ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อ ทิศทางเฝ้าระวังแนวรับสำคัญวันนี้ยังคงอยู่ที่ระดับ 1362 ที่เดิมครับ

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อ เช้านี่เราจะเห็นราคาย่อตัวลงมาเล็กน้อยโดยมีแนวรับอยู่ที่ 1366 แต่ทองคำก็ยังอยู่ในเทรนขาขึ้นอยู่ถ้าเราดูจากสัญญาณ

ทางเทคนิจากเครื่องมือ Moving Average ราย H4 แล้วจะเห็นราคายืนอยู่บนเส้นยังไม่หลุดลงไป ถ้าสัปดาห์นี้ปิดเขียวแท่งนี้ได้คนที่ถือ L อยู่คงมีลุ้นขึ้น

ต่อแน่ครับ วันนี้ราคาแนวรับเทรนล่างจะอยู่ที่ระดับ 1362 เราต้องจับตาดูให้ดีถ้าเกิดหลุดลงไปถือว่าเป็นสัญญาณไม้ดีแล้ว แต่ก็อย่าเพิ่งขายกันนะครับ

รอลุ้นช่วงดึกๆ เดี๋ยวมีดีดแรงๆขึ้นมาต่อก็เป็นไปได้สูง ถ้าราคายังไม่ 1358 ลงไปใจเย็นๆนะครับ ทางด้านสัญญาณ CCL ก็ยังไม่พ้นขีดอันตรายยังวิ่งอยู่

ในแดนลบอยู่ถ้าเกิดเป็นแบบนี้จับทางยากครับวันนี้ ยังไงก็ถือต่อตามระบบไปก่อนอาจจะได้เห็นของดีก็ได้วันนี้ถ้าเราใจเย็นพอ ป้องกันการขายหมูเอาไว้

น้ำมันระบบปิดเขียวแต่ก็ยังอยู่ในช่วงอันตรายนั่งนิ่งๆ ไว้ก่อน SET50 ราคายังวิ่งอยู่ใต้เสัน Moving Average ราย H4 อยู่ยังไม่ปลอดภัยด้วยเช่นกันครับ

แนวต้าน 1376 1382 1387

แนวรับ 1366 1362 1358

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 23

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ปู่มาแล้วครับ ขอบคุณมากครับ ทองคำแท่งถือต่อตามระบบ !01

ขอบคุณ ปู่ เช่นกันคะ หวังว่าวันหนึ่งจะได้มีโอกาสได้เจอปู่ ตัวเป็นๆๆ ซักครั้งคะ :) :)

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...