ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

งานนี้ถือยาวค่ะ ขาดทุนไม่ขายยังไงๆก็ต้องกำไร เพราะเรากำทอง :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เก็บ long ไว้หนึ่งรอลุ้นวันจันทร์ เพราะปิดแล้ว

รบกวนอยากถามอาจารย์หน่อยว่าตอนนี้เหลือเงินซื้อได้อีก5 บาทควรซื้อพรุ้งนี้เลยหรือเปล่าค่ะเห็นทองลงเยอะ แล้วหนูมีดอยที่ 19400 ด้วย จะถือต่อไปตามคำแนะนำของปู่ค่ะ

ปล.แฟนคลับอ่านทุกวันตามแนะนำ

คุณเอ๋ครับ อินดิ้ดาวโหลดได้ตามปกตินี่ครับลองดูใหม่นะครับwub.gif

ขอบคุณค่ะ อ.พริ๊งโกลด์ วันนี้ notebook เอ๋ download ได้แล้วค่ะ ที่ ดาวน์โหลดไม่ได้สงสัยเป็นที่โน๊ตบุ๊คตัวเองค่ะ

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อขึ้นยืนบนเทรนไม่ได้น่าจะลงต่อวันจันทร์ ต้าน 1364

ทิศทางทองยังอยู่ในช่วง Rebound คำเมื่อวานนี้ราคาดีดตัวขึ้นตั้วงแต่ช่วงเช้าแต่ไม่ผ่านระดับ 1364 ไปได้ซึ่งเป็นเส้นแนวต้านพอดีแล้วผ่านขึ้นไปยืนอยู่ไม่ได้ มุมมองวันจันทร์คงลงต่อครับ

เพราะตอนนี้ระบบระยะยาวก็ยังแดงอยู่ บวกกับรายสัปดาห์ก็แดงแท่งที่สองแล้วใครที่ไม่แน่ใจวันจันทร์แนะนำปิดสถานะ L ออกไปก่อนเลยครับแล้วเปิด S ต่อผมแนะนำได้เท่านี้ลองพินาดูนะ

เมื่อวานผมลองบอกตั้ง SL ไว้ที่ระดับ 1344 เพื่อลองใจฝรั่งหัวแดงดูว่าจะลงมาถึงไหมสุดท้ายก็ลงมากินจริงๆ แล้วขึ้นต่อแสบจริงๆ แต่เท่าที่สังผมเกตุดูถ้ากูรูบอกให้ตั้งจุด SL ไว้นะส่วนมาก

มันจะลงมากินแล้วก็เด้งขึ้นต่อตรงจุดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่างไรก็ตามราคาที่อยู่ในช่วงของการ Rebound อยู่ได้เท่าไรเอาเท่านั้นครับรอระบบระยะยาวเขียวก่อนแล้วค่อยเข้าซื้อ

น่าจะดีกว่าครับ รวมไปถึงทองคำแท่งด้วยเห็นมีบางท่านบอกว่าติดแถว 19400 บาทไทยไม่เป็นไรครับถือต่อไว้ก่อนรอราคาลงมาแถว 1300 ค่อยเข้าซื้อเพิ่มอีกไม้หรือถ้าจะให้ชัวแล้วต้องรอ

ให้ระบบทองคำแท่งเขียวก่อนถึงจะปลอดภัยเป็นดีที่สุดครับ นักลงทุนหน้าใหม่แนะนำนั่งนิ่งๆ รอขึ้นรถเมื่อระบบรายสัปดาห์เขียวเท่านั้น

น้ำมันระบบแดงแล้วรู้สึกว่าช่วงหลังๆ มาระบบสัญญาณเริ่มจะออกไม่ตรงแล้วผมคงต้องแก้ไขระบบใหม่อีกครั้งยังไงก็รอไปก่อนนะครับแต่ความเห็นส่วนตัวแนะนำปิดไปก่อนเลยครับวันจันทร์

SET50 ราคาดีดตัวขึ้นไปยืนบนเทรนได้แล้วแต่ก็ยังไม่ปลอดภัยอยู่ดีตอนนี้กำลังทำเวฟ 1 อยู่แนะนำนั่งนิ่งๆไว้ก่อนอย่าเพิ่งทำอะไรสัญญาณไม่ค่อยดีเพราะระบบรายสัปดาห์แดงแล้วครับ

แนวต้าน 1355 1364 1371

แนวรับ 1341 1329 1320

ระบบระยะยาวยังแดงอยู่แนะนำนักลงทุนถือตามระบบนี้ไปก่อนเพราะกราฟข้างบนเป็นระบบเข้าออกเร็วซึ่งอยู่ในช่วง Rebond ขึ้นสุดแล้วเริ่มส่งสัญญาณลงต่อ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 16

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 3

ขยันมาบอกกล่าวสมาชิก ทุกวันขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อ.ปู่

:wub: !thk ไม่เป็นไรวันจันทร์ปิด L ก่อนตามปู่แนะนำคะ !thk (ฝรั่งหลอกเก่ง !ee )

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...