ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ไม่ค่อยว่างได้เข้ามา อ่ะนะ ต้องขอขอบคุณท่านทั้งสอง ทั้งคุณทองชมพู และท่านDiveKing ที่มีความปรารถนาดีต่อเหล่าแฟนคลับไทยโกลด์แห่งนี้ เข้าใจเจตนาของท่านทั้งสองคะ ขอบคุณคะ5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อีกหนึ่งเสียงที่เชื่อมั่นในความจริงใจของคุณ PG เป็นกำลังใจให้ครับ

เข้าใจทั้ง 2 ฝ่ายนะคะ และขอขอบคุณคุณปู่สำหรับข้อมูลดีๆทุกเช้านะคะ อยากให้คุณปู่อยู่คู่กับพวกเราตลอดไป

ขอบคุณคุณ div และ คุณกัมพล ที่ดูแลสมาชิกและเป็นห่วงสมาชิกในบ้านหลังนี้อบอุ่นจริง ๆ คะ ขอให้กำลังใจปู่ และ เชื่อมั่นในความดีของปู่คะ มีครั้งหนึ่งขนาดปู่ไม่สบายอยู่โรงพยาบาล ยังเป็นห่วงพวกเรา ให้หลานมาโพสบทวิเคราะห์แทน รู้สึกซาบซื้งในน้ำใจจริง ๆ ขอขอบคุณอีกครั้งคะ

เป็นกำลังใจให้ปู่ค่ะ

เข้ามาอ่านทุกเช้าค่ะ ขอบคุณค่ะ

เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณปูค่ะ และมาขอบคุณสำหรับทุกๆคนที่ทำให้เวปนี้น่าอยู่มากขึ้นนะค่ะ !thk

ขอเป็นกำลังใจให้คุณปู่ด้วยค่ะ และจะติดตามคุณปู่ทุกๆวันเหมือนเดิมค่ะ ขอบคุณที่ดูแลพวกเรานักลงทุนตัวเล็กๆ ขอบคุณจริงๆค่ะ

ที่จริง อยากจะเขียนตั้งแต่ นาทีแรกที่คุณ DivKing โพสต์เข้ามาแล้ว แต่แฟนห้ามไว้ โดยแฟนผมเกรงว่าเรื่องอาจจะบานปลาย ถ้ามีคนเข้ามาช่วยเขียนเกี่ยวกับกรณีนี้ โดยที่ไม่ใช่คู่กรณีโดยตรง

แต่ตอนนี้ ทั้งสองฝ่าย ก็ทำความเข้าใจกันดีแล้ว ก็ดีใจที่ ทั้งสองฝ่ายเข้าใจกันได้ดีครับ

ต้องขอขอบคุณคุณ DivKing และเฮียกัมพลด้วยครับ ที่เป็นห่วงเป็นใย พวกเรา ไม่ให้ตกเป็นเหยื่อของการเป็นแมลงเม่า ถ้าไม่ท่านทั้งหลาย ที่คอยช่วยตรวจสอบแล้ว อาจจะมีพวกหวังดี ประสงค์ร้ายแฝงเข้ามาทำร้ายพวกเราได้

ต้องขอขอบคุณ คุณปู่ PrinkGold ที่ได้เสียสละเวลาเข้ามาแนะนำพวกเราโดยตลอด และยังจะช่วยบริหารกองทุนให้ด้วย โดยการที่จะเปิดสภากาแฟ ซึ่งผมกับแฟน ก็เข้าร่วมสภาฯ ด้วย ทั้งๆ ที่รู้สึกว่า การเปิดสภาฯ ของคุณปู่ครั้งนี้ อาจจะมีการเข้าใจผิด หรืออาจจะเป็นการไม่ถูกกฎ

แต่ทำไงได้ อันเราทั้งสอง ก็ยังวิเคราะห์อะไรไม่เป็น ได้แต่อาศัยจมูกคนอื่นหายใจอยู่ ในเมื่อคุณปู่ หลวมตัวทำผิดกฎแล้ว ผมและแฟนคนจะนิ่งเฉยมิได้ ต้องรีบสมัครอย่างเร็ว ก่อนที่คุณปู่จะรู้ตัว และครั้งนี้ คุณปู่อาจทำเพียงครั้งเดียว

ก็ขอขอบคุณอีกครั้ง ที่การ Seize Fire เกิดก่อนที่ใครจะเข้ามาผสมโรง และเรื่องก็จบลงด้วยการเข้าใจกัน ทั้งยังเป็น Case Study ให้ผู้อื่นได้อีกด้วยครับ

