ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับอ.ปู่พริ้ง ระบบขั้นเทพจริงๆ วิเคราะห์ได้แน่นอนมากๆนับถือ+2 !01 !_087 !_087

ถูกแก้ไข โดย BBC

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จริงๆ ด้วย ราคาดีดแรงมากทั้งราคาทอง และ ค่าเงินที่อ่อนค่าลง สวยเลยครับ

แบบนี้ระบบก็เขียวแล้วนะสิครับถ้าปิดเหนือ 250 ได้รอขึ้นรถอยู่ครับ New High 1272 ไปเลย !gd !01 !uu

ขอบคุณครับปิดออกไปเมื่อเช้าตามคำแนะนำ..รอดตัวไปขอบคุณที่ Update ข้อมูลใหม่ๆ ทุกวันครับพอตยังว่างรอขึ้นรถด้วยคนครับ !01

ถูกแก้ไข โดย lala

วันนี้ดีดแรงทำนิวไฮไปแล้ว สุดยอดจริงๆน้องทองเรา :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ทำไปได้ 1274 แล้วอิๆแรงไม่ยอมหยุดรวยตามระบบอีกแย้วเข้า L ไว้เมื่อเช้าไม่เสียแรงที่รอบทวิเคราะะห์และสัญญาณระบบอาจารย์พริ้ง แน่นอนจริงๆ !gd !01 !53

ถูกแก้ไข โดย mama

ทำไปได้ 1274 แล้วอิๆแรงไม่ยอมหยุดรวยตามระบบอีกแย้วเข้า L ไว้เมื่อเช้าไม่เสียแรงที่รอบทวิเคราะะห์และสัญญาณระบบอาจารย์พริ้ง แน่นอนจริงๆ !gd !01 !53

แน่นอนมั๊กๆๆ ครับ

เอาแล้วไงทีนี้ตกรถกันเป็นแถวๆ เลยราคาสูงแบบนี้ใครจะกล้าขึ้นรถอีกละนี่..เมื่อเช้าลืมดูอาจารย์ฟันธงว่าจะขึ้นเลยพลาดโอกาสดีๆไปแล้วเจ็บใจจริงๆ !_06 !064 !064 !064 !064

ถูกแก้ไข โดย LOSO

GC-Comex Gold ระบบเขียวร้อนแรง

เมื่อคืนทองคำมีแรงฮึด!! ดีดตัวขึ้นทำ New High ไปเป็นที่เรียบร้อยที่ระดับ 1274.85$ มาปิดที่ระดับ 1268.50$ มูลค่าการซื้อขาย 17,269$ ดอลลาร์สหรัฐ

เมื่อวานใครที่ปิด S แล้วเปิด L ไว้ตามคำแนะนำคงนั่งยิ้มอยู่แน่ๆ และมีอีกหลายคนที่กำลังจะขึ้นรถรอบนี้อยู่ แต่มาดูราคาเข้าซื้อวันนี้ค่อนข้าง จะสูงอยู่พอ

สมควร แต่ทิศทางทองคำยังอยู่ในแดนบวกและจะขึ้นต่ออีกสักระยะหลังจากที่ย่อตัวลงหลุดกรอบขาขึ้นกลับมาเข้าเทรนได้อีกครัง แสดงว่าย่อมไม่ธรรมดาแน่

นอนเผลอๆ อาจะไปทดสอบที่ระดับ 1300$ ก็มีความเป็นไปได้สูงทีเดียว หลังจากที่นักลงทุนเทขายทำกำไรในช่วงระยะสั้นก่อนกลับซื้อเข้ามาซื้ออีกครั้ง

เพราะว่าสถานการณ์ของเศรฐษกิจโลกที่กำลังผันผวนอยู่ขณะนี้ บวกกับปัจจัยอีกหลายๆ อย่างทำให้นักลงทุนหันกลับเข้ามาถือทองคำซึ่งเป็นสินทรัพย์

เพื่อป้องกันความเสี่ยงอีกครั้ง

เมื่อวานนี้ใครที่ปิดไม่ทันก็ไม่ต้องเสียใจไปครับผมยังมองขาลงเพื่อปรับฐานรอบนี้ไว้ที่ 1220$-1210$ อยู่ก่อนจะพุ่งเป้าหมายไปที่ระดับ 1300$ ถึง 1380$

อย่างที่ได้กล่าวไว้ก่อนหน้านี้ ช่วงนี้เล่นตามเทรนขาขึ้นไปก่อนเพราะระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบก่อนแน่นอน ใครที่ติดตามอ่าน

กระทู้และระบบของผมอยู่เมื่อวานคงมีหลายท่านปิดสถานะ S และเปิด L ตาม วานนี้ผมก็ปิดแล้วเปิด L ไว้กะเล่นระยะสั้นแต่ไม่นึกว่าจะผ่านแนวต้านที่ให้ไว้

จนหมดก็ถือต่อตามระบบไปครับ ส่วนนักลงทุนหน้าใหม่ที่ยังไม่มีสถานะใดๆ แนะนำให้นั่งรอไปก่อนรอเข้าเล่นขา S รอบนี้ลงหนักเพื่อปรับฐานก่อนขึ้นยาวถึง

ปลายปีเวลานี้ศึกษาระบบเขียวแดงและสัญญาณเตือนไปก่อน ส่วนนักลงทุนขาโจ๋วจะเสี่ยงลองเปิดตามระบบก็ไม่ว่านะครับอยู่ที่ดุลพินิจของแต่ละบุคคล

ทองคำแท่งถือต่อตามระบบไปครับทิศทางยังสดใสระบบเขียวถือยาวกันต่อไป มุมมองวันนี้ย่อตัวระหว่างวันตามสัญญาณ H1 หาจังวะเข้าซื้อก่อนขึ้นต่อcool.gif

แนวต้าน 1270 1274 1278 1282

แนวรับ 1262 1258 1254 1250

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 17

CL น้ำมันระบบเขียวระยะเฝ้าระวัง เพราะทิศทางทองคำกำลังวิ่งน่าจะส่งผลต่อราคาน้ำมันไม่มากก็น้อย

• ถูกใจ 5

TFEX SET50-THAI ระบบแดงแท่งแรกมาแล้วครับระบบผมค่อนข้างจะเร็วเหมาะสำหรับเล่นระยะสั้นๆ เพื่อทำกำไรในรอบวัน

DJ ระบบเขียวทิศทางสดใส

Silver ระบบเขียวทำ New High ตามทองคำไปเป็นที่เรียบร้อยที่ระดับ 20.490$

• ถูกใจ 5

อรุณสวัสดิ์ยามเช้าค่ะคุณปู่พิ้งค์ เช้านี้เป็นข่าวดีน่ะค่ะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...