ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ตั้งเป้า1215 คะ แต่ถ้าลาดเลาไม่ดีก็เผ่นคะ

ถ้ายังไงขอรบกวนคุณโซดาช่วยบอกด้วยนะคะ !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณน้ำขิงจากบ้านป๋าอาว อ่ะป่าวคะ

ไม่ใช่มั้งคับ เพราะไม่รู้จักเจ้าหมื่นเจ้าแสน ว่าแต่คิดถึงเจ้าสองตัวนี้จัง ไม่รู้โดนถอนขนไปหมดแล้วยัง

ท่านโซดาสบายดีนะคับ ไม่ค่อยไปเยี่ยมบ้านนู้นรุย

ถ้ายังไงขอรบกวนคุณโซดาช่วยบอกด้วยนะคะ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

555 อย่าเชื่อโซดามากคะ เด๋วจากกำไร จาเปงขาดทุนนะคะ

ไม่ใช่มั้งคับ เพราะไม่รู้จักเจ้าหมื่นเจ้าแสน ว่าแต่คิดถึงเจ้าสองตัวนี้จัง ไม่รู้โดนถอนขนไปหมดแล้วยัง

ท่านโซดาสบายดีนะคับ ไม่ค่อยไปเยี่ยมบ้านนู้นรุย

555ย ขอบคุณคะท่านน้ำขิง สบายดีคะ.......5555555 ยังอยู่ซำบายทั้งสองท่านแระค๊า อ้วนท้วนสมบรูณ์ ส่วนเจ้าของนับซี่โครงได้เลย ............ ตอนนี้วางมือทองแท่งอ่ะคะท่านน้ำขิง เบื่อราคาสมาคม แล้วก็เงินบาท เล่นGS อย่างเดียวเลยคะท่าน เลยไม่ค่อยได้แวะ ไปสวัสดีป๋าเลยคะ ท่านก็คงซำบายดีนะคะ

555ย ขอบคุณคะท่านน้ำขิง สบายดีคะ.......5555555 ยังอยู่ซำบายทั้งสองท่านแระค๊า อ้วนท้วนสมบรูณ์ ส่วนเจ้าของนับซี่โครงได้เลย ............ ตอนนี้วางมือทองแท่งอ่ะคะท่านน้ำขิง เบื่อราคาสมาคม แล้วก็เงินบาท เล่นGS อย่างเดียวเลยคะท่าน เลยไม่ค่อยได้แวะ ไปสวัสดีป๋าเลยคะ ท่านก็คงซำบายดีนะคะ

คุณโซดา รบกวนถามว่า GS คืออะไรคับ รายละเอียดเปนอย่างไรบ้าง ขอบคุณคับ

คุณโซดา รบกวนถามว่า GS คืออะไรคับ รายละเอียดเปนอย่างไรบ้าง ขอบคุณคับ

GS= Gold spot เป็นการเล่นเก็งกำไรทองคำแบบไม่ต้องการทองมาเก็บจริง ซื้อขายทำกำไรได้ทั้งในภาวะราคาทองขาขึ้นและทองขาลงเป็นการเล่นแบบออนไลน์ เล่นได้ 24ชั่วโมง

เฮ้อ นั่งทำงานเสร็จแระ มองกราฟ น่าเบื่อจิงๆ จุดเทียนเวียนวนซะง้าน ตั้งออกที่1224 สะสมเหรียญซะเลย

Gold Spot มั้งครับ

GS= Gold spot เป็นการเล่นเก็งกำไรทองคำแบบไม่ต้องการทองมาเก็บจริง ซื้อขายทำกำไรได้ทั้งในภาวะราคาทองขาขึ้นและทองขาลงเป็นการเล่นแบบออนไลน์ เล่นได้ 24ชั่วโมง

ปร่าสบายดีคับ ว่าง ว่าง ก็แวะไปเยี่ยมนะคับ

ขอบคุณท่านโซดามากคับ แล้วเค้าซื้อขายกันที่ไหนคับ เสียค่าธรรมเนียมยังไงคับ

ท่านน้ำขิงคะ โซดาฝาก pmไว้นะคะ เกรงใจหลายๆท่านคะ

ทองคำระบบเขียวถือต่อตามระบบ

ราคาทองคำโลกทรงตัว โดยปรับเพิ่มเล็กน้อย US$0.05 ปิดที่ระดับ US$1,222.90 หลังจากตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐในช่วงคืนที่ผ่านมาปรับดีขึ้น แต่เป็นที่น่าสังเกตว่า

SPDR เริ่มสะสมทองคำเพิ่มอีกครั้งหลังจากขายต่อเนื่องในช่วงเดือนที่ผ่านมา โดยซื้อเพิ่มอีก 7.90 ตัน สัญญาณทางเทคนิคราคาทองคำในตลาดโลกปรับตัวอยู่ในกรอบ