คุณปู่ PrinkGold ค่ะ ตอนนี้ยังสมัครเข้าร่วมสภากาแฟได้อยู่มั้ยค่ะ

ขอบคุณเฮียกำพล คุณDive King ในความหวังดี และการดูแลสมาชิกในเวปเป็นอย่างดี :wub: :wub: :wub: และขอเปนกำลังใจในความตั้งใจจริงของอาจารย์ปู่ต่อไปคะ ในการลงทุนอยู่ที่การตัดสินใจของตนเองค่ะ !v@ !v@ !v@

ดูคุณ PrinkGold จะเป็นคนใจกว้าง สมเป็นผู้ใหญ่ ยอมรับความผิดที่เกิดขึ้นแต่โดยดี สังคมจะน่าอยู่ครับ เมื่อคนเรา ได้ปรับความเข้าใจกัน อยู่ด้วยกันได้ ไม่ใช่การประหัดประหารกัน

เหตุที่ผมตั้งกฏขึ้นมา ก็เพื่อควบคุม ไม่ให้คนที่ไม่หวังดี เข้ามาหลอกลวงสมาชิกในเวปเรา ซึ่งแทบจะทั้งหมด ต่างเข้ามาแสวงหากำไร บางท่านอาจเข้ามาด้วยความโลภ บางท่านเข้ามาหาช่องทางการลงทุนเพิ่มผลตอบแทน บางท่าน ไม่มีอาชีพอื่น ต้องการลงทุนเพื่อเลี้ยงชีพจริงๆ หากมาถูกหลอกลวงในเวปผม ผมคงไม่สบายใจ และรู้สึกเป็นบาปเหมือนกัน ถ้าไม่พยายามปกป้อง

พยายามฉีดวัคซีนป้องกันให้ โดยบอกตั้งแต่แรกว่า อย่าไว้ใจใครบนเวป แม้กระทั่งตัวผมเอง ก็ยังจะมีโทรศัพท์มาถามผมประจำว่า กูรูท่านนี้ เชื่อถือได้มั๊ย กูรูท่านนั้น เชื่อถือได้มั๊ย ผมตอบทุกครั้งว่า ผมเอง คุณก็อย่าเชื่อ ให้พิจารณาด้วยเหตุผล ด้วยตนเองเสมอ ในเวป คนที่ผมไว้ใจ คือตัวผมคนเดียวครับ แต่คุณไม่ต้องมาไว้ใจผม แล้วพยายามไปโยง เพื่อไว้ใจท่านอื่นต่อ

แม้แต่คุณ DivKing ที่ผมไว้ใจ มอบหมายงาน admin ให้ช่วยดูแลสอดส่องในเวป ผมยังไม่เคยบอกให้ไว้ใจตามผม ผมก็ให้พิจารณาเองครับ

กรณีของคุณ PrinkGold สมาชิกให้ความไว้วางใจ จึงโอนเงินไปเข้ากลุ่มร่วมลงทุนด้วย แต่ผมไม่อยากให้มีกลุ่มลักษณะนี้ครับ เพราะมันล่อแหลมต่อหลายสิ่งหลายอย่าง รวมถึงอาจจะแง่กฏหมายด้วย ขอความกรุณาสมาชิก อย่าพยายามสอบถามเข้าร่วมกลุ่มอีก เพื่อตัวท่านเอง และคุณ PrinkGold

การลงทุน ส่วนตัว ผมเชื่อว่า ถ้าท่านยังไม่พร้อม แม้แต่การลงทุนในทองคำแท่งธรรมดา ก็ยังไม่ควรเข้าตลาด Futures หรือ Comex ที่มีอัตราทดสูง คือลงทุนน้อย ผลกำไรมาก เพราะเงินทุกบาทที่ลงไป มีความเสี่ยงที่จะหมดได้ในพริบตาทั้งหมดนะครับ

การลงทุนควรมีลักษณะค่อยเป็นค่อยไป ตามกำลัง ความสามารถในการรับความเสี่ยงของตนเอง จะดีกว่าครับ ไม่อยากให้ใช้ทางลัด ที่อาจหลงทาง และไม่ใช่หนทางที่ดี ในการสร้างผลตอบแทนในระยะยาว แต่จะเป็นผลเสียต่อตัวคุณเอง เพราะจะไม่มีความพยายามช่วยตัวเอง แต่จะกลายเป็นพยายามหาทางให้ผู้อื่นช่วยท่านอยู่ร่ำไปนะครับ

สุดท้าย.. ก็ต้องขอบคุณ คุณ PrinkGold ที่เข้ามาให้ข้อมูล ให้สิ่งดีๆกับสมาชิกอย่างสม่ำเสมอตลอดมา และเชื่อว่า สมาชิก จะยังคงได้รับสิ่งดีดี จากคุณ PrinkGold ต่อไปนะครับ happy.gif

• ถูกใจ 12

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...