ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับคุณ Prinkgold ขอรบกวนถามอีกนิดครับ เส้นที่อยู่ บนและล่างของแท่งเทียนได้มาอินดี้ตัวใหนครับ อีกข้อครับลูกศรชี้ขึ้นเป็นสัญญานซื้อและลูกศรชี้ลงเป็นสัญญานขายใช่ใหมครับ !01 เอาแต้มไปเต็มๆเลยครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณท่านทั้งสองมากคับ ที่ให้ความกระจ่างคับ

ผมขออีกคำถามนึงคับว่า รอเช้าวันรุ่งขึ้น เวลาตอนกี่โมงคับ ถึงจะยืนยันว่าวันนี้เป็นแท่งเขียวหรือแท่งแดง

ขอบคุณมากก

ขอตอบท่านแรกก่อนะครับคุณน้ำ

การที่เราจะรู็ได้ว่าแท่งเทียนจะเป็นสีอะไรนั้นต้องรอดูตอนตลาดเปิดรายวันทุกๆ เวลาตี 5.00 ของทุกวันทำการครับ

ส่วนคุณไก่ชนที่ถมามาว่า

ขอรบกวนถามอีกนิดครับ เส้นที่อยู่ บนและล่างของแท่งเทียนได้มาอินดี้ตัวใหนครับ อีกข้อครับลูกศรชี้ขึ้นเป็นสัญญานซื้อและลูกศรชี้ลงเป็นสัญญานขายใช่ใหมครับ em0009.gif เอาแต้มไปเต็มๆเลยครับ

คุณเข้าใจถูกต้องแล้วครับมันเป็นแค่อินดิเท่านั้นนะครับอย่าไปเชื่ออะไรมันมากสัญญาณเปลี่ยนแปลงได้ทุกเวลาเราแค่เอาไว้ดูเป็นแนวทางเท่านั้น

ใครสงสัยอะไรก้ถามฝากเอาไว้ได้ครับเดียวจะมาตอบให้

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 5

ขอบใจมากๆ พริ้งยายสุกเองก็งงอยู่อยากจะถามเหมือนกันแต่ก็เกรงใจ

เห็นมีคนถามหัวข้อที่อยากจะถามอยู่พอดีและพริ้งมาตอบก็กระจ่างขึ้นแล้วละ..ขบใจมากนะ

วันนี้ขอลุ้นขายตามที่แนะนำแล้วกัน 1232 :lol:

ถูกแก้ไข โดย ยายทองสุก

ขอบคุณค่ะหยกก็อยากจะถามด้วยเช่นกันแต่ก็เกรงใจเหมือนยายทองสุกค่ะ แต่ตอนนี้เข้าใจแจ่มแจ้งแล้วค่ะลุ้นต่อตามระบบ 1232 ขอปิดแล้วเปิด S ตามที่แนะนำนะค่ะ :rolleyes:

ทันข่าว

Gold Futures บ่ายนี้เจอแรงขายทำกำไร UESDAY, 17 AUGUST 2010 13:02

นางสาวปิ่นแก้ว สันติเมธวิรุฬ นักวิเคราะห์ตลาดอนุพันธ์ บริษัทหลักทรัพย์ ฟิลลิป (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) หรือ PST เปิดเผยถึงการซื้อขายสินค้า Gold Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) ในวันนี้ว่า ราคาทองล่วงหน้าของไทยปรับตัวลดลงเล็กน้อยตามแรงขายทำกำไร หลังจากสัญญาณทางเทคนิค ชี้ว่าราคาเข้าสู่เขตซื้อมากเกินไปหรือ Over Bought

อย่างไรก็ตาม หากพิจารณาถึงภาพรวมราคาทองคำในช่วงนี้ยังเป็นขาขึ้น เนื่องจากความกังวลของนักลงทุนต่อตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯ ที่ตกต่ำ จึงหันเข้ามาลงทุนในทองคำเพื่อใช้เป็นสินทรัพย์ในการป้องกันความเสี่ยง

ทั้งนี้ราคาทองคำในตลาด COMEX ปรับตัวขึ้น 9.60 ดอลลาร์ ปิดที่ระดับ 1,226.20 ดอลลาร์/ออนซ์

สำหรับในช่วงบ่าย คาดว่า Gold Futures มีแนวโน้มจะเคลื่อนไหวในแดนลบต่อตามแรงขายทำกำไร แต่อย่างไรก็ตาม ภาพรวมราคายังไม่เสียรูปขาขึ้น ตามความกังวลของนักลงทุนต่อภาวะเศรษฐกิจสหรัฐฯ ที่ตกต่ำ จึงยังใช้ทองคำเป็นสินทรัพย์ปลอดภัยในการป้องกันความเสี่ยง

