ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ตามไปดูกราฟบ้านเก่า มาขอบคุณที่บ้านใหม่ค่าาาา (บ้านเก่าเป็นน้องแอบ) !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!thk ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมะวานค่ะ วันนี้ซัดเต็มพิกัดเลยได้เปล่าคะ มารออาจารย์ขั้นเทพค่ะ !gd

มารอรับค่ะคุณพิ้งโกล เก็บของมาหมดยัง :P

วันนี้เก็บได้เหรอคะแท่งค่ะ แล้วจะเก็บที่เท่าไหร่ดีคะ รอ รอคำชี้แนะค่ะ

ทองวันนี้แดงแท่งแรกมาแล้วครับปิดสถานะ หรือถือต่อก็ได้ครับวันนี้มาแปลกกว่าทุกวัน หลังจากที่เมื่อวานทองได้ขึ้นไปทำ New Hight ไว้ที่ 126

เป็นแนวต้านใหม่ไปเป็นที่เรียบร้อยและขึ้นต่อไปไม่ได้ต้องย่อตัวลงมานั่งพักก่อน ทิศทางทองผมมองยังอยู่ในช่วงขาขึ้นถึงแม้กราฟทองรายวันจะเป็นแดงก็ตาม

น่าสังเกตุว่าการลงรอบนี้แปลกกว่าทุกรอบ มีการลากยาวลงมารอบเดียวปิดที่ 1230 ลงมาชนเส้นแนวรับใหญ่สีเหลืองของทองแท่งพอดีซึ่งเส้นนี้แข็งมากครับผมมองว่ารับอยู่

แต่ถ้ารับไม่อยู่ก็จะลงยาวไปถึง 1210 1208 เลยครับ ช่วงนี้จับตามองที่ 1230 ก่อนครับถ้ารับอยู่ก็จะไปทำ New Hight ที่ 13000 เลยครับรอบนี้

เพราะทองราคา 20,000 บาทก็รอจ่อขายกันเต็มไปหมดแล้วครับ ลงรอบนี้ผมว่าน่าจะสุดแล้วครับยังไงก็รอดูกราฟ 4H อีกทีครับ

ส่วนกราฟทองแท่งราย Week ก็ยังเขียวสดใสตามตลาดต่อไป ใครที่เล่นขาสั้นก็ขายทำกำไรไปก่อนครับ กำไรรอบนี้อาจจะไม่มากก็ยังดีกว่ากำดอยครับ

ผมเองขาสั้นก็ขายกินไปเมื่อวานแล้วครับถือ Short มาตั้งแต่วันศุกร์ก็เป็นไปตามเป้าที่วางไว้ที่ 1260 TP 1236 ช่วงนี้ผมมองว่าน่าจะเข้าซื้อ L มากครับ

เป็นโอกาสดีสำหรับสำหรับคนที่ตกรถรอบที่แล้วก็จะได้ไปรอบนี้กัน รอบหน้าว่ากันใหม่ส่วนผมเองเล่นยาวก็ถือต่อตามระบบทองแท่งต่อไปครับ

..วันนี้อาจจะมีสวิงครับรอลุ้นกันต่อไป สำหรับคนที่เปิด L GF แนะนำถือต่อไปครับตอนนี้อาจจะติดดอยแต่ไม่นานคุณจะได้กินหมูขุนอ้วนครับใจเย็นๆ

ดูการที่ลิ้งค์นี้ไปก่อนครับ http://www.thaigold....4;topicseen#new วันนี้จะมาปัดกวาดห้องซะหน่อยเพราะจะเริ่มอัพกราฟและวิเคราะห์ทองกันที่นี้แล้วครับ

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 6

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...