ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

เพื่อนๆที่อยากรวมขบวนรถไฟก็ลองส่งเมลไปถามปู่เอานะprinkgold@yahoo.com

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รายละเอียดการลงทุนสภากาแฟครั้งที่หนึ่งมีดังต่อไปนี้

1. ท่านสมาชิกต้องมีเงินลงทุนในพอร์ต 100$ = 3468 บาทต่อหนึ่งท่าน ไม่รับเกินนี้ จำกัด Limit

2. ทุกท่านต้องโอนเงินเข้าบัญชีพอร์ตผมเพื่อนำเงินไปแลกเป็นเหรียญ US มาลงทุนในพอร์ตหรือโบรกเกอร์

3. เมื่อโอนเงินเข้ามาแล้วต้องแจ้งผ่านทาง E-mail ทันทีพร้อมด้วยสลิปยืนยันการแจ้งโอน ของแต่ละท่านเพื่อความถูกต้องเพื่อป้องกันการแอบอ้างตรงจุดนี้สำคัญมากครับ

4. ทุกท่านต้องมีหมายเลขบัญชีของตัวเองแนบมาให้ด้วยเพื่อสะดวกต่อการโอนเงินกลับเข้าบัญชีให้ท่าน เหมือนกับสมาชิกสภากาแฟ 12 ท่านแรกที่มีอยู่ตอนนี้

5. การเริ่มเข้าเทรดรอบนี้จะเข้าก็ต่อเมื่อระบบบรายสัปดาห์เขียวแท่งแรกมาเท่านั้น ผมเล่นตามระบบเพื่อป้องกันความเสี่ยงบางทีท่านสมาชิกอาจจะต้องรอการแจ้งสัญญาณเข้าซื้ออีกทีทาง

E-mail ว่าเข้าซื้อช่วงไหน

6. การปันผลหรือว่ากำไรจากรอบนี้ 100$ แรกจะหักค้าคุมพอร์ตคนละ 30$ ต่อหนึ่ง User หักเพียงครั้งเดียว

เช่นเราได้กำไร 200$ ต่อรอบหักค่าคุมพอร์ต 30$ จะคงเหลือ 170$ ต่อ User ครับเล่นจริงได้เยอะกว่านี้

เช่น ( 200$ - 30$ = 170$ x 34บาท = 5780บาท + เงินลงทุน 3450=ยอดรวม 9230 บาทต่อรอบ/User)

7. เรื่องการขาดทุนรับลองไม่มีแน่ครับเพราะผมจะร่วมลงทุนไปกับท่านด้วยเช่นกัน พอร์ตเล็กๆสำหรับท่านแม่บ้านหรือคุณพ่อบ้าน เราเล่นเอาค่าน้ำค่าไฟ หรือพอเป็นค่าเทอมให้ลูกพอครับ

ไม่เล่นกันหนักจะกลายเป็นการพนันมันไม่ดีครับ ดังนั้นผมจึงอยากจะเปิดโอกาสหาเพื่อนร่วมทางหาเพื่อนคุย และจะเป็นโอกาสดีสำหรับท่านที่เล่นทองอยู่ เช่น GF หรือทองคำแท่งอยู่

จะได้เปรียบตรงที่รู้ความเคลื่อนไหวหริอทิศทางทองคำก่อนใคร ในกระทู้จะไม่พูดถึงจุดนี้ครับเราจะรู้เฉพาะวงในเท่านั้น เท่าที่ท่านดูการโพสระบบของผมทุกวันในกระทู้ท่านว่ามีกำไร

หรือขาดทุนครับถ้าท่านเชื่อมั่นที่จะลงทุน ไปพร้อมกันก็แจ้งโอนเงินให้เร็วนะครับรีบตัดสินใจ เต็มแล้วเต็มเลยไม่รับเพิ่มครับก่อนที่ระบบจะเขียวมาซะก่อนเดียวจะตกรถกันพอดีคาดว่า