โดยกลยุทธ์การลงทุน แนะนำรอเปิดสถานะซื้อจังหวะราคาอ่อนตัวในสัญญา GFQ10 เดือนสิงหาคม 2553 หรือ ใน Mini Gold Futures สัญญา GF10Q10 เดือนสิงหาคม 2553 ประเมินแนวรับที่ 18,400 บาท แนวต้าน 18,520 บาท

SET50 Futures บ่ายนี้ยังขยับกรอบแคบTUESDAY, 17 AUGUST 2010 13:01

นางสาวปิ่นแก้ว สันติเมธวิรุฬ นักวิเคราะห์ตลาดอนุพันธ์ บริษัทหลักทรัพย์ ฟิลลิป (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) หรือ PST เปิดเผยถึงการซื้อขายสินค้า SET50 Futures ในตลาดอนุพันธ์แห่งประเทศไทย (TFEX) วันนี้ว่า ดัชนีฯ เคลื่อนไหวในกรอบจำกัด เช่นเดียวกับทิศทางตลาดหุ้นในภูมิภาค ที่นักลงทุนส่วนใหญ่ยังกังวลกับภาวะเศรษฐกิจของสหรัฐฯ ที่ชะลอตัว จึงไม่กล้าเข้ามาลงทุนในสินทรัพย์ที่มีความเสี่ยงสูง

โดยเห็นได้จากดัชนีดาวโจนส์ และราคาน้ำมันดิบล่วงหน้าวานนี้ที่ต่างเคลื่อนไหวในกรอบแคบไม่ชี้นำตลาดแต่อย่างใด โดยดัชนีดาวโจนส์สหรัฐฯวานนี้ปรับตัวลดลงเป็นวันที่ 6 อีก 1.14 จุด ปิดที่ระดับ 10,302.01 จุด ส่วนราคาน้ำมันดิบล่วงหน้าในตลาดไนเม็กซ์วานนี้ปรับตัวลดลงเป็นวันที่ 5 อีก 0.19 ดอลลาร์ ปิดที่ระดับ 75.20 ดอลลาร์/บาร์เรล

นอกจากนี้ ตลาดทุนทั่วโลกที่เริ่มจะหมดช่วงประกาศผลประกอบการไตรมาส 2/2553 จึงทำให้นักลงทุนไม่มีประเด็นใหม่เข้ามาประกอบการตัดสินใจการลงทุน

อย่างไรก็ตาม ยังมีปัจจัยบวกเข้ามาช่วยสนับสนุนจิตวิทยาการลงทุนอยู่บ้าง จากเม็ดเงินของนักลงทุนต่างชาติที่กลับเข้ามาซื้อสุทธิในตลาดหุ้นและตลาดอนุพันธ์ไทยวานนี้ รวมถึงการประกาศยกเลิก พ.ร.ก.ฉุกเฉินอีก 3 จังหวัด ส่งผลให้เหลือเพียง 7 จังหวัดเท่านั้นที่ยังคงใช้พ.ร.ก. ฉุกเฉินต่อไป

สำหรับในช่วงบ่ายคาดว่าดัชนี SET50 Futures มีแนวโน้มที่จะเคลื่อนไหวในกรอบแคบต่อ เนื่องจากทิศทางตลาดยังอยู่ในช่วงพักฐาน ประกอบกับนักลงทุนส่วนใหญ่ยังไม่เชื่อมั่นต่อทิศทางเศรษฐกิจสหรัฐฯ สะท้อนให้เห็นได้จากตลาดหุ้นทั่วภูมิภาคที่เคลื่อนไหวในกรอบแคบ และบรรยากาศการลงทุนเป็นไปอย่างเงียบเหงา

กลยุทธ์การลงทุน แนะนำเปิดสถานะขาย (Short) ในสัญญา S50U10 เดือนกันยายน 2553 จังหวะดัชนีฯ รีบาวน์ โดยประเมินแนวรับที่ 575 จุด ส่วนแนวต้านประเมินที่ 585 จุด ส่วน SET50 ประเมินแนวรับที่ 580 จุด แนวต้าน

น้ำมัน

ราคาน้ำมันดิบสิงคโปร์ครึ่งวันเช้าเพิ่มขึ้น 10 เซนต์TUESDAY, 17 AUGUST 2010 12:54

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ราคาน้ำมันดิบไลท์สัญญาส่งมอบเดือนกันยายนที่สิงคโปร์ครึ่งวันเช้าเพิ่มขึ้น 10 เซนต์ มาอยู่ที่ 75.34 ดอลลาร์/บาร์เรล

