ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ลุ้นต่อตามเคยจ้าวันนี้เซทเข้าไปเมื่อเช้ากำไรอีกแล้วค่ะปู่สบายใจจริงๆเล่นตามระบบปู่ :wub:

ถูกแก้ไข โดย ปูเป้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มันจะไปต่อได้อีกไกลปะครับ แต่อยากให้มันลงปรับฐานน่าจะดีกว่าขึ้นแบบผิดหูผิดตาเกินไป !uu !uu

มันจะไปต่อได้อีกไกลปะครับ แต่อยากให้มันลงปรับฐานน่าจะดีกว่าขึ้นแบบผิดหูผิดตาเกินไป !uu !uu

เห็นด้วยเลยค่ะ จะเหมือนคราวก่อนหรือเปล่า ทองหลอกว่า จะไม่ลงแน่ๆ พอถึง 1265 เทโครมเฉยเลย ติดตั้งแต่คราวก่อน เพิ่งขายได้กำไรนิดหน่อย เมื่อวานเอง T T ถือขาดทุนมาหลายเดือนนนน

เห็นด้วยเลยค่ะ จะเหมือนคราวก่อนหรือเปล่า ทองหลอกว่า จะไม่ลงแน่ๆ พอถึง 1265 เทโครมเฉยเลย ติดตั้งแต่คราวก่อน เพิ่งขายได้กำไรนิดหน่อย เมื่อวานเอง T T ถือขาดทุนมาหลายเดือนนนน

กำไรดีกว่าขาดทุนครับ....

ผมว่าบ้านเราถือ S ค่อนข้างเยอะแต่ทองขึ้นแบบไม่มีจุดหมายแบบนี้ก็แย่ครับ ขึ้นไปก็เท่านั้นในเมื่อเงินบาทก็แข็งค่าขึ้นตามกำไรก็น้อยลงอยู่ดีแย่จัง !034

กำไรดีกว่าขาดทุนครับ....

k wut ยังถืออยู่ใช่มั้ยค่ะ สัญญาหมดเดือนไหนค่ะ เห็นอาจารย์ว่า ปลายเดือน หรือต้นเดือนหน้า ทองน่าปรับฐาน

ผมว่าบ้านเราถือ S ค่อนข้างเยอะแต่ทองขึ้นแบบไม่มีจุดหมายแบบนี้ก็แย่ครับ ขึ้นไปก็เท่านั้นในเมื่อเงินบาทก็แข็งค่าขึ้นตามกำไรก็น้อยลงอยู่ดีแย่จัง !034

มุมมองแบบนี้ถูกต้องแล้วค่ะยิ่งขึ้นเงินบาทก็ยิ่งแข็งต่อ นำเข้าได้กำไร..ส่งออกร้องจ๊ากเลยช่วงนี้ ไม่เป็นไรกำไรน้อยก็ยังดีกว่าขาดทุนค่ะถ้าบาทแข็งถึง 25 อย่างที่เขาลือกันจริงไม่เป็นไรพอรับได้จ้า !10

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

มุมมองแบบนี้ถูกต้องแล้วค่ะยิ่งขึ้นเงินบาทก็ยิ่งแข็งต่อ นำเข้าได้กำไร..ส่งออกร้องจ๊ากเลยช่วงนี้ ไม่เป็นไรกำไรน้อยก็ยังดีกว่าขาดทุนค่ะถ้าบาทแข็งถึง 25 อย่างที่เขาลือกันจริงไม่เป็นไรพอรับได้จ้า !10

มันก็จริงอย่างที่คุณหยกว่ามาละครับ :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย yaya

ลุ้นกันต่อไปตามระบบ :wub: !30 !30

ถูกแก้ไข โดย นินา

ลุ้นให้ลงเหมือนกันครับ แต่ทามมายขึ้น ไม่ หยุด เลย

เงินบาทก็29แล้ว :huh: :huh: :huh: :o

ทองคำระบบเขียวถือต่อตามระบบ

ทิศทางทองคำยังอยู่หน้าซื้อขาขึ้นรอการทดสอบที่ระดับ 1362 แต่ยังไม่สำเร็จวันนี้ก็ลุ้นต่อไปทองคำอนาคตยังไปต่อได้อีกไกลครับ

เมื่อวานขึ้นไปทำนิวไฮที่ระดับ 1350 ขึ้นอย่างต่อเนื่อง บวกกับได้แรงหนุนจากค่าเงิน US ที่อ่อนค่าลงอีก ทองคำขึ้นมาถึงขณะนี้ก็ยัง

ไปต่อได้อีกสัญญาณ CCI ก็ยังไต่ระดับต่อไปเรื่อยๆ นักลงทุนที่ยังใหม่อยู่แนะนำนั่งดูสถานการณ์ไปก่อนรอจังหวะเข้าทำในช่วงสั้นๆ

วันนี้ถ้าหลุด 1350 ขึ้นไปก็จะไปทดสอบด่านแรกที่ระดับ 1356 ครับแต่ถ้าเราดูจะเห็นว่าแรงซื้อเริ่มแผ่วลงไปบ้างแต่ก็เอาแน่นอนอะไร

ไม่ได้บางทีดูเหมือนจะลงแต่ก็ไม่ยอมลงซะกะที ดีดขึ้นต่อประจำทำให้ผมไม่ค่อยอยากให้ความเห็นทางด้านขาลงเลยช่วงนี้ขอถือตาม

ระบบต่อไปเรื่อยๆ ก็แล้วกันครับแดงมาค่อยขายออกตามระบบ มาดูทางด้านน้ำมันก็พุ่งขึ้นไป 84$ กว่าๆ แล้วใครที่ถือน้ำมันก็สบายไป

SET50 บ้านเราก็เขียวแท่งที่ 2 แล้วถือต่อตามระบบไป DJ&Silver ระบบเขียวอยู่หน้าซื้อด้วยเช่นกันครับ

แนวต้าน 1352 1356 1362

แนวรับ 1341 1334 1330

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 28

น้ำมันระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบไปเรื่อยๆ ครับ

• ถูกใจ 13

SET50 ระบบเขียวแท่งที่ 2 อยู่หน้าซื้อถือต่อไปครับ

• ถูกใจ 13

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...