เขียวแท่งแรกน่าจะมาเร็วๆนี้ละครับตอนนี้เป็นเขียวของการ Rebound อยู่เราไม่เล่น

8. เรื่องการโอนผลกำไรแต่ละรอบผมจะโอนกลับให้ท่านสมาชิกครบหมด ต้นทุน+ผลกำไร-30$ ค่าคุมพอร์ตเราจะไม่เก็บเงินของท่านเอาไว้ รอสัญญาณรอบหน้ามาค่อยเล่นกันใหม่ครับ

โอนเงินเข้าบัญชีตามนี้ครับ ยอดแจ้งโอน 3,468 บาท +ค่าโอนเงินเข้าออกโบรกเกอร์ 2$ = 69บาท รวมเงินที่ต้องโอนเข้าลงทุน 3,519 ถ้วนครับจ่ายเพียงครั้งเดียวเท่านั้นนะครับ

ซื่อ ... (ขออนุญาต ลบ ไม่เปิดเผย แก้ไขโดย kumponys )...

หมายเลขบัญชี ...(ขออนุญาต ลบ ไม่เปิดเผย แก้ไขโดย kumponys)... บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกสิกรไทย

รับเฉพาะท่านที่เต็มใจสมัครเท่นนั้นเพื่อป้องกันการเกิดปัญหาต่างๆ

อย่าคิดว่านี้เป็นการชวนเทรดออนไลน์ถือว่าเป็นการเปิดโอกาสให้กับตัวเองโดยมีผม ปู่ prinkgold

ดูแลพอร์ตการลงทุนให้สบายใจได้ งดแจกเบอร์คุยกันผ่านเมลล์เท่านั้นครับ ผมต้องดูแลตัวเองเพราะคุมพอร์ตใหญ่ๆ

อยู่จึงขอความร่วมมือทุกท่านด้วยนะครับไม่ใช่ไม่มีเบอร์แต่ผมต้องป้องกันตัวเองและครับครัวนี่เป็นเพียงพอร์ตเล็กๆ เท่านั้น

งดคุยเรื่องนี้ในกระทู้เกรงใจเจ้าของบ้านนะครับขอความร่วมมือด้วยรับถึงวันอาทิตย์

ด้วยความเคารพ ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ กรุณาตอบคำถามของผม ในฐานะที่เป็นแอดมินประจำเวปนะครับ

*ข้อมูลที่ได้ มาจากสมาชิกเวปบางส่วนที่ไม่เข้าใจ ในเจตนาและวัตถุประสงค์ของคุณ*

จากข้อมูลที่ผมได้อ่านมานี้ มีข้อสงสัยว่า การเทรดเป็นระบบที่คุณพูดถึง และจะนำมาใช้ลงทุนเป็นกลุ่มในครั้งนี้

คือการใช้ระบบเขียวแดง ในเฟรมไทม์รายสัปดาห์

คำถามก็คือ "ทำไมคุณไม่โพสต์กราฟเขียวแดงที่ว่า ลงในเวปให้รู้กันตรงๆไปเลยมีความจำเป็นอะไร ที่จะต้องจับกลุ่มกันเทรด"

และทุกคนจะต้องจ่ายค่าคุมพอร์ทให้คุณอีกด้วย

ถึงมันจะดูเล็กน้อย แต่ก็มีความเป็นไปได้ ว่าจะมีการขยายพอร์ท ให้ใหญ่ขึ้นในอนาคต

และที่สำคัญ "ข้อมูลส่วนตัว เล็กๆน้อยๆเช่นเบอร์โทร ทุกคนที่ต้องโอนเงินเข้าพอร์ทให้คุณ น่าจะมีสิทธิ์รู้นะครับ" :ph34r:

เรียนถามคุณ Ðív♠Kì₪g

ถ้าจะเข้าเมื่ร่วมขบวนรถไฟสภากาแฟ ต้องโอนเงิน 3,519 บาท แล้วต้องแจ้งรายละเอียด ผ่านทาง E-mailไหนครับ