ขาขึ้นย่อย โดยเมื่อวานราคาเคลื่อนไหวในกรอบแคบแต่ปรับตัวลดลงจากระดับสูงสุด ใกล้ระดับ US$1,227 ซึ่งเมื่อพิจารณาจากกราฟรายวันราคายังคงเคลื่อนไหวใกล้

กรอบบนและยังคงมีสัญญาณซื้อมากไปทำให้ยังคงมีแนวโน้มที่อาจจะย่อตัวลงก่อนที่จะปรับตัวขึ้นอีกครั้ง ส่วนกราฟรายสี่ชั่วโมง MACD ตัดลงใต้เส้น Signal แต่ช่วงของ

การปรับตัวลงอาจจะไม่สูงมากใกล้ระดับ US$1,220 โดยมีแนวต้านที่ระดับ US$1,230 แนวรับ US$1,220 แนะนำนักลงทุนที่ Short ตามที่เราแนะนำสามารถถือต่อ

รอลุ้นแถวระดับ US$1,220 นักลงทุนที่ยังไม่มีสถานะอาจจะรอให้ราคาปรับตัวลงใกล้แนวรับแล้วค่อยเปิด Long หรือ Short เล่นสั้น ในสัญญาสิ้นสุดเดือนสิงหาคม GFQ10

หรือ สัญญาสิ้นสุดเดือนสิงหาคมขนาด 10 บาท GF10Q10 โดยราคาอยู่ในกรอบขาขึ้นย่อย ข้อมูล GTW วันนี้คงมีการย่อตัวรายวันเป็นแน่หลังจากที่สัญญาณซื้อมากเกินไป

แนวต้าน 1128 1232 1236

แนวรับ 1222 1217 1210

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 17

GF ระบบเขียว

TFEX SET50-THAI ระบบเขียวแท่งแรกมาแล้วครับ

SET ครึ่งแรกบวก 11.37 จุด แรงเก็งกำไรคึกคัก ผู้สื่อข่าวรายงานบรรยากาศการลงทุนในตลาดหลักทรัพย์ไทยช่วงเช้าของวันนี้ (18 ..) พบว่ามีแรงซื้อและขายทำกำไรกันอย่างหนาแน่นตั้งแต่เปิดตลาดนาทีแรก โดยดัชนี

ตลาดหุ้นไทยปิดที่ 877.15 จุด เพิ่มขึ้น 11.37 จุด หรือ 1.31% มูลค่าการซื้อขาย 23,211.03 ลบ.

หลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 อันดับได้แก่ 1.TMB ปิดที่ 2.22 บาท เพิ่มขึ้น 0.04 บาท มูลค่าการซื้อขาย 1,495.72 ลบ.

2.CPF ปิดที่ 25.50 บาท เพิ่มขึ้น 0.50 บาท มูลค่าการซื้อขาย 1,101.45 ลบ.

3.JAS ปิดที่ 1.36 บาท เพิ่มขึ้น 0.07 บาท มูลค่าการซื้อขาย 1,019.29 ลบ.

4.TCAP ปิดที่ 33.00 บาท เพิ่มขึ้น 1.25 บาท มูลค่าการซื้อขาย 942.70 ลบ.

CL Oil ระบบเขียวแท่งแรกมาแล้วครับ

DJ Dow Jones ระบบแดง

Silver ระบบเขียว

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 12

แวะมาทักทายยามเที่ยงครับ

ขอตอบคุณ heng888 นะครับโปรแกรม meta stock ต้องไปซื้อมาครับหรือหาโหลดเอาก็ไม่ว่าครับอย่าลืมเรื่องของลิขสิทธิ์ด้วยละของแท้ย่อมดีกว่าของปลอม

ส่วน MT4 มันคลายๆ กันครับแตกต่างตรงที่ MT4 เป็น demo account ก็สามารถดูแบบเรียลไทม์ได้ส่วน meta stock เราสมัครแบบ Offline ครับดูเรียลไทม์ไม่ได้ หรืออยากจะดูต้องสมัครสมาชิกแบบเสียเงินครับถึงจะดูได้ คงเข้าใจนะครับ

เรื่องต่อมาอินดิ้ที่แจกไป ระบบสัญญาณจะเป็นแบบเรียลไทม์ ซึ่งสัญญาณของวันนี้เราจะไม่นับครับอย่างที่คุณ ปริญญาธร ตอบแทนผมนั่นละครับคงเข้าใจนะครับ:wub:

ขอบคุณมากครับ คุณ pg งั้นผมคงต้องไปหามาลงในเครื่องก่อน สงสัยไร จะมารบกวนถามครับ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...