ขณะที่ราคาน้ำมันเตาเพิ่มขึ้น 0.7 เซนต์ มาอยู่ที่ 1.996 ดอลลาร์/แกลลอน ราคาน้ำมันเบนซินเพิ่มขึ้น 0.97 เซนต์ มาอยู่ที่ 1.934 ดอลลาร์/แกลลอน และราคาก๊าซธรรมชาติลดลง 0.2 เซนต์ มาอยู่ที่ 4.23 ดอลลาร์/1 พันลูกบาศก์ฟุต

ปัจจัยที่ทำให้ราคาน้ำมันเพิ่มขึ้น เป็นผลมาจากแรงซื้อเก็งกำไร หลังราคาน้ำมันลดลงมาอยู่ระดับต่ำกว่า 81 ดอลลาร์/บาร์เรล ขณะที่มีสัญญาณว่าการฟื้นตัวของเศรษฐกิจโลกชะลอลง ซึ่งนั่นอาจส่งผลกระทบต่อความต้องการใช้น้ำมัน

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 9

ผมมาใหม่ไม่ขอพูดพร่ำทำเพลงละครับขอโหลดของดีหน้ากระทู้คุณพริ้งก่อนละ..เนื่องจากสะสมดอยเป็นจิวัฒน์แล้วช่วงนี้..ขอบคุณมากๆ คัรบที่นำมาแบ่งปัน +2 ไปเลย !01

ถูกแก้ไข โดย >---ราชาดอย--->

ผมขอโหลดด้วยครับสมัครตั้งนานกว่าจะได้เล่นเอาเหงื่อตกซิกๆ !17

แนะนำตัวก่อนนะครับ ผมเสกครับ แต่เป็นเสกข้าวสารนะครับ ไม่ใช่พี่เสกโลโซ เฮอๆ !v@ !53

ขอบคุณครับผมติดตามอ่านกระทู้มานสมควรเห็นคุณพริ้งแจกอินดีเลยขอมาเป็นส่วนหนึ่งของระบบครับ..ขอคุณครับห้องนี้ไม่เคยเหงาเพราะ..ใจสั่งมา.. !01 !01

ถูกแก้ไข โดย LOSO

วันนี้งานยุ่ง มามองกราฟตอนหกโมง โซดาเลยเปลี่ยนเป้า1227 แล้วS1227.45 ถือมาหลายคืนแระ ของคุณทองชมพูมีค่าswap รึป่าวคะถ้าถือข้ามคืน

ขอบคุณท่านทั้งสองมากคับ ที่ให้ความกระจ่างคับ

ผมขออีกคำถามนึงคับว่า รอเช้าวันรุ่งขึ้น เวลาตอนกี่โมงคับ ถึงจะยืนยันว่าวันนี้เป็นแท่งเขียวหรือแท่งแดง

ขอบคุณมากก

ขอตอบท่านแรกก่อนะครับคุณน้ำ

การที่เราจะรู็ได้ว่าแท่งเทียนจะเป็นสีอะไรนั้นต้องรอดูตอนตลาดเปิดรายวันทุกๆ เวลาตี 5.00 ของทุกวันทำการครับ

ส่วนคุณไก่ชนที่ถมามาว่า

ขอรบกวนถามอีกนิดครับ เส้นที่อยู่ บนและล่างของแท่งเทียนได้มาอินดี้ตัวใหนครับ อีกข้อครับลูกศรชี้ขึ้นเป็นสัญญานซื้อและลูกศรชี้ลงเป็นสัญญานขายใช่ใหมครับ em0009.gif เอาแต้มไปเต็มๆเลยครับ

คุณเข้าใจถูกต้องแล้วครับมันเป็นแค่อินดิเท่านั้นนะครับอย่าไปเชื่ออะไรมันมากสัญญาณเปลี่ยนแปลงได้ทุกเวลาเราแค่เอาไว้ดูเป็นแนวทางเท่านั้น

ใครสงสัยอะไรก้ถามฝากเอาไว้ได้ครับเดียวจะมาตอบให้

ขอบคุณท่านพิงค์โกลด์ มาก มาก เลยคับท่าน ผมชื่อน้ำขิงคับ ได้ติดตามอ่านของท่านทุกวันคับ แต่เพิ่งกล้าเข้ามาคุยด้วยคับ

วันนี้งานยุ่ง มามองกราฟตอนหกโมง โซดาเลยเปลี่ยนเป้า1227 แล้วS1227.45 ถือมาหลายคืนแระ ของคุณทองชมพูมีค่าswap รึป่าวคะถ้าถือข้ามคืน

สวัสดีค่ะ คุณโซดา วันนี้ก็ได้ S ที่ 1227 เหมือนกันค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณโซดารอออกเท่าไรคะ !57 !57 !57

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...