เรียนถามคุณ Ðív♠Kì₪g

ถ้าจะเข้าเมื่ร่วมขบวนรถไฟสภากาแฟ ต้องโอนเงิน 3,519 บาท แล้วต้องแจ้งรายละเอียด ผ่านทาง E-mailไหนครับ

ผมไม่ใช่ผู้ตั้งกลุ่มเทรดใต้ดินนี้ครับ เข้าใจผิดแล้วล่ะ

:rolleyes:

ขอสอบถามหน่อยค่ะ ไม่ทราบว่าตอนนี้เต็มยังคะ อยากจะร่วมขบวนนี้ด้วยคนค่ะ :(

ขอบคุณค่ะ สัปดาห์หน้าจะรีบล้างพอตเซต-50เลยค่ะ .... !thk !57 !gd !thk

ผมต้องขอโทษคุณกัมพลด้วยในฐานะเจ้าของบ้านและคุณ Divking ฝ่ายStaff เป็นอย่างสูงทีทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา

ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ แต่ถ้าจะบอกว่าไม่รู้คงเป็นไปไม้ได้เพาระไม่ใช่เด็กแล้ว ปู่ต้องขอโทษด้วยตรงส่วนนี้คิดว่าการจัดครั้งนี้คงจะเป็นไปไม่ได้เจตนาของปู่

ไม่มีอะไรแอบแฝงหรอกครับผมแค่อยากจะจัดให้คนที่มีทุนน้อยๆ พอได้มีความรู้และการเอาตัวให้รอดในตลาดเพราะโดยส่วนมากคนที่เข้ามาเล่นในตลาดทองคำ

ทุนไม่หนาอย่างที่เราๆคิดกันหรอกครับส่วนมากจะหาเช้ากินค่ำกันทั้งนั้น และบางท่านก็ยังใหม่อยู่ขาดประสพการณ์เทรดแล้วขาดทุนอยู่ประจำ ผมเลยคิดว่าอยากจะลอง

จัดสภากาแฟขึ้นมาดูจะได้สอนกลยุธการเอาตัวรอดในตลาดด้วยเงินทุนน้อยๆ ก่อนว่าทำกันอย่างไรถึงจะไม่ให้ขาดทุนให้อยู่ได้แบบพอเพียงเพื่อจะได้ป้องกันเวลาเล่นจริง

จะได้ไม่ขาดทุนครับผมเองไม่ได้มีเจตนาอะไรแอบแฝงหรอกครับ ปู่ขอโทษด้วยที่ต้องทำแบบนี้และขอร้องอย่าได้คิดเป็นการจัดตั้งองค์กรเทรดใต้ดินเลยครับ

เหมือนปู่เป็นคนทำผิดกฏผิดหลอกลวงเช้าบ้านตาดำๆ กับแค่ผลตอบแทนเพียงน้อยนิด และคิดที่จะขยายให้ใหญ่ขึ้นผมบอกว่าไม่คิดจะทำ เช่นนั้นหรอกครับมันผิดฏกหมาย

เข้าข่ายหลอกลวงผมเองไม่อยากติดคุกเพราะเรื่ิองแบบนี้เลยครับขอพูดจริงๆ ถามว่าผมกลัวไหมที่คิดจะทำแบบนี้ขอบอกตามตรงว่ากลัวครับ ร้อยพ่อพันแม่รู้หน้าไม่รู้ใจ

มีคนรักย่อมมีคนเกลียดอยู่ร่ำไป ผมต้องขอชีแจ้งตรงส่วนนี้นะครับเรื่อง 30$ ที่ต้องหักแต่ละท่านนั้น มันไม่ได้ไปไหนหรอกครับปู่ไม่เอาหรอกตรงส่วนนี้ ขอพูดจากใจเลยแล้วกัน

