ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับอาจารย์ระบบนิ่งจริงๆ ของเขาดีจริงไม่ต้องวิเคราะห์ให้มาก ผมพอตยังว่างครับรอทิศทางวันจันทร์ดีดขึ้นอีก S อีกยังไงมันก็ต้องลงเป้าหมาย 1210+ เล่นตามแล้วได้กำไรใครละจะไม่คว้าโอกาศทองไว้!uu !53

เห็นด้วยครับตามระบบต่อไป..ส่วนผมรออาจารย์มาวิเคราะห์ให้ดูอีกทีวันจันทร์ดีกว่า..เพื่อความชัวทิศทางทองคำย่อมเปลี่ยนแปลงได้เสมออิๆ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย LOSO

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณค่ะอาจารย์พริ้ง !thk ซื้อบ้านต่างอาศที่หัวหินแพงปะค่ะคงหลายล้านพอดู อยากจะไปซื้ออยู่ใกล้ๆ จังอิอิจะได้รวยตามอาจารย์บ้าง อากาศก็ดีด้วยแถวนั้นตกกลางคืนมานั่งจิบเบียร์เย็นๆแถวริมหาดหาหุ้นใหม่ๆ มาลองเล่นดู!53 !53

ถูกแก้ไข โดย ปูเป้

ทิศทางวันจันทร์จะเป็นอย่างไรย่อมไม่มีใครรู้..ขอตามระบบอาจารย์ไว้ก่อนครับ :lol:

อยากเก่งเหมือนอาจารย์พริ้งจังวันหยุดก็พักผ่อนกับครอบครัวไม่มีอะไรให้กังวล..มีกินมีใช้สบายใจที่สุด !10 !01

น้ำมันระบบเขียวอยู่กองทุนก็เขียวถือต่อค้าา.. SET50 ระบบอาจารย์เหมาะกับการเล่นระยะสั้นๆ ขอถือต่อตามระบบไปก่อนแดงมาขายกินอีกอิๆ ^_^

ยังหาจังหวะเข้าเพิ่มทองคำแท่งอยู่เหมือนกันครับอาจารย์..รอราคาที่ดีกว่านี้อีกหน่อย 18250 18150 ยังสูงอยู่ครับรอสัก 18000 หรือต่ำกว่านั้นก็ลุ้นอยู่ครับ :unsure:

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.ร่วงลง 6.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,250.90 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,243.50 - 1,260.50 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 15.40 เซนต์ ปิดที่ 19.8550 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนต.ค.ลดลง 5.7 เซนต์ ปิดที่ 3.4435 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.ลดลง 8.90 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,553.30 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 5.30 ดอลลาร์ ปิดที่ 521.80 ดอลลาร์/ออนซ์

สำนักข่าวซินหัวรายงานว่า นักลงทุนลดการถือครองทองคำในฐานะสินทรัพย์ที่ปลอดความเสี่ยง หลังจากกระทรวงแรงงานสหรัฐรายงานว่า จำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานครั้งแรกในรอบสัปดาห์ที่สิ้นสุด ณ วันที่ 4 ก.ย. ร่วงลง 27,000 ราย มาอยู่ที่ระดับ 451,000 ราย ซึ่งเป็นระดับต่ำสุดในรอบ 2 เดือน และมากกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะลดลงเพียง 2,000 ราย

ขณะที่กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ยอดขาดดุลการค้าเดือนก.ค.ของสหรัฐ ลดลง 14% มาอยู่ที่ระดับ 4.28 หมื่นล้านดอลลาร์ เนื่องจากยอดนำเข้าสินค้าร่วงลง ในขณะที่ยอดส่งออกพุ่งขึ้นแตะระดับสูงสุดนับตั้งแต่เดือนส.ค.2551

ถูกแก้ไข โดย mama

ไม่หลับไม่นอนกันเลยรึงัยจ๊ะ..ขอตัวนอนก่อนนะฝันดีจ้าอาจารย์พริ้งและทุกๆคน :wub:

สวัสดีครับอาจารย์ทักทายแต่เช้ามืดเลย..ดูหนังจีนรอบดึกอยู่ครับรออาจารย์มาวิเคราะห์ !_087 !_087

