสอบของพวกเรา เป็นเรื่องดีที่ควรทำ ไม่เช่นนั้น สังคมก็จะแย่เช่นกัน แต่การเยียวยารักษา อาจมีวิธีการที่แตกต่างกัน สำหรับผม อยากเห็นการอยู่ร่วมกันได้ต่อไป มากกว่าจะไล่กันไปไหนครับ

กรณีคุณ PrinkGold จริงๆ ต้องแยกเป็น 2 ประเด็น

- การขาย Indy คุณ PrinkGold มาขออนุญาตผมแล้ว แต่ก็อาจจะตีความสิ่งที่ผมตอบไปผิด ทำให้เกิดปัญหา อันนี้ถือว่า พอรับได้ แต่ก็ไปเจอสิ่งที่ผมเตือนคุณ PrinkGold ไป คือตอนเริ่มต้นกับลงท้าย มันออกมาคนและแนว ก็จะเกิดความผิดหวังได้ แล้วก็เป็นจริง เพราะย่อมต้องมีคนรู้สึกบ้าง ไม่มากก็น้อยแหละ

จริงๆ จะขายของ อย่างเป็นโบรกเกอร์ เข้ามาโพสต์ให้ข้อมูล แนะนำตัวเองบ้าง ตามสมควร ผมถือว่า รับได้ครับ กรณีขายของ ผมจึงคิดว่า คล้ายๆกัน จึงไม่น่าจะห้ามกันเสียทีเดียว แต่อยู่ที่ความพอดีต่างหาก

- ประเด็นดันกระทู้ตัวเอง เพื่อชักจูงคนอื่น จริงๆ อันนี้ผมเห็นตั้งนานแล้ว แต่ไม่ได้ว่าอะไรเพราะคิดว่านิดหน่อย แต่พอเปิดมาเช็คดูวันก่อน คือวันที่มีคนมาสะกิดในกระทู้ผม ปรากฏว่าเจอถึง 13 ราย มี ip เดียวกันหมด ในเวลาไล่เรี่ยกัน จึงเป็นไปได้ยากว่าจะเป็นบุคคลอื่น ประเด็นนี้ จึงต้องบอกว่า ผิดจริง

ที่จริง ก็ไม่อยากเอามาพูด แต่เมื่อให้สิทธิ์ admin ท่านอื่น ดูแลความเรียบร้อยในเวป และเขาตัดสินใจจะเปิดเผยเรื่องนี้ ผมก็ต้องยอมรับ แต่ก็อย่างที่บอกนะครับ อยากให้ปรับเข้าหากันจะดีกว่าครับ

เขียนเสร็จ เห็นคุณ PrinkGold ออกมาขอโทษพอดี เอาเป็นว่า ผิดแล้วรับผิด ก็ปรับปรุง เริ่มต้นใหม่กันได้ครับ

เห็นด้วยกับเฮีย เป็นผู้ใหญ่ใจกว้าง ส่วนใครผิดพลาด ก็ปรับกันได้ อยู่กันอย่างมีความสุขตามเดิมเถอะครับ ผมก็เป็น Fan Club หลายกระทู้ เห็นอย่างนี้แล้วไม่สบายใจ ยิ่งติด L อยู่ด้วย มันยิ่งเครียดนะคร้าบบบบบบ ^_^

• ถูกใจ 2

อ่านแล้วรู้สึกว่าเรื่องราวจะไปกันใหญ่ และมีหลายๆท่านที่ไม่รู้ต้นสายปลายเหตุมา comment ต่อๆกันไป ทำให้เข้าใจผิดเพี้ยน

ประเด็นมีแค่ว่า ท่านผู้ก่อตั้งเว็บนี้ท่านมีเจตนารมณ์ที่ดี อยากให้ผู้มีความรู้ได้เข้ามาทำประโยชน์ให้สังคม ให้คนอย่างเราๆผู้ไม่มีความรู้เรื่องกราฟได้เข้ามาอ่านและเก็บเกี่ยวความรู้เพื่อนำไปประกอบการลงทุนกัน ท่านให้เรามาใช้ประโยชน์จากเว็บท่านฟรีๆ ท่านไม่ต้องการให้ใครเข้ามาทำธุรกิจในพื้นที่เว็บของท่าน (แต่ถ้าจะแอบทำกันท่านคงดูแลได้ไม่ทั่วถึง)