ว่าปู่ไม่เอาหรอกที่บอกว่าต้องหัก ก็เพื่อจะได้ลดความโลภของแต่ละคนลงไปในตัวผมคงไม่อ้างอะไรมากหรอกว่าหักเพื่อไปทำบุญมันฟังไม่ขึ้นแต่ปู่ขอบอกว่าไม่เอาจริงๆคนเรา

คิดไม่เหมือนกันหรอครับบางท่าน อาจจะมองปู่ในแง่ลบหรือในแง่บวก มันก็มีทั้งสองฝ่าย ทุกคนที่เข้ามาสมัครกับปู่ส่วนมากจะบอกว่าขาดทุนและตั้งความหวังกับครั้งนี้ไว้มาก

แต่ถ้ามันเกิดเรื่องขึ้นมาแบบนี้ ผมต้องขอโทษทุกๆคนด้วย ท่านไหนที่จะขอความจำนงถอนเงินคืนปู่เต็มใจจะคืนให้ทุกคนครับถ้ามันทำให้เราทั้งสองฝ่ายสบายใจผมยินดีร่วมมือ

เพราะปู่เองไม่อยากติดคุกตอนแก่จริงๆ ผมมีอะไรที่ต้องทำอีกมาก ถ้าเกิดทางเจ้าของบ้านจะตักเตือนหรือชีแนะผมเต็มใจรับฟังด้วยใจริงครับและขอโทษด้วยที่แอบทำแบบนี้

ผมเป็นคนที่ขี้เกรงใจคนครับ แต่ก็พร้อมยอมรับฟังเหตุและผลด้วยเช่นกัน ผมพร้อมที่จะชีแจงให้ความกระจ่างผมพูดไม่เก่งพิมพ์ก็ตกภาษาไทย อ่านแล้วทำให้เข้าใจยาก

ก็ขอโทษด้วยแล้วกันครับ แต่ยังไงก็ขอร้องอย่าไล่ปู่ออกจากบ้านเลยแล้วกันครับ ผมขอร้องจากใจ ผมยังมีอะไรที่ต้องแบ่งปันกันอีกเยอะ

ที่เข้ามาโพสกันให้ดูทุกวันผมบอกเลยว่าด้วยความเต็มใจไม่คิดที่จะหาผลประโยชน์ใดๆทั้งนั้นครับ เมื่อปัญหามันเกิดผมจะต้องแก้มันเองครับ

คุณ Dive King ครับปู่ขอให้ลบชื่อเจ้าของบัญชีออกหน่อยได้ไหมครับปู่ไม่อยากทำให้เจ้าของบัญชีเค้าไม่สบายใจเพราะปู่ขอบคุณครับ Prinkgold

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 3

T

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ผมต้องขอโทษคุณกัมพลด้วยในฐานะเจ้าของบ้านและคุณ Divking ฝ่ายStaff เป็นอย่างสูงทีทำให้เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นมา

ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ แต่ถ้าจะบอกว่าไม่รู้คงเป็นไปไม้ได้เพาระไม่ใช่เด็กแล้ว ปู่ต้องขอโทษด้วยตรงส่วนนี้คิดว่าการจัดครั้งนี้คงจะเป็นไปไม่ได้เจตนาของปู่ไม่มีอะไร

แอบแฝงหรอกครับผมแค่อยากจะจัดให้คนที่มีทุนน้อยๆ พอได้มีความรู้และการเอาตัวให้รอดในตลาดเพราะโดยส่วนมากคนที่เข้ามาเล่นในตลาดทองคำทุนไม่หนาอย่างที่เราๆ

คิดกันหรอกครับส่วนมากจะหาเช้ากินค่ำกันทั้งนั้น และบางท่านก็ยังใหม่อยู่ขาดประสพกาณ์เทรดแล้วขาดทุนอยู่ประจำ ผมเลยคิดว่าอยากจะลองจัดสภากาแฟขึ้นมาดู

