ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ปู่ค่ะแล้ววิเคราะห์ทองแท่ง ถ้าทองติด 19400 ควรขายดีไหมค่ะ แล้วรอย่อไหม เพราะทุนมีน้อย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณปู่ครับ ดาวน์โหลดูตรหรืออินดี้ที่คุณปู่ใช้อยู่ปัจจุบัน ได้ที่ไหนครับ

อยากได้ที่เหมือนในกราฟทองที่คุณปู่โพสน่ะครัย

รอด้วยคนครับ เอาไงดีครับปู่ปอดว่างมาหลายวันล่ะครับ :huh:

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ

ทิศทางทองคำเมื่อวานราคา Side way ทั้งวันราคายังไม่ขยับไปไหนไกลยังอยู่ในกรอบขาขึ้นอยู่ ในกราฟจะเห็นราคายังไต่เส้นแนวต้านสีเหลืองอยู่วันนี้เราคงจะได้รู้กัน

แต่ทิศทางยังต้องระวังกันอยู่พอสมควร ใครที่ถือตามระบบมาก็ถือต่ออย่าหวั่นไหว ไม่มีใครรู้อนาคตว่าจะไปต่ออย่างไรถ้าระบบยังไม่แดงก็ถือยาวกันต่อไป วันนี้ถ้าปิด

เขียวได้ก็อุ่นใจขึ้นมาระดับหนึ่ง แต่ก็ยังนิ่งนอนใจอะไรไม่ได้อย่าลืมตั้ง SL ไว้ด้วยนะครับป้องกันความเสี่ยง ซึ่งทิศทางทองคำเข้านี้ปรับตัวลดลง นิดหน่อยแต่สัญญาณ

ทางเทคนิดราย H1 H4 ยังปลอดภัยอยู่ก็ถือต่อไปครับ วันนี้ศุกร์สัปดาห์ ปลายเดือนพอดีใกล้จะสิ้นปีแล้วเวลาเดิน เร็วขึ้นทุกวันนี่ก็จะผ่านไปอีกปีแล้ว แต่ทองคำเราก็วิ่ง

ขึ้นอย่างต่อเนื่องทุกปี คนที่ถือ L ตั้งแต่ 1086 คงสบายกันถ้วนหน้า ยังไงซะก็ขอ ให้เราเล่นแบบพอเพียง ไม่เกินตัว รู้คุณค่าของเงิน ความใจเย็นและหนักแน่นเท่านั้นที่

จะทำให้เราอยู่รอดได้ในตลาด และไม่เทรดตามอารมณ์ ฝากเตือนสตินักลงทุนไว้ด้วยครับ ไม่มีคำว่าสายในตลาดทองคำอนาคตยังไปอีกไกล ช่วงนี้เล่นแบบ 2:1 ก่อน

แนวต้าน 1375 1378 1382

แนวรับ 1371 1367 1362

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 22

น้ำมันแนะนำนั่งนิ่งๆ ระบบเขียวทิศทางไม่แน่นอนส่วนใครที่ถือ L อยู่ก็ถือต่อไปwub.gif

• ถูกใจ 9

SET50 อยู่ในช่วง Side way ทิศทางยังเป็นขาลงยังไม่ปลอดภัยไม่เหมาะที่จะเข้า L ซะเท่าไรมีความเสียงสูงยังไงก็ระวังกันด้วยครับ rolleyes.gif

• ถูกใจ 9

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...