คุณปู่กรุณาให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์กับพวกเรา หนูเองติดตามคุณปู่มาตลอด ขอกราบขอบพระคุณความกรุณาของคุณปู่ค่ะ แต่การซื้อขายโปรแกรมในประทู้เป็นการขัดต่อเจตนารมณ์และสร้างความไม่สบายใจให้ท่านเจ้าของเว็บ

หนูในฐานะที่เป็นเพียงผู้แวะเข้ามาอ่าน ก็อยากขอร้องให้"คุณปู่แก้ไขปัญหาที่ต้นเหตุค่ะ “หยุดซื้อขายโปรแกรมในเว็บนี้” คุณปู่อาจใช้วิธีอื่นติดต่อกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่สนใจซื้อโปรแกรม แต่ขอให้อยู่ภายนอกกระทู้ของเว็บ น่าจะสร้างความสบายใจให้กับทั้งท่านเจ้าของเว็บและคนเข้ามาอ่านค่ะ

เราในฐานะคนเข้ามาเสพความรู้แบบฟรีๆ ก็ควรเคารพและให้เกียรติเจ้าของเว็บ ขอให้แคร์ความรู้สึกท่านบ้าง ถ้าท่านไม่สบายใจให้ทำอะไรก็อย่าทำจะดีกว่าไม๊คะ เว็บให้ความรู้เรื่องทองคำมีหลายเว็บ ถ้าไม่สบายใจกับกฎของเว็บนี้ก็ลองคลิ๊กไปเว็บอื่นแทน

... ทุกสังคมต้องมีกฏ เราก็ควรเคารพกฎเพื่อให้สังคมสงบสุข ....

เขียนแบบนี้คงสร้างความไม่สบายใจให้คุณปู่และเพื่อนๆ หนูกราบขอโทษค่ะ แต่การพูดกันตรงๆไม่ผิดเพี้ยนจากเหตุและผล แล้วแก้ไขปัญหาที่ต้นเหตุ ดีกว่าให้เรื่องบานปลายและทำลายความสงบของสังคมเล็กแห่งนี้ไม่ใช่เหรอคะ

... หนุอยากเปิดกระทู้เข้ามาอ่านกราฟและวิเคราะห์มากกว่าการทะเลาะกันค่ะ

เห็นด้วยคะเขียนได้น่ารักที่สุดเลย

"แก้ไขที่ต้นเหตุ"

ปล. รักกกกกเฮียกัมที่สุดเลย :wub: พออ่านคำตัดสินของเฮียแล้ว อิอิ.

เห็นด้วยคะเขียนได้น่ารักที่สุดเลย

"แก้ไขที่ต้นเหตุ"

ปล. รักกกกกเฮียกัมที่สุดเลย :wub: พออ่านคำตัดสินของเฮียแล้ว อิอิ.

หนูล่ะไม่เคยพิมพ์ทันซ้อสองเลยสั๊กครั้ง เฮ้อ... !034

น้องเล็กก็รักเฮียกัมนะคะ . จากซ้อสี่ อิอิ !32

นับถือ น้ำใจเฮียกัมพล สุดๆ นี่แระ ผู้ใหญ่ทรงคุณค่า.......ผิดแล้วยอมรับผิด อภัยซึ่งกันและกัน ประเสริฐสุด d5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gifd5f02ecd.gif

ถูกแก้ไข โดย Soda
  • ถูกใจ 1

เอ้า ลุ้นทองดีกว่าคะ มานจะถึงมะเนี่ย 1326 ถือS มากกว่า L ต้องขออภัยขาL ก่อนนะคะ biggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gifbiggrin.gif

• ถูกใจ 1

• ถูกใจ 2

ต้นเหตุที่แท้จริง คืออย่าหวังผลประโยชน์จากเวปค่ะ คงไม่ใช่คุณพริ้งโกลด์คนเดียวที่จะเป็นแบบนี้ คุณพริ้งโกลด์เป็นแค่ตัวอย่างเดียว ยังมีคนอีกมากมายที่จะเข้ามาหาประโยชน์ หรือพวกเราก็ตามเข้ามาเรียนรู้ ก็ช่วยๆกันแคร์สังคมบ้างนะคะ เพราะบางคนเอาแต่ตัวเอง อยากได้ตังค์อย่างเดียว โลกจะถล่มทลายก็ไม่ใช่เรื่องของตัวเอง ถ้าทุกคนเป็นแบบนี้ สังคมดีๆจะเหลือหรือเปล่า

• ถูกใจ 2

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...