จะได้สอนกลยุธการเอาตัวรอดในตลาดด้วยเงินทุนน้อยๆ ก่อนว่าทำกันอย่างไรถึงจะไม่ให้ขาดทุนให้อยู่ได้แบบพอเพียงเพื่อจะได้ป้องกันเวลาเล่นจริงจะได้ไม่ขาดทุนครับผมเอง

ไม่ได้มีเจตนาอะไรแอบแฝงหรอกครับ ปู่ขอโทษด้วยที่ต้องทำแบบนี้และขอร้องอย่าได้คิดเป็นการจัดตั้งองค์กรเทรดใต้ดินเลยครับ เหมือนปู่เป็นคนทำผิดกฏผิดหลอกลวงเช้าบ้านตาดำๆ

กับแค่ผลตอบแทนเพียงน้อยนิด และคิดที่จะขยายให้ใหญ่ขึ้นผมบอกว่าไม่คิดจำทำ เช่นนั้นหรอกครับมันผิดฏกหมายเข้าข่ายหลอกลวงผมเองไม่อยากติดคุกเพราะเรื่ิองแบบนี้

เลยครับขอพูดจริงๆ ถามว่าผมกลัวไหม่ที่คิดจำทำแบบนี้ขอบอกตามตรงว่ากลัวครับ ร้อยพ่อพันแม่รู้หน้าไม่รู้ใจ มีคนรักย่อมมีคนเกลียดอยู่ร่ำไป

ผมต้องขอชีแจ้งตรงส่วนนี้นะครับเรื่อง 30ที่ต้องหักแต่ละท่านนั้นมันไม่ได้ไปไหนหรอกครับปู่ไม่เอาหรอกตรงส่วนนี้ ขอพูดจากใจเลยแล้วกันว่าปู่ไม่เอาหรอกที่บอกว่าต้องหัก

ก็เพื่อจะได้ลดความโลภของแต่ละคนลงไปในตัวผมคงไม่อ้างอะไรมากหรอกว่าหักเพื่อไปทำบุญมันฟังไม่ขึ้นแต่ปู่ขอบอกว่าไม่เอาจริงๆคนเรา คิดไม่เหมือนกันหรอครับบางท่าน

อาจจะมองปู่ในแง่ลบหรือในแง่บวก มันก็มีทั้งสองฝ่าย ทุกคนที่เข้ามาสมัครกับปู่ส่วนมากจะบอกว่าขาดทุนและตั้งความหวังกับครั้งนี้ไว้มาก แต่ถ้ามันเกิดเรื่องขึ้นมาแบบนี้

ผมต้องขอโทษทุกๆคนด้วย

ท่านไหนที่จะขอความจำนงถอนเงินคืนปู่เต็มใจจะคืนให้ทุกคนครับถ้ามันทำให้เราทั้งสองฝ่ายสบายใจผมยินดีร่วมมือเพราะปู่เองไม่อยากติดคุกตอนแก่จริงๆ ผมมีอะไรที่ต้องทำอีกมาก

ถ้าเกิดทางเจ้าของบ้านจะตักเตือนหรือชีแนะผมเต็มใจรับฟังด้วยใจริงครับและขอโทษด้วยที่แอบทำแบบนี้ผมเป็นคนที่ขี้เกรงใจคนครับ แต่ก็พร้อมยอมรับฟังเหตุและผลด้วยเช่นกัน

ผมพร้อมที่จะชีแจงให้ความกระจ่างผมพูดไม่เก่งพิมพ์ก็ตกภาษาไทย อ่านแล้วทำให้เข้าใจยาก ก็ขอโทษด้วยแล้วกันครับ แต่ยังไงก็ขอร้องอย่าไล่ปู่ออกจากบ้านเลยแล้วกันครับ

ผมขอร้องจากใจ ผมยังมีอะไรที่ต้องแบ่งปันกันอีกเยอะ ที่เข้ามาโพสกันให้ดูทุกวันผมบอกเลยว่าด้วยความเต็มใจไม่คิดที่จะหาผลประโยชน์ใดๆทั้งนั้นครับ