สวัสดีทุกท่านนักลงทุน วันนี้วันจันทร์สัปดาห์ใหม่แล้วก็กลับเข้าสู่ตลาดกันอีกครั้ง

วันนจันทร์นี้ทิศทางทองคำยังอยู่ในช่วงขาลงครับ ถึงแม้จะมีการ Rebound กันอยู่บ้างรวมถึงวันนี้ด้วยในช่วงรอบวันสัญญาณรายชั่วโมงก็ยังลงต่อแต่

ถ้าไม่ผ่านระดับ 1243 1237 คาดว่าจะดีตัวขึ้นต่อตามสัญญาณ H4 เป็นแน่ครับ ใครที่ยังใหม่แนะนำให้นั่งเฉยๆไว้ครับรอหาจังหวะเข้าแต่ถ้าราคาดีดตัว

ขึ้นไม่ผ่าน 1251 แนะนำเปิด S ระยะสั้นตามได้ครับแต่ต้องดูสถานะการณ์ก่อน วันนี้ถ้าราคาลงก่อนแล้วไม่ผ่าน 1243 1237 คาดว่าจะดีดตัวขึ้นต่อแน่

แต่ถ้าขึ้นก่อนแล้วไม่ผ่าน 1251 ลงต่อครับเข้าเล่นตามที่แนะนำนี่ละวันนี้แต่อย่าลืมตั้งจุด Stop loss ด้วยนะ ส่วนทองคำแท่งก็ถือต่อไปตามระบบครับ

สัญญาณยังเขียวอยู่หน้าซื้อรอย่อตัวรายวันแล้วหาจังหวะเข้าเก็บ Oil น้ำมันใครที่ถือมาตั้งแต่แท่งแรกก็สบายไป Set50-Thai ระบบเขียวถือต่อไป

ตลาด GF บ้านเราอยู่หน้าขายราคาลดลงค่อนข้างมากตามทิศทางตลาดทองคำโลก...ขอให้โชคดีทุกท่านนะครับcool.gif

แนวต้าน 1251 1255 1260

แนวรับ 1243 1237 1231

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 27

สวัสดีครับอาจารย์พริ้ง !_087 !v@ ขอบคุณครับสำหรับบทวิเคราะห์เช้าวันนี้ผมยังถือ S ต่อตามระบบครับยาวๆ +1 ให้แต่เช้าเลยครับ !La

ถูกแก้ไข โดย LOSO

สวัสดีครับโลโซ..ที่ผ่านมาก็ให้มันผ่านไปนะครับ..เริ่มใหม่มีอะไรก็เก็บเอาไว้ :rolleyes: เปิด S ระวังด้วยนะถึงแม้ระบบจะแดงก็อย่าประมาทละอะไรก็เกิดขึ้นได้ให้เล่นเป็นเทรนไปอย่าเล่นสวนเทรนเข้าอีกละ:wub:

• ถูกใจ 8

ครับอาจารย์ขอบคุณที่แนะนำครับผมจะจำเอาไว้ !01 !_087

อย่าเรียกผมว่าอาจารย์เลยนะผมไม่ได้เก่งอะไรขนาดนั้นหรอกครับ:rolleyes:..ขอให้เรียกปู่แทนดีกว่านะผมอายุมากแล้วและไม่เคยสอนใครด้วยสอนไม่เป็นครับบอกตามตรง..ขอตัวไปเซตหุ้นตัวใหม่ก่อนนะครับยังเหลืออีกหลายตัวยังไม่ได้ปรับพอต:lol:

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 7

ครับคุณปู่พริ้ง..ดูแลสุขภาพด้วยนะครับทานอาหารที่มีประโยชน์ต่อร่างกายด้วยนะครับผมเป็นห่วง :wub:

สวัสดีจ้าปู่พริ้งอิๆ ขอเรียกตามที่แนะนำแล้วกันจ้าขอบคุณมากสำหรับกราฟและบทวิเคราะห์วันนี้ใช้เป็นแนวทางได้เป็นอย่างดี + ให้หมดใจเลยจ้า !thk !10 !thk

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...