ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

หนูเป็นพวกแอบติดตามค่ะ ไม่ได้อ่านมาหลายวัน ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น(เดี๋ยวค่อยย้อนอ่าน) แต่ไม่ว่าอย่างไรก็ตามหนูขอต่อแถวให้กำลังใจปู่ด้วยคนค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อิอิ บรรยากาศเดิมๆ คุยเรื่องทอง รอบทวิเคราะห์ปู่ในวันพรุ่งนี้ คอนเฟริม :P :P :P

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อ สัปดาห์นี้ต้องระวังการเล่นให้รอบครอบที่สุดเสี่ยงต่อการดิ่งเหวรอบสอง ถ้าราคายืนอยู่ในกรอบขาขึ้นไม่ได้

ทิศทางทองคำเมื่อวานเปิดตลาดเช้ามาราคาพุ่งขึ้นต่อแต่เช้า แต่ก็ยังไม่สามารถทะลุแนวต้านขึ้นไปได้สักทีแล้วในช่วงหัวค่ำมีการย่อตัวลงมาแถว 1348 แล้วก็ดีดขึ้นต่อผมมองการที่

ราคาทองคำไต่ระดับขึ้นไปแบบนี้ช้าๆ น่าจะเป็นผลดีต่อทิศทางขาขึ้นเป็นอย่างมาก แต่อย่าไรก็ยังประมาทไม่ได้เนื่องจากเมื่อวานค่าเงิน US ปิดตัวแข็งค่าขึ้นมาสู้เล็กน้อยวันนี้ต้อง

จับตามองให้ดีๆ ใครที่ใจแข็งถือมาตั้งแต่เขียวแท่งแรกอยู่ตอนนี้ก็ถือต่อไปก่อนครับอย่าเพิ่งขาย ส่วนใครที่ขายออกไปแล้วแนะนำนั่งนิ่งไปก่อนรอราคาขึ้นไปวิ่งอยู่ในกรอบขาขึ้น

ให้ได้ก่อนค่อยเข้าทำ อาทิตย์นี้ยังมองไม่ออกว่าจะขึ้นต่อหรือลงพูดยาก กอบกับสัญญาณ CCI ยังวิ่งอยู่ในแดนลบซึ่งยังไม่ปลอดภัยเท่าที่ควร ยังไงก็ขอให้เราใช้ความระมัดระวัง

การเล่นในช่วงสัปดาห์นี้ให้ดีๆ นะเพราะผมยังมองเป็นแค่การ Rebound อยู่ยังไม่ปลอดภัย เล่นทองต้องใจเย็นๆกินทีละน้อยๆ แต่กินนานๆ เล่นแบบพอเพียงหาจังหวะเข้าทำกำไร

ทุกวันวันละนิดละหน่อยเดี๋ยวก็เพิ่มพูลขึ้นมาเองนั่นละครับเข้าซื้อตุนไว้ทีละนิดย่อตัวลงมาก็หาจังวะเข้าเก็บเพิ่มไปเรื่อยๆ อย่าใส่หนักซะทีเดียวพลาดมามันจะถอนตัวลำบากครับ

แนวต้าน 1368 1372 1377 1382

แนวรับ 1361 1357 1353 1348

ปู่ของดกราฟ น้ำมัน set50 เอาไว้ก่อนนะครับกำลังปรับปรุงระบบคงต้องรออีกนานหน่อยช่วงนี้เล่นทองเป็นหลักไปก่อน

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 39

ดีใจจังที่จารย์ปู่มาวิเคราะห์เหมือนเดิม

ขอขอบคุณค่ะ

อรุณสวสดิ์ค่ะคุณปู่ PG สมาชิกใหม่ค่ะ ขอสมัครเป็นศิษย์ปู่อีกคนนะคะ ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะของวันนี้ค่ะ

ดีใจจังที่ยังได้เห็นกราฟและบทวิเคราะห์ของปู่ต่อวันนี้ ปู่ไม่ทิ้งพวกเราไปจริงๆขอบคุณค่ะปู่ดูแลสุขภาพด้วยนะค้าาา :wub:

:P ขอบคุณค่ะปู่ :wub: ถูกแก้ไข โดย malisa

ขอบคุณปู่มากๆครับเมื่อเช้าเข้ามาตอนตีห้าไม่เห็นปู่นึกแล้วใจหายกลัวปู่ไม่มาโพสกราฟต่ออีกแล้ว

วันนี้รู้แล้วครับว่าปู่ไม่ทิ้งนักลงทุนตัวน้อยๆไปไหน ซึ้งในน้ำใจจริงๆครับปู่บวกให้หมดใจเลยครับ !01 !_087 !_087

อ.ปู่พริ๊งมาแล้วววๆๆ ดีใจจริงๆๆๆ ค่ะ +1 ให้กำลังใจเสมอค่ะ

อรุณสวัสดิ์คะ คุณ Prinkgold

ขอบคุณสำหรับบทวิเคราะห์คะ :wub: :wub: :wub:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...