คุณ Dive King ครับปู่ขอให้ลบชื่อเจ้าของบัญชีออกหน่อยได้ไหมครับปู่ไม่อยากทำให้เจ้าของบัญชีไม่สบายใจเพราะปู่ขอบคุณครับ Prinkgold

ขอบคุณที่ชี้แจง ด้วยเหตุผลครับ ^_^

เข้าใจเจตนาและวัตุถุประสงค์ของคุณPrinkgoldแล้วครับ

ส่วนการตัดสินใจ เป็นของนักลงทุน ยังไงเสีย ผมหวังว่าทุกคนคงจะโชคดี และไม่มีเรื่องเสียหาย เกิดขึ้นตามมา ;)

ขออนุญาต ทำความเข้าใจเพิ่มเติมนะครับ ^_^

บ้านใหม่นี้เรามีกฏ (ความจริง มันน่าจะเป็น"สามัญสำนึก" ที่ทุกท่านควรจะเข้าใจมากกว่า แต่เรียกง่ายๆว่า"กฏ" )

คำพูดในวงเล็บ อาจฟังดูรุนแรง แต่ผมไม่ได้มีเจตนาอย่างนั้นนะครับ ^_^

เวปthaigoldที่เฮียกัมพล ก่อตั้งขึ้นมานี้ มีเจตนาเพื่อเป็นแหล่งรวบรวมความรู้ ของสมาชิกนักลงทุกท่าน

และเป็นพื้นที่เสรี ให้ทุกคนได้แบ่งปันความรู้ รวมถึงเทคนิคและเคล็ดลับ จากการลงทุนในตลาด

ที่มีกองทุนขาใหญ่ เป็นเจ้ามือ คอยดักกินรายย่อย อย่างพวกเราทุกคน โดยหวังว่า เราจะเอาประสบการณ์ต่างๆที่ได้รับ

มาแบ่งปันกัน อย่างไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง

โดยที่เฮียกัมพลเอง ท่านไม่เคยเก็บค่าใช้จ่ายใดๆ เกี่ยวกับการเข้ามาใช้เวป ตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน :wub:

เรื่องนี้ สมาชิกรุ่นเก่าๆ คงทราบถึงความบริสุทธิ์ใจ กันเป็นอย่างดี

แต่ปัจจุบัน เวปเจอปัญหา การชักชวน ร่วมทำกิจกรรม ต่างๆนอกเวป ไม่ว่าจะเป็นการเทรดหรือการอบรมก็ตาม

ซึ่งจริงๆแล้ว มันก็ไม่ใช่เรื่องใหม่ สำหรับเวปอื่น

ผมจึงมีความเป็นห่วงเพื่อนสมาชิก หากเกิดความเสียหายใดๆ อย่างน้อย คุณจะได้รู้ว่า เวปดูแลคุณแล้ว :wub:

ขอคัดลอก คำพูดที่ได้ยินกันจนชินหู มาให้ ทำความเข้าใจ กันอีกครังนะครับ

การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน

หลายๆ คนคงได้ยินประโยคนี้มาไม่มากก็น้อย แต่จะมีสักกี่คนที่สนใจและปฏิบัติตามก่อนการลงทุน

