ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำแท่งมาถึงช่วงนี้อย่าเพิ่ิงเข้าซื้อเลยครับ ราคามันสูงรอย่อตัวปรับฐานค่อยเข้าซื้อก็ยังไม่สายครับรอราคาถูกว่านี้ก่อนใจเย็นๆ04a97f13.gif

ขอบคุณมากๆค่ะคุณ Prinkgold คะ

รอเข้าซื้อแท่งเช่นกันค่ะ...

ติดตามอ่านประจำและให้คะแนนทุกวัน..แต่ไม่ได้โพสน่ะค่ะ...

กำลังนึกว่าตกรถซะแล้วค่ะ..

ขอบคุณมากๆนะคะ.. :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ซื้อแท่งเก็บไว้แล้วคึรับเมื่อวันจันทรผ์ที่ผ่านมา วันนี้นั่งสบายใจ

แอบติดตามคุณปู่พริ้งมานานละครับ วันนี้ได้โอกาสเผยตัวจากมุมมืด แต่ไม่รุ้จะเข้าพวกได้หรือเป่าเพราะผมไม่มีตังซื้อทองแท่งหรือGFอะ ลงทุนได้แค่กองทุนรวมทอง แต่ก็แอบติดตามกระท้ของคุณปู่เช่นกันครับ ดีมากๆๆๆเลย

ขอบคุณคุณปู่มากๆๆครับ

วันนี้ดูเหมือนจะอึดๆ ไม่ไปทางไหนสักกะทีเป็นเต่ากินผักอยู่อิๆ :lol:

ถูกแก้ไข โดย lala

เฮ้อ เซงห่านเจงๆ (เซงเป็ด มะด้ายแระ ตัวเล็กไป) เดินหน้าสอง ถอยหลังสาม มะเหงจาย คนชอบขาสั้นเลย พับผ่าดิmad.gifmad.gifmad.gifmad.gifmad.gif

ดูราคาแล้วมันน่าจะทรงตัวแล้วคงจะไปต่อได้แล้ว !21 !21 !21 !21

ดูราคาแล้วมันน่าจะทรงตัวแล้วคงจะไปต่อได้แล้ว !21 !21 !21 !21

พูดได้ถูกใจผมมากเลยครับอยากให้มันขึ้นต่อเร็วๆ จังเลย !uu !53 !53 !53

มาช่วยลุ้นอีกแรงครับมีความสุขจริงๆ รวยตามระบบอาจารย์พริ้ง !53 !53 !Kk !K2 !La !La

ถูกแก้ไข โดย ปริญญาธร

GC-Comex Gold ระบบเขียวร้อนแรง

เมื่อคืนทองคำมีแรงฮึด!! ดีดตัวขึ้นทำ New High ไปเป็นที่เรียบร้อยที่ระดับ 1274.85$ มาปิดที่ระดับ 1268.50$ มูลค่าการซื้อขาย 17,269$ ดอลลาร์สหรัฐ

เมื่อวานใครที่ปิด S แล้วเปิด L ไว้ตามคำแนะนำคงนั่งยิ้มอยู่แน่ๆ และมีอีกหลายคนที่กำลังจะขึ้นรถรอบนี้อยู่ แต่มาดูราคาเข้าซื้อวันนี้ค่อนข้าง จะสูงอยู่พอ

สมควร แต่ทิศทางทองคำยังอยู่ในแดนบวกและจะขึ้นต่ออีกสักระยะหลังจากที่ย่อตัวลงหลุดกรอบขาขึ้นกลับมาเข้าเทรนได้อีกครัง แสดงว่าย่อมไม่ธรรมดาแน่

นอนเผลอๆ อาจะไปทดสอบที่ระดับ 1300$ ก็มีความเป็นไปได้สูงทีเดียว หลังจากที่นักลงทุนเทขายทำกำไรในช่วงระยะสั้นก่อนกลับซื้อเข้ามาซื้ออีกครั้ง

เพราะว่าสถานการณ์ของเศรฐษกิจโลกที่กำลังผันผวนอยู่ขณะนี้ บวกกับปัจจัยอีกหลายๆ อย่างทำให้นักลงทุนหันกลับเข้ามาถือทองคำซึ่งเป็นสินทรัพย์

เพื่อป้องกันความเสี่ยงอีกครั้ง

เมื่อวานนี้ใครที่ปิดไม่ทันก็ไม่ต้องเสียใจไปครับผมยังมองขาลงเพื่อปรับฐานรอบนี้ไว้ที่ 1220$-1210$ อยู่ก่อนจะพุ่งเป้าหมายไปที่ระดับ 1300$ ถึง 1380$

อย่างที่ได้กล่าวไว้ก่อนหน้านี้ ช่วงนี้เล่นตามเทรนขาขึ้นไปก่อนเพราะระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบก่อนแน่นอน ใครที่ติดตามอ่าน

กระทู้และระบบของผมอยู่เมื่อวานคงมีหลายท่านปิดสถานะ S และเปิด L ตาม วานนี้ผมก็ปิดแล้วเปิด L ไว้กะเล่นระยะสั้นแต่ไม่นึกว่าจะผ่านแนวต้านที่ให้ไว้

จนหมดก็ถือต่อตามระบบไปครับ ส่วนนักลงทุนหน้าใหม่ที่ยังไม่มีสถานะใดๆ แนะนำให้นั่งรอไปก่อนรอเข้าเล่นขา S รอบนี้ลงหนักเพื่อปรับฐานก่อนขึ้นยาวถึง

ปลายปีเวลานี้ศึกษาระบบเขียวแดงและสัญญาณเตือนไปก่อน ส่วนนักลงทุนขาโจ๋วจะเสี่ยงลองเปิดตามระบบก็ไม่ว่านะครับอยู่ที่ดุลพินิจของแต่ละบุคคล

ทองคำแท่งถือต่อตามระบบไปครับทิศทางยังสดใสระบบเขียวถือยาวกันต่อไป มุมมองวันนี้ย่อตัวระหว่างวันตามสัญญาณ H1 หาจังวะเข้าซื้อก่อนขึ้นต่อcool.gif

แนวต้าน 1270 1274 1278 1282

แนวรับ 1262 1258 1254 1250

เอามาฝากครับกราฟวันนี้อยู่ไกลเหลือเกินอ่านย้อนหลังลำบากกราฟสวยๆ ดูคนทำคงมีความสุขกราฟเลยออกมาดุดีอิๆ :lol:

ถูกแก้ไข โดย yaya

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...