แล้วเราควรศึกษาข้อมูลอะไรบ้างหล่ะ

สิ่งที่จะลงทุนคืออะไร

เรารู้จักสิ่งนั้นดีแค่ไหน

จะลงทุนเป็นเวลาเท่าไร

ผลลัพธ์ที่ได้คืออะไร

จะลงทุนแบบไหน

ใช้แผนการณ์อะไร

ใช้ในช่วงเวลาไหนบ้าง

เครื่องมือช่วยเหลือมีไหม อะไรบ้าง

แล้วแผนฉุกเฉิน ในกรณีที่การลงทุนไม่เป็นไปตามที่คาดหล่ะจะทำอย่างไร

นอกเหนือจากนั้น ไม่เพียงแต่ศึกษาสิ่งที่จะไปลงทุนแล้ว อย่าลืมศึกษาตัวเองด้วย

ส่วนชื่อเจ้าของบัญชี อยู่ตรงไหนครับ เดี๋ยวผมดูให้ ^_^

ขอบคุณที่ชี้แจง ด้วยเหตุผลครับ ^_^

เข้าใจเจตนาและวัตุถุประสงค์ของคุณPrinkgoldแล้วครับ

ส่วนการตัดสินใจ เป็นของนักลงทุน ยังไงเสีย ผมหวังว่าทุกคนคงจะโชคดี และไม่มีเรื่องเสียหาย เกิดขึ้นตามมา ;)

ขออนุญาต ทำความเข้าใจเพิ่มเติมนะครับ ^_^

บ้านใหม่นี้เรามีกฏ (ความจริง มันน่าจะเป็น"สามัญสำนึก" ที่ทุกท่านควรจะเข้าใจมากกว่า แต่เรียกง่ายๆว่า"กฏ" )

คำพูดในวงเล็บ อาจฟังดูรุนแรง แต่ผมไม่ได้มีเจตนาอย่างนั้นนะครับ ^_^

เวปthaigoldที่เฮียกัมพล ก่อตั้งขึ้นมานี้ มีเจตนาเพื่อเป็นแหล่งรวบรวมความรู้ ของสมาชิกนักลงทุกท่าน

และเป็นพื้นที่เสรี ให้ทุกคนได้แบ่งปันความรู้ รวมถึงเทคนิคและเคล็ดลับ จากการลงทุนในตลาด

ที่มีกองทุนขาใหญ่ เป็นเจ้ามือ คอยดักกินรายย่อย อย่างพวกเราทุกคน โดยหวังว่า เราจะเอาประสบการณ์ต่างๆที่ได้รับ

มาแบ่งปันกัน อย่างไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง

โดยที่เฮียกัมพลเอง ท่านไม่เคยเก็บค่าใช้จ่ายใดๆ เกี่ยวกับการเข้ามาใช้เวป ตั้งแต่อดีต จนถึงปัจจุบัน :wub:

เรื่องนี้ สมาชิกรุ่นเก่าๆ คงทราบถึงความบริสุทธิ์ใจ กันเป็นอย่างดี

แต่ปัจจุบัน เวปเจอปัญหา การชักชวน ร่วมทำกิจกรรม ต่างๆนอกเวป ไม่ว่าจะเป็นการเทรดหรือการอบรมก็ตาม

ซึ่งจริงๆแล้ว มันก็ไม่ใช่เรื่องใหม่ สำหรับเวปอื่น

ผมจึงมีความเป็นห่วงเพื่อนสมาชิก หากเกิดความเสียหายใดๆ อย่างน้อย คุณจะได้รู้ว่า เวปดูแลคุณแล้ว :wub:

ขอคัดลอก คำพูดที่ได้ยินกันจนชินหู มาให้ ทำความเข้าใจ กันอีกครังนะครับ

การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน

หลายๆ คนคงได้ยินประโยคนี้มาไม่มากก็น้อย แต่จะมีสักกี่คนที่สนใจและปฏิบัติตามก่อนการลงทุน

แล้วเราควรศึกษาข้อมูลอะไรบ้างหล่ะ

สิ่งที่จะลงทุนคืออะไร

เรารู้จักสิ่งนั้นดีแค่ไหน

จะลงทุนเป็นเวลาเท่าไร

ผลลัพธ์ที่ได้คืออะไร

จะลงทุนแบบไหน

ใช้แผนการณ์อะไร

ใช้ในช่วงเวลาไหนบ้าง

เครื่องมือช่วยเหลือมีไหม อะไรบ้าง

แล้วแผนฉุกเฉิน ในกรณีที่การลงทุนไม่เป็นไปตามที่คาดหล่ะจะทำอย่างไร

นอกเหนือจากนั้น ไม่เพียงแต่ศึกษาสิ่งที่จะไปลงทุนแล้ว อย่าลืมศึกษาตัวเองด้วย

ส่วนชื่อเจ้าของบัญชี อยู่ตรงไหนครับ เดี๋ยวผมดูให้ ^_^

ปู่ขอบคุณคุณ Dive King มากครับลบซื่อออกให้

ปู่ขอสัญญาว่าจะไม่จัดอีกแล้วและเต็มใจทำเพื่อส่วนรวมมากว่าเห็นแก่ประโยชนืส่วนตัวครับ

ปู่กว้าผิดไปแล้วยังไงก็ขออภัยทุกท่านไว้ด้วยใจครับ เพื่อความสบายใจ ถ้าเกิดมีปัญญหาอะไรปรึกษาได้ฟรีปู่เต้มใจให้รับคำปรึกษาครับ

ที่แล้วมาก็ให้จบเพียงแค่นี้พอนะครับอย่าถึงกับต้องขึ้นศาลลงเรือกันเลยปู่ขอแล้วกัน และจะตั้งหน้าตั้งตาวิเคราะห์หุ้นให้ดีต่อไปเพื่อเป็นอีก

ช่องทางในการตัดสินใจลงทุนครับ ขอบคุณเจ้า้ของบ้านคุณกัมพลและคุณ Dive king ที่เข้าใจปู่ตรงจุดนี้ ถ้าว่างๆ โอกาสหน้าคงได้เจอปู่ตัวจริง

ในงานสัมนาไทยโกด์ครั้งต่อไปครับขอบคุณครับ Prinkglod

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 2

ปู่ขอบคุณคุณ Dive King มากครับลบซื่อออกให้

ปู่ขอสัญญาว่าจะไม่จัดอีกแล้วและเต็มใจทำเพื่อส่วนรวมมากว่าเห็นแก่ประโยชนืส่วนตัวครับ

ปู่กว้าผิดไปแล้วยังไงก็ขออภัยทุกท่านไว้ด้วยใจครับ เพื่อความสบายใจ ถ้าเกิดมีปัญญหาอะไรปรึกษาได้ฟรีปู่เต้มใจให้รับคำปรึกษาครับ

ที่แล้วมาก็ให้จบเพียงแค่นี้พอนะครับอย่าถึงกับต้องขึ้นศาลลงเรือกันเลยปู่ขอแล้วกัน และจะตั้งหน้าตั้งตาวิเคราะห์หุ้นให้ดีต่อไปเพื่อเป็นอีก

ช่องทางในการตัดสินใจลงทุนครับ ขอบคุณเจ้า้ของบ้านคุณกัมพลและคุณ Dive king ที่เข้าใจปู่ตรงจุดนี้ ถ้าว่างๆ โอกาสหน้าคงได้เจอปู่ตัวจริง

ในงานสัมนาไทยโกด์ครั้งต่อไปครับขอบคุณครับ Prinkglod

เป็นกำลังใจให้ท่าน prink gold ทำงานเพื่อสังคมต่อไป สู้ๆๆ !v@ !_18

ให้กำลังใจคุณปู่อยู่ครับ สู้ๆครับ

ให้กำลังใจคุณ dive king ด้วยนะครับ :rolleyes:

สงสัยคร้ารบ สงสัย ทำไมราคาทอง ๙๖.๕ ที่ในเวปคิด กับ ของสมาคมถึงต่างกัน :mellow:

สงสัยคร้ารบ สงสัย ทำไมราคาทอง ๙๖.๕ ที่ในเวปคิด กับ ของสมาคมถึงต่างกัน :mellow:

ถ้าอยากทราบจริงๆต้องไปถามเฮียแบทแมนหรือเฮียกัมพลที่กระทู้โน้นนะคะ เฮียแบท เคยตอบไว้แล้วแต่หาให้ไม่พบค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...